TIN TÀI TRỢ.

Thắc mắc về cho bé mặc body

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 694 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng 9 này em sinh bé nên đang ngồi lên danh sách mua đồ sơ sinh và một ít đồ cho bé từ 3 - 6 tháng . Tình hình là em rất thích cho bé mặc body (nhìn mũm mĩm yêu chết ddduowwjc ) nhưng lại không thích cho bé phải đóng bỉm nhiều , tuy nhiên là ở dưới body thường hay có cúc sắt bấm . Mẹ nào đã có kinh nghiệm rồi cho em hỏi là mặc body không đóng bỉm thì có sợ cúc sắt chạm vào làm xước da hay làm con đau không ạ ? Em cám ơn các mẹ nhiều lắm !
    25/09/2013 : Bé Mon nặng 3kg , dài 51cm chào đời sau 12 tiếng mẹ đau đẻ ! Ba mẹ yêu con nhất trên đời ! Con hay ăn chóng lớn con nhé ! Trộm vía tỷ lần !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 249 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng sinh bé tầm đầu tháng 9 này. Bé gái, mình mua 1 cơ số body cho bé r. Thích lắm! nhưng k biết dùng có khả thi k nữa!
    mong bình an qua 9 tháng 10 ngày! yêu con rất nhiều!
    • 443 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tháng sau mới sinh. Nghe các mẹ nói là mới sinh chưa nên mặc body vì bé xì xoẹt nhiều thay ra thay vào bất tiện, lỡ mà ướt một tí lại phải lột cả người con ra. Chỉ đến khi đầu ra của con ổn định hơn, nhất là trời lạnh thì body mới phát huy tác dụng vì giữ ấm bụng cho con. Khi mua body phải thật thoải mái chứ mặc vừa vặn mà thêm cái bỉm là con khó cựa quậy lắm mẹ nó ạ
    • 2,068 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

nhà mình mua mấy bộ body mà hầu như ko dùng đến. vì thấy rất bất tiện, do nhà mình hâu fnhư ko đóng bỉm cho con. mình thấy body chỉ thuận tiện khi đóng bỉm, vì hầu như ko bị bẩn và ko pải thay. chứ bth, bé nhà mình 1 ngày thay hàng chục cái tã hoặc quần, nếu mặc body mỗi lần thay lại pải thay cả bộ rất phiền, suốt ngày xì xoẹt cởi áo mất. nên bé mặc áo và quần rời khá là tiện. hầu như chỉ cần thay quần/tã thôi. áo khi nào tắm thì thay.

nên các mẹ nên mua 1-2 bộ body nếu thích, để về xem sử dụng nhiều thi fhãy mua thêm. hoặc để khi bé đi chơi, đóng bỉm thì dùng.
    • 2,068 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

nếu mặc body mà ko đóng bỉm thì mình thấy là các cúc thường họ làm kín và ko chạm hay xước da bé đâu, nhưng tốt nhất các mẹ cũng nên kiểm tra góc cạnh cúc trước khi bé mặc. tránh cho bé mặc body quá chật, kích đũng bé nhé, nóng ẩm rồi dễ viêm nhiễm da bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 694 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Huhu body 3-6m 6-9m 9-12m em mua phải đến 30 bộ rồi ý ! Cứ tưởng nó tiện !
    25/09/2013 : Bé Mon nặng 3kg , dài 51cm chào đời sau 12 tiếng mẹ đau đẻ ! Ba mẹ yêu con nhất trên đời ! Con hay ăn chóng lớn con nhé ! Trộm vía tỷ lần !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,312 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nabby Xem bài viết
    Huhu body 3-6m 6-9m 9-12m em mua phải đến 30 bộ rồi ý ! Cứ tưởng nó tiện !
    Mình thấy tiện và yêu lắm mà cả mom.. con mình giờ k mặc body nữa chứ cũng phải có đến hơn 50 cái ý heheh
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 600 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Mình mua và được cho bao nhiêu bộ body mà chưa dùng đến đây...
    Haiz... Mẹ mình chăm bé giúp mình, mà các cụ già thì thích theo kiểu cũ...
    Mặc body thì phải đóng bỉm mà bé nhà mình còn nhỏ quá, bỉm bí lắm, hăm hết cả đít
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nabby Xem bài viết
    Tháng 9 này em sinh bé nên đang ngồi lên danh sách mua đồ sơ sinh và một ít đồ cho bé từ 3 - 6 tháng . Tình hình là em rất thích cho bé mặc body (nhìn mũm mĩm yêu chết ddduowwjc ) nhưng lại không thích cho bé phải đóng bỉm nhiều , tuy nhiên là ở dưới body thường hay có cúc sắt bấm . Mẹ nào đã có kinh nghiệm rồi cho em hỏi là mặc body không đóng bỉm thì có sợ cúc sắt chạm vào làm xước da hay làm con đau không ạ ? Em cám ơn các mẹ nhiều lắm !
    Mình cho bé mặc từ lúc 20 ngày tuổi, nhìn yêu lắm và không bị hở bụng. Đóng bỉm goon hay merries không bí đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 85 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IvyleMUA Xem bài viết
    Mình thấy tiện và yêu lắm mà cả mom.. con mình giờ k mặc body nữa chứ cũng phải có đến hơn 50 cái ý heheh
    Em mới sinh bé, cho mặc body từ lúc mới sinh luôn, xinh và rất tiện cho việc thay bỉm/ tã. Đặc biệt, có loại body liền tất chân và có cái bao tay mở ra mở vào rất hợp lý cho bé mới sinh vì vừa giữ ấm, vừa không lỉnh kỉnh bao tay, bao chân (bé còn nhỏ đi toàn bị tuột).

Mẹ Nabby và IvyleMUA ơi, nếu có nhu cầu thanh lý body thì ới em nhé :X (mặc dù em cũng đã có kha kha body cho bé từ giờ đến 6 tháng rồi ạ)
    • 832 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cusmeo ơi, thế cái body liền vớ tay chân ấy mua ở đâu nhỉ? Mình lang thang trên mạng chỉ thấy liền vớ chân thôi, ko thấy liền vớ tay, cả mấy site nước ngoài cũng thế, và tầm bao tiền? Mình đang định mua mấy bộ cho con mặc ngủ tối đây. Thks bạn!
    __vE4WH_5
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 140 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucgachxiu Xem bài viết
    Cusmeo ơi, thế cái body liền vớ tay chân ấy mua ở đâu nhỉ? Mình lang thang trên mạng chỉ thấy liền vớ chân thôi, ko thấy liền vớ tay, cả mấy site nước ngoài cũng thế, và tầm bao tiền? Mình đang định mua mấy bộ cho con mặc ngủ tối đây. Thks bạn!
    Mình có vài bộ body liền vớ tay chân của bé gái nếu bạn cần ới mình nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

cho bé đóng bỉm, rồi mặc bộ body bên ngoài đi chơi rất tiện, yêu lắm, lại ko lo bị lạnh bụng.