Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

REVIEW về các loại bỉm, Pamper Nhật, Đức - Goon Nhật XK, Goon NĐ - Merries Nhật - Pigoen - Bosomi ......

• 38 Lượt chia sẻ
  • 199K Lượt đọc
  • 575 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,286 Bài viết

• 4,939 Được cảm ơn

Như đã hứa hẹn với nhiều mom, hôm nay mình làm rì viu này để trả nợ các mom nhé, vì mình phải take pic rồi upload với kiểu dài dòng như mình thì làm các bài này hơi bị mất thời gian, sry vì sự chậm trễ

Xin Mod nếu bài của mình quá nhiều hình so với quy định thì bỏ qua giúp mình nếu cảm thấy bài viết của mình hữu ích

Sau khi mình sinh con thứ 2 mình đâm nghiện bỉm , nhà lúc nào cũng trữ bỉm, nhiều về số lượng thì không nói mà cả về chủng loại, lúc mình viết bài rì viu này là mình đã tìm được bến đậu và con mình đã có thể thả rông và xi tè, vậy mà lục tủ ra đếm vẫn thấy còn những 7 loại

Mình sẽ nói về những loại mà mình bồ kết và hiện đang sử dụng trước

Ban ngày con trai dùng nhiều loại tùy hứng của mình, mình xem bỉm như 1 thứ quần chip cho con mình tùy vào thời tiết hay tâm trạng hoặc lục ra thích cái gì thì mặc cái đó loại Goon XK,Goon nội địa, Merries, Pamper Đức tất cả là loại tã dán sẽ nhiều người thắc mắc tại sao lại rách việc đến vậy nên mình giải thích luôn là từ ngày mình ở nhà chăm con, mình xem đây như là 1 thú vui của mình khi được chăm chút con và là thú vui khá tốn kém vì nhiều người cũng bảo mình là nên đầu tư đầu vào hơn là đầu ra, thực sự đầu vào của con mình khó thay đổi lắm, con mình trước giờ uống meijii sau vụ phóng xạ làm mình đau hết đầu vẫn ... meijii

Đến phần rì viu và hình ảnh nhé:

MERRIES

Khi con mình còn nhỏ mình ưu tiên cho Merries lên hàng đầu vì sự mềm mại đáng yêu của M, mặt trong tã mịn như bông, nhìn vào là thấy thích, dùng tay sờ xong là mê luôn vì da con mình nó mỏng manh thế thì sự mềm mại này ko cưỡng lại được, thế là từ bỏ tất cả để đến với t/y Merries

DSC02875

DSC02877

DSC02876

DSC08151

GOON

Khi con lớn dần lên qua 1 tuổi, con đã cứng cáp và da dẻ con mẹ cảm thấy ko còn mong manh nữa thì Merries sau mỗi bãi con tè trở nên quá tải khi đó mình tìm đến Goon, Goon ko mềm mại, hình thức ko đáng yêu bằng M nhưng Goon thấm hút tốt hơn M khi bé lớn, bú nhiều và tè nhiều hơn thì Goon lúc này lại thích hợp, điều đó ko có nghĩa là mình chia tay Merries vì trong tủ lúc nào cũng có Merries, những lúc đi chơi con vẫn mặc merries để bồng bế con ko bị khó chịu vì bỉm

Thị trường hiện có 2 loại GOON xài rất thích 2 loại này có thể tìm mua tại chuỗi Maximart mà ko cần đến các shop bán hàng xách tay với Goon XK thì điểm 8, ko khác gì nhau lắm về thấm hút nhưng về mềm mại thì Goon NĐ điểm 10

Goon XK

DSC08134

DSC08137

Goon NĐ

DSC08131

DSC08130

Không có bao bì thì nhìn rất giống nhau chỉ khác phần miếng dán của Goon XK màu trắng, còn nội địa màu xanh

So sánh

DSC02878

DSC02879

Ban đêm con mặc tã quần Pamper của Đức, thị trường giờ khó tìm, và ít nơi bán vì giá Euro cao, phí ship cao ---> giá thành cũng cao, khó bán vì VN chuộng tã Nhật nên sự ổn định là ORDER từ Đức

Tã dán Pamper active fit cực mỏng và thấm hút rất tốt, tuy mỏng dính nhưng thấm hút xong căng phồng lên kiểu như chiên bánh phồng tôm vậy tay sờ cái bỉm căng phồng ko hề cảm thấy sự thấm ngược lại của bãi tè sau 1 đêm oanh tạc, lưu ý là nên mặc quần đáy rộng hay bộ ngủ cho bé vì khi mặc vào vừa khít mà sáng dậy là phổng phao

DSC08139

DSC08140

So sánh độ mỏng của Pamper active fit với Goon, đóng gói miếng gần bằng nhưng nhìn bên ngoài thì đã cảm nhận được, so sánh về độ thấm hút của Goon đã tốt, Pamper tốt hơn gấp rưỡi (ko dám nói gấp đôi vì hơi quá đáng)

DSC08142

Tã quần

Pamper quần của Đức thì hơi dầy phần đáy mẫu mã đẹp nhưng cảm giác vẫn thích Pamper Nhật hơn, lưu ý là Pamper Nhật size tương đương số kg thì lúc nào cũng nhỏ hơn Pamper Đức vì họ tính theo size châu á và châu âu

Merries thì vụ mềm mại khỏi bàn đến tã quần vừa đắt vừa chán ốm, chun lúc nào cũng bó bụng tháo ra là hằn lên bụng mặc dù đã trừ hao nếu tã dán mặc size L thì quần mặc XL vẫn thế, chia tay luôn

DSC03076

hic take pic thiếu cái tã quần Pamper Đức rồi, trong hình là merries Nhật và Pamper Nhật

Các loại xài mang tính chất tham khảo

Huggies VN, bây giờ ko biết thế nào chứ lúc mới sinh mua xài thử thì thấy cứng quá và sờ tay vẫn thấy ẩm bề mặt
    Pamper VN, lúc mới sinh mua 1 bịch xài thử xong chạy luôn, sau này thay đổi mẫu mình có được tặng xài thử thấy khá hơn trước nhiều, chấp nhận được
    Mami poko bây giờ hình như cải tiến mỏng hơn, vì khi mình mua cũng dày cộp vì hầm bí nên say good bye cũng ko có thử lại nữa nên ko biết

bỉm Huggies Mỹ, sau vụ tsunami hàng Nhật đứt 1 thời gian mình mua tại shop Bé Yêu Của Mẹ dùng đỡ vài tháng, vừa đắt, giá cao hơn hàng Nhật mà dùng ko thích bằng, cứng, thấm hút ko tốt lắm, nói chung là so về giá thấy ko đáng dùng, chia tay quay qua Order Pamper từ Đức về xài cho đến khi có hàng Nhật lại come back về bên Goon và Merries , hiện giờ vẫn order Pamper dán và quần để sử dụng ban đêm cho bé

Bosomi Hàn Quốc, cứng, miếng tã dài và lưng quá cao mặc vào cấn bụng, mẫu mã đẹp, mua 1 bịch để hoài xài mãi ko hết, xài thử cho biết thôi

DSC08144

DSC08147

Pigoen Nhật, bán tại chuỗi Parkson tại các CH Pigoen, thấm hút tốt, mềm mại, phần đáy phình to phủ mông, mẫu mã đơn giản ko bắt mắt lắm, con mình mặc các loại khác size L thoải mái mà thèng này size L hơi bị vừa quá , size to nhất cũng là L, muốn ủng hộ cũng ko được vì ko có size lớn hơn

DSC08133

DSC08127

Không biết có mắc bệnh già đãng trí ko mà đến đây quên rồi ko nhớ mình còn thử hiệu gì nữa ko, khi nào nhớ ra mình kể tiếp nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Thank chị Ù, còn pamper mẽo chưa thử hả chị, pamper đức thì mua ở đâu? Em đang tính ưu tiên dùng của mẽo vì dễ mua mà thấy chị chê huggies quá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,286 Bài viết

• 4,939 Được cảm ơn

Pamper Đức chị order của mấy nàng nhận OD đồ Đức, theo chị thấy nếu em ko muốn vất vả thì em dùng Merries lúc con còn bé và Goon lúc con 1 tuổi là ok lắm rồi, tã Nhật thì dễ mua nhất là ngoài HN, hàng nhiều và rẻ hơn SG vài chục k
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 935 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Ôi review của chị chi tiết quá, cám ơn chị rất nhìu
    Nhà em thì ko có điều kiện lắm nên chỉ trung thành với Huggies mua ở VN thui, từng thử qua Pamper, Bobby rùi: Pamper thì thấm hút tốt nhưng tã hơi to so với Huggies, còn Bobby thì xài chán lắm ạ!
    iedsp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trùi ui, gặp bài của chị tâm đắc quá, e cũng nghiện bỉm cho con lắm chị ạ, hồi bé mới sinh,e dùng dc 2 bịch Goon xk,sau đó chuyển sang Merries,mê luôn chị ạ, nhưng e thấy mọi ng khen Goon nd lắm, e thì chưa thử, e thấy các mẹ nói goon nd là tốt nhất ở nhật, vậy tại sao ngoài hn e thấy các shop bán bỉm Merries giá cao hơn Goon nd nhỉ? pampers đức giá đắt quá chị ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,263 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang nghiên cứu vụ tã dán với bỉm thì gặp bài này.Cảm ơn bạn.Cho mình hỏi tả huggies bao đỏ là tả SX ở đâu? Chất lượng như thế nào? Còn lúc bé mới sinh thì nên dùng miếng dán Bobby hay loại nào ? Ở SG thì mua tã ở đâu rẻ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình đã thử hầu hết các loại bỉm Nhật, Pampers, Huggies (ở Anh, Pháp, Thụy Sỹ) thì vẫn thấy bỉm Nhật tốt hơn hẳn.
    • 1,286 Bài viết

• 4,939 Được cảm ơn

@ShuBee: Thanks e! Bạn chị cũng nói ở Nhật Goon đắt hơn Merries, nhưng chị mua Merries 470k, Goon NĐ 495k, vậy là M vẫn rẻ hơn Goon mà, chị ở SG, chị nghe các mom ngoài HN bảo là hàng Nhật xách tay ngoài đó vẫn rẻ hơn SG mấy chục k cơ mà

@muonvao: Huggies bao đỏ mà nàng nói có phải loại hay bán trong siêu thị ko? mình dùng thử có 1 lần nên ko để ý lắm nhưng hình như là sx ở Singapore hay sao đó, nàng vào ST xem thử trên bao bì nó có ghi rõ nơi sx mà, nếu mua ở các shop bán hàng xách tay thì hầu như huggies của Mỹ, 2 loại bán ở ST và xách tay mình đều dùng rồi nhưng ko thích nên mình ko còn nhớ nhiều lắm, sry nàng

@Honpo: Hiện tại mình cũng dùng Merries, Goon là chủ yếu, Pamper Đức đắt quá nên chỉ mặc ngủ hoặc đi chơi thôi

Nói chung nếu đã mắc bệnh nghiện bỉm thì mỗi tháng tốn ko ít cho khoảng này
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShuBee Xem bài viết
    trùi ui, gặp bài của chị tâm đắc quá, e cũng nghiện bỉm cho con lắm chị ạ, hồi bé mới sinh,e dùng dc 2 bịch Goon xk,sau đó chuyển sang Merries,mê luôn chị ạ, nhưng e thấy mọi ng khen Goon nd lắm, e thì chưa thử, e thấy các mẹ nói goon nd là tốt nhất ở nhật, vậy tại sao ngoài hn e thấy các shop bán bỉm Merries giá cao hơn Goon nd nhỉ? pampers đức giá đắt quá chị ơi
    vâng, shop ngoài HN em mua là Merries 460k, còn Goon là 440k
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị ơi, thế dùng tã quần thì bao giờ cũng mua chênh hơn tã dán 1 size ạk? chị up ảnh tã quần pampers đức đi, coi có đẹp k? hi
    à, chị dùng thử mamy poko chưa, tã quần ý, thấy bảo có loại riêng cho bé trai và bé gái, k biết tốt k? tã dán Moony cug thấy nhiều ng khen lắm mà e chưa thử
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,156 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

Chị ơi còn tả Hussgie của mỹ thì sao ah? Em thấy nhà e mấy đứa nhỏ xai tã vn hăm và nóng đít quá, nên em mua 1 thùng NB vÀ 1 thùng size 1 về để bé dùng, thế theo c husgie mỹ xài dc ko ah? Tháng 4 em mới sinh. Cũng đamg lăn tăn mấy vụ tả này ghẻ
    KathyMy: 0986.187.188
    NB 2k750gr - 48cm
    1m: 3k8 ---- 2m: 5k350 ----3m: 6k3 --- 4m: 7k2 --- 5m: 7k3 ---- 6m: 8k1
    7m: 8k7 --- 8m: 8k8 ---- 9m: 9k4
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,002 Bài viết

• 8,301 Được cảm ơn

@ Bé Ù Su Su: chị ơi chị mua Merries 470k ở đâu vậy ạ?
    spam ngoài lề tí: chị mới đổi avatar con gái chị nhìn iu quá
    MTM2MDQzNjExNQMTM3NjcyNjA0NQ
    • 1,286 Bài viết

• 4,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShuBee Xem bài viết
    chị ơi, thế dùng tã quần thì bao giờ cũng mua chênh hơn tã dán 1 size ạk? chị up ảnh tã quần pampers đức đi, coi có đẹp k? hi
    à, chị dùng thử mamy poko chưa, tã quần ý, thấy bảo có loại riêng cho bé trai và bé gái, k biết tốt k? tã dán Moony cug thấy nhiều ng khen lắm mà e chưa thử
    Thường thì tã quần nó có chun ngay bụng nên hay để lại vết hằn chun nên mặc chênh 1 size so với tã dán sẽ dễ chịu hơn
    mamy poko chị có dùng lâu rồi nhưng ko thích vì hơi dầy em ah,

Trích dẫn Nguyên văn bởi kthymy Xem bài viết
    Chị ơi còn tả Hussgie của mỹ thì sao ah? Em thấy nhà e mấy đứa nhỏ xai tã vn hăm và nóng đít quá, nên em mua 1 thùng NB vÀ 1 thùng size 1 về để bé dùng, thế theo c husgie mỹ xài dc ko ah? Tháng 4 em mới sinh. Cũng đamg lăn tăn mấy vụ tả này ghẻ
    Theo ý chị thì Huggies Mỹ cũng ko thích bằng tã Nhật, vì Hug Mỹ dày và cứng, SG nóng nên vẫn hầm bí như thường

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabe Xem bài viết
    @ Bé Ù Su Su: chị ơi chị mua Merries 470k ở đâu vậy ạ?
    spam ngoài lề tí: chị mới đổi avatar con gái chị nhìn iu quá
    Thanks em khen con gái chị nhé
    Chị mua của 1 em tiếp viên HK chị quen từ lúc mới sinh nhóc nhưng hàng em này gián đoạn lúc có lúc không nên chị toàn dặn trước để hàng lại cho chị, nhà em ý thì xa nên ko ship, 1 lần chị mua vừa sữa Meijii vừa tã ~5tr lúc nào tiện đường thì em ý mang sang cho chị
    • Nit
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 123 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tks chị nhé! Bé nhà e cũng dùng Me & Goon từ khoảng 2-3w. Mẹ vô tư quá nên ko thấy khác nhau lắm. Mà thấy nhiều chị sợ vụ tsunami quá nên chuyển qua Sealer của Đài Loan. Ko biết đã chị nào xài thử chưa ạ???
    • 202 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em thì nghiện dùng bỉm quần của Meries hàmg xách cho con em
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,156 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

Em lỡ mua 2 thung Huggie Us rồi, chắc để xài thử xem sao. Mà ở sg các chị mua tã Goon và Meries Nhật xách tay ở đâu vậy?
    KathyMy: 0986.187.188
    NB 2k750gr - 48cm
    1m: 3k8 ---- 2m: 5k350 ----3m: 6k3 --- 4m: 7k2 --- 5m: 7k3 ---- 6m: 8k1
    7m: 8k7 --- 8m: 8k8 ---- 9m: 9k4
    • 1,286 Bài viết

• 4,939 Được cảm ơn

@kthymy: Chị ở SG nhiều mối mua Goon & Merries xách tay lắm em ah, quan trọng là cái giá thôi, Merries với sữa Mejji thì chị có 1 chỗ mua từ lâu, nàng này là tiếp viên HK trực tiếp xách tay về luôn nên chị thường dặn trước cứ có là em ấy gọi, 1 lần chị mua 5 hộp sữa và 4 bịch tã khi nào tiện đường đi ngang thì her ghé nhà đưa cho chị, chỗ này ko ship hàng, à mà Goon xách tay em vào siêu thị Maxi mart trên đường 3/2 cũng có bán nữa nha em, rẻ hơn ở ngoài shop vài k cơ đấy

@huongthu18: Chị cực nghiện tã dán Merries nhưng lại ko thích tã quần cũng vì cái chun bụng hay hằn lên người con với lại sờ lớp bông tã dán nó mềm mại bao nhiêu trong khi tã quần nó ... bình thường như mấy thằng khác , bứt rứt ko

@Nit: Chị nghĩ dùng hàng Nhật quen rồi mà chuyển cái khác thì chắc là ko thích bằng vì chị thử nhiều loại lắm rồi vẫn cứ thích tã Nhật hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 489 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Goon nội địa mình mua 460k, Merries 470k giao tận nơi, các bạn cứ search google là ra khá nhiều chỗ bán mà, mình hay mua của 1 chị có shop ở gần sân bay TSN hoặc shop Ushop ( e ko quảng cáo gì đâu mod nhé, 2 nơi này là e học từ các mẹ trên wtt mà ra chứ đâu, các mẹ search là thấy ngay à). Mấy loại này hay hết hàng nên mỗi lần mua 4-5 bịch luôn cho tiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn chủ top nhé! Mình đang rối trong các thông tin về bỉm, đọc bài của bạn thấy đã đến được đích

Vậy là Goon thì có thể mua ở Maximark được còn Merries thì chỉ có hàng xách tay thôi hả bạn? Mình thấy có quảng cáo hai loại này bên mevbe o trang enbac. Mẹ Bé Ù Su Su hay có mẹ nào mua ở đó chưa cho mình xin ít kinh nghiệm với!
    O29Zp7. fzTap7
    • 1,286 Bài viết

• 4,939 Được cảm ơn

@lizzie84: Đề nghị nàng PM gấp chỗ mua Goon nội địa 460k nha, thanks nàng nhiều

@Dreaming: Mình làm rì viu thôi chứ giá tốt thì còn phải nhờ nhiều mom mách nước cho vì hàng xách tay hay hết hàng lắm nên nay mua chỗ này mai mua chỗ khác, cứ giá tốt là mua thôi chứ ko nhất định là phải mua ở đâu

Thêm vài pic về size New Born (bé sơ sinh) so sánh giữa Merries và Huggies Mỹ cho em kthymy và các mom khác nha

Theo "oánh giá" của mình thì Merries "ăn đứt" về khoảng mềm mượt , độ thấm hút thì ngang ngửa nhau, về "sắc đẹp" thì Huggies đẹp hơn vì có hình và màu sắc tươi tắn hơn, tuy nhiên sơ sinh thì ưu tiên 1 là mềm mại ---> vote cho Merries hen , thêm 1 chuyện là cái bịch New Born này tới 90 miếng mà giá vẫn 470k nên xài cũng khá kinh tế hen

Đây là Pic của 2 em, em có hình chuột Mickey& Minnie là Huggies Mỹ hen, em còn lại là Merries, size New Born

DSC08881

DSC08883

DSC08875

DSC08880

DSC08877

P/s Baby GAP Vincom nhiều đồ đẹp tuy nhiên giá khá chát so với Order và khá nhiều áo thun (Tee) hàng VNXK mua 80k, tại đây sale rồi còn 150k Y chang

DSC08864
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)