Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quần áo cho bé mua ở đâu đẹp và rẻ ở SG?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Tớ nghe nói quần áo cho em bé ở trong SG đẹp và rẻ hơn HN nên muốn tranh thủ bố K đang đi công tác SG sắm cho bé luôn. Các mẹ có biết mua ở đâu không, cho tớ địa chỉ với. Cảm ơn các mẹ
    Mẹ yêu em Nghé xấu xí của mẹ Yêu lắm í

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKit
    Các mẹ ơi,
    Tớ nghe nói quần áo cho em bé ở trong SG đẹp và rẻ hơn HN nên muốn tranh thủ bố K đang đi công tác SG sắm cho bé luôn. Các mẹ có biết mua ở đâu không, cho tớ địa chỉ với. Cảm ơn các mẹ
    Bạn nói anh xã đến khu Saigon Square trên đường Hai Bà Trưng, Quận 1, vào trong khu bán hàng ngoài trời xung quanh siêu thị citimart của khu Saigon Square ấy. Toàn hàng Việt Nam xuất khẩu, kiểu dáng, chất liệu cực đẹp, giá 1 áo em bé khoảng 30K, váy 50K, còn hàng made in Cambodia thì giá cao hơn một chút. Mình toàn mua đồ cho bé trong đó, đồ em bé từ 3 tháng đến 4-5 tuổi. Tuy nhiên đồ con gái đa dạng hơn đồ con trai. Cái chính là phải chịu khó đi chọn. Những nơi khác (Zen Plaza, Nguyễn Trãi, Q1 hoặc Diamond Plaza hay chợ An Đông)thì cũng chẳng rẻ hơn HN đâu bạn ạ. Vì mình là dân HN vào SG ở nên mình cũng đi khắp HN lẫn SG rồi. Cơ bản là anh xã nhà bạn có chịu đi lượn tìm đồ ở khu Saigon Square thôi, chứ đồ đẹp thì ở đó là rẻ nhất SG rồi.
    ETyFp7Y0eIp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 344 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tớ thường hay mua đồ cho bé ở Shop Nguyên Anh, đường Lê Quang Định.
    Ở đó giá cả hợp lý, kiểu dáng phong phú mà chị bán hàng cũng dể chịu nữa.
    VD: 1 bộ đồ thun bé trai 45k, đầm bé gái cũng trong khoảng từ 45k - 80k.
    Nếu bạn thích thì để mình về ngang xem kỹ số nhà rồi post lên cho bạn.
    Trong tuần này mình cũng phải ghé chổ đấy để mua vài bộ cho con vì sắp thôi nôi của bé rùi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Saigon Quare có trộn lẫn đồ các cơ sở lên nữa đó nên phải coi chừng vì có lần mình mua 1 áo thun in hình chiếc xe bay trong film Harry Porter cho nhóc nhà mình về chưa mặc đem giặt thì hình in trên ấy đã thành đống bầy nhầy... Sau đó báo chí cũng viết rằng họ cũng buôn bán trời ơi lắm...
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Một cách để chọn là bạn phải lật mặt trái áo lên, thường thì nếu là hàng xuất khẩu thì áo được vắt sổ bằng chính chỉ mầu may áo chứ không phải bằng chỉ vắt sổ ni-lông mà các hàng vắt sổ họ hay dùng. Thứ nữa là chất liệu và phối mầu. Hàng xuất khẩu chất liệu tốt, đường may đều, tinh xảo, cách phối mầu và hình thêu hay in sắc nét, vò áo thử sẽ thấy hình in không nứt. Nói chung cũng phải tinh bạn ạ. Mình chưa bao giờ mua phải đồ rởm vì mình nhìn đồ rởm cái là biết ngay. Mẹ Hoà nó à, đồ in hình Harry Porter mình đi mòn cả chân ở trong đó rồi mà chưa thấy đồ nào có in hình đó là đồ xịn cả đâu, mẹ nó ạ, chia tức với mẹ nó nhé
    ETyFp7Y0eIp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong
    1 HN xác nhận đây, tớ cũng từng khen quần áo trẻ con ở đấy rồi mà, hình in cũng không hề bị làm sao hết. Mẹ Kít động viên bố Kít nhé, cũng chẳng phải tìm chọn gì nhiều đâu, tớ mua của mấy hàng ngồi giữa trời (không cửa hàng) chỉ có đồ trẻ con thôi.
    hì hì, cảm ơn các mẹ nhiều... bố K vào trong đó có 2 ngày nên lúc nhận được thông tin của các mẹ thì bố K đã ở HN rồi... Thôi đành để lần sau vậy
    Mẹ yêu em Nghé xấu xí của mẹ Yêu lắm í
    • 4,259 Bài viết

• 2,646 Được cảm ơn

Mình quê thật, ở SG mà chưa bao giờ ra đó mua hàng cả
    Đồ thường nhật của bé (áo và quần cotton) mình mua của HelloB&B, quần áo đi chơi thì mua ở Zen Plaza là chính.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 244 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mua o Saigon Square co phai tra gia khong vay cac me? Em nghe noi hinh nhu ho cung noi thach du lam fai khong a?
    Đi loanh quanh trong sân có con gà có con gà!
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatintin
    Mua o Saigon Square co phai tra gia khong vay cac me? Em nghe noi hinh nhu ho cung noi thach du lam fai khong a?
    Có đấy bạn ạ, cứ trả giá đi. Áo trẻ con từ 6-12 tháng tuỳ chất liệu và độ đẹp = 25 - 35K, 12-2T, 3-4T=35-45K, váy và quần jean có thể đắt hơn 5-10K. Nói chung bạn cứ mặc cả 5-10K. Nếu giỏi hơn thì có thể 15K :3:
    ETyFp7Y0eIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ở SG Square họ có bán buổi tối k hả các mẹ? Ngoài SG square thì có thể mua quần áo của bé (đồ đi chơi) ở đâu thì vừa đẹp mà giá phải chăng?
    tks
    120005021u7Qap7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít711
    Ở SG Square họ có bán buổi tối k hả các mẹ? Ngoài SG square thì có thể mua quần áo của bé (đồ đi chơi) ở đâu thì vừa đẹp mà giá phải chăng?
    tks
    Có ai trả lơì hộ tớ vơí, gấp gấp vì tớ sắp vaò công tác ruì. tks nhiêù.
    120005021u7Qap7
    • 278 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

SG square chỉ bán tới khoảng 7h tối thôi bạn ạ. Chỗ bán quần áo em bé thì nhiều lắm, nhưng thường không tập trung vào 1 mối. Đồ em bé mà ở khu trung tâm TP thì có khu Cao Thắng (gần ngã tư Cao Thắng - 3 tháng 2) cũng nhiều đồ, nhưng bản thân mình thì chưa bao giờ mua ở đấy cả, chỉ chạy ngang qua thấy thôi. Nghiện nhất vẫn là SGSquare (người bán hàng quen mặt luôn rồi đấy)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,242 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Nghe nói SGsquare sắp dẹp để xây cao ốc rồi, hình như dời về Lê Văn Hưu thì phải?
    :Rose: squsqucdb20070116_-8_Cu+Bin+is :Rose: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Híc, cám ơn mọi người. tớ vào sg square rồi, chả mua được gì, vì toàn đồ nhái thôi. Đâu đâu cũng thấy áo phông polo và raph lauren, nhìn biết ngay là nhái.
    Cảm nhận chung là đồ xuất khẩu ở SG không hề rẻ hơn ở HN, mà mẫu mã có khi không phong phú bằng (có thể do tớ đang tìm đồ mùa đông và chưa đi hết). Nhưng kể cả đồ mùa hè thì tớ hỏi thử một cái quần sooc cho con trai giống cái tớ đã mua thì giá y hệt nhau!
    120005021u7Qap7
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhóc cưng Xem bài viết
    SG square chỉ bán tới khoảng 7h tối thôi bạn ạ. Chỗ bán quần áo em bé thì nhiều lắm, nhưng thường không tập trung vào 1 mối. Đồ em bé mà ở khu trung tâm TP thì có khu Cao Thắng (gần ngã tư Cao Thắng - 3 tháng 2) cũng nhiều đồ, nhưng bản thân mình thì chưa bao giờ mua ở đấy cả, chỉ chạy ngang qua thấy thôi. Nghiện nhất vẫn là SGSquare (người bán hàng quen mặt luôn rồi đấy)
    bạn ơi mình đang định vào SG lấy hàng quần áo trẻ con về bán, bạn chỉ cho mình địa chỉ những cửa hàng chất lượng mà bạn vẫn mua quen với. ĐT của mình là 0923341966, nhắn tin cho mình xin số điện thoại của bạn để có thể gọi trực tiếp bạn xin kinh nghiệm mua hàng chất lượng nhé. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 456 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babamotong Xem bài viết
    bạn ơi mình đang định vào SG lấy hàng quần áo trẻ con về bán, bạn chỉ cho mình địa chỉ những cửa hàng chất lượng mà bạn vẫn mua quen với. ĐT của mình là 0923341966, nhắn tin cho mình xin số điện thoại của bạn để có thể gọi trực tiếp bạn xin kinh nghiệm mua hàng chất lượng nhé. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn
    Mẹ nó ơi theo như mình biết thì nếu mẹ nó mua buôn thì nên vào chợ An Đông hay chợ Tân Bình mua nhé vì SG square chủ yếu vẫn là bán lẻ thôi à.
    Còn vụ phân biệt hàng tốt hàng xấu thì chỉ ngày 1 ngày 2 là ko biết đâu bạn ạ, phải một thời gian mới rành đc, hàng quần áo trẻ em thì đa dạng lắm nhưng đa số là Trung Quốc và Thái Lan, mẫu mã Trung Quốc thì phong phú hơn nhưng chất vải thì tệ (tiền nào của đó), Thái Lan thì thun đẹp hơn tí, đẹp nhất vẫn là của Hàn Quốc và NHật, chất lượng thun miễn bàn, rờ vào là thấy khác liền, mịn đẹp hơn hẳn, con tớ cũng toàn mặc áo Hàn quen rồi nên mặc thun Việt Nam là cô nàng ko chịu. Nếu mẹ nó ở HN sao ko lên Móng Cái lấy hàng nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi,làm ơn cho mình biết mua đồ cho trẻ sơ sinh ở đâu ở hà nội nhỉ?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi em, nếu như quần áo trẻ em đẹp mà rẻ với nhiều mẫu mã thì em có thể tham khảo trang web http://bebershop.com/quan-ao-tre-em-gia-re-tphcm.html để lựa chọn những bộ cánh đẹp nhất cho bé nhà mình em nhé. Shop này nhỏ nhưng đồ rất đẹp đó em
    https://valikeoaz.com/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì thường mua đồ cho con hiệu Mio Mio và Nous, nhưng sản phẩm của Nous là em hài lòng nhất. Hôm mua ngay ngày khai trương của Nous Haugiang còn được tặng quà rồi miễn ship nữa chứ. quá lời luôn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua sắm quần áo cho bé chưa bao giờ yên tâm và dễ dàng hơn tại https://www.facebook.com/HaThaStore/
    Mời ba mẹ ghé thăm và trải nghiệm sản phẩm xuất khẩu xịn của shop nhé.
    Hãy cùng " Tô điểm sắc màu cho con yêu" cùng hathaStore
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2