TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn giúp em việc cho bé ngủ giường tầng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 712 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là phòng ngủ vợ chồng em hơi nhỏ, nếu đặt cũi vào sẽ rất chật, mà cũi thì khá mắc tiền với em. Mà hiện giờ hai vc em đang ngủ là 1 cái giường tầng ( hồi xưa của mấy chị em em), giường tầng này tầng trên là giường 1m2, tầng dưới 1m6. 2 vc chỉ nằm tầng dưới , tầng trên bỏ trống. Nên em có ý định là để con ngủ chung với em 2 tháng đầu, chồng ngủ ở trên. Sau đó sửa cái thành tầng trên cao lên rồi cho bé con lên tầng trên. Em không biết làm thế có ổn ko. bé nằm tầng trên thì em có thể nghe tiếng bé, nhưng muốn nhìn thấy bé thì phải đứng lên. Mẹ em không chịu thế vì nói bé không trong tầm mắt mình, lỡ có chuyện gì thì sao. Mấy chị đã từng chăm bé cho em chút ý kiến với. Em tính như thế có gì không an toàn với bé không ah. Đứa đầu nên e chưa kinh nghiệm gì hết.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ trong tầm mắt k là do mình, thường xuyên theo dõi thì cũng ok thôi. Nhưng mà vấn đề là nếu mẹ sửa thì phải làm chắn giường chắc chắn, cao 1 chút vì sau này bé sẽ vịn vào đó, nếu thanh chắn thấp con ngã thì nguy hiểm lắm. Để an toàn hơn mẹ có thể trải thêm chăn hoặc đệm phía dưới đất mỗi khi ngủ để ... phòng xa
    • 94 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ôi ! Giống mình quá. Nhà mình cũng bé, và đang lăn tăn vụ đóng giường tầng đây. Tính đóng giường tầng, cho bé con ngủ tầng trên mà mọi người trong nhà nói khôg nên vì sợ bé ngã xuống, nguy hiểm !
    NGUYỄN GIA TUỆ là tên của con đó ! Con gái àh !
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 888 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

tạm thời con còn nhỏ, thì mẹ và con nằm ở dưới, chồng lên tầng trên nằm. Khi con lớn hơn thì chuyển lên trên ....