TIN TÀI TRỢ.

Mua ghế ăn trẻ em của hãng nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ku nhà e đc gần 5 tháng, chuẩn bị bước vào cuộc chiến ăn dặm rồi cm ạ 39VCoQqvFHXzkWN8E4j3_8jmMngbnjG8hn17XLxFGo8j7yLcV3U8CTIqJfOlCUYE6RvXGNgoDLlsY7d5tAajIVoLHhuwyA em đang tính mua ghế ăn dặm cho con nhưng nhiều hãng quá nên chưa biết phải mua loại nào hãng gì thì hợp lý, hàng tàu thì rẻ cỡ hơn 1 triệu nhưng em hơi sợ nên đang gom lúa cố mua lên hàng hãng giá cỡ 2 triệu rưỡi quay đầu vì tính là còn dùng được cho đứa sau nữa ạ. Cm cho em xin ý kiến với ah. Em cảm ơn cm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 160 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mn định mua loại ghế kiểu ntn? Ghế gỗ, ghế nhựa hay ghế rung đa năng và tầm bn tiền?
    • 3 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menhimthd34 Xem bài viết
    Thế mn định mua loại ghế kiểu ntn? Ghế gỗ, ghế nhựa hay ghế rung đa năng và tầm bn tiền?
    Em đang phân vân giữa ghế gỗ và ghế đa năng, cái loại có nhiều mức điều chỉnh, có khóa bánh xe ở chân trước và đai an toàn nữa ý mn
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo e thì có nhất thiết phải mua ghế ăn dặm ko? bé có thể ngồi ở sàn nhà hoặc ngồi trên giường, kể cả ngồi trong lòng người lớn để ăn cũng được mà, cứ gì phải ngồi ghế bé mới bốc ăn đc. E thấy nhiều khi cm có đk cứ vẽ ra chứ con chắc gì dùng mấy.
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình mua loại 2tr2 của Graco cho con cũng ok, hàng của Mỹ, ghế cao ngồi cùng người lớn. Ngoài ra thấy có kiểu ghế ăn thấp để đặt lên ghế người lớn hoặc cho nhà nào ngồi bệt kiểu Hàn ý nhìn cũng yêu yêu )). Chủ top tham khảo xem nhé!
    Hollywood Beauty - Skin care and Beauty Clinic

• 3 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuonghoaingan5 Xem bài viết
    Theo e thì có nhất thiết phải mua ghế ăn dặm ko? bé có thể ngồi ở sàn nhà hoặc ngồi trên giường, kể cả ngồi trong lòng người lớn để ăn cũng được mà, cứ gì phải ngồi ghế bé mới bốc ăn đc. E thấy nhiều khi cm có đk cứ vẽ ra chứ con chắc gì dùng mấy.
    E thật mn chứ e muốn mua ghé ăn dặm cho con không chỉ đơn giản là để bày biện đồ ăn phù hợp lên bàn ăn của ghế cho bé tự bốc
    Quan trọng là e muốn tạo lập cho bé 1 thói quen ăn uống tự giác ngay từ lúc bắt đầu ăn dặm, bé cũng ý thức được việc khi ăn là phải nguồi vào ghế ăn và tự ăn cùng gia đình
    Khi đó, VNn mình sẽ bớt cái cảnh tưởng bế trẻ đi ăn rong khắp nơi hay làm đủ các trò, điện thoại, tivi để bé ăn
    Em chia sẻ thật lòng, cm đừng ném đá
    • 3 năm
    • 110 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mua ghế gỗ cũng được mn ạ. Giá tầm trung, hợp ví mỗi tội cồng kềnh với nặng , nhiều khi đưa con về quê hay đi du lịch rất bất tiện. Nếu phòng nhỏ, một chiếc ghế gỗ chắc chắn nhưng cồng kềnh có thể sẽ không phù hợp
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hollywood_Beauty Xem bài viết
    Nhà mình mua loại 2tr2 của Graco cho con cũng ok, hàng của Mỹ, ghế cao ngồi cùng người lớn. Ngoài ra thấy có kiểu ghế ăn thấp để đặt lên ghế người lớn hoặc cho nhà nào ngồi bệt kiểu Hàn ý nhìn cũng yêu yêu )). Chủ top tham khảo xem nhé!
    Mình thấy hãng Graco của Mỹ nổi phết đấy, đợt trước dạo qua Con cưng với bibo thấy có loại falin gì đó cũng tầm 2 triệu nhưng cái đệm ko ưng lắm, mà ít tính năng
    • 5 năm
    • 149 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muaxuan_Spa Xem bài viết
    Ku nhà e đc gần 5 tháng, chuẩn bị bước vào cuộc chiến ăn dặm rồi cm ạ 1f61e em đang tính mua ghế ăn dặm cho con nhưng nhiều hãng quá nên chưa biết phải mua loại nào hãng gì thì hợp lý, hàng tàu thì rẻ cỡ hơn 1 triệu nhưng em hơi sợ nên đang gom lúa cố mua lên hàng hãng giá cỡ 2 triệu rưỡi quay đầu vì tính là còn dùng được cho đứa sau nữa ạ. Cm cho em xin ý kiến với ah. Em cảm ơn cm!
    Mn tham khảo hãng Joie của anh quốc nhé, em ra Tuti xem mẫu xong ưng quá nhưng bán nguyên giá nên về khảo trên mạng, thấy tiki rẻ hơn nên đặt luôn, dùng ok lắm, 1tr7 còn có gần 1tr2, đỡ bao nhiêu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuppi123 Xem bài viết
    Mn tham khảo hãng Joie của anh quốc nhé, em ra Tuti xem mẫu xong ưng quá nhưng bán nguyên giá nên về khảo trên mạng, thấy tiki rẻ hơn nên đặt luôn, dùng ok lắm, 1tr7 còn có gần 1tr2, đỡ bao nhiêu
    Mua online thường rẻ hơn nhưng e vẫn ngại là mình không được kiểm hàng trước thì k biết có yên tâm ko?
    • 312 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng mua ghế gỗ nhé các chị, anh trai em mua cho cháu dùng, bị kẹt tay 2 phát rồi, cạch đến già, ghế gỗ nó nhiều đinh nhiều lỗ hở ko an toàn cho trẻ con tí nào, kể cả với cũi gỗ cũng thế.
    Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng cha
    • 66 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Lúc bé na nhà e 6 tháng tuổi em cũng mua 1 cái ghế ăn hiệu chicco của ý ở soc &brothers. Dùng thích lắm cm ạ. Bé Na rất thích, cứ ăn là phải ngồi ghế thôi. Hiện bé nhà em ko dùng đến nữa nhưng em luôn vệ sinh sạch sẽ và còn rất mới, mẹ nào có nhu cầu inbox em để lại giá cực kỳ yêu thương, chỉ bằng 20% giá gốc thôi ạ
    • 3 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesoc1801 Xem bài viết
    Đừng mua ghế gỗ nhé các chị, anh trai em mua cho cháu dùng, bị kẹt tay 2 phát rồi, cạch đến già, ghế gỗ nó nhiều đinh nhiều lỗ hở ko an toàn cho trẻ con tí nào, kể cả với cũi gỗ cũng thế.
    nguy hiểm thế á mn???
    e tưởng là chỉ nặng nề với cồng kềnh khó mang vác đi các nơi thôi chứ còn lại là chắc chắn mà bền nữa
    biết đâu lại tiềm ẩn nguy hiểm thế này nữa
    • 66 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E đồng quan điểm với mn nhé. Đứa đầu cho con ăn như cực hình nên rút kinh nghiệm xương máu, f2 em bắt lão ck đi mua ghế ăn cho con từ lúc đầy tháng luôn.
    Sắm ghế ăn cho con tốn kém tí nhưng lợi rất nhiều cm ạ
    • 172 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E vừa mò vào tiki tìmthử thì thấy giá con ghế joie bán đây có mềm hơn ở mấy shop mẹ và bé nhưng mànó giảm có 8% thôi, số nhọ nồi rồi

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuppi123 Xem bài viết
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lưu ý cm mua 1 số loại ghế ăn có gắn bánh xe để dễ dàng di chuyển trong nhà, thì cần chú ý khóa bánh xe mỗi lần, ngăn ghế bị trượt hay đẩy đi lúc con đang ăn nhé, cháu nhà em bị 1 lần hú hồn
    • 118 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VinMart_Hadong Xem bài viết
    E đồng quan điểm với mn nhé. Đứa đầu cho con ăn như cực hình nên rút kinh nghiệm xương máu, f2 em bắt lão ck đi mua ghế ăn cho con từ lúc đầy tháng luôn.
    Sắm ghế ăn cho con tốn kém tí nhưng lợi rất nhiều cm ạ
    Mn mua ghế ăn cho con làm gì mua sớm thế? Mới đầy tháng bé đã ngồi đc đâu mà ăn với dặm chứ đừng nói là bốc ăn đc
    • 114 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Chọn được một chiếc ghế tốt, phù hợp với con là một phần, sử dụng nó sao cho hiệu quả cũng là một vấn đề. Vì vậy, các mẹ hãy tùy theo nhu cầu sử dụng của mình để sắm loại ghế phù hợp, đồng thời phải kiên trì để luyện tập cho con có thói quen ăn uống tốt nữa nhé.
    • 3 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tonkin_Coffee Xem bài viết
    Lúc bé na nhà e 6 tháng tuổi em cũng mua 1 cái ghế ăn hiệu chicco của ý ở soc &brothers. Dùng thích lắm cm ạ. Bé Na rất thích, cứ ăn là phải ngồi ghế thôi. Hiện bé nhà em ko dùng đến nữa nhưng em luôn vệ sinh sạch sẽ và còn rất mới, mẹ nào có nhu cầu inbox em để lại giá cực kỳ yêu thương, chỉ bằng 20% giá gốc thôi ạ
    vậy là bé nhà mn cũng dùng được mấy năm rồi ạ.
    Cảm ơn mn nhé.
    Em tính là sẽ mua cái mới cho con, có gì sau này sang tên lại cho con nhà cậu luôn
    • 124 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nga39 Xem bài viết
    E đang định mua cái ghế kiza bên kids plaza có 800k, để vào tiki xem thêm của hãng này, cảm ơn mom nhé
    Tiền nào của nấy bạn ạ, ai mua thì cứ mua chứ nói thật mình sợ kid rồi, giá rẻ thật nhưng chất lượng ko biết đường nào mà lần
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2