Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mua địu Mother care 4 vị trí của Colorful - Cẩn thận các mẹ nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.5K Lượt đọc
  • 215 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 989 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Mình cũng không định nói đâu vì mua cũng cách đây 1 tháng rồi. Nhưng mỗi lần nhìn thấy cái địu là mình điên tiết. Nên muốn chia sẻ với các mẹ để cẩn thận, kẻo lại vừa mất tiền vừa vác bực vào người như mình.
    Mình đọc trên web của họ có cái địu MotherCare 4 vị trí, giá 450k. Mình ra Hàng Mành mua. Lỗi của mình là k kiểm tra hàng, nhưng nhìn bao bì thì chính xác là loại đó.
    Lúc cầm về, giở ra thì cái ruột hoàn toàn k đúng mà lại là 1 địu khác có trên web với quảng cáo là "địu 3 vị trí" giá 427k
    Mình mang ra hỏi thì các em bán hàng bảo là họ thay đổi mẫu mã. Tin được ko?
    Nếu thay đổi mẫu mã thì tại sao bao bì, hướng dẫn sử dụng đều vẫn in hình ảnh của cái đụi cũ.
    Cái địu mothercare kia còn có cái che mưa. Mình nhìn rất thích, rất tiện. Mình chủ ý mua để có cho con đi chơi còn che mặt được
    Thay đổi mẫu mã mà lại giống y xì đúc cái địu khác, hàng Trung Quốc sao?
    Lúc mình giải thích cho thì họ cũng hiểu ra, nhưng vẫn cố cãi
    (Trong khi thiện chí của mình rất tốt. Mình k nghĩ họ tráo đổi, mà nghĩ là bị người chuyển hàng bên kia tráo đổi)
    Sau đó, mình bực quá, đòi lại tiền. Vì nếu có cái địu khác đc hơn thì mình đổi sang cũng k sao. Nhg ở đó toàn cái xấu, cái đc đc 1 tí thì tận hơn 1 triệu
    Họ bảo k trả lại tiền mà chỉ cho đổi. Mình bảo: có phải chị trả lại đồ đâu em, em đưa sai mẫu mã đấy chứ. Nếu đúng mẫu mã thì chả bao giờ chị đổi.
    Họ nhất quyết k chịu
    Anh xã mình thì hiền, cứ bảo là thôi dùng cũng đc. Mua về xong mình vứt xó luôn vì điên tiết quá.
    Mình viết bài này k nhằm mục đích nói xấu Colorful mà chỉ muốn chia sẻ thông tin với các mẹ. Hãy xem hàng cẩn thận hãy mua, chứ mua về rồi mang cả cục tức như mình ấy.
    Các mẹ xem hình nhé:
    Hình đầu là cái họ quảng cáo
    Hình dưới là mẫu mã thật trong cái túi đấy
    À còn nữa, có cái chị Giang quản lý cửa hàng, chị ý bảo là mình nói đúng rồi. Là do bên chị ý "lấy hình trên mạng sai" "đã sửa trên mạng rồi" trong khi hình trên cái vỏ phía ngoài giống y xì đúc và chị ý cũng chưa sửa trên mạng :mad::mad::mad::mad::mad:
    P0kIm4eIp7
    Mẹ yêu Mít nhất trên đời. Thế Mít có yêu mẹ hông?
    Con cũng yêu mẹ nhất trên đời (Bao giờ Mít biết nói thế này nhỉ)

Mua hàng ở Colorful 4 kid - Thái Hà & Hàng Mành HÃY CẨN THẬN

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 112 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Hu hu, giờ mới đọc được. Hôm qua em vừa vác về 1 cái. Chị nói em mới để ý. Đúng thật. Làm cả tối qua em loay hoay lắp 4 vị trí, cứ tưởng mình ngu lắp sai.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 989 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhenden8x Xem bài viết
    Hu hu, giờ mới đọc được. Hôm qua em vừa vác về 1 cái. Chị nói em mới để ý. Đúng thật. Làm cả tối qua em loay hoay lắp 4 vị trí, cứ tưởng mình ngu lắp sai.
    huhuhu, biết thế mình viết sớm hơn. Nhưng vì cứ ngại là như kiểu nói xấu ngta ý.
    Hồi đầu tớ cũng loay hoay như ấy đấy. Anh xã còn quát bảo là làm sao mà lắp đc. Vẫn cố cãi, lôi cả sách ra dằn mặt anh xã. Cuối cùng là mình ngu.
    Chuối k thể tả được. Mình đã bảo họ phải thay hình ảnh. Họ bảo thay rồi. Lâu lâu k ghé qua. Hôm qua nhìn thấy vưỡn y nguyên. Mình tức quá. Zời ơiiiiiiiiiiiiiiiiii. Ức nhất là hôm nọ lên mạng, có 1 em chuyên bán địu Baby Carrier của TQ. Có cái địu giống Combi, mình thích mê tơi. Nhg giờ mua cái của khỉ này rồi.
    P0kIm4eIp7

• 802 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Mình cũng đã mua hàng online của Colorful rồi, nếu uy tín thì còn tiếp tục nhưng bây giờ có phốt rồi thì phải xem xét lại. Bạn ra tận nơi còn bị mua như thế nữa là mình ngồi ỳ 1 chỗ.
    • 1,561 Bài viết

• 2,519 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Colorful bán hàng vừa đắt vừa không đúng nguồn gốc xuất xứ. Mình cạch shop này rồi. Hồi trước mua thìa uống thuốc gần 100k cho con, ngoài vỏ dán hàng Mỹ, xé vỏ ra dùng, trên sản phẩm đề Made in China, thôi thì cạch.
    Không chùn bước!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 989 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME GIA KHO TINH Xem bài viết
    Colorful bán hàng vừa đắt vừa không đúng nguồn gốc xuất xứ. Mình cạch shop này rồi. Hồi trước mua thìa uống thuốc gần 100k cho con, ngoài vỏ dán hàng Mỹ, xé vỏ ra dùng, trên sản phẩm đề Made in China, thôi thì cạch.
    Huhuhu, sao mẹ nó kô nói sớm để mọi người tránh. Em cú quá. Em bị phốt với chỗ này 4 lần, nhưng vì thấy quảng cáo hàng Mỹ nên cứ ham.
    Một lần là vụ cái địu
    Lần thứ 2 là vụ sữa non Good Health, mua với giá 550k, trong khi chỗ khác bán có 450k
    Lần thứ 3 là cái máy tiệt trùng bình sữa Avent IQ. Vụ này là thế này, hôm em mua, có 2 loại, 1 IQ 1 loại k. Em bán hàng bảo là cái loại Express mà k phải IQ ý (giá 1,7 triệu) thì chỉ tiệt trùng thôi, còn mình phải canh giờ 6 phút rồi tự ra tắt. Còn cái IQ thì tự tắt bằng 5 tiếng bíp. Em ngu, tưởng thật, mua cái kia 2,6 triệu. Hỏi ra có phải thế đâu. Điên k chịu đc.
    Lần thứ 4 vụ sữa Aptamil. Em đã cẩn thận gọi điện hỏi các em bán hàng còn sữa k thì mới qua, vì biết sữa này hay hết. Các em ý bảo còn, nhg ở Thái Hà. Làm mình phi hùng hục lên đó, lên thì lại bảo hết. Ức chế k chịu được. Mà các em ý nói như kô ý.
    Từ giờ em cũng cạch luôn. Ức chế. Em thề với trời là mỗi lần nhìn thấy cái địu kia em điên tiết lắm. Chỉ muốn vứt toẹt ra ngoài đường ấy. Nhg xót tiền.
    To mẹ bông chíp: À tớ cũng mua online đấy, đăng quảng cáo là miễn phí vận chuyển. Nhg mà tớ mua sữa, vẫn fai trả tiền ship đấy. Trên web thì bảo là trừ 1 số sản phẩm. Lúc liệt kê sản phẩm ra thì coi như gần hết cái cửa hàng.
    GHÉTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT
    P0kIm4eIp7

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 351 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Mình cũng bị 2 lần, lần đầu mua lều thì toàn cái hỏng, lần thứ 2 mua kính cho con gái thì mắt kính bị nứt ( đúng chỗ cái mác dán đè lên), chán chả buồn cãi nhau nữa vứt luôn cái kính đi và thề ko thèm đến đó nữa.
    • 280 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

hic, nghe tit mà giật cả mình, cứ tưởng cảnh báo về mức độ an toàn cho bé khi sd địu này.
    Mình cũng có 1 chiếc 4 or 5 vị trí, chưa dùng bao giờ mới cho con vào để thử thôi.
    Cảnh báo các mẹ khi địu con ở tư thế con áp lưng vào mẹ (mặt nhìn ra xung quanh nhé), đây là tư thế mà các bà mẹ thích sd nhất là vì em bé được thaỏi mái tầm nhìn và chân tay thì đc khua khoắng tự do. Ở tư thế này, cổ của bé rất dễ tì-miết vào miếng đỡ cổ khiến bé khó thở, đặc biệt nguy hiểm khi bé buồn ngủ.
    Các mẹ hãy cảnh giác vì an toàn tính mệnh các bé.
    Mà ch Colorfull í bán đắt thiệt đó, kinh doanh đồ cho các bé với mẹ bầu mà chỉ chăm chăm tiêu chí lợi nhuận nhiều thì k đông khách cũng đúng thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 989 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

hic, sao các mẹ k viết lên đây để em cạch. Em đúng là ngu, ham quảng cáo, thấy bảo hàng Mỹ mà mình cứ lao đến mua. Tổng cộng mua ở đấy fai đến 5 triệu ấy.
    Điên tiết thế k biết.
    À còn 1 vụ mua cái bình sữa Dr. Brown nữa cơ. Cóc có cái cọ van khí ở trong. Mà mua lẻ thì fai mua 3 chiếc tốn 95k. Quá tội.
    Từ bây giờ em cũng cạch. Bán hàng k thể chấp nhận đc.
    Bây giờ thì cạch.
    Nhưng mà em vẫn chưa tìm đc chỗ nào bán mấy đồ ngộ ngộ cho con. Hức,
    P0kIm4eIp7

• 620 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Đúng là colorful bán đắt thật. May mình mới mua mỗi cái túi ngủ ở đó thui. Nay thấy các mẹ cảnh báo, thôi, cạch.
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME GIA KHO TINH Xem bài viết
    Em thì em cũng cạch CLF lâu roài, nhưng cái này thì cũng phải đính chính, là nhiều hàng đúng là sản xuất ở TQ đấy ạ, cái này thì ko tránh được. Em mua đồ điện tử Nhật ở Nhật mà cũng đầy made in China đấy ạ.
    Còn về cái CLF thì nhân tiện các mẹ nói, em cũng than thở 1 tí, là cái hàng này càng ngày càng bán lòi mắt ra, nhân viên thì láo lếu. Hồi mới sinh, em hay mua online được vài lần. Đựoc vài lần nhưng mà thái độ qua đt thì cứ như là mình đi xin hàng của nó í. Order cả ngày hôm sau ko thấy phản hồi lại, gọi điện đến hỏi thì mới ậm à ậm ừ trả lời. Sau thì hay đến mua tại cửa hàng. Giời ơi, nhân viên không thèm tiếp, ghếch chân ăn uống chắn hết cả lối đi, vứt đầy vỏ rác xuống lối đi, lại còn bảo chị tự xem đi. Trước khi đi gọi điện hỏi cái này có ko, cái kia có ko, bảo là có, cứ đến cửa hàng đi. Đến đến nơi chả thấy đâu, nhân viên chả thèm tìm, cũng chẳng đứa nào chịu nhận là đã trả lời như thế. Có lần gặp được chị quản lý, than phiền về thái độ nhân viên, bà í gọi ra mắng vốn vài câu, cũng chẳng thèm xin lỗi khách lấy 1 lời. Gìơ em tìm được chỗ khác tốt hơn, rẻ hơn, phục vụ em chu đáo hơn, săn đón em hơn, bái bai CLF thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 989 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

mẹ tý chuột ơi, địa chỉ mới chỗ nào? PM cho tớ.
    Tớ đang muốn mua mấy thứ nhg chưa biết mua ở đâu cả. Ví dụ như cái hộp đựng đồ đông lạnh cho con ý.
    Mình đúng là 1 con gà, cứ lao đầu vào mua ở đó. Ngu ko chịu được. Mua bn thứ chứ.
    Công nhận với mẹ tý chuột ở khoản trả lời điện thoại lếu láo. Hỏi cái gì cũng bảo có, qua đi. Mà ức nhất là lúc đang nghỉ đẻ, thời gian dành cho con đã là cả ngày rồi. Thế mà phi hùng hục lên Thái Hà, lại bảo hết rồi.
    Ức chế k chịu được.
    Hôm tớ ra cãi nhau cái vụ địu, cái đứa bán hàng còn k thèm nói với tớ cơ. Cứ như mình ăn xin của nó ý.
    Mình thấy ức chế lắm, xót tiền nữa. Bán hàng đắt vật. Tại mình k có thời gian, ít so sánh giá lắm. Cứ quen ở đâu thì mua. Giờ thấy xót quá.
    Ức nhất là vụ cái máy tiệt trùng bình sữa, đáng lý tiết kiệm đc 800k. Điêu k chịu được

Các mẹ thấy CLF bây giờ bán hàng tệ thì cùng mình để ở chữ kí đi. Để mọi người cảnh giác.

Các mẹ có địa chỉ nào thì pm cho mình với. Tớ đúng là 1 con gà công nghiệp. Mặc dù xã đã cảnh báo bn lần rồi :Sigh::Sigh::Sigh:
    P0kIm4eIp7

• 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Thi thoảng tớ mua bánh ăn dặm cho con ở đấy. Thấy cái gì cũng đắt nữa. Ko hiểu bánh ăn dặm có yên tâm ko nhỉ.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đang định vào hỏi các mẹ cái máy hút sữa, sau khi tham khảo em thấy c.h này bán quá đắt:
    Cái máy hút sữa Medela ở đây bán tận 4,7tr thế mà chính hãng bán có hơn 3tr mà còn được bảo hành nữa chứ.
    Đúng là đắt lòi, các mẹ tránh nha.
    Cả nhà cùng vui.
    • 2,696 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

e thì mua cái thảm nằm gấu Pooh cho con..520k..đến lúc nó giao hàng về đòi thêm 20k tiền ship -->ghét
    XIiySn43p7
    :Rose:
    U2Mkgy4U2Mkp7
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 156 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng hay mua hàng ở CLF Thái Hà, thái độ phục vụ của nhân viên ở đó đúng là rất tệ, từ nhân viên trông xe đến nhân viên đứng quầy. Còn về mấy vụ tích điểm thì đúng như mẹ lizzie nói, lúc đầu thì kêu cộng hóa đơn làm thẻ VIP để giảm giá 5% gì đó. Sau khi mình tích đủ điểm được cấp thẻ thì chỉ được giảm giá 1 lần đầu tiên. Lần thứ 2 nhân viên giải thích là thẻ mình có được cũng chỉ để tích điểm ???????????????? ( Chả biết tích điểm để làm gì nữa). Và chỉ tích điểm cho những sản phẩm ko có mặt cười, mà phải đến 70-80% sản phẩm trong cửa hàng là có mặt cười rồi. Nhưng giờ mình cũng chưa tìm được cửa hàng nào gần nhà bán váng sữa rẻ hơn. Còn những sản phẩm khác chắc mình sẽ ko dám mua hàng ở đây nữa. May là mình chỉ hay mua đồ ăn ở đây, còn máy móc đồ dùng thì mới chỉ mua 1 cái máy xay tay Braun thôi. Cám ơn các mẹ đã thông tin kịp thời.
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M3ty Xem bài viết
    e thì mua cái thảm nằm gấu Pooh cho con..520k..đến lúc nó giao hàng về đòi thêm 20k tiền ship -->ghét
    Ở đây thế đấy mà, kêu là trên 500k thì miễn phí tiền ship, nhưng mà chỉ áp dụng với sản phẩm ko có hình mặt cười. Nhưng có lẽ chỉ có vài chủng loại đồ chơi là ko có mặt cười, còn lại cái gì cũng dán mặt cười. Những chỗ khác cứ trên 500k là miễn phí vận chuyển, chả phân biệt cười hay mếu.
    Nhà tớ có lần bị nhục ơi là nhục với cái đứa trả lời đt của CLF. Chuyện là tớ lần nào mua cố kiết chọn cho đủ trên 500k để đỡ mất phí vận chuyển. Có 1 lần, một số đồ tớ chọn nhưng mà em í gọi lại là ko có, tổng đơn hàng chỉ còn khoảng hơn 400k gì đó. Thế tớ bảo với em bán hàng là, ô, thế em lấy cho chị thêm 3 gói giấy ướt Goon đi cho đủ 500k cho chị đỡ mất phí ship. Cả nhà có biết nó nói với tớ thế nào ko, nó bảo là: Chị có mua thêm 100 gói nữa bọn em cũng ko miễn phí cho chị đâu. Tớ thề, tớ hứa, tớ đảm bảo, tớ ko nói điêu, tớ lộn cả ruột. Thế là cancel luôn đơn hàng. Chấm dứt mua online, nhưng vẫn phải mò lên đấy mua vài lần nữa, và giờ thì... cạch.
    Tớ cũng ko thích cái trò kể lể này lắm, nhưng thực sự là tớ cú nhất là ở chị quản lý. Tên là Giang gì đó. Tớ mấy lần dính phốt với mấy chỗ mua sắm, có lần cũng có sự cố với N&M ở Parkson này nọ... Nhưng quản lý của họ rất chi là nhiệt tình khắc phục hậu quả. Trong khi, tớ thấy thái độ của nhân viên bố láo đã đành, quản lý gì mà chả được câu xin lỗi nào tử tế. Ghét!!!!
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ping Pong Xem bài viết
    Mình cũng hay mua hàng ở CLF Thái Hà, thái độ phục vụ của nhân viên ở đó đúng là rất tệ, từ nhân viên trông xe đến nhân viên đứng quầy. Còn về mấy vụ tích điểm thì đúng như mẹ lizzie nói, lúc đầu thì kêu cộng hóa đơn làm thẻ VIP để giảm giá 5% gì đó. Sau khi mình tích đủ điểm được cấp thẻ thì chỉ được giảm giá 1 lần đầu tiên. Lần thứ 2 nhân viên giải thích là thẻ mình có được cũng chỉ để tích điểm ???????????????? ( Chả biết tích điểm để làm gì nữa). Và chỉ tích điểm cho những sản phẩm ko có mặt cười, mà phải đến 70-80% sản phẩm trong cửa hàng là có mặt cười rồi. Nhưng giờ mình cũng chưa tìm được cửa hàng nào gần nhà bán váng sữa rẻ hơn. Còn những sản phẩm khác chắc mình sẽ ko dám mua hàng ở đây nữa. May là mình chỉ hay mua đồ ăn ở đây, còn máy móc đồ dùng thì mới chỉ mua 1 cái máy xay tay Braun thôi. Cám ơn các mẹ đã thông tin kịp thời.
    Nhà mẹ nó ở đâu thía, có ở loanh quanh Láng Hạ Thành Công, Thái Hà tớ chỉ chỗ mua váng sữa rẻ bằng, còn sữa chua hoa quả thì còn rẻ hơn cả CLF nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hic giống hệt em rồi, cũng mua địu mothercare, về loay hoay mãi không biết làm sao cho đủ 4 tư thế, từ hôm ý chả dùng vì cũng sợ không an toàn cho bé.
    Tiện đây em cũng xin giải tỏa cho bõ tức. Chả là em mua cái nôi xách tay cho bé nhà e hết tận 623k mà về cg vứt xó vì em bé lúc đó có hơn 1 tháng mà không vừa dc, thế mà quảng cáo dành cho bé từ 0-12m, mua ol mà nên cô giúp việc ở nhà nhận, đến hôm sau mang đến thì nhất quyết ko đổi, chị G bảo đồ trẻ con có khi dùng 1,2 lần thôi nên ko vừa nữa là chuyện bt, hic. Cạch luôn !
    Nhưng em cũng trót sắm 1 đống ở đấy rồi, huhu
    • 324 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Em có đến đây 1 lần rồi nhưng phong cách phục vụ ở đây tệ quá không chu đáo và lời lẽ không hài lòng khách hàng.
    Thời buổi giờ cạnh tranh lành mạnh đầu tiên là về dịch vụ sau đó là giá cả,.. chất lượng nếu phải mua giá đắt hơn mà phong cách và dịch vụ tốt hơn thì em chọn còn như thế này thì em vái.