Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mọi người giúp em với em sắp sinh rồi mà chẳng biết làm sao ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước em nghe mấy chị cùng phòng mua cho bé một cái cũi thấy trong nhà chuẩn bị có một thành viên mới mà vui hăn lên. Nhất là ông bà nôi cháu . Bấy giờ em muốn mua cho cháu một số đồ dùng chăm sóc cho cháu mà nhiều đồ quá chẳng biết mua cái gi !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước em có mua một cái mà nhình xinh qua cơ mọi người trong nhà ai cũng thích !
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lại một ngày mới bắt đầu em cứ nhìn thấy cái cũi là em lại nghĩ đến bé nhà em !
    Em muốn mua thêm cho bé một cái máy hút sữa vĩ em phải đi làm mà không cho bé uống sữa ngoài em thấy nhiều loại như Medela , Farlin , Avent .... em cũng đến cho kidsplaza hôm trước em mua cũi thấy các em ấy tư vấn cho là dùng của medela tốt hơn . Hôm em đến mua cũi em cũng tham khảo ở bên đó có nhiều đồ và phục vụ khách nhiết tình lên em tham khảo thêm ở các mẹ , lên dùng loại nào cho tốt rồi em cũng sang bên họ thôi vì giá cả cũng canh tranh .
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với không biết làm thế nào để khi sinh bé không bị còi quá nhỉ !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi có phải bên bạn mua cũi rẻ hơn các bên khác à . mình cũng định mua cho bé nhà mình tháng sau mình sinh rồi ! Có phải bên kidsplaza không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 561 Bài viết

• 629 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthien0509 Xem bài viết
    Hôm trước em nghe mấy chị cùng phòng mua cho bé một cái cũi thấy trong nhà chuẩn bị có một thành viên mới mà vui hăn lên. Nhất là ông bà nôi cháu . Bấy giờ em muốn mua cho cháu một số đồ dùng chăm sóc cho cháu mà nhiều đồ quá chẳng biết mua cái gi !
    Hôm trước em có mua một cái mà nhình xinh qua cơ mọi người trong nhà ai cũng thích !
    Em muốn mua thêm cho bé một cái máy hút sữa vĩ em phải đi làm mà không cho bé uống sữa ngoài em thấy nhiều loại như Medela , Farlin , Avent .... em cũng đến cho kidsplaza hôm trước em mua cũi thấy các em ấy tư vấn cho là dùng của medela tốt hơn . Hôm em đến mua cũi em cũng tham khảo ở bên đó có nhiều đồ và phục vụ khách nhiết tình lên em tham khảo thêm ở các mẹ , lên dùng loại nào cho tốt rồi em cũng sang bên họ thôi vì giá cả cũng canh tranh .
    Các mẹ ơi cho em hỏi với không biết làm thế nào để khi sinh bé không bị còi quá nhỉ !
    :Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:: Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::S illy::Silly:

Hiểu chết liền! Mình chịu luôn cái mẹ này!:Surprise:
    NS95AD1NS95p9
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,840 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Halley Xem bài viết
    :Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:: Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::S illy::Silly:

Hiểu chết liền! Mình chịu luôn cái mẹ này!:Surprise:
    Nghĩa lộ quá mà :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,038 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Medela là good rồi mẹ nó ạ.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanty Xem bài viết
    Medela là good rồi mẹ nó ạ.
    Cảm ơn mẹ nó nha ! Chắc hôm nay em phải đi mua thôi vì 3 tuần nữa em sinh rồi !
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em vừa đọc bài mời mọi người tham khảo : Hiểm họa từ bình sữa chứa BPA Date: 05/03/2010
    Bình sữa, núm vú giả và đồ chơi bằng nhựa cho trẻ nhỏ có thể gây tổn thương não, rối loạn sinh sản và các bệnh ung thư sau này. Nguyên nhân là do chúng có chứa chất Bisphenol-A (BPA), đang được sử dụng phổ biến trong sản xuất đồ nhựa cứng. Kids Plaza đưa ra các loại sản phẩm gồm bình sữa, đồ dùng,... cho bé không chứa chất BPA free Avent, Munchkin, Canpol,...

Bisphenol-A là một hóa chất nhân tạo được dùng trong sản xuất các sản phẩm làm bằng chất dẻo polycarbonate như hộp đựng thức ăn trong tủ lạnh, bình nước, bình sữa trẻ em, đồ chơi, núm vú giả... Chất này cũng được tìm thấy trong keo epoxy phủ bên trong các hộp đựng thức ăn và chất trám răng cho trẻ. Các dẫn xuất của BPA còn được dùng làm chất khó cháy trong keo, giấy và vải.
    Bisphenol-A có tác dụng giống như hoóc môn sinh dục nữ oestrogen, can thiệp vào quá trình tự nhiên của cơ thể. BPA có liên quan đến những ảnh hưởng xấu đối với hoạt động sinh sản của cả nam và nữ, làm thay đổi chức năng hệ miễn dịch, gây rối loạn hành vi và bất thường về khả năng nhận thức. Về lâu dài, nó sẽ làm tổn thương não bộ, gây ra căn bệnh Alzheimer và một số bệnh ung thư. Trẻ nhỏ sớm tiếp xúc với Bisphenol-A sẽ bị tổn thương vĩnh viễn.
    "Bằng chứng khoa học đã rất rõ ràng, và nó không chỉ mang đến sự sợ hãi mà là nỗi kinh hoàng thực sự. Cho trẻ bú cạn bình sữa bằng nhựa cứng và trong suốt cũng giống như cho bé uống thuốc tránh thai", giáo sư sinh vật học Frederick vom Saal, Đại học Missouri-Columbia, nhận định trên tạp chí Environmental Health Perspectives của Mỹ.
    Chất BPA trong gần 100 nghiên cứu trên động vật mà giáo sư vom Saal tổng hợp được có liều lượng thấp hơn nhiều so với mức được tìm thấy trên cơ thể người và mức quy định của chính phủ Mỹ. Tất cả đều cho thấy BPA làm cho hệ sinh dục và não của động vật sơ sinh phát triển bất thường. Điều này chứng tỏ, chỉ cần liều nhỏ BPA cũng có thể gây ảnh hưởng tương tự lên bào thai người và trẻ nhỏ.
    Hơn 3 triệu tấn chất độc BPA được sản xuất mỗi năm ở 15 công ty lớn. Trong nghiên cứu mới nhất của Đại học Yale và bệnh viện Helen Hayes (Mỹ), người ta đã phát hiện ra một lượng nhỏ BPA đã kìm hãm sự phát tiết hoóc môn oestrogen ở những con chuột cái tại các điểm nối tiếp hợp trong vùng chân hải mã (hippocampus) - vùng não liên quan đến sự biểu cảm hành vi tình dục, cũng như sự hình thành và lưu giữ trí nhớ.
    Một cuộc chiến chống sử dụng bisphenol-A đang dấy lên tại Mỹ. Ở bang California, các nhà lập pháp bang dự kiến sẽ sử dụng các bằng chứng trên để xây dựng dự thảo đầu tiên về việc nghiêm cấm sử dụng BPA trong sản xuất nhựa dùng cho trẻ dưới 3 tuổi.