TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để bé đi học mẫu giáo không bị thất lạc quần áo, balô ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.39K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em năm nay đi học mẫu giáo. Em mua toàn quần áo hàng hiệu cho bé, nhưng mà nghe nói bé đi mẫu giáo rất dễ bị nhầm lẫn quần áo với các bạn cùng lớp. Em đang nghĩ cách làm thế nào để có thể đánh dấu (có thể viết tên bé lên trên quần áo) để không bị lẫn với quần áo của các bạn cùng lớp. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này, xin chỉ giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,731 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bevuichoi Xem bài viết
    Bé nhà em năm nay đi học mẫu giáo. Em mua toàn quần áo hàng hiệu cho bé, nhưng mà nghe nói bé đi mẫu giáo rất dễ bị nhầm lẫn quần áo với các bạn cùng lớp. Em đang nghĩ cách làm thế nào để có thể đánh dấu (có thể viết tên bé lên trên quần áo) để không bị lẫn với quần áo của các bạn cùng lớp. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này, xin chỉ giúp em với.
    Ra chỗ tập thể thì bạn không nên cho bé dùng hàng hiệu làm gì. Có thể là bị lẫn thật đấy nhưng không xác định được người lấy nhầm thì không bao giờ bạn lấy lại được đồ cho bé đâu.
    Đánh dấu chẳng có tác dụng gì khi ai đó có dụng ý không tốt.
    Bé nhà mình không chỉ mất quần, áo, khăn, mũ mà đến cả đôi sandal vừa được tặng rất xinh cũng ra đi rồi. Giờ cho con đi dép lê đi học, hic.
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Ui đi học mà thế này á. Mình nghĩ là nhỡ bé nào thiếu quần áo thì cô mặc tạm rồi sau đó mẹ có bé đói phải trả lại chứ. Cái này là người lớn tham à. Con mình cũng sắp đi học, cũng đang ko biết nên thêu tên con vào quần áo hay làm cái miếng dán dán.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 636 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

mình là mình cho con mặc đồ có in hình con lên. Mặt trước mặt sau đều có cái mặt của con. Thế thì khỏi lo mất. =))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Dạy con biết bảo vệ đồ dùng của con, thay xong con phải cất vào cặp... Mua 1 loại hình dán giống nhau ( con thú hoặc loại đồ vật nào mà con yêu thích ), về dán lên đồ áo và dụng cụ mà con đem đến trường. Thời gian đầu con đi học tối mẹ và con cùng nhau soạn áp quần để con biết cách tự phục vụ mình, mẹ phải nhắc nhở với con mỗi ngày về chuyện con thay xong nhớ cất vào cặp ....tập dần cho bé có ý thức biết bảo vệ và giữ gìn đồ đạc của bé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LTDLKN Xem bài viết
    Dạy con biết bảo vệ đồ dùng của con, thay xong con phải cất vào cặp... Mua 1 loại hình dán giống nhau ( con thú hoặc loại đồ vật nào mà con yêu thích ), về dán lên đồ áo và dụng cụ mà con đem đến trường. Thời gian đầu con đi học tối mẹ và con cùng nhau soạn áp quần để con biết cách tự phục vụ mình, mẹ phải nhắc nhở với con mỗi ngày về chuyện con thay xong nhớ cất vào cặp ....tập dần cho bé có ý thức biết bảo vệ và giữ gìn đồ đạc của bé.
    Em cũng nghĩ là quan trọng là dạy cho con có ý thức biết tự giữ gìn đồ dùng của bé! Nhưng nhiều khi cô thay đồ cho bé xong lại bỏ nhầm vào balô của bạn khác cho nên vẫn bị thất lạc như thường. Có nhiều mẹ cho con đi học mẫu giáo cũng bị thất lạc quần áo giống như con nhà em. Em nghe nói có cái loại sticker gì mà in tên của bé lên trên đó xong rồi là được vào quần áo cho các bé. Chị nào đã làm cái này rồi chỉ cho em với nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mời các mẹ thảo luận tiếp về vấn đề này nhỉ!!!!!!
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 345 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Con nhà mình thì chỉ cho mặc bộ quần áo đẹp thôi còn quần áo trong ba lô thì là quần áo bình thường. Nếu mình đi đón thấy con mặc quần áo khác thì hỏi cô ngay, cô sẽ đưa đồ cho hoặc hôm sau nhớ để lấy lại cho con (nếu cô giặt và phơi tại lớp).
    Trong ba lô chỉ để ít quần áo thôi 1-2 bộ phòng con bị nôn hay đái dầm, cô sẽ ko lấy đồ con mình cho bạn khác dùng.
    • 857 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bevuichoi Xem bài viết
    Em cũng nghĩ là quan trọng là dạy cho con có ý thức biết tự giữ gìn đồ dùng của bé! Nhưng nhiều khi cô thay đồ cho bé xong lại bỏ nhầm vào balô của bạn khác cho nên vẫn bị thất lạc như thường. Có nhiều mẹ cho con đi học mẫu giáo cũng bị thất lạc quần áo giống như con nhà em. Em nghe nói có cái loại sticker gì mà in tên của bé lên trên đó xong rồi là được vào quần áo cho các bé. Chị nào đã làm cái này rồi chỉ cho em với nhé.
    Mình cũng làm cái sticker này rồi. Nhưng mà nói thật là con đi học thì mẹ nó cũng đừng cho con mặc đồ hiệu quá, lúc mất cho đỡ xót ruột.
    MTI2MTk3OTU3NA
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 991 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Làm name sticker cũng là một cách để bảo vệ đồ cho các bé khi đi học, mình thấy có 1 topic các mẹ bàn tán sôi nổi về làm cái này (tên topic là "đặt làm name sticker cho bé ở đâu", hay lắm mẹ nó à, bé thích lắm dán khắp phòng ấy.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Nếu là trường tư thì ko lo bị thất lạc quần áo, ba lo vì thông thường mỗi bé đều có 1 ngăn để đồ riêng, có họ tên. Hơn nữa khi đón bé, cũng có thể kiểm tra đồ của con xem có bị lẫn hay ko mà. Mình thì chưa gặp trường hợp bị mất bao giờ, chỉ có lần cô giáo mặc quần nhầm cho con, khi đón mình nhìn thấy nên hỏi cô và thay cho con luôn.
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dạy cho trẻ có ý thức được đồ của mình thì phải giữ cần thận mà mang về nhà bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 637 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

mình thì nghĩ là đi học bạn cho bé dùng quần áo bình thường thôi, đừng hiệu quá bạn ạ.Nhiều khi các cô k để ý, mất đồ của con. Thêm vào đó dạy con có ý thức giữ đồ, nhưng mình nghĩ đừng bảo con là vì con dùng hàng hiệu mà phải giữ kỹ, nói thế lỡ con phân biệt coi thường đồ bạn k hay. Nói chung là mình ủng hộ việc dùng đồ bình thường khi đi học để con tha hồ chơi và mẹ bớt lo , đi chơi thì đồ đẹp hơn
    Balo thì làm sao nhầm đc nhỉ vì có ghi tên mà, mình chỉ thấy hay lạc mất dép của bé với nhầm quần sóc ấy
    1MZrp7
    Đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ nhỏ xinh xinh để ở. Đường Bến Vân Đồn quận 4, hoặc Nguyễn Trường Tộ Quận 4, hoặc Vĩnh Khánh, quận 4. Nếu mẹ nào biết ai bán pm em với. Không tiếp môi giới trung gian.
    • 222 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hu hu em đang bức xúc thì gặp đúng cái topic này, bé nhà em hôm nay vừ bị nhầm đoi boot mới xong. Hic công em chờ đợi bao nhiêu ngày tháng mới mua được đôi boot ấy, thế mà hôm nay về nhà thấy con đi dôi boot Tàu vừa bẩn vừa bị rách về mà em thấy bực quá. Hic em chỉ mong có mẹ nào đó lấy nhầm về rồi mai trả lại cho em, nhưng ko biết có hy vọng gì không hu hu.
    Lần trước con nhà em cũng bị mẹ nào đó lấy nhầm đôi Crocs mà phải đến mấy tháng sau em mới thấy xuất hiện lại trên giá giày dép ở trường, chắc mẹ ấy tưởng em đã quên nên mới cho con đi đến lớp. Sao có nhiều người lại tham thế ko biết, dồ của con nhà khác lấy về cho con mình dùng thế thứ nhất là sẽ tạo cho con mình thói quen rất xấu, nếu việc này diễn ra thường xuyên trước mặt con trẻ thì có khi còn dẫn đến việc trẻ thấy việc lấy đồ của người khác về dùng là điều bình thường, lâu dần còn dẫn đến thói quen ăn cắp nữa...
    akmkvN4akmkp7
    • 837 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình từ bé đến giờ chẳng biết hàng hiệu là cái gì. Bé ở nhà mạc đồ cotton, đi học mặc đồ bộ hàng VNXk, nhưng cũng hàng thường thôi (70-100k/bộ), bộ cotton cũng có, và đồ cũ đi học xin được từ các chị trọng nhà, thêu tên ký hiệu bằng 2 chữ cái đầu lên mỗi cái áo, cái quần. Vẫn có thất lạc, nhưng đổi lại thì đồ của các bạn khác lạc vào balo con mình cũng nhiều. Lý do thì cũng rất nhiều: con tè dầm nhiều, hết quần, cô mượn tạm của bạn khác cho con và ngược lại, hoặc con bị ướt, nôn tró, mà hết áo cô mược của các bạn trong lớp cho con cũng có. Nhưng thường thì mình mang đồ của các bạn trả lại lớp, và hỏi cô đồ của con để cô hỏi các bạn khác trả lại con. Giầy thì từ đầu năm học con chỉ đi đúng 1 đôi đấy để đến lớp, giầy hỏng, mẹ mua đôi khác cho con đến lớp thì báo với cô liền, và vẫn chỉ trung thành 1 đôi giày đến lớp đến khi nào hỏng mới đổi, cũng đỡ thất lạc.
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

đúng là vấn đề nan giải đứa cháu mình đi học mẫu giáo suốt ngày bị mất hộp màu tập tô với áo
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ôi vấn đề muôn thủa của trẻ con, mặc lẫn đồ..nhưng trẻ con thì thật thà lắm nên dễ trả thôi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goi_ba_bauZAHAR Xem bài viết
    Ôi vấn đề muôn thủa của trẻ con, mặc lẫn đồ..nhưng trẻ con thì thật thà lắm nên dễ trả thôi
    Nhưng mà chủ yếu là do người lớn thôi. Trẻ em đâu để ý đến