Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi mua kem đánh răng cho bé 18 tháng tuổi!!Gấp

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

bé nhà em được 18 tháng tuổi rùi nhưng do hay uống sữa đêm nên em thấy răng bé bắt đầu có dấu hiệu sâu hic các mẹ cho em hỏi loại kem đánh răng nào cho bé dùng được và mua ở đâu ạ. EM ở HN ạ( bé nhà em dc 14 răng rui ạ) thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkksssssss các mẹ!!!!!!!
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 863 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Có loại kem đánh răng nuốt được của Mỹ bán ở Rainbow, bạn thử hỏi xem
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy2005 Xem bài viết
    bé nhà em được 18 tháng tuổi rùi nhưng do hay uống sữa đêm nên em thấy răng bé bắt đầu có dấu hiệu sâu hic các mẹ cho em hỏi loại kem đánh răng nào cho bé dùng được và mua ở đâu ạ. EM ở HN ạ( bé nhà em dc 14 răng rui ạ) thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkksssssss các mẹ!!!!!!!
    Giời, dễ òm, con tui 14 tháng tui cho đánh răng rùi nè. Bạn ra siêu thị á (tui ở SG nên chỉ nói chung chung cho bạn hiểu). Bữa trước tui mua cho nhóc nhà tui bàn chải hiệu Oral-B khoảng mười mấy hai chục ngàn, còn kem thì cũng hiệu Oral-B lun, vị dâu, khoảng hai mươi mốt ngàn á. Bàn chải thì có ghi tuổi của bé, tui mua loại từ 6-24 tháng, còn kem đánh răng thì chỉ có loại bé nhất là 3 tuổi, nhưng trên nhãn ghi rõ là (tiếng Anh, tui dịch ra lun) "nếu dùng cho bé nhỏ hơn thì mỗi lần dùng 1 lượng bằng hạt đậu". Bạn thử đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekim2005 Xem bài viết
    Có loại kem đánh răng nuốt được của Mỹ bán ở Rainbow, bạn thử hỏi xem
    Thankssssss mekim2005, me kh_duy!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,066 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Nhân tiện cho em hỏi, cách đánh răng cho bé như thế nào. Các Mẹ chỉ giùm em với. Con em được 16 tháng. Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Hihi tớ mới mua bàn chải Oral-B thôi, có khi phải mua luôn 1 tuýp Oral-B nữa, đợt này đang cho bé tập đánh răng nên toàn đánh răng nước muối
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,701 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con trai mình cũng 18 tháng nhưng mình cũng chưa nghĩ tới chuyện cho bé đánh răng. Nhưng thấy các mẹ nói mình cũng nghĩ phải tập cho be kẻo sâu răng mất. Mình muốn hỏi các mẹ kinh nghiệm tập cho bé đánh răng như thế nào vì mình nghĩ bé còn nhỏ quá, mà bé nhà mình rất nghịch và bướng chắc chắn không chịu đánh răng đâu. Các mẹ cho mình chút kinh nghiệm nhé.
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung 266 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con trai mình cũng 18 tháng nhưng mình cũng chưa nghĩ tới chuyện cho bé đánh răng. Nhưng thấy các mẹ nói mình cũng nghĩ phải tập cho be kẻo sâu răng mất. Mình muốn hỏi các mẹ kinh nghiệm tập cho bé đánh răng như thế nào vì mình nghĩ bé còn nhỏ quá, mà bé nhà mình rất nghịch và bướng chắc chắn không chịu đánh răng đâu. Các mẹ cho mình chút kinh nghiệm nhé.
    hic em đã đi mua kem đánh răng và bàn chải cho bé nhưng 2 hôm nghỉ ở nhà vẫn chưa tập đuwocj cho bé đánh răng, bé chỉ cầm bàn chải và sựot qua đầu răng rồi liếm cái kem đánh răng thui ạ. Các mẹ chỉ giúp em với ạ huuuuuu
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thay em be cac bac nhieu rang ma em sot ruột con em quá, cháu gần 16 tháng mới có 8 răng thui, không hiểu có thiếu chất gì không? mà với 8 cai răng cái bác bảo em có nên cho be tập đánh răng không?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Cun_ Nguyễn Văn Tuấn
    Sinh ngày: 20-11-2008
    hic, mẹ nào có câu hỏi trên giống mình vậy nè, be cun nhà mình cũng 16 tháng mà mới có 8 răng thôi, mình cũng đang lo đây các mẹ cho bé ăn thực đơn ra sao mà bé nhanhmocj răng thế?
    bé nhà mình dạo này mình hay cho ăn Tôm(cả vỏ luôn) , xem có biến chuyển gì không mà chẳng thấy tí gì cả, mẹ nào có kinh nghiêm truyền đạt chominhf với, trái cây và sữa thì không bao giờ ăn, cho dù mình tham khảo trên mạng hay nghe ti vi và làm theo bé cũng chẳng uống miếng sữa hay miếng trái cây nào, chỉ bú mẹ thôi, giờ bé mới được 10,5 kg, còm quá phải không?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 925 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Con nhỏ thế không cần phải ăn tôm cả vỏ đâu, bị hóc 1 cái là ...ngất luôn đấy.
    Cứ từ từ rồi con sẽ mọc răng thôi, không cần phải lo. cần nhất là kiên trì tập cho con ăn sữa và trái cây, mỗi ngày 1 tí, không uống sữa bột thì cho uống sữa tươi, sữa chua, pho mát,...
    Bé bú mẹ là tốt rồi, sữa mẹ là nhất đấy, mẹ ăn tăng cường can xi thì con cũn được hưởng ké thôi.
    NIYa
    ----------------------------------------------------------------
    ewa5p7
    • 425 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình mua kem danh rang gerber dùng được cho bé từ 3m trở lên, no flouride, safe to swallow. Dùng khăn sữa lấy 1 ít kem rồi chà mặt ngoài và trong của răng bé. Sau đó cho bé dùng bàn chải tự cầm đánh (cái này cho bé tập làm quen là chính chứ thường thì ku cậu chỉ chải chải 1 tí rồi lại liếm kem hà). Mình nghĩ mẹ phải chăm răng cho bé đến khoảng 2 tuổi rưỡi 3 tuổi bé mới tự đánh được.
    • 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trẻ nhỏ cần dùng kem đánh răng ko có chất flour có thể nuốt được ko độc hại vd như Orajel, hàng Mỹ hoặc Congate có dòng trẻ 0-3 tuổi vi thơm hoa quả mà ko cay

Mỗi lần đánh bé bằng hạt đậu thôi, bàn chải lông mềm, đầu tơ tròn.

Thời gian đầu bé nhà tớ chưa biết xúc miệng nhổ ra đâu, toàn uống ực luôn, nhưng sau vài lần nhìn mẹ làm là bé bắt chước đc, Bé nhà tớ chăm đánh răng lắm
    • 698 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Con nhà em cũng tập đánh răng từ lúc 22 m, trộm vía được nghịch nên thích lắm, cứ súc miệng òng ọc rồi nhổ phì ra mà không bị mắng như bình thường uống nước. Buổi tối cứ mè nheo mẹ lại rủ đi đánh răng là ok luôn. Hỏi kem đánh răng có cay không thì bảo "không cay, ngọt".
    4Jopp8
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bé của bạn còn nhỏ chưa thể đánh răng như người lớn thì tốt nhất bạn nên đến các siêu thị tìm mua loại bàn chảy mà chỉ dùng cho các trẻ nhỏ thì bạn có thể giúp bé đanh răng các loại kem đánh răng đó thì không cần phải phun ra ngoài bạn à, nếu bạn không chăm sóc tốt cho bé thì răng bé rất dễ bị xiết an và sâu rang đó, bạn nên tìm mua cho bé ngay
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn cứ đến các siêu thị tìm mua các loại kem đánh răng cho các bé tùy theo lứa tuổi mà các bạn tìm và chọn mua cho bé mình thích hợp nhe
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ở tuổi mới tập đánh răng các mẹ nên mua loại kem nào dành cho bé nuốt được và có mùi vị trái cây ,và nhớ là không cay nhé ,như vậy sẽ an toàn cho bé và việc tập đánh răng cho bé sẽ dễ hơn
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà em thì đánh răng của gerber có mùi thơm và nuốt an toàn ,chị nào tìm chỗ mua không được thì PM ,em share lại cho
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các loại kem không có fluoride an toàn cho trẻ khi nuốt được có các loại hàng của Mỹ như : orajel,gerber xài khá tốt đó các sis ơi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. Bé nhà mình cũng 16 tháng và bị sâu đen ngòm 1 cái răng số 8 vì hay uống sữa đêm. Mình khắc phục bằng cách là khoảng 9 giờ cho uống sữa sau đó pha thêm 1 bình nước lọc cho bé bú suốt đêm luôn. Đánh răng rất khó vì răng và lợi rất nhỏ. Cho nên bạn nên dùng mật ong và dụng cụ đánh tưa lưỡi đánh cho bé mỗi ngày và xúc miệng lại nước lọc là dễ nhất. Không biết có ổn ko
    Đăng ký sớm - Ưu đãi lớn : https://www.cungmuachung.vn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2