Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đồ chơi gỗ cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,152 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hì hì, cám ơn Bích Thủy đã đính chính giúp mình. Mẹ Boong ơi, bé hay ăn chóng lớn thôi, còn Mèo Ú mà lớn nữa thì khổ lắm, Mèo Ú "bé bự" lắm lắm rồi (cố gắng lắm thì chỉ kìm chế không tăng cân thôi, chứ chẳng giảm được tí nào).

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me Boong oi, chi da mua duoc do choi hinh khoi chua? Minh cung muon mua cho be'. Chi cho minh dia chi voi!

Cam on
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • 16 năm
    • 278 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chị Mèo Ú ơi "bé bư' là nỗi ám ảnh chung của các bà mẹ chúng ta nhỉ, xin chia sẻ cùng Mèo Ú nhé,

Mẹ bé Quỳnh Chi ơi, mình tìm thấy 2 địa chỉ là Diamon d Plaza và nhà sách Nguyễn Huê. Mình đã đi nhà sách Nguyễn Huệ rồi, cũng thấy có bộ đồ xếp hình cho bé nhưng khối hình nó cũng không được lớn như mình mong muống và mình còn bị problem là khi mua về tổng số pieces không đủ nữa mong bạn rút kinh nghiệm từ mình nhé,
    TPHCM
    • 17 năm
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ Bông oi! cửa hàng của công ty Nam Hoa chuyên bán dồ xếp hình bằng gỗ đẹp lắm, ở cửa hàng chỉ bán toàn đồ xếp hình gỗ thôi. Hôm chủ nhật tình cờ đi ngang ghé vào mua được 2 bộ xếp hình cho Kỳ Anh cũng thấy hay hay
    Mẹ Bông đến thử nhé : 121 Xô Viết Nghệ Tĩnh phường 17 - Quận Bình Thạnh
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)
    • 16 năm
    • 278 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

CÁm ơn Kỳ Anh nhé, mẹ Boong cũng tìm thấy mấy món cho bé ở đấy rôi.
    TPHCM
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

me Boong oi, minh da co lan mua thung do choi xep hinh khoi cho con minh o 1 cua hang o Quan Tan Bịnh Cua hang nay ban toan do choi hinh khoi, rat nhieu loai tu go va nhụa dep cua Han Quọc Tiem hinh nhu ten la Me yeu be?? Minh khong nho ro ten, nhung tiem nay nam tren duong Truong Chinh(CMT8 cu), ngay khuc duong mot chieu do, gan Nga tu bay hien. Gia ca thi tu khoang 100 ngan den 600 ngan moi thụng
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vừa vào TP. HCM công tác, lúc đi mua quà tặng cho con, thấy trong siêu thị có đồ chơi cho trẻ bằng gỗ, thấy hay hay liền mua 1 lúc gần chục món. Khi mang về bé Bi và bé Mi nhà mình thích lắm, mẹ cháu cũng hài lòng vì thấy đồ chơi này phần nhiều có tính giáo dục, màu sắc sặc sỡ và quan trọng là không độc hai. Các bạn có biết chỗ nào bán đồ chơi gỗ cho bé ở Hà Nội không (Sắp tới lại có sinh nhật của cháu Nhím và cháu Bông) chỉ cho mình với nhé. Xin cảm ơn nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 594 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu mình nhớ ko nhầm thì hình như là ở 177 đường Giảng Võ ( đoạn gần đầu đường Cát Linh , nằm hơi khuất. ) , đó là cửa hàng thiết bị giáo dục gì gì đó , dù rất đẹp nhưng đồ chơi gỗ có màu hơi bị phai , nhất là màu đỏ. Nếu bé của bạn hay cho đồ vào miệng thì ko nên mua.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban hay danh thoi gian ghe vao cua hang do choi bang go cho tre em tai 105 Pham Ngoc Thach (doi dien sieu thi SEIYU). O do co rat nhieu do choi go danh cho lua tuoi tu 18 thang tro len. Chung duoc lam tu go cao su rat ben, dep, rat da dang. Son bang loai son rat an toan khong gay doc hai cho tre em, mau sac rat phong phu do hai doanh nghiep la Son Dung va Hoa Nam tai TP. Ho Chi Minh san xuat. Hon nua, o do con co do choi go duoc nhap khau tu Thailand cua hang Plantoys - Mot hang chuyen ve do choi giao duc noi tieng tren the gioi. Chac chan ban se tim duoc mon do ma ban mong muon.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã đi cả 2 nơi mà các bạn nói .Quả thực là đồ chơi gỗ tại Hà nội còn chưa phong phú về sản phẩm so với TPHCM, có lẽ là do chúng ta (các bậc cha mẹ) chưa chú ý lắm hoặc chưa có idea về mặt hàng này, mình nghĩ đây không chỉ là thiếu sót của riêng mình mà của nhiều người khác nữa. Nhưng chúng ta vẫn có nhiều cơ hội để sửa chữa đúng không các bạn. Một lần nữa xin cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, cảm ơn bạn quynh khanh2672, mình đã mua được đồ chơi tại cửa hàng bạn chỉ dẫn
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 20 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Negative ơi, chỉ cho mình biết bạn đã mua đồ chơi gỗ ở đâu tại TPHCM vậy, mình cũng muốn mua cho con chơi lắm nhưng lúc trước mình tìm mãi chẳng thấy, chỉ giúp mình nhá, cám ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mời bạn xem ở đây:

https://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1526
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co ve do choi go duoc nhieu ba me quan tam. Minh cung vạy, rat hay mua do choi go cho be Miu (5 tuoi). Loai do choi nay it tinh bao luc, kich thich su phat trien tu duy (nhung do lap rap tao hinh), tang kha nang van dong (cac do thu keo, tau hoa, xay dung..). Tuy nhien, van de la phai chon duoc do choi an toan, tuc la chat lieu che tao do choi nhu go, son phai dam bao khong doc hai, cac chi tiet roi khong qua nho(vi tre em rat hay cho do choi vao mieng ngam). Quynh Khanh oi, minh rat thich do choi Plan Toys cua Thai Lan (minh biet vi da tung mua khi di cong tac o Bangkọk). Nhu ban noi thi no duoc ban tai 105 Pham Ngoc Thach (Ha Noi) cung voi do choi go san xuat tai Vietnam chat luong cao phai khong. Minh se thu den do xem sao. Cam on nhieu
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sorry bạn Mụ già nhé (tên nghe sợ thế), hôm qua và hôm nay hơi bận, vừa rồi vào trang webtretho lại phải thanh minh cho anh em (trên mục Tâm sự ) nên chưa trả lời cho bạn được, mình mua đồ chơi cho con trên đường Mạc Đĩnh Chi, gần 1 cái ngã tư, mình không nhớ tên siêu thị gì nhưng nó nằm gần gần quán bia tươi thì phải. Để mình gọi cho bạn bè trong đấy hỏi rồi thông báo chi tiết thêm sau nhé.
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu anh chi ở Tp HCM thi` có thể vào nhà sách Xuân Thu ở Đồng Khởi khu vực bán đồ trẻ em. Ở đây giá tương đối. Cùng 1 mặt hàng đồ gỗ do công ty Việt Nam Vietoys va` An Nam sản Xuất nhưng rẻ gần hơn 1/2 so với bán tại Diamon Plaza; dồ TL hiệu Planstoy thì có bán tại cửa hàng Chip tại ngã tư Mạc Đình Chi và Lê Duẩn. Không hiểu tại sao giá ở đây lại rẻ hơn so với khi mua tại Thái Lan. Bé nhà Mình rất thích các đồ chơi đồ gỗ nên vẫn thường mua cho bé chơi, nhưng giá cả hơi cao nên phải giữ gìn, cất cẩn thận sau khi bé chơi.
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 20 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cám ơn BE-AU, Negative và Mẹ Quỳnh Chi nhiều lắm nha, vậy mà trước đây mình đi kiếm cả 2 ngày trời chẳng thấy đâu cả.
    To Negative: tên nghe sợ không, phụ nữ là đáng sợ thế đấy
    • Administrator
    • 17 năm
    • 23,244 Bài viết

• 10,468 Được cảm ơn

Trong loạt bài về Đồ chơi gỗ có một số tin nhắn cá nhân giữa hai thành viên Negative và Mu. gia` nên Admin xoá đi. Xin lưu ý với các thành viên mới là nếu thông tin mang tính trao đổi cá nhân thì nên gởi email hoặc tin nhắn. Làm cách nào để gởi email hoặc tin nhắn thì vui lòng vào phần Hướng dẫn sử dụng Diễn Đàn để tham khảo.

Admin vừa xoá nhầm một câu trả lời trước bài viết này của Admin mà không nhớ tên thành viên, nội dung là "mới mua được đồ chơi gỗ cho bé ở TP.HCM" (đúng với nội dung của chủ đề). Bạn post bài lên lại giùm Admin nhé! Cảm ơn bạn.

Thân chào,
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin lỗi Admin mình cũng không nhớ được bài đó, nhưng liên quan đến chủ đề đồ chơi gỗ liệu admin có thể đứng ra tổ chức một nhóm hoặc một team các thành viên WTT quan tâm đến vấn đề này và tạo điều kiện cho mọi người được trao đổi kinh nghiệm mua sắm, trao đổi đồ chơi của các bé hoặc hội họp để các bé có thể chơi cùng nhau hoặc kết hợp đồ chơi gỗ của nhiều bé để xây dựng lên một lâu đài, một toà thành, một sân chơi hay là cái gì đó đại loại như vậy không? mình thấy vấn đề này rất hay đấy. Lưu ý cho mình nhé. Mntks.
    • 998 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bố cục của WTT đã quá rõ ràng rồi, vả lại chủ đề đồ chơi đồ gỗ này đều có trong phần Mua gi??? Ở đâu??? rồi, anh Negative vui lòng đọc lại các bài viết cũ nhé ; còn việc trao đổi thông tin cá nhân như admin đã nhắc nhở rồi đấy, anh nên trao đổi qua email, message riêng! Cảm ơn !
    Me Bo (TP.HCM)
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vừa rồi đọc trong mục tâm sự thấy các bà mẹ viết về đồ chơi cho con , mình đã góp 1 vài ý kiến nhỏ. Qua đó mình thấy rằng cần thiết phải chọn lựa đồ chơi và hướng cho con chơi như thế nào từ lúc bé còn nhỏ. Và với mục đồ chơi gỗ này mình muốn hởi thêm các bạn về thông tin nơi bán các sản phẩm của các Nhà sản xuất đồ chơi gỗ nước ngoài tại Hà nội. Có bạn nào biết thì viết cho mình nhé. Mntks
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7