TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua ghế rung cho bé sơ sinh

• 2 Lượt chia sẻ
  • 233K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • LF
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Mình dùng chiếc này từ khi bé 6 tuần tuổi đến giờ hơn 1 tuổi mà vẫn là vật dụng không thể thiếu. Bé ngồi chơi, ngồi ăn, ngồi xem ti vi, hay dùng làm cái để leo trèo nhún nhảy. Lớp vải ngồi tháo lắp dễ dàng, giặt nhanh khô - cái này rất cần vì các bé nhỏ ăn uống rất hay èo ra ghế. Đi đâu xa thì gấp ghế lại bỏ lên xe cũng tiện.
    Vì thế, theo mình nếu có điều kiện thì nên mua đồ chất lượng cho bé vì sự an toàn và màu sắc cũng như tiện nghi của sản phẩm.41WqqdVGSVL._SS400_
    La Vie est Belle
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LF Xem bài viết
    Mình dùng chiếc này từ khi bé 6 tuần tuổi đến giờ hơn 1 tuổi mà vẫn là vật dụng không thể thiếu. Bé ngồi chơi, ngồi ăn, ngồi xem ti vi, hay dùng làm cái để leo trèo nhún nhảy. Lớp vải ngồi tháo lắp dễ dàng, giặt nhanh khô - cái này rất cần vì các bé nhỏ ăn uống rất hay èo ra ghế. Đi đâu xa thì gấp ghế lại bỏ lên xe cũng tiện.
    Vì thế, theo mình nếu có điều kiện thì nên mua đồ chất lượng cho bé vì sự an toàn và màu sắc cũng như tiện nghi của sản phẩm.41WqqdVGSVL._SS400_
    Các bạn cho mình hỏi ghế này giá bao nhiêu vậy? Thx cả nhà!
    make2.php?who=&button=&fond_ticker=ruler_01_0019.jpg&tick_ticker=icon_01_0006
    • LF
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Chị mua ghế này hồi đầu năm ngoái, hết 1600k. Giờ giá cũng chỉ quanh quanh vậy thôi.
    La Vie est Belle
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LanHuongHN Xem bài viết
    Vừa ring chiếc này từ Kids về đây các mẹ giá 999k thui nhé:

350__1_8295
    Oh , giá này chấp nhận đượpc đấy , mẹ nó mua ở đâu và có nhận ship hàng kg ? Loại này có điều chỉnh được nằm , ngồi , hay không ? và có mấy điệu nhac thế mẹ nó ?thanks

Mình định mua trên này , nhưng không biết giá thế có cao không hả các me

http://www.*************/forum/showthread.php?t=25392
    voBSp7
    • 324 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Oh , giá này chấp nhận đượpc đấy , mẹ nó mua ở đâu và có nhận ship hàng kg ? Loại này có điều chỉnh được nằm , ngồi , hay không ? và có mấy điệu nhac thế mẹ nó ?thanks

Mình định mua trên này , nhưng không biết giá thế có cao không hả các me

http://www.*************/forum/showthread.php?t=25392
    Em PM cho mẹ nó rồi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới tham gia xin các mẹ chỉ giúp. Em cũng muốn mua ghế cho bé nhưng không biết mua ở đâu, giá cả tương đối thôi. Em ở Sài Gòn, có mẹ nào ở SG không chỉ em với?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 158 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

mình thấy mua ghế này cũng tiện lắm. nhưng nen mua loại tốt vì mình thấy tiền nào của đó. Mình mua cho bé FP, VD có lỡ dính bẩn, cho vào máy giặt ,phơi 5 phú khô liền, mà chất liệu vải xịn ko bị nóng lưng mà vẫn êm.
    • 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Lúc đầu mình cũng muốn mua ghế rung lắm nhưng mà lúc í ông bà ngoại ko cho mua (vì bé còn trong bụng mẹ) đến lúc sinh xong thì lại mua ko được, do trên này ko có bán nên ông ngoại đành mua cho bé loại ghế rung bằng tay, dùng rất ok, giá lại mềm có 250K à. Bé con ngủ trên ghế này rất ngoan.
    • 324 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shushi's mom Xem bài viết
    Lúc đầu mình cũng muốn mua ghế rung lắm nhưng mà lúc í ông bà ngoại ko cho mua (vì bé còn trong bụng mẹ) đến lúc sinh xong thì lại mua ko được, do trên này ko có bán nên ông ngoại đành mua cho bé loại ghế rung bằng tay, dùng rất ok, giá lại mềm có 250K à. Bé con ngủ trên ghế này rất ngoan.
    Chắc mẹ nó dùng ghế của hãng Autoru rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,457 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Chắc mẹ nó dùng ghế của hãng Autoru rồi
    Fisher Price thì các mẹ khen nhiều, Có mẹ nào đã từng sử dụng ghế của Bright Star chưa cho mình tý kinh nghiệm. Tks các mẹ:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 324 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Fisher Price thì các mẹ khen nhiều, Có mẹ nào đã từng sử dụng ghế của Bright Star chưa cho mình tý kinh nghiệm. Tks các mẹ:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Loại ghế này em đã xem qua rồi mẹ nó à, kiểu dáng gần giống với loại ghế Carter's vải ôm sát bé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,457 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Loại ghế này em đã xem qua rồi mẹ nó à, kiểu dáng gần giống với loại ghế Carter's vải ôm sát bé
    Nhưng nếu so vầ mẫu mã & chất lượng thì lọai nào hơn hả mẹ nó? Mình ở Sài Gòn thấy bán loại của Bright Star nhiều hơn!

Mình muốn mua loại giống của các mẹ mua ở Kid Plaza gì đó giá 999k nhưng ở SG ko biết chỗ nào bạn. mẹ nào biết chỉ cho mình với. Tks!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 414 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Vừa ring chiếc này từ Kids về đây các mẹ giá 999k thui nhé:
    350__1_8295
    Ui, chị ring chiếc này từ Kids là điạ chỉ ở đâu thế ạ. Em đang định mua ở Colorful nhưng tận 1100K, đắt hơn 100k. Cho e địa chỉ Kids với:Rose::Rose::Rose:
    • 479 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Kids plaza số 22 Thái Thịnh đó bạn. Bạn có thể tham khảo tại trang http://bevabe.com
    BXHzp7

yotfp7
    • 99 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Gấu nhà mình cực nghiện ghế rung này nhé. Hồi từ sơ sinh đến 3 tháng tuổi, ban ngày ngủ nhất định ko chịu nằm giường, chỉ chịu đặt nằm ghế rung thôi. Bâygiờ bé gần 11 tháng , đem nào mà ọc ạch khó ngủ , mẹ vẫn cho nằm ghế ngủ cho đỡ giật mình và mẹ chỉ cần bế ru hơi thiu thiu thôi là cho bé lên ghế ngủ tiếp, mẹ đỡ mỏi tay ru.mỗi tội bây giờ gần 12kg rùi, ghế rung ko nổi nữa, chân dài thò ra ngoài, mẹ phải kê thêm gối cho Gấu gác chân đấy.ghế của Gấu cũng là của Fisher Price- hồi mua là hơn 1.2 triệu. Nhà mình mấy chị em sinh em bé sau ai cũng fải mua một cái cho bé đấy. Ghế của Gấu nhà mình đơn giản hơn nhà mấy mẹ kia nhưng được cái gọn nhẹ, dễ tháo ra dể giặt nếu bé có tè ra, cực nhanh khô nhé.mình mua o colòrull Thái Hà ah.
    Hình đính kèm
    • 324 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Nhưng nếu so vầ mẫu mã & chất lượng thì lọai nào hơn hả mẹ nó? Mình ở Sài Gòn thấy bán loại của Bright Star nhiều hơn!

Mình muốn mua loại giống của các mẹ mua ở Kid Plaza gì đó giá 999k nhưng ở SG ko biết chỗ nào bạn. mẹ nào biết chỉ cho mình với. Tks!
    Các mẹ tranh thủ mua mùa sales off Noel tớ thấy họ đang giảm giá đấy.
    Tớ mua sớm tưởng rẻ hơn ai dè....giờ bé Lan Hương nhà mình ko có nó là ko ngủ được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói e cũng mê quá, nhưng có sợ ảnh hưởng lưng bé không ạ?
    • 99 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruavic Xem bài viết
    nghe các mẹ nói e cũng mê quá, nhưng có sợ ảnh hưởng lưng bé không ạ?
    ruavic cứ yên tâm vì nhìn thế thôi nhưng mấy cái ghế này nằm ko hề bị võng lưng như nằm võng đâu, lưng vẫn thẳng tưng ah nên cứ yên tâm.Chỉ có phần đầu và chân là hơi cao - kiểu như các bé được bế ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,357 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng mê ghế này lắm, lúc nào mẹ không thích nựng bế tay thì thả vào đây mở nhạc lên rung rungmấy cái là ngủ.
    Chưa thấy các mẹ đề cập nốt công dụng của ghế là:
    - Ngoài ru ngủ, cho nằm ngủ
    - Chống chân lên để cho ăn sữa hay ăn dặm
    - Khi bé lớn rồi có thể dựng lên thành cái ghế ngồi cho bé xem tivi hay đơn giản chỉ là decorate phòng cho bé có 1 cái ghế ngồi nhiều màu sắc.
    - Có thể gấp nhỏ lại cất đi rất tiện dụng, hoặc mang đi mang lại từ nơi này sang nơi khác.
    Bé nhà e ngủ trên ghế này
    IMG_5730
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titimom Xem bài viết
    Bé nhà e cũng mê ghế này lắm, lúc nào mẹ không thích nựng bế tay thì thả vào đây mở nhạc lên rung rungmấy cái là ngủ.
    Chưa thấy các mẹ đề cập nốt công dụng của ghế là:
    - Ngoài ru ngủ, cho nằm ngủ
    - Chống chân lên để cho ăn sữa hay ăn dặm
    - Khi bé lớn rồi có thể dựng lên thành cái ghế ngồi cho bé xem tivi hay đơn giản chỉ là decorate phòng cho bé có 1 cái ghế ngồi nhiều màu sắc.
    - Có thể gấp nhỏ lại cất đi rất tiện dụng, hoặc mang đi mang lại từ nơi này sang nơi khác.
    Bé nhà e ngủ trên ghế này
    IMG_5730
    Chiều nay em có ra Kids để xem ghế rung như của mẹ Titimom cái này của Fisher Price dùng được lâu hơn cái ghế của mẹ MaiLan (Tuy nhiên cái này có ít chế độ nhạc hơn của mẹ Mailan).
    Nhà em có cái nôi của Autoru rồi do vậy em và xã quyết định lấy cái như của chị Mailan thôi giá 930k (giảm giá noel rẻ hơn của chị MaiLan nhé nhược điểm của cái P3327 này là bé chỉ nằm được đến khoảng 15 tháng tuổi do vậy các mẹ chú ý nhé. :Thinking:
    Bảo Tín Minh Châu giữ tín nhiệm hơn giữ vàng
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8