Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua ghế rung cho bé sơ sinh

• 2 Lượt chia sẻ
  • 235K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Con trai em mới được 6 tuần tuổi, em đang định mua ghế rung cho bé. Vì em bé nhà em hay đòi bế lắm. Cô bạn em mách nên mua ghế Fisher Price, dùng ghế này sẽ đỡ phải bế bé nhiều, bé tự nằm chơi rồi tự ngủ luôn.
    Không biết có mẹ nào dùng ghế này chưa ? Có thật là có hiều quả như vậy không các mẹ ?
    Có mẹ nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán ghế nôi rung Fisher Price thì mách giúp em với nhé !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,103 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Các bé khác thế nào thì kg biết nhưng con mình kết ghế rung lắm, đừng bật rung tự động mà rung bằng tay thôi, thỉnh thoảng bật nhạc lên nữa. Lúc nào quấy cho nằm vào đó là im thin thít, ngủ sâu, kg hay giật mình như nằm trên đệm. Vì ghế rung cũng chỉ dùng cho con đến tối đa là ~1 tuổi, có khi đến 6 tháng là bé đã chán rồi, và cũng chật chội nữa nên mình khuyên bạn nên mua loại nào rẻ thôi, như mình mua cũng có rung, nhạc, điều chỉnh 3 nấc chỉ ~700k thôi, Fisher Price đắt hơn nhiều. Sợ nhất là mua về đắt mà con kg chịu nằm thì đau ví lắm.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ cheetah258 nhé, mẹ nó có nhớ mua ghế rung ở đâu không ? mách cho mình với. Mà ghế của bé nhà cheetah có thể chỉnh để bé nằm được không vậy ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Minh xài ghế rung cho con thấy hữu ích, nhat la luc minh an com, de be nam choi o do.
    • 431 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình thì dùng ghế rung của Fisher từ 1 ngày tuổi thôi, bây giờ bé 3 tháng rồi. Bé nhà mình thì mê ngế rung lắm, lúc nào khó ngủ cho vào ghế là ngủ ngay, cả nhà ăn cơm thì cho bé vào đó nằm chơi, thậm chí về bà bội, bà ngoại đều mang theo cho bé dễ ngủ. Lúc thức cho bé nằm chơi đồ chơi trên ghế cũng rất ok.
    • 3,103 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Mình mua trên Hà Diện, Lãn Ông hoặc bạn có thể qua Colorful Thái Hà cũng có mà. Ghế bé nhà mình có nấc điều chỉnh cho bé nằm đấy, ngả hết cỡ luôn, nấc nữa là nửa nằm nửa ngồi và ngồi hẳn để ăn bột hoặc uống sữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều, hôm nay mình và ax đi xem thấy có nhiều loại quá, có mẹ nào dùng loại ghế rung này chưa?:Sigh:

P0107
    k5502

mẹ nào dùng rồi thì chỉ cho mình với, chứ mình đang phân vân lắm giữa cái trên và cái này

CIMG9994

theo các mẹ thì nên dùng cái nào?:Crying:
    • 2,159 Bài viết

• 3,041 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnhung209910 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều, hôm nay mình và ax đi xem thấy có nhiều loại quá, có mẹ nào dùng loại ghế rung này chưa?:Sigh:

P0107
    k5502

mẹ nào dùng rồi thì chỉ cho mình với, chứ mình đang phân vân lắm giữa cái trên và cái này

CIMG9994

theo các mẹ thì nên dùng cái nào?:Crying:

Mình dùng cái trên rất thích
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng cái đầu tiên, anh ấy ghiền lắm ngày nào cũng ngồi nên hao pin ghê luôn, loại này thấy chắc chắn hơn mấy loại khác. Mình thấy mẫu này mới ra màu xanh lá cũng tương tự mẫu nhà mình xài nhưng mắc hơn 1 tí:Smiling:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trộm vía con nhà mehienbahieu đáng yêu quá. Mà ghế của bé nhà bạn có kèm theo cả gối đỡ đầu và cổ cho bé nhỉ. Còn ghế mình định mua xem hình thì ko có
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

:Battin ey:
    Thanks mẹ nó đã khen cháu, cái đồ kê đầu là ba Coca mua riêng đấy, chứ ko phải kèm theo ghế, dùng cái này cũng thích lắm con ko bị nghiêng đầu sang 1 bên. Có thể dùng trên ghế rung, xe đẩy, cái này gần 200k thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhóc nhà em 7 tuần tuổi rồi, cũng khoái ngồi ghế này lắm, bé ngủ trên ghế rất sâu, nhưng em ko dám cho bé ngồi nhiều vì dù để ghế ở nấc cuối, cho nằm ngửa ra thì lưng bé cũng hơi bị võng xuống, sợ ảnh hưởng đến cột sống. Ko biết như vậy có đúng ko, Mẹ nào đã xài rồi tư vấn giúp em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehienbahieu Xem bài viết
    :Battin ey:
    Thanks mẹ nó đã khen cháu, cái đồ kê đầu là ba Coca mua riêng đấy, chứ ko phải kèm theo ghế, dùng cái này cũng thích lắm con ko bị nghiêng đầu sang 1 bên. Có thể dùng trên ghế rung, xe đẩy, cái này gần 200k thôi.
    Mẹ nó cho em hỏi mẹ mua cái gối kê đầu cho bé ở đâu vậy? Nhóc nhà em ngồi ghế này cứ ngoẹo đầu tội nghiệp lắm. Thsnks mehienbahieu nhe!
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình nằm ghế rung của Fisher Price thấy rất tốt, bé rất thích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gtobamum Xem bài viết
    Mẹ nó cho em hỏi mẹ mua cái gối kê đầu cho bé ở đâu vậy? Nhóc nhà em ngồi ghế này cứ ngoẹo đầu tội nghiệp lắm. Thsnks mehienbahieu nhe!
    Sorry vì trả lời chậm trễ nha vì hôm nay vào đây mới thấy. Mình mua ở cửa hàng Mẹ và Bé trên đường Cống Quỳnh gần Coopmark Cống Quỳnh hình như < 200k, có nhiều mẫu lắm. Hiêu Luckybaby nha:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

GHe%20FP41WqqdVGSVL._SS400_

Mình thì tiích 2 ghế này . Ghế này chỉ có 1 điệu nhạc , 1 chế độ rung thội Các mẹ thấy thế nào ?
    voBSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cheetah258 Xem bài viết
    Các bé khác thế nào thì kg biết nhưng con mình kết ghế rung lắm, đừng bật rung tự động mà rung bằng tay thôi, thỉnh thoảng bật nhạc lên nữa. Lúc nào quấy cho nằm vào đó là im thin thít, ngủ sâu, kg hay giật mình như nằm trên đệm. Vì ghế rung cũng chỉ dùng cho con đến tối đa là ~1 tuổi, có khi đến 6 tháng là bé đã chán rồi, và cũng chật chội nữa nên mình khuyên bạn nên mua loại nào rẻ thôi, như mình mua cũng có rung, nhạc, điều chỉnh 3 nấc chỉ ~700k thôi, Fisher Price đắt hơn nhiều. Sợ nhất là mua về đắt mà con kg chịu nằm thì đau ví lắm.
    Mẹ nó mua ở đâu mà có giá rẻ thế ? Mình đang thích ghế rung nhưng mình thích thấy rẻ nhất cũng trên 1000k cơ ....
    voBSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehienbahieu Xem bài viết
    Sorry vì trả lời chậm trễ nha vì hôm nay vào đây mới thấy. Mình mua ở cửa hàng Mẹ và Bé trên đường Cống Quỳnh gần Coopmark Cống Quỳnh hình như < 200k, có nhiều mẫu lắm. Hiêu Luckybaby nha:Smiling:
    Tks mẹ nó nhiều nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubihaykhoc Xem bài viết
    Fisher Price có loại gần 800k dùng rất tốt đó các mẹ theo mình ko nhất thiết phải mua hàng đắt tiền.
    bạn có địa chỉ mua online trong SG không ? Thanks :Rose:
    voBSp7
    • 1,101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubihaykhoc Xem bài viết
    Fisher Price có loại gần 800k dùng rất tốt đó các mẹ theo mình ko nhất thiết phải mua hàng đắt tiền.
    Mình ở HN, bạn cho mình ĐC nhé. Thanks :LoveStruc:
    Công Cha như núi Thái Sơn
    Nghĩa Mẹ như nước trong nguồn chảy ra

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8