TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết mua bút máy viết đẹp cho HS lớp 1 ở đâu không ạ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Năm ngoái đã có lần mình thấy ai đó nói là biết chỗ bán bút máy viết chữ đẹp cho bọn trẻ mà bây giờ tìm mãi chẳng thấy ở topic nào. Bác nào biết đỉa chỉ bán bút hoặc mua giúp hộ được thì ới mẹ cháu cái.
    Cám ơn các bác nhiều.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai Xem bài viết
    Năm ngoái đã có lần mình thấy ai đó nói là biết chỗ bán bút máy viết chữ đẹp cho bọn trẻ mà bây giờ tìm mãi chẳng thấy ở topic nào. Bác nào biết đỉa chỉ bán bút hoặc mua giúp hộ được thì ới mẹ cháu cái.
    Cám ơn các bác nhiều.
    Con bé con nhà mình cũng đang theo lớp luyện chữ đẹp ở trường, có bán bút kèm theo. Để mình về xem địa chỉ chính xác rồi sẽ nhắn lại nhé, chỉ nhớ ở Trần Quý Cáp thôi
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Con bé con nhà mình cũng đang theo lớp luyện chữ đẹp ở trường, có bán bút kèm theo. Để mình về xem địa chỉ chính xác rồi sẽ nhắn lại nhé, chỉ nhớ ở Trần Quý Cáp thôi
    Thằng cu nhà mình từ ngày chuyển sang bút máy chữ xấu đi rõ rệt, cô giáo nó bảo chị tìm thử bút khác cho cu cậu xem. Bạn cố tìm rồi nhắn cho mình sớm nhé, cảm ơn bạn nhiều nhiều.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mua cho nó cái bút Parker
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai Xem bài viết
    Cám ơn các bác nhiều.
    Ở Hàng Mành ý mẹ nó ạ, mình không nhớ số nhà lắm nhưng phố Hàng Mành ngắn lắm chắc là mẹ tìm ra thôi. Nhà anh Tuấn thì phải
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,553 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trường­ bạn Anh Tùng thì cả trường (THDL Lý Thái Tổ - trong khu Đthị TH-NC) viết bút ở 23 Vương Thừa Vũ, thấy nét cũng đẹp mỗi tội bút hơi nặng 1 chút. Các mẹ cứ đến đấy hỏi bút viết chữ đẹp là họ bán cho liền 18K/chiếc, cả nét thường + nét thanh nét đậm. Được cái trường này mua gì, viế gì đều do nhà trường quy định thống nhất nên mỗi khi chuyển giai đoạn: chì, mựcv.v... thì đều chờ nhà trường gửi thông báo rồi đi mua.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dao này đầu óc lú lẫn quá, hứa rồi mà vẫn quên. Nhưng sau khi xem con gái viết thì thấy cái bút nhà trường phát cho (của TQ) viết đẹp và trơn hơn cái mua của Việt Nam. Đặc điểm của bút loại này là phải viết đúng thì mới đẹp chứ nếu cầm bút sai thì gai không viết được.
    Mình cũng ở Vương Thừa Vũ mà sao không biết chỗ bán bút mà mẹ Soccon nói nhỉ? Hôm nay về sẽ qua xem sao.
    Trường mình cũng có anh tự mài bút bán và dạy luyện chữ đẹp đấy, mỗi tội hơi "chát", bút 50K, luyện chữ 50K/buổi. Sẽ xem lại địa chỉ và thông tin cho các mẹ sau nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 380 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Lớp Tũn nhà mình thì cô giáo mua hộ, ko biết loại gì, giá 20k, mình nhờ cô mua 2c nhưng chỉ giờ viết chính tả cô mới phát còn ở nhà thì vẫn viết bút Hồng Hà, công nhận chữ Tũn đẹp hơn trông thấy, để tớ hỏi cô giáo xem nhé rồi điện cho bác.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ cháu đã xem địa chỉ rồi ạ:Số 12E ngõ 162 Trần Quý Cáp
    DT: 8235996
    DD:0912469862
    Đây là địa chỉ của hội Khuyến học, có bán cả vở luyện chữ và giáo trình dạy đấy, các mẹ tham khảo xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 380 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tớ hỏi rồi, bút Tũn nhà mình được cô giáo mua hộ là bút của trung tâm luyện chữ đẹp, tớ ko thấy hãng SX nên ko biết xuất xứ chính xác, hình như là bút tự mài hay sao ấy, nhưng công nhận là chữ đẹp hơn viết bằng bút Hồng Hà nhiều, có điều bút hơi nặng.
    • 207 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Mẹ cháu đã xem địa chỉ rồi ạ:Số 12E ngõ 162 Trần Quý Cáp
    DT: 8235996
    DD:0912469862
    Đây là địa chỉ của hội Khuyến học, có bán cả vở luyện chữ và giáo trình dạy đấy, các mẹ tham khảo xem nhé
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Bố nó mua được bút rồi, sau một hồi loay hoay tìm đường theo chỉ dẫn của mẹ nó.
    Báo với mọi người là ngõ 62, không phải 162 đâu nhé. Tìm hết cả hơi
    Chất lượng bút sẽ bình luận sau. Thử đủ loại xem thế nào:cool:
    I WAS BORN INTELLIGENT, BUT EDUCATION RUINED ME :Silly:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể nói rõ khu vực bạn đang ở để mình có thể gửi cho bạn địa chỉ nơi bán bút luyện viết chữ đẹp. Hiện tại trên thị trường có rất nhiều mẫu bút viết chữ đẹp. Bạn có thể tham khảo mẫu bút viết luyện chữ đẹp của Vạn Hoa. Mình thấy đây là 1 mẫu bút ngòi mài nét thanh nét đậm rõ ràng. Các cháu mới tập viết sẽ cảm thấy thoải mái khi dùng mãu mã này. Mình mới mua cho cháu dùng thấy cháu viết rất đẹp. Khi có bút rồi bạn cũng nên hướng dẫn cho con cách cầm bút sao cho đúng. Nếu cách cầm bút ko đúng sẽ dẫn đến cảm giác bút bị gai + viết ko ra nét thanh nét đậm. Ở đây mình share được 1 số mẫu bút của Vạn Hoa để cho các bạn tham khảo. http://luyenchudep.net/index.php?nv=...article&sid=82
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,366 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Ở SG làm sao mua được hả mấy chị?
    Sao phải ký ????
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 990 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

mua ở mấy chổ dạy luyện chữ đẹp ở SG là có,m cũng còn cây nè, qua m share cho, cây mắc nhất 60k, có cả dụng cụ cầm bút cho con, cầm bút chì, bút bi, bút máy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 990 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

m mua cây cho ng lớn là 60k, chổ dạy luyện nét chữ, q3,nếu k đi b pm trong tuần này m còn đi học mua dùm cho
    • 179 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Địa chỉ chính xác là ở chỗ nào vậy bạn, nhà mình ở quận 1
    Mẹ mong con mau lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,320 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Sài gòn có thể mua loại viết đó ở đâu hả các mẹ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghécon Xem bài viết
    Sài gòn có thể mua loại viết đó ở đâu hả các mẹ?
    Sài Gòn bạn có thể mua ở 1425 Phan Văn Trị Phương 10 Quận Gò Vấp
    Hoặc 41/1 Lê Văn Thọ Phương 11 Quận Gò Vấp
    ĐT 08 22 441 424:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 183 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

bút của học sinh lớp 1 tiêu chí là bút nhẹ, trơn, nét nhỏ, không thanh đậm vì các con chưa biết ngiêng bút để điều chỉnh nét thanh đậm, một tiêu chí nữa là rẻ tiền vì các con học lớp một chưa biết giữ gìn đồ dùng học tập nên đánh hỏng và đánh mất liên tục. như con trai mình từ đầu năm tới giờ mẹ thay bút liên tục lúc thì đánh rơi gãy ngòi khi thì để quên mất. mẹ nào cần mình sẽ mua hộ nhé 12K một chiếc có thể thay ngòi 3N một chiếc mẹ nào cần thì a lô số điện 01222360734 nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngothao73 Xem bài viết
    bút của học sinh lớp 1 tiêu chí là bút nhẹ, trơn, nét nhỏ, không thanh đậm vì các con chưa biết ngiêng bút để điều chỉnh nét thanh đậm, một tiêu chí nữa là rẻ tiền vì các con học lớp một chưa biết giữ gìn đồ dùng học tập nên đánh hỏng và đánh mất liên tục. như con trai mình từ đầu năm tới giờ mẹ thay bút liên tục lúc thì đánh rơi gãy ngòi khi thì để quên mất. mẹ nào cần mình sẽ mua hộ nhé 12K một chiếc có thể thay ngòi 3N một chiếc mẹ nào cần thì a lô số điện 01222360734 nhé
    Chị mua ở đâu vậy? Có thể chi cho e chỗ dc ko? e cũng đang cần mua
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2