Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cẩn thận với gối chặn vỏ đỗ nhé các mẹ!!!!!!!!

• 9 Lượt chia sẻ
  • 52.4K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 386 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mình mua 2 bộ gối chặn vỏ đỗ cho con 85k/bộ, thơm phức mùi đỗ xanh rang và mùi thảo mộc ý, thích lắm. Về nhà, mình cẩn thận tháo vỏ ra giặt thì thấy phần ruột gối có 1 con gì bé như đầu tăm thôi, màu da, bò rất nhanh (ko biết gọi là con gì luôn). Mình nghĩ ruột gối có thể bị ẩm nên rạch ruột gối ra, định sao nóng lại vỏ đỗ cho yên tâm thì hỡi ôi, khi đổ vỏ đỗ ra báo phải có đến hàng nghìn con bọ như vậy, bò lổm nhổm ngang dọc và còn nhảy xa nữa. Có mẹ nào biết là con gì ko? :Sick: Mình rạch hết 2 bộ gối đều thấy có, sợ kinh khủng, quẳng luôn. Mất toi 170k mà vẫn thấy may vì phát hiện sớm. Chưa biết nó là con gì, có hại thế nào nhưng chỉ cần tưởng tượng để con nằm giữa hàng nghìn con bọ như thế mà muốn xỉu rồi. Thôi, chặn con tạm bằng gối ôm cho yên tâm vậy, chứ thảo mộc kiểu này sợ quá ah. Các mẹ chú ý nhá :Sick::Sick::Sick:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 905 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Nghe ghê quá, mình cũg sắm cho con gái 1 bộ nhưng chỉ vỏ đâu thôi khộng có thảo mộc gì hết. nghe nói vậy thôi mai mình cũng làm siêg mang ra kiểm tra cho chắc ăn. cám ơn bạn nhiều lắm.
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chị ơi hình như chỉ có gối vỏ đỗ có hương thảo mộc mới bị hay sao ấy,em mua gối vỏ đỗ thường thôi rạch ra ko thấy có gì dù đã dùng hẳn kính hiển vi để soi
    bố vịt + mẹ gà + cu ngỗng = fullhouse
    • 207 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Hi, may quá, bà ngoại tự làm gối cho Chip nên e yên tâm rồi
    kJ1tp7
    • O_O
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cái này e cũng đã coi mấy chị có con dùng rồi báo lại là không nên dùng. Lúc đầu định mua cho Xí Muội nhưng sau này thôi ko dám luôn. Mà e thấy đậu xanh hay đậu đỏ, để một thời gian là tự động lên mọt không cứ là ở đâu... nên thôi cứ mua gối chặn bằng bông về cho con xài. Dù sao vẫn an tâm hơn
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì dùng gối chặn lông vũ lại còn đồng bộ cả quây ga cả bộ đẹp lắm.
    • 132 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em cũng đặt 1 bộ ở KIDSPLAZA cực đẹp luôn
    Hình đính kèm
    • 190 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

hic hic tiêu rồi mình cũng mua 1 bộ gối chặn như bạn, tí có nên rạch ra kiểm tra ko nghe mà sợ quá đi ...
    • 838 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình mua gối chặn vỏ đỗ về cũng rạch ra, đem phơi nắng cho khô roong. Phơi phải đến mấy nắng ý. Sau đó lại mang lên rang kỹ rồi mới cho bé dùng. Có thể loại thảo mộc là nơi dễ trú ẩn cho bọ, rận. Mình mua loại bình thường thì không thấy có gì cả.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban cho minh hoi la mua bo goi chan long vu va ca bo ga nua o dau? va bao nhieu tien nhe? thanks!
    • 213 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

ơ, các mẹ k biết à, k nên gối đầu cho con bằng mấy cái loại gối thảo mộc đâu, dễ bị hút ẩm, gây bệnh nấm da đầu đấy, cứ vỏ đỗ không thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuong0203 Xem bài viết
    Bé nhà mình thì dùng gối chặn lông vũ lại còn đồng bộ cả quây ga cả bộ đẹp lắm.
    chị ơi mua cái này ở đâu? có hình ko? share cho e với , giá cả nữa ạ, mới 28wk, cbị tinh thần sắm đồ cho con mà nhiều thứ hoang mag quá
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Nhà mình thì tự mua vỏ đỗ, tự rang, phơi nên đến giờ vẫn ok chưa thấy con gì chui ra cả
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 991 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Nói đến cái vụ vỏ đỗ này giờ mình vẫn tức nghẹn họng, ox mình đi mua gối (không phải gối chặn) về mình cho bé nằm, một hôm vô tình mình di di tay vào cái gối tự dưng thấy có cục gì to gần bằng ngón tay cái, xé ra xem đó là cục đá nhỏ sần sùi, ôi các mẹ có tưởng tượng lúc đó mình điên đến thế nào đâu. Bé mới sinh da thì non mà hàng ngày bị cục đá đó chọc vào da thịt thì đau đến thế nào. Mình tức quá ngồi ôm con khóc, xong ra ném cái gối đi.
    Thế nên lưu ý các mẹ là bất kể thứ gì dùng cho con khi mua về phải kiểm tra thật kỹ trong ngoài rồi hẵng cho bé dùng nhé.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Ui còn cả vụ này nữa ah? Con mình nằm hơn 1 năm rùi chưa thấy gì, mình cũng ko để ý lắm, để tối về kiểm tra xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con e nằm cũng đc 6 tháng rùi mà k thấy j. Chết. Nó còn hay gặm gặm cái gối chặn. Hix. Phai kiểm tra luôn đây
    Nb 3,9 kg - 1m: 5kg- 2m: 6,1kg - 3m: 7,5 kg - 4m: 9 kg - 5m: 10kg - 6m: 11kg - 7m: 11kg - 8m: 11kg
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hic, mình cũng ko để ý vụ này. Ko biết có sao ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama_peo Xem bài viết
    Con e nằm cũng đc 6 tháng rùi mà k thấy j. Chết. Nó còn hay gặm gặm cái gối chặn. Hix. Phai kiểm tra luôn đây
    Con mẹ này cùng ngày sinh với cu Tôm nhà mình. Trộm vía, cân nặng con tốt thế! Mẹ nó đã cho con ăn dặm chưa?
    • 3 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

hic,nghe mẹ nó nói mà thấy ghê quá,tớ cũng dùng loại bình thường thì không thấy gì
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,385 Bài viết

• 1,275 Được cảm ơn

Vào học hỏi kn của các mẹ, thấy tình hình thế này thì mua về mình phải kiểm tra thật kỹ trước khi sử dụng mới yên tâm các mẹ nhỉ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2