TIN TÀI TRỢ.

Bỉm Merries của Nhật, mình muốn hỏi và chia sẻ với các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 471 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với mình ở SG thì muốn mua bỉm này thì ở đâu bán ạ? Mình đang cho con dùng Huggies nhưng thấy không thấm hút nhiều. Ban đêm con mình tè ra 1,2 lần là ướt cả quần áo.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 709 Bài viết

• 2,094 Được cảm ơn

vậy hả, mình toàn cho con dùng bỉm của Huggies. giờ thấy bạn giới thiệu bỉm này mình cũng sẽ mua về dùng. Cảm ơn bạn nhé
    • 163 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn me_nemo nhé mình vừa hỏi nơi mẹ nó chỉ rồi nhưng họ đang hết hàng thế mới chán:Sad:.Mình nghĩ chọn bỉm cho con cũng rất quan trọng như sữa và đồ ăn cho con vậy,con mặc có đc thoải mái hay ko mình đâu có biết vì con chưa biết nói,đôi khi con quấy khóc mình lại nghĩ con đói hay làm sao đó nên cứ lo cuống cả lên mà kko nghĩ con khó chịu vì bỉm dầy và nóng,nó làm hạn chế sự di chuyển của con. các mẹ cứ thử nghĩ xem mình đến tháng fảii dùng BVS mỏng hơn của con rất nhiều mà con thấy khó chịu nữa là con da còn rất mỏng. Không những thế nó con ảnh hưởng đến vấn đề sinh sản của con sau này nữa chứ.mình rút kinh nghiệm sau lần vừa rồi dùng bỉm của bobby choáng quá nên mạo muội có mấy lời múa rìu qua mắt thợ mong các mẹ đừng cười:Smiling:
    Có mẹ nào biết loại bỉm gì tốt nữa thì giới thiệu,chia sẻ cho mọi người biết với nhé
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Mẹ nào dùng rồi cho mình hỏi có bỉm quần ko nhé, con mình dùng Goon quần XL mà bây giờ cảm giác chật chật rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 279 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Loại bỉm này có quần đấy mẹ nó ạ. Con mình đang dùng loại M nên mình cũng không biết cỡ XL có to ko nữa. Mẹ nó cứ vào hangnhat.com mà xem, mình mua của chị Nga Bống.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cheers Xem bài viết
    Nếu mẹ nó mới dùng Merries mà đã thấy tuyệt rồi thì dùng GOON còn tuyệt hơn nhiều nữa đấy.
    Sao mình thấy mọi ng lại bảo merries thích hơn goon vì có chống hăm hay là j đó nữa. Bạn đã cho con dùng cả 2 loại chưa, cho cái so sánh đi nào để các mẹ còn biết mà lựa chọn. Cám ơn bạn trước nhé!
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TTNghia Xem bài viết
    Loại bỉm này có quần đấy mẹ nó ạ. Con mình đang dùng loại M nên mình cũng không biết cỡ XL có to ko nữa. Mẹ nó cứ vào hangnhat.com mà xem, mình mua của chị Nga Bống.
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Hôm nào tiện mình dùng thử, ko biết chất lượng có hơn Goon không nhỉ, có mẹ nào đã dùng cả 2 loại chưa ạ? cho mình biết nhận xét nhé. Mẹ Cheer đã dùng cả Merries chưa?
    • 163 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình mới chỉ dùng bỉm Merries cho con thôi đã thấy kết rồi, thấy nhiều mẹ nói bỉm GOON và Unicharm cũng tốt nên mình quyết định quả này đú đởn, hoành cháng mua cả 3 loại Merries,GOON và Unicharm về dùng thử để so sanh rồi kiểm nghiệm xem loại nào ưu việt nhất sẽ mua cho con dùng lâu dài.Mình thấy mẹ Cheers nói rất đúng cơ thể mỗi bé một khác,bỉm này tốt với bé này nhưng chưa chắc đã tốt với bé kia lại còn fải phụ thuộc vào túi tiền của bố mẹ nữa chứ.như con mình đây đang mọc răng đi tướt 1 ngày tiêu diệt của mẹ 5,6cáii bỉm đau túi lắm các mẹ ah:Crying:
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Bé nhà mình xài GOON (hàng sx trong nước và hàng Nhật), Merries luôn rồi, và thấy cả 2 loại này tốt cũng ngang nhau. Goon Nhật thì đắt hơn hàng sx trong nước rồi Tùy túi tiền mà dùng cho con các mẹ nhé. Đúng là xài hàng xịn thích thật đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với các loại bỉm mà các mẹ nói như GOON và Merries thì có bán ở đâu ạ? Trong siêu thị có bán không ạ? Sao mình thì chỉ thấy có bán nhiều hàng của Pampers, Huggies hay Bobby fresh không thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Nhân đây mẹ nào biết chỗ bán bỉm Nhật giá thật rẻ mà chất lượng bảo đảm (k bị trà trộn cái anh Chai nờ vào ấy) thì share lên đây cho mọi ng gom tiền đi mua đi. Đã thương (thương các con ấy) thì thương cho chót Tks các mẹ nhiều nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Up cái để mẹ nào biết còn trả lời! :Applause:
    • 2,804 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang cho con dùng Pamper mua bên nhật về cũng tốt. Mẹ nào dùng thử loại này chưa ạ? Có tốt như hai loại các mẹ đang bàn k nhỉ???:Thinking:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nemo Xem bài viết
    Mẹ nó vào trang www.hangnhat.com của mẹ Nga Bống hoặc mua của mẹ Bưu ở 37 Nguyễn Ngọc Nại í.
    Cho tớ spam tí nhé. Chị Nemo bé nhà chị dạo này lớn quá nhỉ? Chắc đi tốt rồi chị nhỉ?
    • 487 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

các mẹ chịu khó chờ 1 tháng nữa tớ đi bay lại tớ sẽ mua bỉm về cho các mẹ xài cho các con yêu quý nhé,đảm bảo rẻ ko đâu bằng mà các mẹ lại an tâm,tớ lại vừa có lời,lại vừa được cái tiếng nữa.:cool::cool::cool:
    • 163 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hôm qua con mình dùng hết túi bỉm Merries 80 cái mà chưa đc 1 tháng,con cứ đà này viêm màng túi sớm các mẹ ah:Sad: mấy hôm trước nghe các mẹ ở DĐ nói trong BIG C đang khuyến mại bỉm Goon có 179k 1 túi,vc mình hăm hở chiều hôm qua vào định làm vài túi nào ngờ chỉ còn toàn size to từ 15 đến 25kg,chắc các mẹ thông thái mua hết size nhỏ rồi:Crying::Crying::Crying:.mình đành quay về Hồng Minh ở chợ Thành Công mua 1 túi bỉm Goon size M 44 cai giá 210k,có bị đắt ko các mẹ? ở đấy ko có bỉm Merries. Mình phone đến hangnhat.con thì họ nói GOON và MERRIES đang hết size nhỏ nên ko báo giá,chỉ còn PAMPER và UNICHARM còn size nhỏ thôi,pamper giá 365k,unicharm 245k.họ nòi Pamper còn tốt hơn cả Goon rất nhiều thế có mẹ nào dùng Pamper cho con thì chia sẻ nhé. các mẹ ơi mua GOON,MERRIES,PAMPER và Unicharm ở đâu rẻ,bảo đảm chất lượng thì post cho các con hưởng lộc với nhé.:LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,512 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mommybaokhang Xem bài viết
    hôm qua con mình dùng hết túi bỉm Merries 80 cái mà chưa đc 1 tháng,con cứ đà này viêm màng túi sớm các mẹ ah:Sad: mấy hôm trước nghe các mẹ ở DĐ nói trong BIG C đang khuyến mại bỉm Goon có 179k 1 túi,vc mình hăm hở chiều hôm qua vào định làm vài túi nào ngờ chỉ còn toàn size to từ 15 đến 25kg,chắc các mẹ thông thái mua hết size nhỏ rồi:Crying::Crying::Crying:.mình đành quay về Hồng Minh ở chợ Thành Công mua 1 túi bỉm Goon size M 44 cai giá 210k,có bị đắt ko các mẹ? ở đấy ko có bỉm Merries. Mình phone đến hangnhat.con thì họ nói GOON và MERRIES đang hết size nhỏ nên ko báo giá,chỉ còn PAMPER và UNICHARM còn size nhỏ thôi,pamper giá 365k,unicharm 245k.họ nòi Pamper còn tốt hơn cả Goon rất nhiều thế có mẹ nào dùng Pamper cho con thì chia sẻ nhé. các mẹ ơi mua GOON,MERRIES,PAMPER và Unicharm ở đâu rẻ,bảo đảm chất lượng thì post cho các con hưởng lộc với nhé.:LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose:
    Bé nhà mình dùng Merries ngay từ đầu rất thích, đến khi hết hàng mình có dùng Pamper nhưng bé không chịu vì mình cảm nhận Pamper cứng hơn là Merries. May sau lượn qua lamchame có ms Hải anh, mình mua được của chị ấy 1 bịch to size M. vừa rồi có mẹ ở SGN bán Merries phải nhờ em gái cầm về cho 2 bịch vì chị Nga bống cũng ko có hàng đó. Mẹ nó vào Hải anh Shop ở LCM mà search nhé.
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

hôm qua con mình dùng hết túi bỉm Merries 80 cái mà chưa đc 1 tháng,con cứ đà này viêm màng túi sớm các mẹ ah:Sad: mấy hôm trước nghe các mẹ ở DĐ nói trong BIG C đang khuyến mại bỉm Goon có 179k 1 túi,vc mình hăm hở chiều hôm qua vào định làm vài túi nào ngờ chỉ còn toàn size to từ 15 đến 25kg,chắc các mẹ thông thái mua hết size nhỏ rồi:Crying::Crying::Crying:.mình đành quay về Hồng Minh ở chợ Thành Công mua 1 túi bỉm Goon size M 44 cai giá 210k,có bị đắt ko các mẹ?ở đấy ko có bỉm Merries. Mình phone đến hangnhat.con thì họ nói GOON và MERRIES đang hết size nhỏ nên ko báo giá,chỉ còn PAMPER và UNICHARM còn size nhỏ thôi,pamper giá 365k,unicharm 245k.họ nòi Pamper còn tốt hơn cả Goon rất nhiều thế có mẹ nào dùng Pamper cho con thì chia sẻ nhé. các mẹ ơi mua GOON,MERRIES,PAMPER và Unichar m ở đâu rẻ,bảo đảm chất lượng thì post cho các con hưởng lộc với nhé.:LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose:

Mẹ nó ơi cho mình hỏi trong Big C còn khuyến mại ko nhỉ và có Goon quần ko, Chíp nhà mình dùng quần quen rồi, trộm vía con đùi to, co giãn thoải mái ko bị miếng dính cứa vào đùi. Chíp quen dùng Goon từ lúc mới sinh rồi, sợ đổi sang hãng khác ko tốt bằng ko hợp lại hăm hay ngứa thì chết!

Mẹ nó mua 210K chắc là ko đắt đâu, Hồng Minh mới tăng giá, trước mình mua XL quần 195K, tuần trước lên lên 215K rồi. Mình vẫn thấy HM rẻ hơn 1 số chỗ khác. Mẹ nào có địa chỉ rẻ pót lên cho bà con biết nhé. Many thanks.:Rose:
    • 163 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hình như hết tuần này là Big C hết khuyến mại mẹ nó ah,mình và anh xã chỉ chăm chăm đi tìm size nhỏ nên ko để ý ở đấy có Goo bỉm quần hay ko.mai là weekend mẹ nó thử lượn vào xem có hay ,ko mà nếu ko còn Goon thì thế nào mẹ nó chả khuân đc ối thứ khác:Laughing:
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

hình như hết tuần này là Big C hết khuyến mại mẹ nó ah,mình và anh xã chỉ chăm chăm đi tìm size nhỏ nên ko để ý ở đấy có Goo bỉm quần hay ko.mai là weekend mẹ nó thử lượn vào xem có hay ,ko mà nếu ko còn Goon thì thế nào mẹ nó chả khuân đc ối thứ khác:Laughing:
    Hehe. Mẹ nó vui tính thế! Thời buổi kinh tế khó khăn thế này phải tiết kiệm chi tiêu, tăng xin giảm mua, mà mẹ nó lại khuyến khích thớ như thế thì khủng hoảng trầm trọng đấy, hihihi!
    Thôi mai tớ cũng đi xem còn không, nếu hết rồi thì tớ ngắm đồ cho đỡ thèm vậy :Laughing::Laughing::Laughing: