Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Băn khoăn việc mua các loại xe tập đi, xe ba bánh, ghế tập ăn,.. cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.58K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 9 tháng rồi, đã biết vịn thành giường, biết trườn khắp nhà biết đi xe tập đi loại vòng tròn. Mình mới mua cho bé cái xe đẩy tập đi bằng gỗ thì nàng nhất quyết không đi, bám vào xe một lát là ngồi bịch xuống. Thế mà bé hàng xóm có cái xe 3 bánh thì nàng thích lắm, cho ngồi thử mắt nàng sáng lên. Rồi lại vụ ghế ngồi ăn nữa, băn khoăn không biết cái gì thực sự hữu ích cho bé trong khi thị trường có quá nhiều sản phẩm và sự lựa chọn mà túi tiền thì có hạn và nhà thì chỉ vừa xinh thôi. Mọi người thử giúp mình với, nên sắm gì cho bé đây?
    Kem yêu của mẹ, mẹ yêu kem nhất trên đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 273 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Về các loại xe 3 bánh, 4 bánh... thì mẹ nó lên Lương Văn Can, đầy đủ các thể loại, hợp túi tiền. Mà mình thấy chưa chắc bé thích xe 3 bánh của con nhà hàng xóm hơn đâu, chẳng qua là thấy có đứa trẻ con khác chơi cùng nên bé thích. Ví dụ như bé nhà mình, cho ngồi vào xe thì khóc đòi bế ra, ko thèm ngồi, nhưng có bé hàng xóm sang chơi ngồi xe thì lại đòi ngồi vào theo... Ghế ngồi ăn thì mẹ nó có thể mua ghế gỗ 3 tầng ở Promart (vào trang web xem hàng rồi gọi người ta giao tận nhà), mình mua cho bé nhà mình 1 cái rồi, 430K, cao bằng bàn ăn của gia đình, đến bữa ăn cho bé ngồi tham dự cùng, bé thích lắm. Có những loại dưới 430k nữa. Ngoài ra, có thể mua ghế Carter, khoảng 600-800k, ghế thấp, gấp gọn lại đc, đi chơi xa có thể mang theo.
    LK7vmi03p7
    qt2Hq2lqt2Hp7
    EhMBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 821 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

tớ trước đây cũng bán hàng lên thấy như sau :
    1.không lên mua xe vòng tròn cho bé,bé đi xe này ko tốt cho chân bé,giúp bé lười đi hơn ...tác hại rất nhiều người đã biết.

2.Không lên mua xe đạp đẩy cho bé vì xe này đẩy đi chơi điều khiển rất khó,bé chỉ thích 1 lúc thôi rồi chán ngay,rất chật nhà...nếu mẹ nó thích mua 1 thứ để đẩy bé thì lên mua xe đẩy du lich,nhỏ,gọn và gấp vào được...

3.ghế tập ăn : rất tốt lên mua...hii..kinh nghiệm của tớ cho bé ngồi ghế tập ăn tù nhỏ,giò 20 tháng rồi bé cứ ngồi vào đó ăn ngon lành...ko phải bế ăn rong như mọi nhà khác/...trộm vía con...hiii...khi nhà ăn cơm cũng cho bé ngồi vào đó rồi cho bát ăn cùng cả nhà luôn...nhàn lắm...

4.Mẹ nó mua xe tập đi 3 con chim là chuẩn rồi...nhưng 9 tháng bé chưa đi đc đâu,nhóc nhà mình 11 tháng mới cho đi,bé tập hơn 1 tuần là biết đi...hiii...hồi 9 tháng toàn vịn giường hoặc mẹ dắt thui...

kinh nghiệm của tớ mong giúp được gì đó cho mẹ nó...hiii
    kenny
    empty
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,236 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Mình có lời khuyên, xe 3 con chim bạn nên dụ con chơi, ví như như bạn đi cho con thích thú nhìn theo 3 con chim, bé chạy theo có nghĩa là bé thích. Mình thì kg mua những xe như bạn kể. Mình mua 3 con chim và dây tập đi. Lúc đầu con kg đi được. Cho trong dây tập đi trước rồi bỏ con ra từ từ. Sau đó là con có thể đẩy xe vèo vèo rồi
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mấy loại xe kia thì mình không biết, nhưng ghế ăn thì nên mua lắm bạn ạ. Bé mình đúng giờ ăn của gia đình là ngồi vào ghế (dù có ăn hay không :Smiling: ). Mình dùng ghế của graco, thấy rất tiện vì có thể điều chỉnh chiều cao từ ngồi thấp đến ngồi bàn chung với gia đình, lại có đồ chơi và có ngăn đựng đồ chơi cho bé nữa. Lâu lâu bé chán thì đẩy đi cũng vòng vòng cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 458 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Nhà mình cũng nhủ chủ topic, nhà chật bố mẹ cũng ko khá giả gì . Mình mua cho bé ghế nằm ăn rung FP từ trong tháng cơ, chủ yếu là tập ăn uống 1 chỗ , đến khi ngồi ăn đc( lúc bé 9 tháng) thì thanh lý ghế FP ( do mẹ mình giũ kỹ ,cẩn thận ) lấy tiền mua thanh lý ghế Carter cho bé. Mình mua thanh lý xe tập đi 3 con chim . Túm lại là , cài nào có thể mua thanh lý đc là mẹ tiết kiệm thôi. Để dành tiền mua thứ khác hàng mới cho con. Thiết nghĩ những vật dụng ây ko nhất thiết phải mua hàng mới . bạn mua hàng thanh lý mà còn mới khoảng 90% í!
    Ben của ba mẹ Om:3.8kg,50cm;
    2m:6.5kg,60cm;
    3m:7.0kg,62cm;
    4m:7.5kg,65cm;
    5m:8.3kg,67cm;
    6m:8.8kg,68cm;
    7m:9,0kg,71cm;
    8m:9.4kg,71cm;
    9m:9.9kg,73cm;
    10m:10.5kg,74cm;
    11m:11kg,75cm;
    12m:11.5kg,78cm;
    13m:12.7kg,80cm;
    14m:13.7kg,82cm;
    15m:12.4kg , 82cm ( Ben bệnh, sụt kg, thương con ghê)
    16m:13.4kg , 83cm ( Mừng quá, lên lại rồi)
    18m:14kg, 86,5cm
    20m:14.5kg, 87cm
    21m:14.5kg,89cm ( không tăng cân nhưng có tăng chiều cao, hihihi...)
    22m:15 kg , 90cm
    23m:16kg, 92cm
    24m: 15.6kg, 92cm ( bệnh nưã rôì..)
    25m:16.5kg, 94 cm
    26m:17.0kg, 96 cm
    27m:17.2kg, 97cm
    28m:18.0kg, 98cm
    • 77 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNHU Xem bài viết
    Nhà mình cũng nhủ chủ topic, nhà chật bố mẹ cũng ko khá giả gì . Mình mua cho bé ghế nằm ăn rung FP từ trong tháng cơ, chủ yếu là tập ăn uống 1 chỗ , đến khi ngồi ăn đc( lúc bé 9 tháng) thì thanh lý ghế FP ( do mẹ mình giũ kỹ ,cẩn thận ) lấy tiền mua thanh lý ghế Carter cho bé. Mình mua thanh lý xe tập đi 3 con chim . Túm lại là , cài nào có thể mua thanh lý đc là mẹ tiết kiệm thôi. Để dành tiền mua thứ khác hàng mới cho con. Thiết nghĩ những vật dụng ây ko nhất thiết phải mua hàng mới . bạn mua hàng thanh lý mà còn mới khoảng 90% í!
    Dạo này ghế carter hiếm hàng ghê lắm. nhà em cũng đang cân nhắc vụ ghế ăn ý, thấy mẹ nào cũng khen nhiệt tình ah. Mà giờ không thấy ai thanh lý ghế ý nữa, hik hik. Nhà em chật nên ghế ý là phù hợp nhất. mẹ nó xem ở đâu thanh lý pm cho em với nhé. Thank nhiều nhiều
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Từ kinh nghiệm con nhà tớ thì tớ thấy nhà có khoảng rộng cho bé chơi là bé tự biết đi hết, các loại xe với con tớ chả ăn thua gì, cứ đến nhà ông bà rộng là nó tự đứng lên rồi tự ngã, thành ra biết đi.
    Ghế ăn thì nên mua loại ghế nhựa vì dễ rửa sạch, lại có thể gấp gọn được mang đi chơi, cái này rất rất cần. Tớ thấy ghế Carter phù hợp nhất.
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 132 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymilu Xem bài viết
    Mình có lời khuyên, xe 3 con chim bạn nên dụ con chơi, ví như như bạn đi cho con thích thú nhìn theo 3 con chim, bé chạy theo có nghĩa là bé thích. Mình thì kg mua những xe như bạn kể. Mình mua 3 con chim và dây tập đi. Lúc đầu con kg đi được. Cho trong dây tập đi trước rồi bỏ con ra từ từ. Sau đó là con có thể đẩy xe vèo vèo rồi
    Em cũng mới mua cho bé 1 cái nhưng là xe tập đi tròn hay phết có 315k mà cũng chắc chắn . Nhất là thằng cu nó thích lắm cứ chạy chạy quanh nhà !
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoviennhi Xem bài viết
    Em cũng mới mua cho bé 1 cái nhưng là xe tập đi tròn hay phết có 315k mà cũng chắc chắn . Nhất là thằng cu nó thích lắm cứ chạy chạy quanh nhà !
    nó có đẹp không mẹ nó có thể cho mình xin địa chỉ dc không và có nhiều hàng không . em đang cần mua vì thàng bé nhà em cũng vịn tập đứng dc rồi mà cũng đến khổ khi nó bò lung tung vớ dc cái nào thích là vịn vào
    • 88 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của em thì thấy ghế ăn, xe đẩy du lịch (nếu nhà TT), xe tập đi bằng gỗ 3 con chim j đó.
    _ Ghế ăn em mua cho con từ lúc 5 tháng tuổi, để dành đến tận lúc bé ngồi vững là cho ngồi ăn đến bg. Em mua ghế ăn Carter, gập gọn rất tiện lợi nếu đi chơi xa (hi em đi về quê tha ghế về, mọi người ngưỡng mộ vì bé ngồi ăn ngoan, nhanh và sạch sẽ).
    _ Ban đầu con mới tập đi hí hứng đi vác xe đẩy ba bánh và xe tập đi tròn về nhà cho con chơi. Híc, nhà TT nên mỗi lần mang xuống cho con đi xe đẩy rất bất tiện (một người bế bé và một người vác xe). Còn xe tròn thi bé lăn xe nhiều chỗ góc nhọn mình ko kiểm soát kịp.
    _ Sau một thời gian thấy xe đẩy 3 bánh ko hữu ích với nhà em, em chuyển sang mua xe đẩy du lịch. Mỗi lần lên xuống cầu thang cũng chỉ một người. Đẩy con đến công viên rồi thả con chơi đùa 1 lúc rồi lại ủn về.
    _ Xe tập đi gỗ nhỏ nên nhà TT cũng có thể mang xuống sân chơi cho con tập đi được.
    Chúc mẹ nó chọn được cho con loại xe ưng ý.
    • 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

may quá, đang định mua cho con, thấy các mẹ khuyên nên từ giã vụ mua xe 3banh luon
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các loại xe 3 bánh bây h rất nhiều, bạn nên mua loại có cần đẩy, lúc bé còn nhỏ thì dùng, khi cứng cáp có thể tháo ra. Mình biết có loại xe 3 bánh gọi là 231G rất nhiều ng mua, bản thân cũng thấy rất đẹp. Xe tập đi kiểu 3 con chim của vn thì phải 1 tuổi khi chập chững thì mới dùng đc vì bé đứng độc lập, chỉ vịn vào xe thôi. Xe vòng tập đi thì có thể dùng từ 6 tháng vì bé đứng trong lòng xe. Ghế ăn thì nhất thiết phải mua, kể từ khi bé biết ngồi và bắt đầu ăn dặm. Ngày trc nhà mẹ đẻ mình gần vp Promart nên cũng mua hộ 1 số ng ghế cao = gỗ cho trẻ ăn, là ghế chất lg xuất khẩu nên rất tốt. Ở các hàng khác như Bibomart, **********, kidsplaza cũng có nhiều, bạn ở đâu thì tìm đến hàng ở gần mà xem và mua. Có loại ghế booster dùng để đặt lên ghế ng lớn, loại này nhỏ gọn, có thể gấp lại mang đi bất cứ đâu, nhưng đều = nhựa nên mình ko thích lắm, nhưng nếu bạn hay cho con về ngoại hoặc hay đi chơi thì nên mua lọai này.