TIN TÀI TRỢ.

Xường xám cho ngày cưới có gợi cảm quá hok mọi người?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ax mình gốc Hoa nên mình đang định làm đẹp lòng chàng bằng cách may 1 bộ xường xám ngắn thiệt đẹp cho dịp cười. Có thể mình ko mặc bữa đám cưới mà chỉ mặc chụp hình hoặc lúc đãi tiệc nhỏ thôi. Các chị em thấy ý định này có hơi táo bạo quá hông zậy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 325 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

:Smiling: Chị ơi, sao chị ko may sườn xám dài áh, vừa kín đáo, vừa đẹp, vừa quyến rũ, em nghĩ chị may bằng vải bóng, rồi đặt thêu rồng phụng gì đó lên đẹp lắm đó. (:Smiling: cái này ý kiến riêng của em thôi nha, vì em cũng từng ao ước có 1 cái như vậy, chị đừng chém em nhé) Chị tham khảo mẫu trên này thử xem, em thấy nhiều cái cũng đẹp lắm
    http://www.***************/xem?sp=fDXAOgWBgD
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tks juvetran nhìu mình thấy ý kiến của bạn hay lắm mà, mình cũng đang nghía mấy mẫu nè, thíc ghê lun nhưng xường xám thì ... hok có quần kể ra cũng hơi sếch xi quá hihi. Cái link bạn gửi mình ko vô đc, gửi lại giùm mình đc hok? tks nhìu nhìu
    • ovi
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 159 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bạn tranquynhthanh ơi, hình như chỉ có ox bạn là người Hoa thôi đúng hôn ? theo mình biết thì người Hoa có tục lệ mặc 1 bộ màu đỏ lúc dâng trà cho gia đình chồng đó (như mình hay coi trong phim đó) chứ ko phải sườn xám đâu. Còn nếu bạn thích sườn xám thì mình thấy cũng hay hay, ra khu Trần hưng đạo có đó. Mình cũng đang phân vân nè, ko biết có nên mặc cái bộ đồ đỏ đó ko nữa, nghe nói nặng lắm....
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 318 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Mình mê mẫn bộ xườn sám bằng vải kim sa bạc của Minh Hằng và Ngô Thanh Vân lắm íh. lóng lánh cực độ, nên may dài và xẻ cao, biến tấu phần cổ cho nó mốt hihi
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@ovi: ovi ơi đúng là có mỗi mẹ của ax mình người Hoa thui hihi. MC gợi ý mình mặc áo dài đỏ lúc rước dâu, mình thấy cũng okie. Còn bộ đồ đỏ chắc là hông dám bận rùi ^^ Vậy là bạn cũng người Hoa hah? Đám cưới đúng theo tục lệ người Hoa thì chắc là công phu lắm nhỉ,

@Q&T: Q&T ơi bạn có hình ko up lên cho mọi người chiêm ngưỡng với!! tks bạn
    • ovi
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 159 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranquynhthanh Xem bài viết
    @ovi: ovi ơi đúng là có mỗi mẹ của ax mình người Hoa thui hihi. MC gợi ý mình mặc áo dài đỏ lúc rước dâu, mình thấy cũng okie. Còn bộ đồ đỏ chắc là hông dám bận rùi ^^ Vậy là bạn cũng người Hoa hah? Đám cưới đúng theo tục lệ người Hoa thì chắc là công phu lắm nhỉ,

@Q&T: Q&T ơi bạn có hình ko up lên cho mọi người chiêm ngưỡng với!! tks bạn
    hi, ovi và ox đều là người Hoa hết đó, ừh ovi sẽ theo phong tục hoa luôn, theo biết thì như vậy nè : trước đám cưới khoảng hơn tuần lễ là đám hỏi của ovi đó, ngày này thì bên nhà trai sẽ cho người gánh bánh và sính lễ qua, có 1 con heo quay nữa (giống như bưng quả trong ngày cưới của người Việt mình đó) rồi cúng này cúng nọ, xong rồi thì đi phát thiệp và phát bánh luôn (cho gia đình nhà gái và bạn bè thân của cô dâu đó). Rồi đến ngày đám cưới thì qua rước dâu, gõ cửa đòi lì xì này nọ đó, vui lắm nè... rồi cúng tổ tiên này nọ, xong qua nhà trai thì mới thay bộ đồ đỏ để dâng trà cho gia đình nhà trai đó, bmc nè, anh chị em chồng nè, cô chú gì đó..Xong tối lên nhà hàng đãi chung 2 bên luôn..Ovi thì đang suy nghĩ vụ cái bộ đồ đỏ nè, tại mặc cũng có chút xíu thôi, nên chắc ovi cũng ko mặc luôn đâu, mắc công thay ra thay vô, hehehe....Còn bạn, chắc là theo người Việt mình ha ?
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Người hoa hem cóa mặc sườn sám ngắn trong những dzụ dziệc long trọng đâu è.. ( trừ mí em diễn viên mún chơi nổi ah) .. Bạn tranquynhthanh có thể mặc sườn sám ngắn lúc đãi tiệc thì đẹp lắm đó. Chứ lúc dâng trà có bộ lễ phục riêng ( mà nói thiệt mình hem thích bộ lễ phục đó xí nào, áo dài vẫn đẹp hơn nhiều)
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@ovi: uah`, đám cưới mình theo kiểu Việt thui à. Ủa mà vậy đám cưới và đám hỏi của bạn gần nhau quá hen? Mà bạn cưới ngày mấy vậy đã chuẩn bị được nhiều chưa? Mính với ax đi làm suốt nên cũng chưa chuẩn bị được mấy. Ngày mai có wedding fair ở new world tụi mình định đi tham quan nghía xem có học hỏi được gì hok nè.

@xiaoruan123: trùi ui nhìn tên là bít bạn này ng Hoa rùi hihi. May quá đc bạn tư vấn, k là tiu mình rùi ^^ Mình đang phân vân ko biết nên may xường xám ngắn hay dài đây, phụ nữ đúng là rắc rối ghê hihi
    • 954 Bài viết

• 1,826 Được cảm ơn

Nhà chồng mình người Hoa.Mình may SX dài để làm lễ bên nhà trai. Cho nó trang trọng. Với lại ngắn quá lỡ lúc dâng trà gặp sự cố:Battin ey:
    Còn vụ lễ phục có bạn nào trên này thanh lý đó bạn.Mới mặc một lần.Thấy cũng đẹp đẹp mà mình quên tên bạn đó rồi. Ban chịu khó search nha. Không đế tối mình về mình kiếm lại cái mail cho
    1z52nif
    Đời không trả cát-sê nên sống không cần phải diễn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ovi
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 159 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

to tranquynhthanh : ovi đám hỏi ngày 20/12 và đám cưới vào ngày 29/12. Ovi thì mới đặt xong được nhà hàng àh, còn bạn thì sao ? mail của ovi là : nghi.cs@gmail.com có gì liên lạc nha...
    to xiaoruan123 : ovi đoán bạn này ko phải người Hoa hoàn toàn đâu (có thể là ba hoặc mẹ là người Việt) và hình như tuổi bạn này cũng nhỏ (sorry mình hơi thẳng thắn nha)
    • 3,842 Bài viết

• 8,333 Được cảm ơn

Các mẫu sườn xám và lễ phục Trung Hoa, bạn tham khảo nhé bạn chủ Topic
    China_CHINESE_FASHION_BROCADE_SMALL_TAIL_WEDDING_DRESS_20084181332000
    1219985017221974317
    CHWD-0001
    aw010905-12
    shanghai-tang
    cw6
    img_2512
    WDF-7022
    dcwd0005
    cheongsam-chinese-style-wedding-wedding-dress-dress-white-wedding-dress-long-dress-NO-6112cheongsam-Chinese-style-wedding-wedding-dress-evening-dress-red-wedding-dress-long-dress-dinner-dress-prom
    01020306
    dcwd0006
    01010001
    WDA-8043-Red
    o_Nz42Rma95D7sTxE
    t41253
    ZYPQRG_4
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ovi Xem bài viết
    to tranquynhthanh : ovi đám hỏi ngày 20/12 và đám cưới vào ngày 29/12. Ovi thì mới đặt xong được nhà hàng àh, còn bạn thì sao ? mail của ovi là : nghi.cs@gmail.com có gì liên lạc nha...
    to xiaoruan123 : ovi đoán bạn này ko phải người Hoa hoàn toàn đâu (có thể là ba hoặc mẹ là người Việt) và hình như tuổi bạn này cũng nhỏ (sorry mình hơi thẳng thắn nha)
    Ovi đoán trúng phóc rùi.. mà nói vậy thì có ji đâu mà phải sorry nè..
    Xiaoruan theo dõi webtretho lâu lắm rồi mà hnay mới tạo nick để 8 chơi, chứ trước giờ toàn vô coi học hỏi không à..
    • 3,842 Bài viết

• 8,333 Được cảm ơn

bạn chủ topic đã tìm được kiểu nào chưa vậy ?
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 129 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đám cưới xong mới có topic này..hụhụhụ:Sad:. Chưa cưới muốn người 8 mòa hem có hội..hụhụhụ ! Không biết mí bạn khác soa, chứ khi mình đám cười thì hem cóa được mặc áo dài trong lúc rước dâu,chọn áo soare, đó là gia đình 2 bên "xín xán" nhiều lém đóa.Gia đình mình miễn chuyện Bắt Dâu nè, gia đinh chồng thì miễn áo lễ khi rót trà mời gia đình chồng nè..chỉ cần chụp hình chân dung có áo lễ là được hà...hìhìhì. Nếu tổ chức theo đúng phong tục người Hoa thì nhức cái đầu là vụ gánh bánh qua nhà gái...nội tính phải tặng mấy cái cho đúng nghĩa, người mời lên nhà hàng thì mấy cái, người báo hỷ mấy cái, bạn bè ba mẹ,anh em gia tộc...mình mời ít mà thấy mệt..nghĩ đến những ai mời nhiều...ẹc..ẹc !. Mặc áo lễ hay thay trang phục khác khi rót trà mình thấy hay và khoái vì thêm 1 kiểu áo khi chụp hình..hihii nên khi nhà chồng nói khỏi vụ đó..hichic...bùn ! Nhưng đến ngày cưới thì thấy hem có tiết mục thay áo là đúng..vì lúc đó cd mệt phờ...còn gia đinh chồng thì nôn nóng làm lễ khi chờ đợi Cd về...hehhehe! Còn chuyện bắt dâu..cái này mới vui nè...ngay cả chồng cũng xin..." em ơi đừng bắt anh năn nĩ người ta mà "...nghe xong thấy tội chồng nên về hỏi cao kiến gia đình....được đồng ý cái rụp..cho miễn..để chú rể VUI ! . Gia đình 2 bên đều gốc người Hoa,nhưng tổ chức đám cưới thì lai Viet 1 ít..đó là có trầu cau nè,không có heo quay nè.v.v.v ..hihi..nên thấy thoải mái và cả 2 gia đình đều vui..nhất là 2 đứa mình..vì tiết kiệm được nhiều khoản và hạn chế nhiều cái lễ mà mình diễn là chính còn ngưởi ngoài đứng cười thì nhiều...
    Share vài tấm hình bánh qua nhà mình nè...hihhihi==> chạy đây :
    sieuthiNHANH2010062417425yzezm2y1ot2032806
    sieuthiNHANH2010062417425mdhjzwewnz2093075
    02/06/2010==> K102/07/2010==> App13/07/2010==> I-797C19/07/2010==> I-797==> #HCM****4824/07/2010==> P326/07/2010==> Nộp P3 ===> quá nhanh !! 13/10/2010==> Nhận P4====> lâu quá!!10/11/2010==> PV==> Thăng rồi !19/11/2010==> Nhận visa nà ^^!th03hfser Số may mắn của mẹ San Thái tặng: 75
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình bắt đầu kết mấy kiểu dài rồi hehe, công nhận xường xám ngộ nha, càng dài lại càng thấy sexy mới lạ chứ!!
    Mình thấy mấy kiểu bạn post cũng đẹp, mình cũng có đi vòng vòng chép được một số hình, post để mọi người xem thử nè
    Hình đính kèm
    • 3,842 Bài viết

• 8,333 Được cảm ơn

CÁC KIỂU SƯỜN XÁM CÁCH TÂN
    WDF-6012
    WDK-0002-Black
    WDK-6054
    WDK-6058
    WDK-6059
    WDF-6031
    WDA-6081
    WDA-8006
    WDA-8010
    WDF-6035
    WDF-2001
    WDF-6033
    WDA-6051
    WDA-6053
    WDA-6103
    WDA-6060
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái đầu tiên đẹp mỹ mãn luôn bạn jen ơi ^^
    • ovi
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 159 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gate&nam Xem bài viết
    Đám cưới xong mới có topic này..hụhụhụ:Sad:. Chưa cưới muốn người 8 mòa hem có hội..hụhụhụ ! Không biết mí bạn khác soa, chứ khi mình đám cười thì hem cóa được mặc áo dài trong lúc rước dâu,chọn áo soare, đó là gia đình 2 bên "xín xán" nhiều lém đóa.Gia đình mình miễn chuyện Bắt Dâu nè, gia đinh chồng thì miễn áo lễ khi rót trà mời gia đình chồng nè..chỉ cần chụp hình chân dung có áo lễ là được hà...hìhìhì. Nếu tổ chức theo đúng phong tục người Hoa thì nhức cái đầu là vụ gánh bánh qua nhà gái...nội tính phải tặng mấy cái cho đúng nghĩa, người mời lên nhà hàng thì mấy cái, người báo hỷ mấy cái, bạn bè ba mẹ,anh em gia tộc...mình mời ít mà thấy mệt..nghĩ đến những ai mời nhiều...ẹc..ẹc !. Mặc áo lễ hay thay trang phục khác khi rót trà mình thấy hay và khoái vì thêm 1 kiểu áo khi chụp hình..hihii nên khi nhà chồng nói khỏi vụ đó..hichic...bùn ! Nhưng đến ngày cưới thì thấy hem có tiết mục thay áo là đúng..vì lúc đó cd mệt phờ...còn gia đinh chồng thì nôn nóng làm lễ khi chờ đợi Cd về...hehhehe! Còn chuyện bắt dâu..cái này mới vui nè...ngay cả chồng cũng xin..." em ơi đừng bắt anh năn nĩ người ta mà "...nghe xong thấy tội chồng nên về hỏi cao kiến gia đình....được đồng ý cái rụp..cho miễn..để chú rể VUI ! . Gia đình 2 bên đều gốc người Hoa,nhưng tổ chức đám cưới thì lai Viet 1 ít..đó là có trầu cau nè,không có heo quay nè.v.v.v ..hihi..nên thấy thoải mái và cả 2 gia đình đều vui..nhất là 2 đứa mình..vì tiết kiệm được nhiều khoản và hạn chế nhiều cái lễ mà mình diễn là chính còn ngưởi ngoài đứng cười thì nhiều...
    Share vài tấm hình bánh qua nhà mình nè...hihhihi==> chạy đây :
    sieuthiNHANH2010062417425yzezm2y1ot2032806
    sieuthiNHANH2010062417425mdhjzwewnz2093075
    \\

hihi...gate&nam : cho ovi tò mò tí nha, bánh cưới của bạn đặt ở Hỷ Lâm Môn phải hôn ? Có hình cưới gì ko , share cho chị em tí nha...
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ovi ơi mình cưới ngày 2/1 đó. Ngày này thấy MC coi Thầy nói ngày tốt mà mình lên forum thấy hok trùng với CD-CR nào hết kà ^^ Mình cũng giống ovi xong nhà hàng rùi, thêm được cái thuê soiree luôn rồi. Mình chẳng đi coi tiệm nào hết á, vô vivian thử thấy đc cái book luôn, nghĩ lại cũng tiếc chút xíu nhưng mà thôi xong được cái nào nhẹ cái đó hihi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2