TIN TÀI TRỢ.

Vẻ đẹp cô dâu qua từng phong cách trang điểm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 125 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lựa chọn phong cách trang điểm cũng là một trong những băn khoăn của các cô dâu trong ngày cưới, để giúp các bạn thấy rõ hơn sự thay đổi của cô dâu qua cách trang điểm và làm tóc, TrangDiemDep.net thực hiện các phong cách trang điểm cô dâu từ phong cách tự nhiên chuyển thành phong cách trẻ trung, đến phong cách dịu dàng quyến rũ và sau cùng là phong cách ấn tượng.
    Tất cả được sử dụng cùng 1 tông màu để các bạn dễ so sánh, trang điểm cho một bạn gái bình thường không phải là người mẫu chuyên nghiệp.

1. Từ cô dâu trong veo:

Tạo ra 1 nền da thật đồng nhất, khuôn mặt với những đường nét nổi khối thật tự nhiên.
    Sử dụng màu mắt, má hồng & môi son cam da thật nhẹ nhàng. Mái tóc xõa nhẹ, hoặc tết bím buông lỏng kèm theo phụ kiện là 1 vòng hoa bi đáng yêu trên tóc. Cách trang điểm này mang đến cho cô dâu vẻ đẹp thật tự nhiên, thuần khiết, trong veo.

trangdiemdepnet_trang-diem-co-dau-tu-nhien

2. Chuyển thành cô dâu trẻ trung:

Sử dụng màu mắt xanh nhẹ với đôi môi cam tươi. Kết hợp với kiểu bím tóc dễ thương, gọn gàng để cô dâu thật trẻ trung, xinh xắn.
    trangdiemdepnet_trang-diem-co-dau-tre-trung

3. Đến cô dâu dịu dàng, quyến rũ:

Dùng màu đậm nhấn đuôi mắt, đầu mắt nhũ sáng để đôi mắt quyến rũ. Môi màu cam nhẹ nhàng.
    Tạo kiểu tóc kết hợp giữa bím và bới tóc. Kèm phụ kiện voan, hoa cài tóc hay vương miện góp phần làm cô dâu trở nên quyến rũ nhưng thật dịu dàng.

trangdiemdepnet_trang-diem-co-dau-quyen-ru

4. Và cô dâu ấn tượng:

Đôi mắt với tông màu xanh đậm, viền mí sắc xảo. Môi sử dụng màu cam tươi rực rỡ.
    Mái tóc được tạo kiểu cầu kỳ với phụ kiện là những chiếc lông công tạo sự kiêu sa, ấn tượng cho cô dâu.
    trangdiemdepnet_trang-diem-co-dau-an-tuong

Nguồn: TrangDiemDep.net (http://trangdiemdep.net/phong-cach-t...em-co-dau.html)
    zaodich.com/forum/showthread.php?t=1361558

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

giá trang điểm đến nhà mình là bn hả bạn?
    • 125 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatremap Xem bài viết
    giá trang điểm đến nhà mình là bn hả bạn?
    Gửi bạn báo giá trang điểm tại nhà các quận nội thành TP.HCM

------------
    CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI TRONG MÙA CƯỚI (Chỉ dành cho quý khách đăng ký (book) trước ngày 31/10/2012)

- Trang điểm cô dâu & làm tóc cô dâu (làm lễ): từ 950.000 VNĐ/lần giảm còn 750.000 VNĐ/lần

- Trang điểm cô dâu & làm tóc cô dâu (đãi tiệc): từ 1.000.000 VNĐ/lần giảm còn 800.000 VNĐ/lần

Trang điểm cô dâu & làm tóc cô dâu (làm lễ & đãi tiệc): từ 1.850.000 VNĐ/2lần giảm còn 1.500.000 VNĐ/2 lần.

- Dặm phấn cho cô dâu cộng thêm từ 200.000 VNĐ - 300.000 VNĐ.
    ----------------

Cám ơn bạn đã quan tâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi. Cô dâu cần trang điểm tông mắt thế nào cho phù hợp ở tiệc trưa và tổi vậy bạn?
    • 125 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tiệc trưa thì chỉ cần dùng những tông màu mắt nhẹ như hồng da, cam da nhấn nâu, cánh gián ở đuôi mắt. Tiệc tối bạn có thể dùng tông màu đậm hơn như xám khói, nâu đen hoặc vẫn có thể dùng những tông màu nhẹ nhưng thêm nhiều nhũ sáng ở đầu mắt để đôi mắt nhẹ nhàng nhưng vẫn nổi bật. Trên đây thông tin chung, còn tùy theo đôi mắt, trang phục.... cụ thể thì điều chỉnh đôi chút.
    • 125 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bổ sung thêm những tấm ảnh trang điểm cô dâu phong cách tự nhiên để bài viết thêm sinh động

23358_Bridal_Make-up_big_300

23358_Bridal_Make-up_big_301

23358_Bridal_Make-up_big_400

23358_Bridal_Make-up_big_401

23358_Bridal_Make-up_big_406

23358_Bridal_Make-up_big_402

23358_Bridal_Make-up_big_407

23358_Bridal_Make-up_big_403

23358_Bridal_Make-up_big_303

23358_Bridal_Make-up_big_304
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 1,067 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Mình thấy phong cách này thay đổi theo từng năm, có dạo đánh mắt rất đậm, có đợt trang điểm như búp bê, mình thấy ngày cưới nên nổi bật nên cô dâu nên chọn cách trang điểm đậm là ổn nhất
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình thik phong cách trang điểm tự nhiên .chỉ tiếc mình ở HN .hic