TIN TÀI TRỢ.

Trang điểm ngày cưới cho CD có lỗ chân lông to..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Huu... Có ai giúp tớ với:Crying:! Chẳng là thế này: Tớ được thừa hưởng làn da nhờn và dày của bố, mặc dù mặt tớ trắng nhưng da nhờn nên hay bị bụi bám vào nên hay lên mụn. Hôm vừa rồi tớ đi chụp ảnh cưới, người ta trang điểm cho tớ mấy lớp phấn liền. Mới đầu nhìn cũng xinh (vì trang điểm dày che được mụn :Laughing, nhưng chí đi từ Mai Hắc Đế lên đường Hàn Quốc (đi bằng taxi, mở cửa sổ vì tớ say xe) mặt đã bóng nhờn rồi, phấn thì bị trôi, còn lỗ chân lông thì rõ mồn một, to bằng cái đầu tăm lun (mà bình thường lỗ chân lông trên mặt tớ cũng to nhưng không đến nỗi to như thế:Worried. Thế này thì hôm cưới bít tính sao đây:Worried:???. Vì tớ đưa dâu về tận Ninh Bình, mà đi từ Hà Nội về Ninh Bình ít nhất cũng mất 2 tiếng, cứ cái kiểu mặt nhờn, lỗ chân lông to, say xe phải mở cửa xe thì không biết phấn son kiểu gì để không bị trôi, không bị bóng nhờn, lỗ chân lông không bị lộ:RollingEy:? Cả nhà có biện pháp gì tư vẫn giúp tớ nhé!:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 188 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Bạn mua base Matt touch oil free của YSL dùng thử xem. Cái base này chống nhờn cực tốt nhé. Bạn wa bên mục Chăm sóc Bố-Mẹ, có hẳn 1 topic về mỹ phẩm YSL, có rất nhiều chị trên này dùng và khen lắm.

Khi make up thì bạn dùng base này rồi cứ để người trang điểm làm các bước còn lại cho bạn.

Chúc may mắn.:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 90 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

kèm thêm giấy hút nhờn, thêm ku họ dặm nền kĩ, rửa mặt thật sạch trước khi M.U thế là yên tâm hơn chút nữa đó bạn! nhớ yêu cầu họ dặm kĩ cho bạn nhé!chúc bạn hạnh phúc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinecloud Xem bài viết
    Bạn mua base Matt touch oil free của YSL dùng thử xem. Cái base này chống nhờn cực tốt nhé. Bạn wa bên mục Chăm sóc Bố-Mẹ, có hẳn 1 topic về mỹ phẩm YSL, có rất nhiều chị trên này dùng và khen lắm.

Khi make up thì bạn dùng base này rồi cứ để người trang điểm làm các bước còn lại cho bạn.

Chúc may mắn.:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Bạn bít ở đâu có bán base này không? Da tớ rất nhạy cảm nên tớ mún dùng thử trước rùi mới mua không bít có được k?
    • 188 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

bạn ra Parkson mua nhé. Dùng thử trước thì mình hok biết ngta có cho mẫu dùng thử hok nữa, bạn hỏi nhân viên bán hàng xem.

Mình thấy các bạn bên mục Chăm sóc Bố-Mẹ dùng và khen, chưa thấy ai nói là bị dị ứng, chỉ khen là nó kiềm dầu rất tốt. Có bạn nói da bạn ấy cực nhờn, make up xong 2 tiếng sau là mặt bóng lên, nhưng xài cái này thì make up từ 9h sáng đến 6h tối vẫn ko thấy nhờn.

Nhưng có 1 vài bạn nói là nó khô hơn mong đợi nha bạn. Vì giờ vào mùa đông rùi nên dùng cái này sẽ hơi khô đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 408 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ban oi Matt touch oil free gia' bao nhiu vay
    • one
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 309 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitxinh36 Xem bài viết
    Ở Parkson nếu mình nhớ không nhầm là ~800k bạn ạ.
    Phải lấy người như anh và đồng bọn
    https://tranthutrang.net
    • 188 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitxinh36 Xem bài viết
    Mình nhờ người xách tay về, còn ở đây thì mình có hỏi 1 bạn mua ở Parkson thì bạn ấy nói là 640k bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 408 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

thanks moi ng` nhiu` nha
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinecloud Xem bài viết
    bạn ra Parkson mua nhé. Dùng thử trước thì mình hok biết ngta có cho mẫu dùng thử hok nữa, bạn hỏi nhân viên bán hàng xem.

Mình thấy các bạn bên mục Chăm sóc Bố-Mẹ dùng và khen, chưa thấy ai nói là bị dị ứng, chỉ khen là nó kiềm dầu rất tốt. Có bạn nói da bạn ấy cực nhờn, make up xong 2 tiếng sau là mặt bóng lên, nhưng xài cái này thì make up từ 9h sáng đến 6h tối vẫn ko thấy nhờn.

Nhưng có 1 vài bạn nói là nó khô hơn mong đợi nha bạn. Vì giờ vào mùa đông rùi nên dùng cái này sẽ hơi khô đó.
    Hiii... Tớ mua rùi và cũng dùng thử rùi:Smiling:, em bán hàng tư vấn cho tớ chọn màu xanh vì da tớ hơi đỏ:Battin ey: (bị nẻ mà). Tớ trang điểm từ lúc 10h, đi ăn cưới đến 12h thấy mũi hơi bóng, đến 14h thì hai bên mũi bắt đầu nhờn rõ lun:Smiling:. Hôm đó trời hơi nắng, mình cưới vào mùa đông nên chắc sẽ không bị ra dầu nhiều như mùa hè :Smilinghy vọng thế)! Cảm ơn bạn nhé:LoveStruc:! Tặng hoa nè :Rose::Rose::Rose:!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 85 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đánh nền kĩ và có makeup base là rất quan trọng. Kem lót tốt sẽ có tác dụng kiềm dầu, ko làm bít lỗ chân lông và da mặt lâu bị "bóng" hơn. Tuy nhiên, nếu bạn có da nhờn thì dù mỹ phẩm tốt cách nào sau một thời gian da cũng bắt đầu tiết ra chất nhờn. Nếu bạn đi trang điểm ở ngoài hoặc chuyên gia trang điểm ko đi cùng thì nên có một hộp phấn cùng tông, sau khoang 1-2 tiếng dùng giấy thấm dầu (và khăn giấy để lau mồ hôi nếu cần) rùi phủ nhẹ một lớp phấn lên là đẹp như mới ngay.
    Chúc các cô dâu thật rạng ngời trong ngày vui của mình nhé. :Rose::Rose::Rose: