TIN TÀI TRỢ.

Topic : Tập trung trang điểm thử ..( tất cả các chuyên viên trang điểm )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.08K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mình k biết book trang điểm nhưng biết chỗ trang điểm CD đẹp. mình trang điểm cách đây khoảng 6 tháng. chỗ đó làm kỹ lắm.giá cả cũng đc nhưng giờ chắc có thể tăng giá rồi. lúc trc mình làm 800k/1l, đến nhà hàng dặm lại thì thêm 300k nữa. trong đám cưới mình khách cứ nhìn mình quá chừng. trên đường về nhà chồng ( mình đi bộ vì nhà chồng gần bên nhà hàng) mọi người nhìn theo CD miết và khen CD dễ thương quá.:Smiling:
    tiệm MIMI trên đường 3-2, cùng phía với áo cưới VIVIAN.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 153 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Topic này xem thật là đã,đúng là mấy vụ trang điểm này mình còn mù mịt quá.Hâm mộ các nàng quá.
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

mình cũng mún đi trang điểm thử xem mình hợp với tone màu gì, có nàng nào cùng chung chí hướng không nhỉ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Em cũng sắp lên dĩa đây. Em ko trang điểm nhiều (hầu như chỉ quét quét sơ sơ) nhưng kiến thức về da và dưỡng da thì em biết 1 chút.
    Trang điểm gì thì trang điểm, các chị nhớ lưu ý phải dưỡng da thật tốt nhé. Da mình phải mịn, phải khoẻ thì trang điểm lên mới đẹp được ạ (da em còn vết thâm do mụn huhu). Em nghĩ khi trang điểm, phần base nền (dưỡng da và lót) các chị phải tự đánh, hoặc dùng mỹ phẩm của mình để thợ đánh. Chứ không nên dùng lung tung sản phẩm, sau ngày cưới, da sẽ bị sạm đen đi ngay do tác hại của Mỹ Phẩm và Base ko tốt.
    Đặc biệt là theo em biết, những chuyên gia trang điểm thường hay sử dụng mỹ phẩm HQ để đánh cho khách (mịn, đẹp và tự nhiên) trong khi mỹ phẩm Hàn thì luôn có hàm lượng chì rất cao. Nếu lớp dưỡng da ko tốt, da sẽ bị tổn hại nghiêm trọng.
    Với da dầu, nếu ko muốn lúc làm cô dâu da bị đổ dầu trơn bóng, các chị nếu còn thời gian thì dưỡng da và kiềm dầu đi ạ. Phải mất 1 thời gian từ 2 tháng trở lên. Da em lúc trước dầu rất nhiều, nhiều đến kinh khủng luôn. Nhưng sau 1 thời gian dưỡng da lại, thì da đã khoẻ hẳn lên và ít hẳn dầu đi, ko còn bóng nhẫy khi trang điểm nữa.
    Da đổ dầu là vì da thiếu nước. Các chị chú ý bù nước cho da (uống thiệt nhiều nước, ăn thiệt nhiều rau xanh, trái cây và dùng các sản phẩm cấp nước cho da - tốt nhất là dòng natural). Chăm chỉ 1 thời gian sẽ có kết quả rõ rệt ngay nhé.
    Xịt khoáng cũng là 1 cách để cấp nước cho da và giữ lớp trang điểm lâu trên da đó ạ

Em chỉ biết thế thôi. Cũng đang đau đầu trang điểm thế nào vì mắt em có 1 mí hà huhu
    • 455 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngancm85 Xem bài viết
    mình k biết book trang điểm nhưng biết chỗ trang điểm CD đẹp. mình trang điểm cách đây khoảng 6 tháng. chỗ đó làm kỹ lắm.giá cả cũng đc nhưng giờ chắc có thể tăng giá rồi. lúc trc mình làm 800k/1l, đến nhà hàng dặm lại thì thêm 300k nữa. trong đám cưới mình khách cứ nhìn mình quá chừng. trên đường về nhà chồng ( mình đi bộ vì nhà chồng gần bên nhà hàng) mọi người nhìn theo CD miết và khen CD dễ thương quá.:Smiling:
    tiệm MIMI trên đường 3-2, cùng phía với áo cưới VIVIAN.
    Bạn có thể cho cho mình xem hình bạn đã trang điểm ở tiệm này được ko, cho mình chi tiết liên lạc nhé. Thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 131 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny0511 Xem bài viết
    Mình có tham khảo style trang điểm của bạn JA , tìm hiểu thấy style ban í cũng nhẹ nhàng ( make up cho chị Candy trên WTT ) , và quan trọng là bạn ấy dùng mỹ phẩm xịn ( makup forerer ) nên mình định make up thử ...mình dự định trong tuần sau ...bạn nào có thể đi cùng để tham khảo thì nhắn trước mình 1 tiếng hén ! để bữa sau up hình bạn ấy trang điểm cho mọi người tìm hiểu style trước - xem có phù hợp với mình không đã ...
    Jenny định khi nào đi,cho mình đi ké với
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình ở tỉnh, đang tìm người trang điểm chịu đi tỉnh và dùng mỹ phẩm xịn một tí, phí cao 1 chút cũng ko sao, ai biết chỉ mình với
    • 670 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhphuong11185 Xem bài viết
    Xịt khoáng mình thường thấy có 2 loại là avene và evian. Evian mình chưa dùng nhưng avene dùng rất tốt. Sau khi trang điểm bạn xịt lên thì có thể giữ được lớp trang điểm 1 thời gian. Cái này mình đã thử khi makeup đi tiệc. Sau về tẩy trang mất nên không biết nó giữ được trong bao lâu vì ngày cưới mình phải giữ tới 6h lận :Sad:. Mình cũng lót dép ngồi hóng coi có cách nào nữa ko vì da mình cực dầu. Ah, khoáng dùng hàng ngày cũng rất tốt đó, ko trang điểm vẫn có thể dùng được, mát da lắm :LoveStruc:
    hehehhehe!da P cũng là loại da dầu hả?T cũng vậy nè,mặt bị dầu quá trời lun đó,mà T thì ko bao giờ make up trừ khi đi tiệc,tháng nào đi tiêc nhiều quá nên make up nhiều là y như rằng mặt bị lên mụn,giờ găp topic này thấy hữu ích ghê,lót dép ngồi hóng thôi,tặng hoa cho các CD nhà mình nè :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Bên nhà dầu tớ thấy có bạn mua cái bình xịt rồi mua nước khoảng cho vào, xịt ok đấy nàng ạh.

Da tớ da dầu, cũng bóng nhẫy, lai đang mụn nên mua phấn bột,

Có một điều da tớ ko mịn màng trang điểm lên trông như mốc í, chán lắm.
    Uả vậy là xịt nước lên mắt hả nàng? mình không hiểu lắm
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 159 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MayJiu Xem bài viết
    tình hình là mình định trang điểm thử vào nagyf 6/6/2011 ( thu 2 ) , bạn nào muốn đi chung với mình nhán so 0934.014.073 , mình ko vào wtt thường lắm , nhắn trước mình cùng nhau thỏa thuận địa điểm phù hợp với tất cả mọi người nha ! ah nếu bạn nào có book trang điểm thử ( hoặc thiệt ) những chuyên viên khác thì cũng nhắn cho bà con biết nha !
    • 159 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptpate Xem bài viết
    Chị Jenny ơi, tuần sau chị định đi vào ngày nào thế ạ? Thứ 7 được ko chị? Em muốn đi cùng lắm màh các ngày trong tuần em bận hết rồi

Mah chị cho em hỏi, bạn JA là bạn Hùng Anh hah chị? Chị có link nào hình bạn ấy make up ko ạ? Chị pót cho cả nhà xem với!

Tks chị Jenny nhiều nah :Rose:
    mình ko vào được face book , HA co Fb co nhiều hình lắm để mình kiếm cách up hình lên nha
    • 3,842 Bài viết

• 8,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏcon2006 Xem bài viết
    Jenny nếu đi make up thử thì cho mình đi cùng với nhé, đang hóng hớt vì cuối năm nay cưới rồi. Thanks bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yu_lu Xem bài viết
    khi nào chị jenny đi, cho em theo với nghen.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ptpate Xem bài viết
    Chị Jenny ơi, tuần sau chị định đi vào ngày nào thế ạ? Thứ 7 được ko chị? Em muốn đi cùng lắm màh các ngày trong tuần em bận hết rồi Mah chị cho em hỏi, bạn JA là bạn Hùng Anh hah chị? Chị có link nào hình bạn ấy make up ko ạ? Chị pót cho cả nhà xem với!
    Tks chị Jenny nhiều nah :Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MayJiu Xem bài viết
    Giải đáp thắc mắc chung cho các CD nè, đây là hình của bạn candyxike đã makeup JA – Hùng Anh 0913 83 58 58DSC01172-1
    D3S_1541_1
    Các bạn tham khảo thêm link này, bài số 663, Jenna đã tổng hợp các CD đã makeup với các chuyên viên makeup khác nhau, giúp các bạn có thêm nhiều lựa chọn
    https://www.webtretho.com/forum/f630/...9/index67.html
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 353 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Theo melion biết thì nước khoáng có 2 loại,1 loại xịt trước khi trang điểm,giúp bù nước và sạch da,là cho da dể chịu nên khi trang điểm lên cảm giác rất thoải mái và nhẹ nhàng dể chịu,k nàng và bó da mặt.Nếu được thì khi xịt xong bạn nên thoa thoa như massage nhẹ lên da.Sẽ tốt cho da sau khi trang điểm hay tẩy trang xong,như vậy sẽ k tổn hại da.Loại kia là xịt sau khi trang điểm giúp cho lớp nền bám vào da lâu hơn,mịn hơn,nhưng lúc mới xịt thì nó ướt ,xịt ít nha,đợi khoản 15p.nó kho thì có thể giữ được 12h.sản phẩm này có thể xài của thefaceshop,mua ở các trung tâm thương mại ý,giá thì k rỏ lắm,các nàng cứ ghé hỏi,k mua cũng k sao mà,hỏi về cho cả nhà kết quả với nha.
    Con là tất cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

mình có mấy tấm hình up mọi người tham khao nhé ! mình dự định tuần này thứ 7 (03/6/2011 ) hoặc thứ 29(6/6/2011) các bạn nếu rảnh ngày này thì nhắn mình nhé ! đi đông cho vui , cũng dễ nhận xét giúp mình hơn !
    Hình đính kèm
    • 204 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

mình có mấy tấm hình up mọi người tham khao nhé ! mình dự định tuần này thứ 7 (03/6/2011 ) hoặc thứ 29(6/6/2011) các bạn nếu rảnh ngày này thì nhắn mình nhé ! đi đông cho vui , cũng dễ nhận xét giúp mình hơn !
    bạn nay là ai mk dạ Jenny ơi???
    Tinh thần thoải mái. gặt hái thành công
    • 159 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

hic mình ko biết cách up hình
    • 159 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goodcomment Xem bài viết
    bạn nay là ai mk dạ Jenny ơi???
    ah bạn ja đo tên thât là hung anh , mình định trang diểm thử nè ............có nhiều hình tham khảo nhưng mình ko biết cách up hình ...hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,842 Bài viết

• 8,324 Được cảm ơn

ah bạn ja đo tên thât là hung anh , mình định trang diểm thử nè ............có nhiều hình tham khảo nhưng mình ko biết cách up hình ...hic
    Cho mình địa chỉ fb HA đi, mình up dùm cho
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 204 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

jenny oi, jenny post hinh len tai khoan photobucket truoc ( nho moi tam hinh resize lai khoang 600*800 thoi nha), sau do thay doan code tren moi tam hinh la [imp]...\img], copy paste vo bai cua minh la no hien hinh ra ha`.
    Tinh thần thoải mái. gặt hái thành công
    • 283 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

up dùm Jenny nè , đây là nhưungf mẫu JA makeup :

187499_1679721078_7544479_n

184220_1547344218427_1679721078_1067941_6048834_n

184220_1547344098424_1679721078_1067938_1751330_n

45856_1335271876751_1679721078_699194_2376578_n

27289_1198929108267_1679721078_408144_2975965_n

200306_1582683461886_1679721078_1119608_7620549_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)