TIN TÀI TRỢ.

Topic : Tập trung trang điểm thử ..( tất cả các chuyên viên trang điểm )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.08K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 159 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình có ý kiến như thế này ( không biết có phù hợp không )????
    Mình cũng như các Cd khác ..rất rất quan tâm đến chuyện trang điểm ngày cưới , mình thường tham khảo các CD trang điểm như thế nào ( qua các bài review của cô dâu ) nhưng mình thật sự không đánh giá được ...vì thứ nhất mình chưa thấy các co dâu ngoài đời ...- không nhận xét được ưu , khuyết điểm của các bạn ấy trước và sau khi trang điểm ( vd: da - có mịn hay không ? có che khuyết điểm mụn ,thâm hay rổ hay không ? ) vì khi chụp hình tùy thuộc ánh sáng , máy chụp , góc chụp nên hình không thấy được nhưng điều đó !!!:Worried:
    Nên mình đề nghị cô dâu nào có book trang điểm thử thì vào topic này nhắn mọi người cùng biết để cùng nhau tham khảo trực tiếp có hợp với mình hay không ??? có sự lựa chọn chính xác hơn ...Cùng trở thành những cô dâu đẹp nhất ...:LoveStruc::LoveStruc:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 414 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình làm trang điểm hơn 5 năm rùi,có tí kinh nghiệm giúp các cd khi đi trang điểm thử đây.Khi đi trang điểm thử nên rủ theo cô bạn nào đó có gu thẩm mỹ 1 chút.Đã trang điểm thử rùi thì cũng làm tóc và mặc váy cô dâu mà mình chọn mặc ngày cưới luôn nhé,vì trang điểm không chưa chắc đã thấy đẹp nên làm tóc hoàn chỉnh lúc đó dễ đánh giá hơn,còn mặc váy cưới để nhìn tổng thể xem tông trang điểm và kiểu tóc có hợp với váy hay không.Sau khi trang điểm đừng nên vội vàng tẩy trang luôn,bạn hãy để khoảng 30p hoặc 1 tiếng xem da mặt có bị bóng nhờn không.Điều này rất nhiều cô dâu gặp phải,lúc mới trang điểm xong thì da đẹo như da em bé nhưng rồi để khoảng 30p đến 1 tiếng sau thì da mặt bắt đầu bóng nhờn,cd ngày cưới phải đi lại nhiều nên khó mà có thể giữ lớp trang điểm "nguyễn y vân" như lúc đầu được.Cách khắc phục là bạn nói thợ trang điểm cho bạn thay vì dùng phấn nén thì hãy dùng phấn bột nhiều hơn,phấn bột có tác dụng hút ẩm rất tốt nhất là với người da dầu.cd cũng nên tự trang bị 1 hộp phấn bột để có thể dặm lại phấn trong quá trình cưới nếu thợ trang điểm không ở lại cùng bạn được...
    còn nữa đấy nhưng em bé nhà mình biểu tình nãy giờ,cứ liên hoàn cước trong bụng mẹ mãi thôi,chắc là mẹ ngồi lâu bị chật trội đây mà....mai post tiếp cho các cd tham khảo nhé.Có mẹ nào cùng nghề thấy còn thiếu gì thì cùng đóng góp giúp cho các cd được hoàn thiện và đẹp nhất trong ngày cưới trọng đại nào..:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 285 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chị ơi, có phải da mặt dầu thì nên đánh trắng hơn 1 tone không hả c?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 384 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ thêm. vì mình cũng có kinh nghiệm làm TĐ 2 năm
    Trước khi trang điểm các cô dâu nên nói với thợ trang điểm về tông màu mình thích, kiểu tóc mình thích. Bên TĐ sẽ tư vấn xem có hợp hay ko.
    Cô dâu luôn phải làm sạch và ẩm da trước khi trang điểm. có tiệm dùng nước hoa hồng... nhưng theo mình bạn cứ nên mang theo 1 chai xịt khoáng để làm sạch và ẩm da.
    Khi cô dâu đổ mồ hôi nhiều thì chỉ nên chậm mồ hôi ( ko được quẹt ngang) lúc đó lớp nền mới giữ lâu được.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

@mecucao: Chị ơi xịt khoáng thì xịt tốt nhất ở giai đoạn nào của trang điểm trước hay sau khi hoàn thành tất các bước trang điểm. Xịt khoáng có tác dụng giữ lớp phấn lâu trôi không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Cám ơn chị Jenny đã mở topic này
    Vì em cũng đang rất đau đầu về chuyện trang điểm đây
    Da của em bị dầu, ngồi không khoảng 10 phút là trán bóng nhẫy rùi . Lại còn bị nhiều vết sẹo lõm do mụn nữa ( chắc gọi là vết rỗ ý).Em rước dâu xa, ngồi trên ô tô 7 tiếng liền....
    Haizzz...có nhiều vấn đề quá. Không biết các chị có kinh nghiệm gì bày vẽ giúp em với.
    Từ bé đến giờ em hiếm khi trang điểm vì da bị mẫn cảm, nên chẳng rành việc trang điểm
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 204 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cái này mình có chút ít kinh nghiệm để giữ lớp nền khi da dầu vì da mình cực cực kỳ dầu: Cấm kỵ xài kem nền dạng lỏng, dạng kem. Ưu tiên dùng dạng bột, mineral. Các bạn nên thủ thêm 1 hộp fấn phủ dạng bột, loại ko màu, có tác dụng hút dầu, thì cho dù người trang điểm của mình có về mất, mình vẫn dặm được phấn mà ko làm thay đổi màu lớp nền.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 591 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh_an7385 Xem bài viết
    Cái này mình có chút ít kinh nghiệm để giữ lớp nền khi da dầu vì da mình cực cực kỳ dầu: Cấm kỵ xài kem nền dạng lỏng, dạng kem. Ưu tiên dùng dạng bột, mineral. Các bạn nên thủ thêm 1 hộp fấn phủ dạng bột, loại ko màu, có tác dụng hút dầu, thì cho dù người trang điểm của mình có về mất, mình vẫn dặm được phấn mà ko làm thay đổi màu lớp nền.
    Nếu bạn mua mĩ phẩm dạng mineral thi dùng như các chị thanh_an nhé.
    Còn nếu nhờ thợ trang điểm mà ko đi theo CD thì bạn nên mua thêm 1 hủ phấn phủ + 1 bì giấy thấm dầu.
    Khi da đổ mồ hôi hay dầu thì bạn dùng giấy thấm dầu thấm nhẹ nhàng vào, rồi thêm 1 lớp phủ hoặc nén là da bạn nhìn ok lại hà. Nếu hok dùng giấy thấm dầu khi da có dầu hoặc mồ hôi mà đánh lên nền lên lun thì da hok đc mịn với dễ nổi mụn lắm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi cụ thể hơn được không bạn? Mỹ phẩm dạng mineral là kiểu gì nhỉ. Có lẽ mình phải đi hỏi ở hàng mỹ phẩm. Nàng có thể cho mình luôn tên hãng mỹ phẩm, loại mỹ phẩm không? vì mình thật sự rất mù mờ.
    Cách tạo chữ ký

SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 414 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Mình muốn hỏi cụ thể hơn được không bạn? Mỹ phẩm dạng mineral là kiểu gì nhỉ. Có lẽ mình phải đi hỏi ở hàng mỹ phẩm. Nàng có thể cho mình luôn tên hãng mỹ phẩm, loại mỹ phẩm không? vì mình thật sự rất mù mờ.
    Mineral makeup - phong cách trang điểm đã trở thành hiện tượng của thế kỷ 21, khiến hàng ngàn cô gái "phát sốt"...

Với câu quảng cáo gây ấn tượng mạnh như: "You can sleep with your make-up on!" ("Bạn có thể để nguyên cả bộ mặt trang điểm khi đi ngủ"), các sản phẩm mineral makeup hiện đang khiến nhiều bạn gái "phát sốt". Hàng trăm ngàn bộ trang điểm mineral makeup được bán hết veo chỉ trong thời gian ngắn, tốc độ lan truyền và nổi tiếng của các hãng mỹ phẩm như Bare Escentuals, Everyday Mineral, Silk Natural, Joppa... tăng theo cấp số nhân. Nhiều chuyên gia trang điểm nhận định đây sẽ là xu hướng trang điểm của thế kỷ 21. Vậy Mineral Makeup là gì mà khiến một nửa của thế giới đang "điên đảo" vì nó vậy?

Mineral makeup - xu hướng trang điểm của thế kỷ 21

Mineral makeup là những sản phẩm trang điểm dạng bột, được chiết xuất 100% từ các khoáng chất thiên nhiên và các chất tạo màu có nguồn gốc tự nhiên. Khác với những loại mỹ phẩm thông thường, mineral makeup rất "lành", không chứa các hóa chất làm hại da. Do đó, nếu sử dụng mineral makeup lâu dài, làn da của bạn không những không xấu đi mà ngược lại, còn đẹp và khỏe hơn.
    Mineral makeup hiện nay đã khá đầy đủ các sản phẩm cho các bước trang điểm của bạn: từ kem che khuyết điểm, phấn nền, phấn má, phấn phủ cho đến màu mắt hay lip gloss...

Mỗi hãng mỹ phẩm khác nhau sẽ có những công thức chế tạo Mineral Makeup của riêng mình. Nhưng tất cả các sản phẩm mineral makeup đều có chung một số những thành phần chính là:
    - Mica: một dạng khoáng chất thô có tác dụng làm cho bề mặt da chúng ta mịn màng hơn, đồng thời giúp khuếch tán ánh sáng phản chiếu trên da làm giảm thiểu các đường nhăn, rãnh sâu và lỗ chân lông.
    - Titanium Dioxide: khoáng chất cung cấp độ che phủ và chống lại các tia nắng có hại như UVA, UVB từ mặt trời.
    - Zinc Oxide: công dụng giống như titanium dioxide và ngoài ra còn giúp chống kích ứng da.
    - Pigments: các chất tạo màu (oxit sắt - tạo màu đỏ, các oxit của crom - tạo màu xanh...)

Mineral makeup có gì tốt hơn so với mỹ phẩm thông thường?

- Do được chiết xuất từ các thành phần có trong tự nhiên, không chứa chì và các loại hóa chất như mỹ phẩm thông thường nên mineral makeup không gây kích ứng da, tốt cho sức khỏe và phù hợp với các phụ nữ có làn da nhạy cảm. Vì vậy, nếu chỉ vì sợ bị dị ứng mỹ phẩm mà bạn không dám đụng đến cây cọ trang điểm thì mineral makeup là sự lựa chọn hoàn hảo cho bạn.

- Mineral makeup có cấu trúc mỏng nhẹ, độ che phủ rất tốt, mang lại làn da đẹp tự nhiên như không trang điểm, rất thích hợp cho việc sử dụng hàng ngày và đi làm. Trong khi đó, nếu dùng mỹ phẩm thông thường, cho dù bạn phủ những lớp phấn rất nhẹ, nhìn bề ngoài vẫn có cảm giác không phải là làn da thật của bạn.

- So với mỹ phẩm thông thường, mineral makeup có độ thấm hút dầu tốt hơn rất nhiều, đặc biệt phù hợp với khí hậu nóng ẩm của Việt Nam. Nhiều bạn gái thường phàn nàn rằng vào những ngày hè, làn da của mình ra rất nhiều dầu làm trôi mất phấn trang điểm, khiến da mặt không được mịn đều, rất phản cảm. Mineral makeup sẽ xua tan những âu lo đó bởi độ kiềm dầu của các sản phẩm này có thể nói là cực kỳ hiệu quả. Các lớp phấn trang điểm trên mặt thường rất lâu trôi và có thể tồn tại đến 8h, tức là cả ngày làm việc.

Tuy nhiên, mineral makeup cũng không phải là không có nhược điểm:

- Do là mỹ phẩm dạng bột nên mineral makeup phải được đựng trong các hũ (hộp, lọ) và phải được trang điểm bằng những cây cọ chứ không thể dùng các loại chổi và mút nhỏ gọn như các loại mỹ phẩm dạng nén. Do đó, việc mang cả bộ mineral makeup bên mình cũng khiến nhiều bạn gái cảm thấy khá bất tiện vì chúng hơi "lỉnh kỉnh".

- Thời gian đầu cho người mới tập sử dụng mineral makeup có thể tốn hơn nhiều so với tập trang điểm với những sản phẩm thông thường.

- Để chọn được màu phấn nền và phấn phủ hợp với làn da tốn rất nhiều thời gian do phải dùng thử qua nhiều dạng màu và dòng sản phẩm khác nhau.

- Mineral makeup khi trang điểm lên trông sẽ "mộc" hơn nên chỉ hợp với việc trang điểm hàng ngày. Nếu bạn đi dự tiệc hay muốn có một khuôn mặt thật lung linh, thì mineral makeup sẽ không thể cho ra hiệu quả tốt bằng với những loại mỹ phẩm thông thường.

Ở Việt Nam hiện nay, mineral makeup chưa được phổ biến rộng rãi và phân phối chính thức nhưng vẫn được rất nhiều bạn gái biết tới và quan tâm. Nếu muốn tìm mua các sản phẩm trang điểm mineral makeup, bạn phải nhờ bạn bè hoặc người thân ở nước ngoài mua hộ hoặc đặt hàng qua các website của nước ngoài.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

đơn giản nhất là bạn mua 1 hộp phấn phủ HD của ELF hoặc phấn nụ Huế bà Phương, vừa rất rẻ, vừa không làm đổi màu nền, lại kiềm dầu cực tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 788 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LazyMom Xem bài viết
    @mecucao: Chị ơi xịt khoáng thì xịt tốt nhất ở giai đoạn nào của trang điểm trước hay sau khi hoàn thành tất các bước trang điểm. Xịt khoáng có tác dụng giữ lớp phấn lâu trôi không?
    Xịt khoáng mình thường thấy có 2 loại là avene và evian. Evian mình chưa dùng nhưng avene dùng rất tốt. Sau khi trang điểm bạn xịt lên thì có thể giữ được lớp trang điểm 1 thời gian. Cái này mình đã thử khi makeup đi tiệc. Sau về tẩy trang mất nên không biết nó giữ được trong bao lâu vì ngày cưới mình phải giữ tới 6h lận :Sad:. Mình cũng lót dép ngồi hóng coi có cách nào nữa ko vì da mình cực dầu. Ah, khoáng dùng hàng ngày cũng rất tốt đó, ko trang điểm vẫn có thể dùng được, mát da lắm :LoveStruc:
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    BẮP Ú NHÀ MÈO GIÀ
    00Tjp7
    Mạnh khỏe, Bình an nhé con...........
    Om ma ni , Pad me hum
    4yGxp7tpcGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng loại xịt khoáng của The FaceShop mình dùng thường xuyên khi nào khô thì xịt lên da. Mình cũng có xài thử lúc trang điểm xong cũng thấy lớp phấn giữ đc khá lâu nhưng mới dùng có một lần ko biết nó còn tác dụng gì nữa không nên lót dép hỏi han kinh nghiệm của mấy chị trong nghề. Da mình thuộc da hỗn hợp trang điểm xong khoảng nửa tiếng là mặt bóng nhẫy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Cái xịt khoáng nhiêu tiền hả các chị? , ra hàng mỹ phẩm hỏi là có nhỉ?
    Cách tạo chữ ký

SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    • 270 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

chị jenny05 mở topic này thiệt là bổ ích wá đi...!hi:Smiling:
    • 159 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình có tham khảo style trang điểm của bạn JA , tìm hiểu thấy style ban í cũng nhẹ nhàng ( make up cho chị Candy trên WTT ) , và quan trọng là bạn ấy dùng mỹ phẩm xịn ( makup forerer ) nên mình định make up thử ...mình dự định trong tuần sau ...bạn nào có thể đi cùng để tham khảo thì nhắn trước mình 1 tiếng hén ! để bữa sau up hình bạn ấy trang điểm cho mọi người tìm hiểu style trước - xem có phù hợp với mình không đã ...
    • 5,044 Bài viết

• 8,521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Cái xịt khoáng nhiêu tiền hả các chị? , ra hàng mỹ phẩm hỏi là có nhỉ?
    Bên nhà dầu tớ thấy có bạn mua cái bình xịt rồi mua nước khoảng cho vào, xịt ok đấy nàng ạh.

Da tớ da dầu, cũng bóng nhẫy, lai đang mụn nên mua phấn bột,

Có một điều da tớ ko mịn màng trang điểm lên trông như mốc í, chán lắm.
    • 455 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny0511 Xem bài viết
    Mình có tham khảo style trang điểm của bạn JA , tìm hiểu thấy style ban í cũng nhẹ nhàng ( make up cho chị Candy trên WTT ) , và quan trọng là bạn ấy dùng mỹ phẩm xịn ( makup forerer ) nên mình định make up thử ...mình dự định trong tuần sau ...bạn nào có thể đi cùng để tham khảo thì nhắn trước mình 1 tiếng hén ! để bữa sau up hình bạn ấy trang điểm cho mọi người tìm hiểu style trước - xem có phù hợp với mình không đã ...
    Jenny nếu đi make up thử thì cho mình đi cùng với nhé, đang hóng hớt vì cuối năm nay cưới rồi. Thanks bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 591 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny0511 Xem bài viết
    khi nào chị jenny đi, cho em theo với nghen.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 127 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chị Jenny ơi, tuần sau chị định đi vào ngày nào thế ạ? Thứ 7 được ko chị? Em muốn đi cùng lắm màh các ngày trong tuần em bận hết rồi

Mah chị cho em hỏi, bạn JA là bạn Hùng Anh hah chị? Chị có link nào hình bạn ấy make up ko ạ? Chị pót cho cả nhà xem với!

Tks chị Jenny nhiều nah :Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3