TIN TÀI TRỢ.

Tô điểm váy cưới với đai lưng

• 8 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

(Webtretho) Bạn không muốn chiếc váy cưới màu trắng của mình đơn điệu, nhưng lại ngại sửa đổi nó quá nhiều? Ý tưởng về những chiếc đai lưng biến tấu, phong cách đa dạng sẽ giúp bạn tạo được điểm nhấn trong trang phục ngày cưới hơn đấy.

Bên cạnh việc làm đẹp chiếc váy cưới, chiếc đai lưng còn giúp bạn cải thiện được dáng người nếu bạn lo lắng về vòng eo không thon nhỏ của mình.

Đai lưng hoa

Phù hợp với những cô dâu có tính cách nhí nhảnh, yêu thích màu sắc rực rỡ. Với nhiều dáng hoa to nhỏ và phong phú về mẫu thiết kế, bạn sẽ dễ dàng kết hợp chúng với váy cưới màu trắng truyền thống.

ngang23
    doc2
    doc9
    ngang42
    Cần nhớ rằng bạn không nên lạm dụng đai lưng hoa với những mẫu váy cưới đã được thiết kế với nhiều họa tiết nổi bật, chúng sẽ khiến trang phục của bạn bị rối mắt đấy.

Đai lưng lông vũ

Bạn sẽ thật ấn tượng và thu hút mọi ánh nhìn của khách dự khi chọn chiếc đai lưng lông vũ làm điểm nhấn cho chiếc váy của mình. Tuy nhiên, bạn không nên chọn lựa loại có lông vũ quá thô kệch, màu sắc đối chọi với tông màu chủ đạo của buổi lễ, chúng dễ khiến bạn từ quá nổi bật mà trở nên... không ăn nhập gì với tiệc cưới.

Có thể dễ dàng kết hợp lông vũ với đai lưng hoa hoặc cườm đá để tạo nét riêng biệt cô dâu trong ngày trọng đại này.

ngang16
    ngang15
    doc7
    ngang20
    ngang211
    ngang221

Đai lưng họa tiết thêu ren và kết cườm, đá

Dành cho những cô nàng yêu nét cổ điển, tinh tế, kiểu đai lưng này tuy không có những gam màu nổi bật, nhưng sẽ mang lại cho bạn một phong thái nhẹ nhàng và sang trọng từ những chi tiết trang trí tỉ mỉ.

doc6
    Đai lưng trơn màu

Vô cùng đơn giản, lại dễ tạo nhiều kiểu dáng bằng những rải dây băng dài, trơn màu, có kích thước tùy ý, bạn có thể kết nơ hoặc đính cườm, hoa để tạo thêm điểm nhấn.

Hoặc nổi bật với dải đai lưng màu đỏ, đen:

Và cuối cùng, để hoàn thiện hơn cho hình ảnh của một cô dâu xinh đẹp, bạn cũng nên xem xét chủ đề cưới của mình sao cho phù hợp với việc chọn lựa giày cưới, các phụ kiện đi kèm như găng tay cưới, hoa cài tóc và trang điểm thêm quyến rũ.

Mời bạn tham khảo thêm những mẫu váy cưới tuyệt đẹp cho cô dâu dưới đây nhé!
    Váy cưới pastel dịu ngọt
    Váy cưới "tea length" - Chiếc váy lý tưởng cho tiệc cưới ngoài trời
    Những mẫu váy cưới đẹp theo phong cách "The Great Gastby"
    4 kiểu tóc cô dâu thích hợp với mọi tiệc cưới

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhìn đẹp quá
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình thích đai lưng họa tiết thêu ren và kết cườm đávừa đẹp vừa sang trọng.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang muốn kiếm mấy cái thắt lưng để thắt vào váy cưới mà chưa tìm đc nơi nà bán. Bạn nào biết thì chỉ mình với! Mình cảm ơn trước nhé
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đẹp thật! phải học hỏi chút ít mới được.cảm ơn bạn chia sẽ nhé.