TIN TÀI TRỢ.

Tổ chức tiệc cưới ở Khách Sạn Asean Hà Nội

• 2 Lượt chia sẻ
  • 5.29K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Có mẹ nào đã tổ chức tiệc cưới ở khách sạn Asean, số 8 Chùa Bộc chưa ạ? Nếu có thì có thể cho mẹ Nhím biết là ở đó tổ chức có được không ạ?
    Có kinh nghiệm gì thì các mẹ cho mẹ cháu biết với. Mẹ cháu đang cần thông tin về khách sạn đó

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 733 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

ôi, e chưa đi ăn ở đây bao giờ nhưng thấy mọi ng đi ăn ở đó về kêu ghê lắm, đồ ăn chắn, tổ chức chán. nói chung ngoài cái địa điểm đẹp thì ko được cái j
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 396 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heongodangiu Xem bài viết
    ôi, e chưa đi ăn ở đây bao giờ nhưng thấy mọi ng đi ăn ở đó về kêu ghê lắm, đồ ăn chắn, tổ chức chán. nói chung ngoài cái địa điểm đẹp thì ko được cái j
    May thế hồi tớ cưới thì lại được khen là đồ ăn ngon, mà trong đó có bạn thân khen nên không sợ khen xã giao. Quả là vốn KS này cũng không được tiếng là ăn ngon, nhưng số địa điểm ăn ngon không nhiều lắm đâu, cơ bản nhiều khi không ngon do mình không biết kết hợp các món để thành cái thực đơn hợp lý thôi, ví dụ chọn toàn nón nướng hoặc rán chẳng hạn ăn vừa khô vừa chán. Tớ thì hài lòng với tiệc cưới ở đây, nhất là cái đoạn hai nhà và cô dâu chú rể lên sân khấu. Đặc điểm nếu bạn tổ chức ở đây là sân khấu ở giữa ngay lối ra vào, bàn ăn lại ở hai bên nên nếu bạn chờ khách đến hòm hòm bạn mới xúc tiến việc giới thiệu thì chẳng ai xem bạn đâu. Hôm tớ cưới thì chờ khách đến kha khá thôi, chưa vào bàn tiệc mà mới chỉ đứng ngoài là tớ đã tiến hành thủ tục rồi, vậy là khách đứng thành vòng tròn trước sân khấu (gọi là sân khấu cho oai chứ chỉ là bậc thềm lên tầng lửng trong khách sạn thôi). Phần giới thiệu, rót rượu diễn ra lúc ấy trước sự chứng kiến của khách khứa rất tập trung chứ không phải vừa cầm đùi gà nhai nhồm nhoàm vừa ngó lên sân khấu đâu. Sau đó mới mời khách vào tiệc. Tớ hài lòng vì đã quá quen cảnh khách vào ăn mãi rồi cô dâu chú rể mới lên sân khấu, MC nói chẳng ai nghe vì khách còn bận ăn, nói xong thì xin tràng vỗ tay cũng chỉ vài người vỗ tay (có ai nghe đâu, đang bận cầm đũa mà). Ông anh họ tớ bắt chước cũng cưới ở đó nhưng tớ đã cảnh báo phải làm sớm rồi mà không nghe, cứ chờ khách nên cuối cùng khách vào ăn hết mới tiến hành thủ tục, lúc ấy ai rời bàn ăn ra mà xem nữa. Ví dụ mời khách 11h thì 11h05 phút có thể tiến hành hôn lễ được rồi, bạn yên tâm trong 5-10’ thủ tục ấy thì khách đến cũng đông lắm. Ở đó trang trí cũng rất tốt (ví dụ ngoài phông chính còn có phông phụ trên tường), và điều cuối cùng, theo tớ tổ chức cưới ở một địa điểm thuận tiện đẹp đẽ nhưng đồ ăn không ngon lắm còn hơn là ăn ngon nhưng địa điểm dở ẹt. Tớ biết chọn địa điểm cưới không dễ, vì số lượng khách mời của mình phải phù hợp với phòng tiệc, vậy nên chọn được vài điểm phù hợp rồi thì quyết bạn ạ. Tớ thấy ASEAN ok
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu, nghe 2 bác nói, em đang vừa mừng lại vừa lo đây các bác ạ. Vì nhà em đã đặt chỗ rồi.
    Nói thật là em toàn nghe chê, nên cả ngày nay buồn thiu, may mà có bác Saungu cho em cái hi vọng.
    Bác Saungu cho em thêm 1 số kinh nghiệm đi, chẳng hạn mình phải lo chặt chẽ với khách sạn về khâu tổ chức, ăn uống ko?
    Chả biết thế nào nhưng nghe nói, đến cái thảm trải đi vào sân khấu của cô dâu, chú rể cũng bị chém vài trăm. Không biết những thứ khác thế nào?

Cảm ơn các bác
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Nhím đã update đc thông tin gì nhiều chưa?

Nhà mình cũng định tổ chức ở Asean khoảng 30-40 mâm, mình cũng đang tìm hiểu về khâu tổ chức, đồ ăn.

Hôm trước mình qua xem hội trường thì thấy ở Asean có 03 phòng, 2 tầng 1 và 1 tầng 2, tầng 2 thì trần hơi thấp nên mình ko thích, tầng 1 thì bên trái thoáng nhưng lại ko kín, còn bên phải thì riêng nhưng hơi chật.

Mình thấy danh sách đồ ăn có vẻ đc và tin tưởng vì do đầu bếp của khách sạn nấu,

Nếu cưới vào hè từ 01-05, từ 35 mâm sẽ đc discound 10%.

Các mẹ nào đã từng tổ chức ở đây bớt chút thời gian vào chia sẻ kinh nghiệm.

Thanks cả nhà nhiều
    • 733 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

em chưa ăn ở đây bao giờ, nhưng nhà e nhiều người ăn ở đây rồi, cũng có người tổ chức ở đây rồi, mọi ng về kêu ghê lắm. bảo là ko ngon, ko ăn được j. đấy, hum nọ e tổ chức cưới, mọi ng ở nhà quê lên ăn, ai cũng bảo cố HN phải thế này chứ ai lại như khách sạn Asean, ăn ko ra cái j cả
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 633 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Mình cũng đi ăn cưới ở KS này mấy lần rồi. Thấy đồ ăn được (có thể do CD-CR khéo chọn), tổ chức cũng ổn. Tương đối đẹp. Mọi người cứ khen tc ở Nhà Khách CP với cả Cung văn hóa được, nhưng mình đi mấy đám cưới ở đó thấy ko được như bên ASEAN ở Chùa Bộc.