TIN TÀI TRỢ.

Sài Gòn - Những nhà may đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.63K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thân chào các mẹ, em là người Sài Gòn bình thường nên có nhu cầu mua sắm cũng rất bình thường. Tình hình hiện nay là các shop thời trang đều ùn ùn kéo hàng Quảng Châu về bán nên mua về mặc chỉ dám nằm rút trong nhà chứ 0 dám ra đường, vì ra đường là cứ đụng hàng ầm ầm...

Hàng xuất khẩu thì khỏi nói, nào là 2 cái SG Square rồi ôi thôi, nhà nhà bán hàng xuất khẩu, người người bán hàng xuất khẩu. Rao là hàng xuất khẩu vậy thôi chứ chất lượng thì kém vô cùng, mặc được vài nước là tay áo và thân áo cứ thi nhau chạy ngược chiều. Hàng nhái hết 99%, 1% còn lại là hàng xuất khẩu + tạp nham hỗn chất... Vậy mà cũng ra đường đụng nhau ầm ầm.

Em tức tối nghiên cứu trên film ảnh rồi vẽ mẫu, mua vài đi may cho nó mới lạ, không sợ đụng hàng. Tới đây mới gặp rắc rối nặng, nghe bạn giới thiệu có nhà may nọ trên đường Phan Đình Phùng có chị T may rất khéo, nghe vậy liền đem vải tới thử tài, may có cái quần short và áo ghilê, chị T hẹn 2 tuần, 2 tuần sau quay lại chỉ nói chưa đụng tay chân gì vô, em kiên nhẫn chờ thêm 2 tuần nữa, quay lại cũng chưa có... Mất uy tín ghê gớm , tới giờ chưa lấy được đồ... nản vô cùng cực...

Các mẹ nhân đây giới thiệu tới mọi người những địa điểm may đo khéo léo và đúng hẹn, chia sẻ kinh nghiệm quý báu với mọi người nhé... Đây cũng là đề tài nóng hổi mà bất cứ Phụ Nữ nào cũng quan tâm...

Trân thành cảm ơn các mẹ nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,414 Bài viết

• 4,710 Được cảm ơn

từ thuở biết đi may đồ tới giờ, mình chỉ thấy được 3 tiệm này là cho ra sản phẩm không làm mình phát điên và không trễ hẹn:
    1/. Tiệm Anh Thư (mà giờ nó dẹp đi đâu cũng chẳng biết :Sad
    2/. Nhà may áo dài Liên Hương
    3/. Nhà may Sơn (chuyên may veston)
    Trong đó, 2 tiệm số 2 và 3 đúng là xứng đáng làm thương hiệu lớn. Họ có thể may đồ không chỉ đẹp mà còn khắc phục được nhược điểm cơ thế. Người đẹp mặc gì chả đẹp. May được đồ đẹp cho người xấu mới khó :Laughing: Mà cũng chẳng thấy trễ hẹn gì cả, trong khi mấy tiệm khác mình từng may, đã may lâu mà vẫn xấu như thường :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em sợ nhất là đồ xuất khẩu,giặt 2 nước thì ôi thôi...nhất là mấy chỗ x70 bán đồ ghe luôn
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì đi làm rồi nên hay may đồ công sở ờ nhà may Hoài quận 3. Mình may ở tiệm này cũng lâu rồi, ông xã mình cũng may quần tây, sơmi ở đây. Các bạn cứ đem vải và chụp mẫu tới là chú Hoài may giống y chang vậy. Đồ may xong mặc mướt mắt lắm, thường thì 2 tuần là lấy đồ. Lần đầu may chưa hiểu ý thì còn chỉnh sửa chứ mấy lần sau chỉ việc đưa vải rồi 2 tuần sau lấy về mặc thui.
    Địa chỉ: 134/109/2L Lý Chính Thắng, Q3
    Điện thoại: 3 848 1898

Bây giờ kiếm nhà may hợp ý thì hơi bị khó nên mình mún chia sẻ để mọi người khỏi mắc công đi kiếm tùm lum mệt. Bạn nào tới may rùi thì cũng góp ý kiến nhé. Hồi đầu năm chồng may quần là 150k đó, rẻ bèo, giờ thì ko bik bao nhiêu. ^__^
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mn có thể gọi cho chủ shop tư vấn may nhe, do em lúc trước ko biết gì hết, chẳng biết mua vải sao sao, mua nhiêu mà nhờ chị chỉ nên đi mua cái rẹt là ok luôn hehe
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng có may ở chỗ chị Trang gì đó mấy chị chỉ rồi, mà do lần đó e may 1 cái nhưn g ko hợp lắm nên thôi, chị chủ rất nhiệt tình nhưn gma2 chắc tại tùy người may, dáng e hơi kén nên ko biết sao. Tại e may chủ yếu hợp ý, chỗ nào may đúng ý e e may hoài luôn hà hehe
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa may tại Mon Amie bên Q5 HCM giá 3tr8 bộ này được tặng caravat với cái nơ như trong ảnh và cái nón bảo hiểm Khá ưng ý khi nào may tiếp bộ trắng sẽ gửi hình bà con xem
    736223_366500850161584_1492227425_o
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

To: knbcaytdn

Giá 3tr8 là bao luôn vải chưa bạn, mình đang muốn may cho papa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có chị nào biết tiệm nào may đầm đẹp giá rẻ không?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kathytram
    • 245 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Minh biet chi nay, may ky ma dep, chi con nhan may ao thun dong phuc cho gd, ao khoac va dam, gia re ma con nhiet tinh nua nhung nha hoi kho tim, chi o Pham van Hai, tb, dt 0938 102689

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hhongminh
    • 245 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Mình hay may c Như, ở Phạm v Hai, tb nhưng dc hơi khó tìm. Chị chuyên may áo thun đồng phục , áo khoác thunvà đầm. Mình cho sdt bạn nào cần thì gọi c ấy nhé! Thích chị nhiet tình mà giá rẻ nữa . 0938102689

• 245 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Hehe Tưỡng k gởi dc nên type lại. Ai dè!! Mod xoá giúp mình nhé! Thks !

• 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ở SG bạn thử tìm đến Nhà may Festival xem. Ở đây may váy cực đẹp vải bao chất lượng nhưng giá khá đắt. Mình hay may ở đây. Mẫu mình gửi cho chủ tiệm sau đó may theo mẫu và đo theo body của mình. Mẫu ngta bán có 250k nhưng mà đưa qua nhà may thì giá lên 970k . Chị chủ bảo tiền vải cũng gấp đôi mẫu 250k em gửi rồi. Phụ liệu này nọ nữa tính ra công cũng chỉ có 200k không quá mắc cho 1 sản phẩm may.
    Yêu cái đẹp - Thích may vá - Đam mê thời trang