TIN TÀI TRỢ.

[Sài Gòn] Hỏi chỗ mua kiềng vàng có chạm hoa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.76K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

tình hình là em muốn tìm chỗ bán kiềng vàng có kết hoa như thế này

101001120338-753-58

qua Mi Hồng xem thì có nhưng nặng vàng quá, đến 6 chỉ, mà ngân sách em thì chỉ được 4c :Sad: vả lại MH làm cũng ko đẹp, ko lẽ giờ em phải bay ra Bảo tín minh châu hà nội mua, thấy sjc cũng có nhưng cũng ở Hà Nội luô :Crying: bố mẹ nào biết chỗ nào bán ở SG chỉ giúp em tham khảo thêm với ạ. Thank các bố mẹ nhiều
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

up chờ thông tin từ các mẹ ^^
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 142 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

bạn ui, cho mình hỏi kiềng bạn mua để đeo ngày cưới, rùi sau đó có ... đeo nữa hông? vì mình thấy mua kiềng chỉ để đeo vài lần thì chắc cũng không cần cầu kì và nặng lắm đâu bạn ah (vì bạn mình mua rùi sau đó cất làm của để dành), nhất là trong bối cảnh giá vàng lao vùn vụt lên trời thế này. Nhưng nếu bạn thích thì bữa mình thấy bên PNJ cũng có vài loại kiềng kiểu cách xíu, bạn ghé tham khảo xem. Hay ghé SJC thử, SJC có cửa hàng ở SG mà bạn, có cả trong Vincom đó. Thân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hồi trước có ghé Mi Hồng, mình có xem kiểu này 1 bộ gồm kiềng, vòng, hoa tai khoảng 8 chỉ hà. Chiếc kiềng tính riêng là 4-5 chỉ hà, mình nghĩ là vừa khả nănng của bạn đó. Nhưng nghe nói loại này đeo chụp cưới cho đẹp thôi, chứ không làm của để dành được, tại bên trong vàng có chất sáp j đấy mới giữ được những cành hoa uốn lượn, nếu để lâu sẽ bị đen hay sao ấy (đi chợ Thiếc nghe ng bán nói vậy, họ khuyên nên mua loại trơn có khắc laser nhưng mình hok thix). Hic, lúc ấy vàng có 37 hà, giờ lên 45-46 rồi. KINH THIỆT !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 79 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Gần nhà mình có cửa hàng vàng tên là Bảo Tín có bán loại này, mình biết vì cách đây mấy năm mua trang sức cưới thấy, cơ mà tiền công mắc nên ko mua, hồi đó vàng có 17t thôi, nhưng tiền công thì 500K. Bạn có thể ghé thử Bảo Tín trên đường CMT8 ngay ngã ba Phạm Văn Hai , CMT8 đó, mình ko nhớ số chính xac, ở khu đó có nhiều tiệm vàng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 133 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Bạn ra mấy tiệm vàng ở khu gần chợ An Đông thấy cũng có nhiều đó. Nhưng nói thật, nếu chỉ mang ngày cưới thôi thì mua loại này hơi phí, vì thật ra khi đeo lên cổ rồi chụp hình cũng không thấy rõ hoa cẩn trên kiềng lắm đâu. Giá vàng đang cao lắm, bạn cân nhắc hén.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhé, kiềng đeo ngày cưới thì em cũng mua để làm của thôi, cũng chỉ dự định mua kiềng trơn nhưng vợ em lại thích và nằng nặc đòi có hoa chắc phải bàn tính lại
    vàng bữa giờ lên em chóng mặt quá, may mà đang kiếm cái này nên chưa mua, hôm nay thì nó lại hạ, hi vọng ko tăng nữa.
    cám ơn mọi người nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng vừa mua bộ kiềng nè.recomment anh ra Kim Khánh ở ngã ba Tô Hiến thành-CMT8 đối diện chợ Hòa Hưng mua.nhận đặt kiềng theo ý khách luôn.mà ở đây tính vàng cũng rẻ hơn nữa.Bữa em đi mua vàng coi ở Bến thành là 4400,Mi hồng là 4300,chỗ này vàng chỉ 4200 thôi.công thì nguyên bộ kiềng,còng tay và nhẫn.bông tai khoảng 740k ( sau khi trả giá hoàng tráng),Mi hồng tính công là 660k nha...^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

>"< internet kinh khủng quá ,vik quá chừng mà ko up dc...huz
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu mua làm của để dành thì bạn nên mua vàng miếng của SJC sẽ tốt hơn vì 2 lý do : vàng đủ tuổi và công ít. Nếu mua nữ trang cưới : Kiềng, dây chuyền ... thì đeo đẹp nhưng khi hư hỏng hoặc bán lại sẽ rất lỗ. Như kiềng bạn phải bảo quản tốt, khi sử dụng phại thật nhẹ nhàng vì chỉ cần gãy hoặc móp, méo là giá trị của nó ko còn nữa. Bên cạnh đó thì tuổi vàng nữ trang thường ko đúng với tuổi vàng họ bán ra vì nữ trang có những vảy hàn kéo vàng bị xuống tuổi . Vd : bạn mua bộ nữ trang với giá vàng 9999 nhưng thật chất nó chỉ là 98 hoac 97 ( đó là chưa kể có 1 số tiệm còn kéo xuống 96:Worried: ). Góp ý với bạn thế thôi chứ quyết định vẫn là ở bạn ^^ . Mà ở TP có 1 số tiệm có cho thuê nữ trang Cưới để đeo trong lúc làm lễ , mình thấy cũng hay và tiết kiệm đầy chứ. bạn thử tìm hiểu xem sao
    • 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình mua kiềng có chạm hoa nè. Mình mua của PNJ ná, có 3 chỉ thui, làm của hồi môn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejmej Xem bài viết
    . Mà ở TP có 1 số tiệm có cho thuê nữ trang Cưới để đeo trong lúc làm lễ , mình thấy cũng hay và tiết kiệm đầy chứ. bạn thử tìm hiểu xem sao
    ý ý, mình quan tâm vụ này. Mấy tiệm đó ở đâu vậy bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabattu_70 Xem bài viết
    Mình mua kiềng có chạm hoa nè. Mình mua của PNJ ná, có 3 chỉ thui, làm của hồi môn nhé
    đúng rồi, mình cũng có coi ở PNJ, giá cả chấp nhận được. Mình định mua một cặp nhẫn vàng trắng, một kiềng đeo cổ vàng 24k, đôi bông vàng 24k. Tổng cộng chi phí khoảng 30tr, cũng được chứ nhỉ?
    • 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angeliav Xem bài viết
    đúng rồi, mình cũng có coi ở PNJ, giá cả chấp nhận được. Mình định mua một cặp nhẫn vàng trắng, một kiềng đeo cổ vàng 24k, đôi bông vàng 24k. Tổng cộng chi phí khoảng 30tr, cũng được chứ nhỉ?
    Hihi nghe mọi người nói là vàng của PNJ là bền màu nhất nên mình mua 1 kiêng, 1 lắc tay và 1 đôi hoa tai ở đó bạn ná. Còn nhẫn cưới thì cũng chưa mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jinju305 Xem bài viết
    em cũng vừa mua bộ kiềng nè.recomment anh ra Kim Khánh ở ngã ba Tô Hiến thành-CMT8 đối diện chợ Hòa Hưng mua.nhận đặt kiềng theo ý khách luôn.mà ở đây tính vàng cũng rẻ hơn nữa.Bữa em đi mua vàng coi ở Bến thành là 4400,Mi hồng là 4300,chỗ này vàng chỉ 4200 thôi.công thì nguyên bộ kiềng,còng tay và nhẫn.bông tai khoảng 740k ( sau khi trả giá hoàng tráng),Mi hồng tính công là 660k nha...^^
    ok thanks bạn nhé, hôm trước ra Bến Thành thấy nhiều nhưng công mắc quá, mà làm cũng ko đẹp, để ra chỗ này xem sao, mà mình nghĩ giá vàng chắc cũng tùy thời điểm, ở bến thành thì vàng 9999 và vàng trang sức 24k giá khác nhau, vàng trang sức rẻ hơn 1 tí :Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejmej Xem bài viết
    Nếu mua làm của để dành thì bạn nên mua vàng miếng của SJC sẽ tốt hơn vì 2 lý do : vàng đủ tuổi và công ít. Nếu mua nữ trang cưới : Kiềng, dây chuyền ... thì đeo đẹp nhưng khi hư hỏng hoặc bán lại sẽ rất lỗ. Như kiềng bạn phải bảo quản tốt, khi sử dụng phại thật nhẹ nhàng vì chỉ cần gãy hoặc móp, méo là giá trị của nó ko còn nữa. Bên cạnh đó thì tuổi vàng nữ trang thường ko đúng với tuổi vàng họ bán ra vì nữ trang có những vảy hàn kéo vàng bị xuống tuổi . Vd : bạn mua bộ nữ trang với giá vàng 9999 nhưng thật chất nó chỉ là 98 hoac 97 ( đó là chưa kể có 1 số tiệm còn kéo xuống 96:Worried: ). Góp ý với bạn thế thôi chứ quyết định vẫn là ở bạn ^^ . Mà ở TP có 1 số tiệm có cho thuê nữ trang Cưới để đeo trong lúc làm lễ , mình thấy cũng hay và tiết kiệm đầy chứ. bạn thử tìm hiểu xem sao
    thanks mẹ nhiều, mình đồng ý là mua vàng miếng thì ok hơn nhưng mình mua trang sức cưới thui chứ chưa có dư để mua để dành mà mua trang sức cưới thì phải chấp nhận là nó ko bằng vàng miếng rùi hehe, chủ yếu là tìm cửa hàng uy tín cho an tâm. Thuê trang sức cũng hay nhưng mình lại thích mua hơn ^^ có ít thì mua ít, chủ yếu là của mình tặng vợ thôi, hoa cho mẹ mejmej nè :Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabattu_70 Xem bài viết
    mình kiếm ở pnj ko thấy có cái này, thấy nó mới ra BST hạnh phúc vàng 2011 nhưng chưa xem, máy ở cty bị chặn flash nên ko vào web xem được, tối về xem thử, thanks mẹ nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeoSun Xem bài viết
    mình kiếm ở pnj ko thấy có cái này, thấy nó mới ra BST hạnh phúc vàng 2011 nhưng chưa xem, máy ở cty bị chặn flash nên ko vào web xem được, tối về xem thử, thanks mẹ nhé :Rose:
    bạn đừng coi ở web, ít mẫu lắm, ra cửa hàng mà coi, cũng nhiều mẫu ok lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thanks mẹ nhiều, mình đồng ý là mua vàng miếng thì ok hơn nhưng mình mua trang sức cưới thui chứ chưa có dư để mua để dành mà mua trang sức cưới thì phải chấp nhận là nó ko bằng vàng miếng rùi hehe, chủ yếu là tìm cửa hàng uy tín cho an tâm. Thuê trang sức cũng hay nhưng mình lại thích mua hơn ^^ có ít thì mua ít, chủ yếu là của mình tặng vợ thôi, hoa cho mẹ mejmej nè :Rose:
    Vậy ấy nên mua Nữ Trang ở SJC nhé chứ ở PNJ thì mình ko tin tưởng lắm đâu :Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi angeliav Xem bài viết
    ý ý, mình quan tâm vụ này. Mấy tiệm đó ở đâu vậy bạn?
    Mình cũng có bik 1 tiệm nhưng mờ mẫu mã cũng ko nhiều. Nếu quan tâm thì pm cho mình hén
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 283 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Mình có cái bên trái đấy nhưng 1 cây cơ bạn ạ.Đợt ra BTMC mua nhẫn xong thích cái này quá, mua luôn để mặc áo dài thì đeo.Mua cả 1 dây mặt rubi đỏ nữa, đẹp dã man nhưng mẹ mình trấn luôn rồi.
    Mình nghĩ bạn nên thuê hoặc mua nữ trang mỹ kí để đeo hôm cưới, nhiều bộ đẹp khủng khiếp đấy.Còn tiền thì mua vàng miếng đi.Bởi vì đợt mình mua cái kiềng đó cùng cái dây rubi mà bị tình tiền công đánh gần 2 triệu đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lihug Xem bài viết
    Mình có cái bên trái đấy nhưng 1 cây cơ bạn ạ.Đợt ra BTMC mua nhẫn xong thích cái này quá, mua luôn để mặc áo dài thì đeo.Mua cả 1 dây mặt rubi đỏ nữa, đẹp dã man nhưng mẹ mình trấn luôn rồi.
    Mình nghĩ bạn nên thuê hoặc mua nữ trang mỹ kí để đeo hôm cưới, nhiều bộ đẹp khủng khiếp đấy.Còn tiền thì mua vàng miếng đi.Bởi vì đợt mình mua cái kiềng đó cùng cái dây rubi mà bị tình tiền công đánh gần 2 triệu đấy ạ.
    Trùi mình cũng giống bạn. Mua bộ Nữ trang Vang voi Ruby , hí hửng quá nên đến khi về nhà nhìn vào cái bill thì té ngửa luôn, nó oánh tiền công te tua. Giờ cưới xong mới bik có dịch vụ cho thuê nữ trang cưới. Rút kinh nghiệm sau này cưới con em bảo nó đi thuê vòng vàng mà đeo, còn tiền thì đem gửi ngân hàng hoac mua vàng miếng mà để dành ( Công cán chả bao nhieu - 10k- 20k mà có bán cũng chả lo lỗ vốn )