Phải làm sao khi 2 gia đình ko thống nhất đc ngày cưới?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 736 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà!E mong mọi người cho ý kiến giúp e với:Tình hình là tối nay nhà e vừa Dạm ngõ(nhà e là nhà gái ạh).Tất cả mọi cách thức ,nội dung,yêu cầu đã đựợc thông qua và thống nhất.Duy chỉ có 1 điều quan trọng nhất là ngày cưới thì nhà e cứ khăng khăng là 2-8 âm còn nhà trai lại nói 9-8.Ai cũng bảo ngày của mình là đẹp nhất rồi ngày của bên kia xem là ko đẹp.Thế nên sau 1 hồi 2 bên mới chỉ thống nhất đc ngày ăn hỏi(nhà trai đồng ý với phương án của nhà e tức:20-6).Còn lại bàn bạc sau.Nhưng khi về thì nhà e ra hạn cho e 1 tuần để e bảo jai về thuyết phục bên đấy nghe theo ngày nhà e đã chọn(2-8) vì ko những đẹp cho bọn e mà còn cho cả việc làm ăn của bố e nữa.Hik…e ở giữa nên rất ngại,chẳng biết phải làm sao nữa.Mong cả nhà cho e ý kiến vơi…Thanksss
    Cái gì quá đều ko tốt.....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 121 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ai dà, cái này cũng khó hen, chuyện gì chứ người lớn đã can thiệp vô rồi thì khó thay đổi lắm. Nhưng mừ người lớn bên nhà chồng chị có khó không, nếu không khó thì chơi chiêu của em nè...hihi

Ngày 2 bên gặp nhau bên nhà em cũng quyết định là ngày 31/1 ăn hỏi (do em với bà ngoại đã đi coi ngày trước đó rùi), nhưng không hiểu sau mấy hôm sau nhà trai lại nói ngày đó là ngày Tử gì gì đó, bắt đổi sang ngày 24/1. huhu em cũng không biết phải nói sao với bà ngoại đây...nhưng em nghĩ ra 1 chiêu...em nói với ba mẹ "Ngày 24/1 sẽ làm đám hỏi nha" "Sao vậy?" "Vì ngày 24/1 bên đó (bên nhà trai ý) coi lại là ngày đẹp hơn ngày 31/1 ạ". Ba mẹ em cũng thuộc dạng dễ tính, nên đồng ý luôn. sau đó em nhờ mẹ nói với ngoại là đổi ngày sớm hơn thôi... Hên cho em là mọi việc đều êm xuôi hết...

Hy vọng chị sẽ tìm được cách thuyết phục, cái khó ló cái khôn mà. Nhưng hình như nói với nhà trai khó hơn nhà mình, phải không chị?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 657 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

có nhiêu cách lắm
    - tới chồ ông thầy coi bên trai hoặc bên gái, "lo lót trước" để chọn 1 ngày ưng ý, sau đó dẫn phụ huynh 2 bên đến coi trực tiếp nghe thầy phán.
    - mời thêm ông thầy thứ 3 để coi xác định mức độ tin tưởng.
    thật ra coi ngày thì ngày nào cũng sẽ là tốt và xấu hết àh, chẵng qua tại nghe lời ông thầy phán thôi....kiếm 1 người tin tưởng đc phán cho sóng yên biển lặng là đc chứ gì. chúc bạn giải quyết tốt nha^^
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 318 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

thường thì theo ngày nhà trai đề ra bạn ah. Lần trước nhà mình cũng đi xem rồi đưa lại cho nhà trai, mc đi xem lại thì 2 ngày hoàn toàn khác hẳn nhưng ba mình nói nhà trai đã xem như vậy thì cứ thế mà làm con ah