TIN TÀI TRỢ.

Những kiểu tóc cài hoa lãng mạn cho cô dâu

• 8 Lượt chia sẻ
  • 9.24K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 1,006 Bài viết

• 3,391 Được cảm ơn

(Webtretho) Bạn có đồng ý rằng không có gì ngọt ngào, đáng yêu và quyến rũ hơn một cô dâu khoe sắc cùng những đóa hoa tươi trên mái tóc? Trái ngược với suy nghĩ của nhiều người nghĩ là hoa cài tóc rất khó ứng dụng hoặc chỉ thích hợp với những cô dâu theo phong cách boho. Thật ra có rất nhiều kiểu tóc kết hợp cùng hoa tuyệt đẹp mà bạn có thể lựa chọn. Từ mộc mạc đến sang trọng, cổ điển đến hiện đại, ở bất kì phong cách nào bạn cũng sẽ tìm được cho mình một kiểu tóc và cách cài hoa thích hợp nhất với mình đấy!
    Tóc bới

Những bông hoa nhỏ tạo nên một điểm nhấn vô cùng đẹp cho các kiểu tóc bới, đặc biệt là kiểu búi với những lọn tóc rối.

13
    nh: Bridal Musings

21
    Ảnh: Bridal Musings
    Bông hoa ấn tượng

Các cô dâu sẽ tạo nên được sự nổi bật chỉ với một bông hoa duy nhất! Những đoá mẫu đơn hoặc thược dược là sự lựa chọn số một cho kiểu cài hoa này.

31

41

Tóc cột nửa

Mái tóc xước nhẹ ra phía sau hờ hững sẽ càng thêm phần quyến rũ với một vài bông hoa nhẹ nhàng.

55

6
    Tóc tết bím

Cánh hoa tươi e ấp luồn trong những bím tóc buông lơi sẽ là một lựa chọn không chê vào đâu được. Với kiểu tóc này, bạn cài những nụ hồng nhỏ, hoa baby trắng li ti hay hoa cúc dại là tuyệt vời nhất.

7

Vòng hoa
    Những đóa hoa kết hợp cùng kiểu thắt bím quanh đầu sẽ mang đến cho cô dâu một vẻ đẹp kiều diễm tựa một nữ thần. Tương tự, một vòng hoa đội đầu từ những bông hoa xinh đẹp, tươi thắm nhất sẽ làm sáng bừng lên gương mặt cô dâu cũng như là một phụ kiện thích hợp với mọi kiểu tóc.

8

9

10
    Ảnh: Internet

111
    Ảnh: Esty
    Những lưu ý để chọn được loại hoa cài tóc hoàn hảo nhất

Hoa gì?
    Bạn có thể suy nghĩ đến những loại hoa được sử dụng trong bó hoa cầm tay hoặc hoa trang trí chung trong đám cưới của mình. Không hẳn là bạn phải sử dụng cùng loại hoa đó, mà chỉ cần khéo léo chọn những loại hoa hợp với nhau và màu sắc hài hòa để có thể làm tôn lên nét rạng rỡ của cô dâu nhưng cũng rất đồng bộ với không khí của buổi tiệc. Bạn cũng nên chú ý đến số lượng và trọng lượng của những bông hoa bạn muốn sử dụng. Đừng để hoa quá nặng hoặc quá nhiều hoa rối rắm trên tóc khiến cho bạn không thể thoải mái vui vẻ trong ngày trọng đại này.

122
    Ảnh: Internet
    Hãy nhờ người phụ trách hoa tươi của buổi lễ tư vấn thêm cho bạn về những lựa chọn khác nhau cũng như cách kết hợp các loại hoa. Nếu bạn muốn tự tay tạo cho mình một kiểu tóc cài hoa riêng, bạn đừng quên việc thử nghiệm trước để chắc rằng những bông hoa đáng yêu kia sẽ luôn yên vị trên mái tóc nhé!

Kiểu áo nào?
    Trước khi quyết định chọn một kiểu tóc, cho dù bạn có cài hoa hay không thì cũng cần phải xem xét đến chiếc áo cưới của bạn sẽ như thế nào. Ví dụ, chiếc áo của bạn có điểm nhấn gì đặc biệt mà bạn muốn khoe ra như phần lưng áo gợi cảm, hoặc tay áo trang trí tỉ mỉ hay không? Nếu có thì kiểu tóc bới cao hoặc tóc vuốt lệch sang bên mới có thể phô bày hết sự duyên dáng đó của chiếc váy.

Hoa tươi hay hoa vải?
    Sử dụng hoa tươi sẽ tạo cảm giác đặc biệt sống động hơn, tuy nhiên hoa sẽ khó giữ được độ tươi tắn cả ngày, hoặc sẽ rất mau tàn úa nếu thời tiết nóng. Ngược lại, những bông hoa vải hiện nay được làm thủ công tinh xảo như thật, và chắc chắn chúng sẽ luôn xinh đẹp cùng cô dâu tỏa sáng suốt cả ngày.
    [SIZE=4][COLOR="#FF0000"][B][COLOR="#FF0000"][COLOR="#000000"][Nghệ sỹ nửa mùa][/COLOR][/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

wow thật đẹp
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đẹp quá, đơn giản nhưng lại nhẹ nhàng bay bổng <3
    • 46 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mai mốt lấy chồng mình cũng làm mấy kiểu này mới đc, chứ vấn tóc lên trông thế nào ý >"<
    • 321 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thật tiếc là mình làm cô dâu xấu như ma cấu, đầu tóc kinh khủng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 53 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đẹp thật đấy, mình mà cài hoa lên đầu chắc mọi ng tưởng Thúy Vân giả dại
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Quá đẹp luôn. Nhiều kiểu đẹp quá. E cũng thích chụp ảnh có hoa cài đầu
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đơn giản mà đẹp, Cô dâu năm nay của Mình cũng toàn yêu cầu làm mí kiểu này^^ nhìn iu lắm