Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhà hàng tiệc cưới Sheraton dùng đội ngũ phục vụ của Gala Royal có đúng không các chị ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.73K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Các chị ơi, cuối năm em cưới. Em đã định book với Sheraton, hợp đồng bàn xong hết rùi, chỉ còn chờ ký và đặt cọc. Nhưng gần đây em nghe thông tin bên lề là đội ngũ phục vụ ở Sheraton là thuê của Vàng SOn, mà Inter Con, Rex... cũng thuê của Vàng Son, nói chung Gala Royal là nơi cung cấp đội ngũ phục vụ cho các tiệc cưới ở KS 5 sao, đúng ko vậy mấy chị?

Gần đây em cũng nghe những thông tin không tốt về dịch vụ ở Sheraton, đang xin báo giá của Hotel Nikko, ko biết là chưa ký hợp đồng (dù đã thương lượng xong) có sao không nhỉ? Các chị tư vấn cho em với... Em đa tạ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình làm hotel đây nàng ạ, nhưng ko phải sheraton đâu. Thường thì đội banquet của các hotel hay trung tâm tiệc cưới đều sử dụng casual labour (CL) vì bản chất tiệc cưới là theo mùa. Nhân viên chính thức vẫn có nhé, nhất là những người kinh nghiệm, giám sát, quản lý...đều là chính thức đấy.

Mình ko rõ sheraton thế nào, chỉ chia sẻ để bạn biết thực tế của ngành là như vậy và không có gì là xấu hay sai trái cả. Cho dù là CL thì cũng phải qua đào tạo để đáp ứng được chuẩn mực mà mỗi khách sạn yêu cầu thôi.

Chúc bạn mau tìm được nhà hàng ưng ý.
    • 237 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Belle1987 Xem bài viết
    Mình làm hotel đây nàng ạ, nhưng ko phải sheraton đâu. Thường thì đội banquet của các hotel hay trung tâm tiệc cưới đều sử dụng casual labour (CL) vì bản chất tiệc cưới là theo mùa. Nhân viên chính thức vẫn có nhé, nhất là những người kinh nghiệm, giám sát, quản lý...đều là chính thức đấy.

Mình ko rõ sheraton thế nào, chỉ chia sẻ để bạn biết thực tế của ngành là như vậy và không có gì là xấu hay sai trái cả. Cho dù là CL thì cũng phải qua đào tạo để đáp ứng được chuẩn mực mà mỗi khách sạn yêu cầu thôi.

Chúc bạn mau tìm được nhà hàng ưng ý.
    Cám ơn bạn. Mình bik được điều này để có thể kiu khách sạn cam kết thêm về đảm bảo dịch vụ tốt ngày đó thui, vì giá HĐ ko rẻ mà.
    Mình nghe wa thì cũng biết tại sao, vì hầu như bi giờ ngành nào cũng đều có nhân viên thời vụ cả (cty mình cũng có).
    Mà như vậy thì nếu tip sau tiệc cưới là KS hưởng chứ ko phải các bạn phục vụ CL phải không?
    • 309 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangdung Xem bài viết
    Cám ơn bạn. Mình bik được điều này để có thể kiu khách sạn cam kết thêm về đảm bảo dịch vụ tốt ngày đó thui, vì giá HĐ ko rẻ mà.
    Mình nghe wa thì cũng biết tại sao, vì hầu như bi giờ ngành nào cũng đều có nhân viên thời vụ cả (cty mình cũng có).
    Mà như vậy thì nếu tip sau tiệc cưới là KS hưởng chứ ko phải các bạn phục vụ CL phải không?
    Thông thường tiền típ là bên nhà hàng và ksan nơi bạn tổ chức sẽ dc đưa vào cho nhân viên chính thức

còn các ban partime thì hiển nhiên là sẽ ko nhận đc phần này

bạn muốn các bạn đó dc nhận thì

l là bạn cho tất cả các ban đó 20k hay 50k chẳng hạn và đưa tận tay khi tiệc đã kết thúc
    2 là bạn giao cho trưởng sảnh/ điều hành tiệc và dặn họ đưa lại cho các bạn partime , tuy nhiên tùy vào đạo đức nghề nghiệp và lương tâm mỗi người mà phần tiền này sẽ đi về đúng đích của nó
    3 chưa có tiền lệ bất cứ cô dâu hay chú rể nào gọi dthoai cho từng nhân viên và hỏi, e ơi, e có nhận dc tiền típ của chị ko

VỀ VẤN ĐỀ PHỤC VỤ
    thứ nhất
    bạn xem ngày bạn cưới là vào ngày nào - thành phố có full tiệc ngày đó ko
    thứ 2
    nhân viên phục vụ chính thức mỗi nơi đều có nhưng số lượng có hạn
    nhân viên thời vụ thì có người bik làm và ng ko
    nếu là nhân viên thời vụ chính thức của nhà hàng thì yên tâm nhé
    còn là nhân viên theo nhóm thì là 70% bik làm tốt và 30% còn lại sẽ có lính mới + lính bán chuyên
    thứ 3
    dù bạn đi bất cứ nhà hàng hay ksan nào trong thành phố thì đội ngũ nhân viên phục vụ mô hình của nó đã là như vậy
    nhưng khi bạn đã chọn tổ chức dù ở bất cứ đâu thì hãy yên tâm
    nhân viên sẽ nhiệt tình + phục vụ tốt vì hiển nhiên họ phải dc đào tạo, trainning bài bản mới dc vô làm
    hy vọng những j mình nói sẽ giúp đỡ dc bạn phần nào nhé
    Bí Mật Tạo Nên Sự Quyến Rũ