TIN TÀI TRỢ.

Mẫu Áo Cưới này được không các bạn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất thích mẫu này. Mình nghe nói Chinh Bridal và Hồng Phú may rất đẹp. Mình ở nước ngoài nên tính nhờ bạn mình mang mẫu và số đo đến may trước khoảng 1-2 tháng. Tháng 1 năm 2009 mình mới về làm đám cưới, chỉ về trước đám cưới 1 tuần, nhưng sợ lúc đó là mùa cưới sẽ không kịp.

Mình tổ chức ở White Palace. Bộ váy này có hợp với khung cảnh ở đó không nhỉ? À, mình chỉ cao 1m53, nặng 48 kg (sẽ cố gắng giảm cân! hihihihi...)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BrideToBe Xem bài viết
    Mình rất thích mẫu này. Mình nghe nói Chinh Bridal và Hồng Phú may rất đẹp. Mình ở nước ngoài nên tính nhờ bạn mình mang mẫu và số đo đến may trước khoảng 1-2 tháng. Tháng 1 năm 2009 mình mới về làm đám cưới, chỉ về trước đám cưới 1 tuần, nhưng sợ lúc đó là mùa cưới sẽ không kịp.

Mình tổ chức ở White Palace. Bộ váy này có hợp với khung cảnh ở đó không nhỉ? À, mình chỉ cao 1m53, nặng 48 kg (sẽ cố gắng giảm cân! hihihihi...)
    áo rất đẹp nhưng hình như: 1/ Phải có vòng 1 đẹp đẹp (có chân ngực mặc mới đẹp, nếu độn nhiều sẽ không tự nhiên). 2/ Chiều cao kha khá (mang giày cũng được)
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mẫu đẹp, phần trên đẹp nhưng phần bên dưới mình không thích xòe ra nhiều quá như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BomeKuty Xem bài viết
    Mẫu đẹp, phần trên đẹp nhưng phần bên dưới mình không thích xòe ra nhiều quá như vậy.
    Mình cũng thấy vậy. Mình chỉ thích chấm đất thôi. Có đuôi rất cồng kềnh mà mình thì đã không cao (nói chính xác là lùn)!

A, theo các bạn thì mình nên may ở đâu?

Cám ơn tất cả ý kiến vả góp ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,792 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy vậy. Mình chỉ thích chấm đất thôi. Có đuôi rất cồng kềnh mà mình thì đã không cao (nói chính xác là lùn)!

A, theo các bạn thì mình nên may ở đâu?

Cám ơn tất cả ý kiến vả góp ý!
    Tiệm Hồng Phú trên đường Lý Chính Thắng, Q3 có may đấy. Đchỉ thì mình ko nhớ lắm vì có post trên này 1 lần rồi, bạn có thể search google ra đchỉ của chị Hồng, chị ấy chuyên may áo cưới mà.
    xispacemuoi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Tiệm Hồng Phú trên đường Lý Chính Thắng, Q3 có may đấy. Đchỉ thì mình ko nhớ lắm vì có post trên này 1 lần rồi, bạn có thể search google ra đchỉ của chị Hồng, chị ấy chuyên may áo cưới mà.
    Mình biết địa chỉ vì mình đã ghi vào sổ tay...hihihiih....nhưng đang phân vân giữa Hồng Phú và Chinh Bridal....Chả biết nghĩ sao, nhưng từ giờ đến đó cũng còn cả nửa năm!

Thanks các bạn, Bạn nào có kiểu nào đơn giản mà hợp với người tròn tròn như mình thi giới thiệu nhé! Ch3 là mình 1m53 mà tới 49 kg.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình biết địa chỉ vì mình đã ghi vào sổ tay...hihihiih....nhưng đang phân vân giữa Hồng Phú và Chinh Bridal....Chả biết nghĩ sao, nhưng từ giờ đến đó cũng còn cả nửa năm!

Thanks các bạn, Bạn nào có kiểu nào đơn giản mà hợp với người tròn tròn như mình thi giới thiệu nhé! Ch3 là mình 1m53 mà tới 49 kg.
    Bạn ơi, cho mình tham gia với, đầu năm sau mình cũng cưới, mình cũng tính may vì thấy thuê cũng đắc qua Nếu may thì khoảng bao lâu thì được thử áo vậy các chị. và giá cả thì như thế nào. Chị nào có kinh nghiệm share cho em với. :X
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 248 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng định đầu năm sau nên cũng đang đi tìm các thông tin. Mình tìm trên mạng được các địa chỉ may áo cưới ở sg : bạn tham khảo nhé
    + Phượng : nằm trên đường CMT8, đi từ hướng Q.1, qua ngã 4 CMT8 và Phạm Văn Hai 100m, bên tay phải. Chỗ này may áo cho Vivian. Vải không thường đâu. Giá khoảng từ 1,7T trở lên + Hồng Phú : 150/2 Lý Chính Thắng Q.3. Giá khoảng từ 1,5T trở lên
    + Chinh : 22 Đường Vườn Chuối (57/2 Vườn Chuối, F.4, Q.3. DT: 8344584). Giá khoảng từ 1,5T trở lên
    + Âu Việt : Võ Thị Sáu
    + Sơn Collection : Hai Bà Trưng. Giá khoảng từ 2T -2,5T trở lên
    + Nhật Linh : Lê Văn Sỹ (góc Trần Quang Diệu)
    + Chic Lê : Phan Đình Phùng (gần Cầu Kiệu)
    + Minh Khoa : Lý Tự Trọng (gần ngã tư với Nguyễn Trung Trực). Áo thiết kế nhưng giá trên trời (có thể trả giá ½)
    + Thanh Hải : 199 Lý Tự Trọng, Quận 1
    Pebu ơi bạn ở sg hay HN . Ở mỗi nơi giá khác nhau thì phải . Mình cũng đang định may , mà vẫn chưa quyết định được may ở HN hay sg , Không biết ở đâu thì đẹp hơn nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi secret_hn Xem bài viết
    Mình cũng định đầu năm sau nên cũng đang đi tìm các thông tin. Mình tìm trên mạng được các địa chỉ may áo cưới ở sg : bạn tham khảo nhé
    + Phượng : nằm trên đường CMT8, đi từ hướng Q.1, qua ngã 4 CMT8 và Phạm Văn Hai 100m, bên tay phải. Chỗ này may áo cho Vivian. Vải không thường đâu. Giá khoảng từ 1,7T trở lên + Hồng Phú : 150/2 Lý Chính Thắng Q.3. Giá khoảng từ 1,5T trở lên
    + Chinh : 22 Đường Vườn Chuối (57/2 Vườn Chuối, F.4, Q.3. DT: 8344584). Giá khoảng từ 1,5T trở lên
    + Âu Việt : Võ Thị Sáu
    + Sơn Collection : Hai Bà Trưng. Giá khoảng từ 2T -2,5T trở lên
    + Nhật Linh : Lê Văn Sỹ (góc Trần Quang Diệu)
    + Chic Lê : Phan Đình Phùng (gần Cầu Kiệu)
    + Minh Khoa : Lý Tự Trọng (gần ngã tư với Nguyễn Trung Trực). Áo thiết kế nhưng giá trên trời (có thể trả giá ½)
    + Thanh Hải : 199 Lý Tự Trọng, Quận 1
    Pebu ơi bạn ở sg hay HN . Ở mỗi nơi giá khác nhau thì phải . Mình cũng đang định may , mà vẫn chưa quyết định được may ở HN hay sg , Không biết ở đâu thì đẹp hơn nhỉ
    Mình ở sg bạn ơi, ở SG hay HN đẹp hơn thì mình chịu thua, vì chưa may lần nào. mình có đứa bạn thang 10 này cưới, hỏi thuê áo ở vivian thì từ 1-4tr/áo (áo không có đuôi) :Sad:, có đuôi chắc đắc hơn. Nên mình thấy may vẫn rẻ hơn, mà có thể làm kỹ niệm nữa.
    Đầu năm sau cưới thì khi nào may là thích hợp vậy bạn.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm chuyện này rùi share cho chúng em với. :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 248 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Minh định tầm tháng 10, 11 mới may, Lúc đấy đúng mùa cưới chắc có nhiều mẫu . May sớm quá khi thấy mẫu khác lại thấy tiếc hihi.
    Bây giờ cứ đi tham khảo đã. Khi nào mình cũng thử qua chỗ Hồng phú xem sao rooling::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 257 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cững đến tháng 12 này cưới, cũng đang phân vân không biết nên thuê hay la may, vào đây thấy mẩu áo của bạn đưa lên dễ thương, có lẽ cũng bắt chước đi may... hihih.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi date Xem bài viết
    Mình cững đến tháng 12 này cưới, cũng đang phân vân không biết nên thuê hay la may, vào đây thấy mẩu áo của bạn đưa lên dễ thương, có lẽ cũng bắt chước đi may... hihih.
    Mình thấy mấy kiểu này cũng đẹp nè!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,495 Bài viết

• 4,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ vote cho Âu Việt đường Võ Thị Sáu nhé, tự họ thiết kế và may cũng được hoặc may theo ý kiến của mình cũng được. Vải đẹp, đúng hẹn, giá lại chỉ bằng 1/3 áo thuê thôi.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 248 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em thấy hình váy ở giữa được ( hình số 4) . Em thì đang kết quả vày đơn giản, rồi có đai mà đỏ :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi secret_hn Xem bài viết
    Em thấy hình váy ở giữa được ( hình số 4) . Em thì đang kết quả vày đơn giản, rồi có đai mà đỏ :Rose:
    Mình thấy trên trang http://eva.vn (chuyên mục cẩm nang cưới) có nhiều kiển cũng đẹp lắm, các bạn lên đó tham khảo :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,342 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pebu Xem bài viết
    Mình thấy trên trang http://eva.vn (chuyên mục cẩm nang cưới) có nhiều kiển cũng đẹp lắm, các bạn lên đó tham khảo :LoveStruc:
    Thanks pebu nhiều, trang web có rất nhiều thông tin bổ ích cho phụ nữ chúng mình :Smiling:
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 149 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@pebu: ở Vivian, giá thuê áo không đuôi là 2-4tr đó bạn nhưng mình thấy áo đẹp, dịch vụ thì cực kỳ tốt. Nếu áo có đuôi là từ 6-8tr. Mình thuê 1 áo không đuôi ở Vivian giá 2tr, mặc vào ai cũng khen dễ thương đó. Theo mình thì may áo, dáng áo sẽ không đẹp được như khi thuê vì Vivian nói đó là áo nhập từ Mỹ. Mình rất gầy mà vẫn chọn được áo hợp với mình. Mình mới cưới nên có chút ít kinh nghiệm chia sẻ cùng các bạn.Chúc bạn là cô dâu xinh đẹp trong ngày cưới.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi songbien80 Xem bài viết
    @pebu: ở Vivian, giá thuê áo không đuôi là 2-4tr đó bạn nhưng mình thấy áo đẹp, dịch vụ thì cực kỳ tốt. Nếu áo có đuôi là từ 6-8tr. Mình thuê 1 áo không đuôi ở Vivian giá 2tr, mặc vào ai cũng khen dễ thương đó. Theo mình thì may áo, dáng áo sẽ không đẹp được như khi thuê vì Vivian nói đó là áo nhập từ Mỹ. Mình rất gầy mà vẫn chọn được áo hợp với mình. Mình mới cưới nên có chút ít kinh nghiệm chia sẻ cùng các bạn.Chúc bạn là cô dâu xinh đẹp trong ngày cưới.
    Thanks songbien nhiều nha, mình cũng chưa ghé vivian nhưng chỉ nghe nhỏ bạn nói, nó cũng khen áo đẹp, nhưng giá đó thì ngán quá :Sad:, mình cũng đang suy nghĩ nên may hay la thuê.
    • 160 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e đã từng may áo cưới ở CHINH nên e rất hài lòng
    ủn ỉn sắp được gặp ox rồi:Kiss::LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang ở nước ngoài, không biết Chinh Bridal có thể xem mẫu, nhận tiền (từ bạn mình) rồi may trong vòng 1 tháng không nhỉ? Tháng 7 này em gái mình qua sẽ mang qua cho mình thử. Tháng 12 mình mới cưới nhưng lúc đấy chỉ về trước khi cưới khoảng 1 tuần (ví công việc và học hành cùa cả 2) nên mình muốn lo xho xong vụ này trươc. Còn những cái khác ba má 2 bên sẽ take care giúp!

Bạn nào có số phone của Chinh Bridal thì cho mình xin!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6