Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

làm thế nào để dưỡng trắng da trước ngày cưới?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.51K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mấy chị ơi giúp em với. tình hình là còn 20 ngày nữa là đến ngày cưới của em rồi (23/5), vậy mà lễ 30/4 vừa rồi em còn đú đởn đc axã dắt đi Vũng Tàu, thích quá lao xuống biển tắm thế là giờ người em nó 2 màu rồi mấy chị ơi, giờ em lo quá làm thế nào để đc như xưa. giờ em ko dám đi ra ngoài nắng luôn, em đang xài pond's 7 ngày mà thấy ko có khả quan j hết hic hic. Mấy chị có cách nào giúp em ko em xin cảm ơn mấy chị nhiều nhiều nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 747 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng lo vấn đề này lắm, nhưng thấy đen thì cũng đã có phấn oánh cho trắng cái mặt, cái cổ, 2 tay là hết rui !! có lẽ chỉ cần giữ da mặt mình đừng bị mụn, sần là được. chứ mà trắng cấp tốc ra là hơi bị khó !!!
    • 656 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

đi spa tắm trắng đi bạn. chọn spa uy tính, giá cao chút nhưng hiệu quả.
    • 208 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhất thiết phải tẩy da chết trước khi cưới ko các nàng, tại mình nghe con bé trang điểm nói tẩy da chết oánh phấn mịn màng hơn, ăn phấn hơn.
    • 656 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

nên tẩy da chết là dạng như tắm muối biển, tắm cát áh. zô siêu thị mua 1 bịch zìa tắm da mịn như em pé lun, còn hem thì đi spa mua phiếu tắm cát áh. Hoặc chịu khó mua bơ về trộn mật ong đắp mặt nạ cũng làm cho da mịn lém. cái gì mịn màng trắng tréo thì sẽ đẹp dẽ thoai...vì sự nghiệp đời người tì cũng nên chịu khó ^^
    • 362 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Hix... vấn đề nì cũng là "nỗi lòng khó nói" của mình nè. Mình thì tháng 10 mới cưới, nhưng ngặt 1 nỗi là da mình thuộc dạng "đen từ trong đen ra", mà nhỡ có đi nắng thì cũng "ăn dzô"chứ kg chịu nhả ra lun, lại thêm da mặt hơi bị "độc", vì là da nhờn nên dễ nổi mụn, và sau khi hết mụn thì toàn để lại vết thâm, huhu...(nghe tả kiểu này seo hình dung CD nì thấy "gúm" wé hông bít) thành ra cũng quan tâm "dzụ án" này lắm lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm share cho các CD nhà mình với nhé! Thanks các mẹ nhìu nhìu...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Về vấn đề mặt da nhờn dễ bị mụn , sau khi hết để lại thâm... em cũng giống vầy nè. Chị thử đắp mặt nạ khoai tây với sữa chua xem. Khoai tây chị mua về rửa sạch rùi đem hấp cho mềm. Sau đó tán nhuyễn ra rùi trộn với sữa chua (sữa chua không đường nha chị ). Đắp lên mặt trong 20' rùi rửa mặt với nước ấm. EM hay làm vậy lắm. Da mặt giờ đỡ hẳn lun đó chị. Đắp cái này giúp da mặt đỡ mụn và có thể giúp trắng hơn xíu...
    Chị thử xem!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có chị nào đi dưỡng da trước ngày cưới chưa, có địa chỉ uy tín nào hông cho em xin đee. em cám ơn ạ :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 624 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Nhớ mau khoai tây nhỏ nha bạn, đừng mua laọi lớn, toàn chất ko tốt (cô dạy trang điểm nói vậy)
    Mình được tặng 1 hộp muối của L'occiotant, vậy mà cứ dùng là da nổi sần sần, chán ghê. Da với dẻ, hix hix
    • 551 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoilennhe123 Xem bài viết
    có chị nào đi dưỡng da trước ngày cưới chưa, có địa chỉ uy tín nào hông cho em xin đee. em cám ơn ạ :Rose:
    hiện mình đang chăm sóc da ở phòng mạch của bác sĩ da liễu do người quen giới thiệu, mình thấy good lắm, mình chăm sóc mỗi tháng 1 lần (tùy theo kế hoạch của mình), thấy da trắng mà bớt sần sần, BS đang công tác tại BV Da Liễu, đi học ở nước ngoài về đấy, bạn nào có nhu cầu thì tới hỏi thăm thử xem sao, nói là em chị Uyển giới thiệu để được tính giá hữu nghị nghen
    BS Thanh Tâm
    2/142/15 Thiên Phước Q.Tân Bình
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 487 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niteddi Xem bài viết
    Nhớ mau khoai tây nhỏ nha bạn, đừng mua laọi lớn, toàn chất ko tốt (cô dạy trang điểm nói vậy)
    Mình được tặng 1 hộp muối của L'occiotant, vậy mà cứ dùng là da nổi sần sần, chán ghê. Da với dẻ, hix hix
    Nghe seo giống cô dạy trang điểm của mình vậy ta? Cô Mộng Xuân ở NVHPN, mình học nè,
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 487 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mọi người cứ dưỡng thử các cách xem, nếu hết các cách rùi mà vẫn hem hiệu quả thì tới ngày cưới cứ mua 1 chai tất phun xịt chỗ nào hở ra là nó trắng với mịn liền hà. Có điều nó hơi mắc tí, chắc khoảng 300k chai nhỏ. Cái này là cách mình chọn nè, vì da của mình nó bất trị rùi, nó ngăm di truyền rùi, hic hic...
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn suoinguon nha, hôm nay về sẽ đi thử xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suoinguon Xem bài viết
    hiện mình đang chăm sóc da ở phòng mạch của bác sĩ da liễu do người quen giới thiệu, mình thấy good lắm, mình chăm sóc mỗi tháng 1 lần (tùy theo kế hoạch của mình), thấy da trắng mà bớt sần sần, BS đang công tác tại BV Da Liễu, đi học ở nước ngoài về đấy, bạn nào có nhu cầu thì tới hỏi thăm thử xem sao, nói là em chị Uyển giới thiệu để được tính giá hữu nghị nghen
    BS Thanh Tâm
    2/142/15 Thiên Phước Q.Tân Bình
    Chị ơi cho em hỏi giá 1 lần chăm sóc da của chị là bn vậy? Mặt em dạo này lên mụn nhìu wa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,091 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nào rãnh thì ở nhà đắp mặt nạ trái cây.
    Da khô thì đắp mặt nạ bí đỏ, vừa dưỡng ẩm vừa làm hồng da
    Da dầu thì đắp dâu, kìm dầu và làm sáng da.
    Còn body thì chịu khó tẩy tế bào chết, tuần 1 lần, da sẽ bớt sần sùi và đỡ tối màu hơn.
    Mình cũng áp dụng như vậy, da mịn và sáng hơn trông thấy, lại ko tốn nhiều tiền lắm, chứ đi tắm trắng thì chắc tốn tiền dữ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hai da da, em thuộc dạng lười ạ, mình nằm đấy ai muốn làm gì thì làm, chứ tự thân vận động , rửa rồi xay rồi đắp, ui sao mà nó xa xỉ quả rooling:

mà dù sao cũng cảm ơn chị keithngan nha :Rose:
    • 551 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beiu0407 Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi giá 1 lần chăm sóc da của chị là bn vậy? Mặt em dạo này lên mụn nhìu wa
    để mình PM bạn nhé, post lên đây mod tưởng "quẳng cáo" thì tội nghiệp mình :Battin ey:
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,091 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị suoinguon pm cho em dzí, em cũng ham dzui keke
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoilennhe123 Xem bài viết
    hai da da, em thuộc dạng lười ạ, mình nằm đấy ai muốn làm gì thì làm, chứ tự thân vận động , rửa rồi xay rồi đắp, ui sao mà nó xa xỉ quả rooling:

mà dù sao cũng cảm ơn chị keithngan nha :Rose:
    mình cũng lười giống bạn nè, ở nhà có bình muối hột để tắm mà để cả năm chưa dùng nữa.
    da mình thuộc dạng ngăm, khô nữa. Mình nghĩ có làm j cũng chẳng trắng ra được, thôi thì cứ làm sao cho da mịn thôi, mỗi tuần mình đi Bằng Lăng tắm 2 suất: 1 suất tắm cát tẩy tế bào chết, 1 suất tắm dưỡng bằng trái cây, và đắp mặt nạ bằng trái cây (thường mình hay chọn khoai tây). Mình thấy da cũng mịn màng hơn (mặc dù ko trắng hơn được tí nào:Sad nên mình sẽ duy trì tuần 1 lần cho đến khi đám cứi lun:Battin ey:
    • 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

tẩy tế bào chết cẩn thận nha mí chị...trời SG dạo này nắng nóng,rồi lúc thì bất chợt mưa...nhìu khi ko thấy nắng mà ra đường cũng đen,tẩy xong thì trắng,mà ko đậy kĩ thì đen còn hơn chưa tẩy...hic,e bị nè..bữa giờ đi biển zìa,tẩy trắng lắm...mặc dù đi nắng vẫn che kĩ mà chắc có bữa cứ mưa nắng ko theo đậy,thấy giờ đen bóng đều hết như đi tắm đen zị đó...huhu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4