TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để chuẩn bị cho đám cưới khi CD,CR đều ở xa nhà?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 931 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

:Battin ey:Chào mọi người
    Bọn em dự định tết sang năm sẽ về thăm nhà rồi tổ chức luôn nhưng khổ nỗi cả 2 đứa đèu xa nhà nên lòng em đang rối như tơ vò vì không biết phải chuẩn bị thế nào đây.Em lập topic này mong mọi người ngó ngàng tới em tý mà truyền cho em ít võ.Em phải làm những gì từ bây giờ đẻ chuẩn bị cho đám hỏi rồi đám cưới khi mà em chỉ đươc về phép có 6 tuần thui hả mọi người?Nhanh nhanh giúp em với:Worried:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 404 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

6 tuần là quá đủ rồi, bọn mình cũng chỉ có 6 tuần cho đám cưới đấy. Ở thên WTT có đủ mọi thông tin đấy, bạn cứ tam khảo rồi cái gì làm được trước thì bảo người nhà ở nhà làm trước, ví dụ tìm địa điểm, in thiệp..đặt cỗ thì thường trước khi cưới 1 tháng mới phải đặt, khi đó 2 bạn về làm cũng được, tham khảo trước chỗ may, mua hoặc thuê váy cưới áo dài, chỗ chụp ảnh.v.v.. đến khi về chỉ việc tiến hành thôi, mỗi mục đều có topic riêng, thông tin có đủ, bạn cứ tham khảo kĩ, chuẩn bị tốt thì sẽ đâu vào đó thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Hihi, mình thì cưới tận 3 nơi lận. Do 2 đứa mình đều làm ở SG nên cưới ở quê nhà ai nấy lo. Ba mẹ lo hết, tụi mình chỉ có về và dự thui, còn ở SG thì tụi mình lo từ A-Z. Nói chung tuị mình đặt nhà hàng, chụp hình, nhẫn cưới ... thía thui àh, còn ở nhà đã có ba mẹ.
    dQc6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Hihi, mình thì cưới tận 3 nơi lận. Do 2 đứa mình đều làm ở SG nên cưới ở quê nhà ai nấy lo. Ba mẹ lo hết, tụi mình chỉ có về và dự thui, còn ở SG thì tụi mình lo từ A-Z. Nói chung tuị mình đặt nhà hàng, chụp hình, nhẫn cưới ... thía thui àh, còn ở nhà đã có ba mẹ.
    Úi,tở xa nhà tận nửa vong trái đất,muốn về là còn tranh thủ chăm sóc bố mẹ nữa,cho nên là muốn làm thật gọn nhẹ thôi,chứ mà làm mấy nơi như bạn chắc tớ chẳng dám về