TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chụp ảnh cưới Hồ Cốc trong 1 ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị,
    Em có theo người nhà đi chụp ảnh cưới ở Hồ Cốc cùng MABOO studio hồi tháng 5 vừa rồi nên có vài kinh nghiệm khá vui, chia sẻ cùng mọi người.

Tại sao nên chọn Hồ Cốc?
    Lúc đầu nhà em định chọn Đà Lạt hoặc Phan Thiết, chi phí gói chụp khoảng 15tr - 19tr/album.
    Maboo studio thì tư vấn chọn Hồ Cốc vừa có cảnh biển, cảnh hồ, vừa có rừng thông, bãi cỏ... Qúa tiện, chốt 50%.
    Album chụp ở Hồ Cốc cũng rẻ hơn vì chỉ cần đi trong 1 ngày. Tiện quá, chốt 100% luôn, chọn ngay Hồ Cốc.

Di chuyển
    Nhà em đến studio từ 5h30, makeup các thứ lên xe đi lúc 7h sáng. Lên xe một cái là cả cd cr với photographer ngủ một mạch vì sáng dậy sớm Đến gần Hồ Cốc khoảng 10h30 thì anh photo kêu dừng ở bãi đá.

Bãi này có 2 phần. Phần bên ngoài ít đá, không có bãi biển thì miễn phí. Phần bên trong bãi biển dài, nhiều tảng đá lớn thì 50k/người, không tính phí tài xế. Bãi tính phí bên trong có chòi, nhà ngồi uống nước cẩn thận.

Nhà em chụp với nắng sớm ở đây tầm 1 tiếng rồi nghỉ ăn trưa luôn tại chỗ.
    Ăn xong lại lên đường đi tiếp khoảng 15' thì anh photo lại cho dừng ở bãi cỏ bên đường.

DSC_8538
    Cỏ ở đây nhìn rất lạ, mọc thành từng cụm từng cụm chứ không mọc liền, cảm giác giống những bãi cỏ thung lũng của Mỹ.
    DSC_8607_1

Chỗ này là chưa tới Hồ Cốc nhé cả nhà.
    DSC_8633

Chụp xong ở đây, cả đoàn lên xe đi tới địa điểm nổi tiếng nhất mà cặp đôi nào chụp ở Hồ Cốc đều tới chụp.
    Một quán nước ven đường quản lý 1 khu hồ, cầu tàu, nhiều phiến đá lớn xếp san sát. Mọi người chú ý là có 2-3 khu như vậy nằm san sát nhau nhé. Chỗ nhà em vào là 100k/cặp.

DSC_8751

Cũng tại chỗ này luôn, bên cạnh là rừng thông, chụp lên nhìn cũng không khác gì Đà Lạt.

DSC_8905

DSC_9008
    Chỗ chụp này còn có cầu tàu nhỏ, cồn cát... khá đẹp. Các cặp xếp hàng để chụp, khoảng 15-20 phút/cặp, vui như hội Để sắp tới có hình chụp ở biển, em sẽ up cả nhà xem tiếp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 85 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

up đi bạn, để mình tham khảo thêm với
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sarahalonetran Xem bài viết
    Hồ cốc ngoài các địa điểm ở trên, mình cũng tìm thấy chỗ này cũng đẹp nè:
    34182241894_976dee159b_c
    34985693736_5c2c20e5af_c
    Đống rơm này ở chỗ nào vậy bạn?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi.ban chup o studio nao vay? Minh dinh chon Studio Mailisa o q3. Chup o Ho Coc thi ben studio la 12tr bao tron goi? Ma ko biey co dep nhu album cua ban ko nua?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 78 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên chỗ mình chụp trọn gói Hồ Cốc cũng tầm gần 11tr, nhận album xong ưng ko thể tả, hôm mình chụp được khuyến mãi quay clip pre-wedding miễn phí nữa, có cả quay bằng cái gì bay bay ấy, nhìn lạ lạ hay hay
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở đây nhiều bạn nói đúng Hồ Cốc rất nhiều cảnh để chụp được những hình đẹp, và quan trong hơn khi đi Hồ Cốc thì cảnh vật lại theo mùa, làm cho mình có những hình ảnh đặc trưng riêng vào thời điểm mình chụp.
    7.2copy
    7copy

16.1copy
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ôi nhìn lung linh quá...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mình cũng chụp chỗ anh Hùng bên CMT8, mình có đu theo nó, chụp Hồ Cốc trong 1 ngày, công nhận bên đó chọn cảnh đẹp, hoang sơ lắm nên lên hình đẹp ko thể tả. Đi Hồ Cốc các nàng nhớ chọn váy nào có đuôi dài tí hoặc đuôi cá dáng ôm ôm để lên hình cho đẹp giống nhỏ bạn mình nè. Có 1 số hình bên tiệm ảnh mình thấy đẹp nên up luôn cho cả nhà cùng tham khảo. Hôm nó chụp đang có khuyến mãi nên chỉ có 9tr9 cho trọn gói chụp luôn, rẻ lắm

layout_Thach-Tuyet_02copy
    layout_OanhKelly_02_1copy

Đặt biệt bên này tặng luôn bạn mình các góc chụp Flycam (máy bay điều khiển) để chụp được những góc từ trên cao
    DJI_0012copy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chỗ này địa điểm nó ở đâu thế mn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

gx3VuS0zoQs6RvUTMvf9-qCc6yP2ly5rRl8oDXHU5iXq1tVOoExRIaos9BZeJ0qS8WTjlQfM5jTjeZRrg21JXJKu0czOrg
    C
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn. chụp ảnh cưới ngoại cảnh đẹp thì bạn có thể tham khảo tại Vân phong Studio 💒 Địa chỉ: 104 CMT8 - Bà Rịa - Vũng Tàu - Gọi ngay ☎ 0933.9494.07 để được tư vấn và đăng ký gói chụp ngay và luôn nhé!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

http://www.samphoto.vn/
    bạn tham khảo thử ảnh của studio này nhé!
    Phong cách chụp với chất hình lạ lắm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chụp ở Hồ Cốc đi trong ngày hay sao hả các bạn? chụp ở studio nào đẹp ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có nhiều studio chụp ảnh cưới hồ cốc đẹp lắm bạn , theo mình thấy thì có PENPEN studio ở gò vấp chụp đẹp mà giá có 10tr thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongphamhieungan Xem bài viết
    • 253 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hồ cốc cũng đẹp lắm, lần 1 mình chụp hồ cốc g lần 2 rồi nên đổi đà nẵng cho bớt xui haha
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongphamhieungan Xem bài viết
    Chụp Hồ Cốc trong ngày là OK rồi bạn, sáng đi lúc 6h00 chiều về đến khoảng 20h00.
    Bạn có thể tham khảo bên a Hùng Đặng https://www.facebook.com/hungdangphoto/
    Mình đu theo bạn mình để phụ, mà thành ra toàn đi theo chụp hậu kì, Vì bên studio đã sắp xếp người theo phụ khá chuyên nghiệp và thân thiện, cực yêu luôn á
    Mình thấy bên a Hùng Đặng có điểm hay làm mình thấy thích nhất là cứ có cảnh đẹp và lạ là ảnh dừng lại chụp, chứ không phải đi những cảnh cố định trên tuyến đường. Lúc đầu mình còn tưởng ảnh không rành đường... thì ra mình lầm, mà do ảnh muốn kiếm những cảnh lạ cho bộ album.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn. chụp ảnh cưới ngoại cảnh đẹp thì bạn có thể tham khảo tại Vân phong Studio
    💒 Địa chỉ: 104 CMT8 - Bà Rịa - Vũng Tàu
    - Gọi ngay ☎ 0933.9494.07 để được tư vấn và đăng ký gói chụp ngay và luôn nhé!
    Tham khảo hình ảnh tại đây : https://www.facebook.com/vanphongstudio
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không biết sao chứ vợ chồng mình thì mới chụp ảnh cưới hồi tháng 11 vừa rồi. Lên mạng loay hoay tìm địa chỉ chụp hình cưới đẹp ở HCM thì lôi ra được cái September Studio. Gọi điện trao đổi thì thấy cũng oki. 2 vợ chồng có làm 1 gói chụp ảnh cưới ngoại cảnh ở Hồ Cốc với chi phí tổng cộng là 10 triệu đó mấy mẹ, khá là oki nhé. Nếu anh chị quan tâm thì xem thêm ở: http://septemberstudios.vn/chup-hinh...-coc-vung-tau/.Một số hình ảnh chụp ở Hồ Cốc các mẹ ở nhà xem qua nha
    goi-chup-hinh-anh-cuoi-ngoai-canh-tron-goi-gia-re-ho-coc-1
    goi-chup-hinh-anh-cuoi-ngoai-canh-tron-goi-gia-re-ho-coc-2
    goi-chup-hinh-anh-cuoi-ngoai-canh-tron-goi-gia-re-ho-coc-3
    goi-chup-hinh-anh-cuoi-ngoai-canh-tron-goi-gia-re-ho-coc-6
    goi-chup-hinh-anh-cuoi-ngoai-canh-tron-goi-gia-re-ho-coc-7
    goi-chup-hinh-anh-cuoi-ngoai-canh-tron-goi-gia-re-ho-coc-8
    https://valikeoaz.com/
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình được bạn bè mách cho PENPEN studio và đã book chụp gói hồ cốc 10tr của penpen studio. Gía gói chụp ngoại cảnh xa tận hồ cốc thì theo mình là rẻ, ê kip đi chụp cho tụi mình rất vui vẻ và nhiệt tình lăn xả giúp 2 vc mình tạo dáng vì tụi mình rất đơ. Hình ảnh gốc được giao ngay sau khi chụp nên tụi mình có thời gian lựa chọn kỹ càng hơn. Hình ảnh góc chụp đẹp, màu sắc rất nịnh mắt, nói chung mình rất hài lòng với gói chụp hồ cốc đã book bên penpen studio.
    42873031881_c4420edd8c_c
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình nghe nói chụp hình cưới ở hồ cốc rất nóng và mệt, nhưng bù lại thấy cảnh chụp nhiều và đa dạng cảnh. Một số cảnh mình tìm thấy ở suối tiên rất giống cảnh ở Đà Lạt, nhìn đẹp lắm mn ạ
    38834009242_2cd5416e74_c
    23999718117_cae8d58c19_c
    23999713757_0d825638cb_c
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2