TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm cá nhân khi sử dụng dịch vụ cưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nói ra kinh nghiệm này của mình để mọi người lưu ý khi lựa chọn dịch vụ cưới:
    1. Chọn Studio nhỏ ( vì ít khách hàng nên họ sẽ quan tâm, làm việc chu đáo, cẩn thận hơn).
    2. Bắt buộc họ phải thêm vào những điều khoản phạt khi sai phạm hợp đồng.

Nhằm chuẩn bị cho đám cưới của mình diễn ra vào cuối năm, ngay từ cuối tháng tư 2 vợ chồng em đã rục rịch chuẩn bị mọi thứ từ trang sức, đặt nhà hàng, chụp hình album cưới… Cũng chính vì muốn mọi chuyện được chuẩn bị tốt nhất, nên vợ chồng em đã quyết định sử dụng dịch vụ chụp hình cưới trọn gói của công ty Áo cưới Thiên Đường( vì công ty này quy mô khá lớn).
    V/c em chọn gói Vip 1, sau khi thêm những khoản chi phí khác thành: 25.150.000đ.

Mọi chuyện đến thời điểm tổ chức hôn lễ đều suôn sẻ, nhưng trong ngày tổ chức cưới thì không thấy bóng dáng thợ chụp hình đâu. Lo lắng gọi về công ty Thiên Đường để hỏi thì họ mới điều nhân viên đến (trong khi chiều hôm trước em đã gọi điện nhắc nhở). Khi thợ có mặt thì đã trễ hơn 1 tiếng đồng hồ (lấy lý do là ngủ quên rồi kẹt xe), nhưng đến nơi lại thì thợ lại mang máy quay phim (em không yêu cầu quay phim), lại phải đợi thêm 30 phút mới có máy chụp hình, lúc này đã đến gần giờ tổ chức lễ, khách thì đã vào rất đông rồi) =>>> Không chụp được bao nhiêu hình với khách, còn hình bà con gia đình chỉ có vài tấm. Đến lúc tàn tiệc, do bà con họ hàng ở tỉnh xa nên phải về trước kịp chuyến xe, những khách còn lại cũng đồng loạt về nên không thể nán lại mà chụp cho hết được =>>> thật sự mất mặt với mọi người, sau đó v/c em phải xin lỗi bà con họ hàng...

Lúc qua bên Thiên Đường để giải quyết vấn đề này, trợ lý giám đốc ra tiếp (đã hẹn gặp trước đó với giám đốc nhưng anh này không ra mặt). Anh trợ lý có thái độ không tôn trọng tụi em, mặc dù chấp nhận xin lỗi nhưng vẫn 1 mực lớn tiếng khẳng định công ty không làm gì SAI trong hợp đồng (trong khi hợp đồng có ghi rõ ràng nhân viên chụp hình phải có mặt trước 30 phút để chuẩn bị), và không chịu bồi hoàn thiệt hại cho tụi em.

Và còn nhiều cái khác tụi em không hài lòng, nhưng em chỉ chia sẻ vấn đề chính này.
    =>>> Em thật sự bức xúc và thất vọng về công ty Thiên Đường.

Rất cám ơn mọi người đã lắng nghe ý kiến của v/c em.

DSC_0307a
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 136 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn. Thật là bực mình khi mọi việc diễn ra không như mong muốn. Với lý do ngủ quên và kẹt xe là không thể chấp nhận được. Chắc họ nghĩ chỉ làm việc với mình 1 lần nên mới có thái độ thiếu tôn trọng như vậy. Thật là bức xúc mà

facebook: cob3muadong_1108@yahoo.com Tên fb: Nguyễn Thị Bích Ngân. Rất vui được giao lưu với các bạn
    Fb: cob3muadong_1108@yahoo.com, tên fb: Nguyễn Thị Bích Ngân.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn bichngan_1108 nhiều . Thật sự thì mình cũng không để chuyện này ảnh hưởng đến hạnh phúc của v/c mình đâu, mình post bài lên đây chỉ nhằm mục đích cho các đôi bạn trẻ có thêm kinh nghiệm và lưu ý cẩn thận hơn khi lựa chọn cũng như làm hợp đồng với các công ty dịch vụ cưới.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hix mình đang định đặt ở đây, đọc bài của bạn thấy lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saotim27 Xem bài viết
    Và còn nhiều cái khác tụi em không hài lòng, nhưng em chỉ chia sẻ vấn đề chính này.
    =>>> Em thật sự bức xúc và thất vọng về công ty Thiên Đường.
    Bạn ơi bạn nói luôn những điều khác bạn ko hài lòng để mọi người rút kinh nghiệm dc ko?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cưới xin bao nhiêu việc phải lo nên mình không thể tránh được việc có sai xót được.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ayk1503 Xem bài viết
    Bạn ơi bạn nói luôn những điều khác bạn ko hài lòng để mọi người rút kinh nghiệm dc ko?
    Cảm ơn bạn ayk1503 đã quan tâm,
    Những vấn đề không hài lòng khác thực sự không lớn, chủ yếu liên quan đến việc phải thảo luận kỹ với nhân viên kinh doanh khi làm hợp đồng, để tránh sau này bên họ đòi phát sinh thêm với nguyên do nằm ngoài gói mà họ báo với mình. Ví dụ như khi chụp hình ở phim trường thì phát sinh thêm phí thuê phim trường 1 triệu/giờ; Trọn gói thuê áo cưới gồm 2 soire mới 100%, 1 soire thường và 1 áo dài, nhưng đến khi chọn áo, lựa được 3 cái thì họ báo là quá tiền trong hợp đồng, cuối cùng phải nộp tiền phát sinh thêm 2 triệu cho soire; Lúc chụp xong album cưới, mình đến muốn chép toàn bộ hình gốc về để sau này lựa ra in riêng, họ bảo chính sách cty khi nào kết thúc hợp đồng, thanh toán toàn bộ tiền mới cho chép, lúc thanh toán xong rồi, đến thì họ lại bảo do chụp lâu quá rồi (từ tháng 5) nên không biết hình giờ lưu ở đâu, thiệt là bó tay; Mình phải đi đến lần thứ 3 mới chép được toàn bộ hình về... Những vấn đề này tuy nhỏ, nhưng sơ ý vẫn có thể khiến mình cảm thấy không vui, vừa tốn thời gian và tiền bạc do không chịu thoả thuận thiệt kỹ các điều khoản trong hợp đồng "trọn gói" này.
    Cảm ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuykieu42 Xem bài viết
    Cưới xin bao nhiêu việc phải lo nên mình không thể tránh được việc có sai xót được.
    Đúng rồi, tại vì có ai có kinh nghiệm trước đâu, hihi Nhưng nói chung đám cưới mình cũng đạt được 90% như ý muốn rồi.
    Thanks.
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn ayk1503 đã quan tâm,
    Những vấn đề không hài lòng khác thực sự không lớn, chủ yếu liên quan đến việc phải thảo luận kỹ với nhân viên kinh doanh khi làm hợp đồng, để tránh sau này bên họ đòi phát sinh thêm với nguyên do nằm ngoài gói mà họ báo với mình. Ví dụ như khi chụp hình ở phim trường thì phát sinh thêm phí thuê phim trường 1 triệu/giờ; Trọn gói thuê áo cưới gồm 2 soire mới 100%, 1 soire thường và 1 áo dài, nhưng đến khi chọn áo, lựa được 3 cái thì họ báo là quá tiền trong hợp đồng, cuối cùng phải nộp tiền phát sinh thêm 2 triệu cho soire; Lúc chụp xong album cưới, mình đến muốn chép toàn bộ hình gốc về để sau này lựa ra in riêng, họ bảo chính sách cty khi nào kết thúc hợp đồng, thanh toán toàn bộ tiền mới cho chép, lúc thanh toán xong rồi, đến thì họ lại bảo do chụp lâu quá rồi (từ tháng 5) nên không biết hình giờ lưu ở đâu, thiệt là bó tay; Mình phải đi đến lần thứ 3 mới chép được toàn bộ hình về... Những vấn đề này tuy nhỏ, nhưng sơ ý vẫn có thể khiến mình cảm thấy không vui, vừa tốn thời gian và tiền bạc do không chịu thoả thuận thiệt kỹ các điều khoản trong hợp đồng "trọn gói" này.
    Cảm ơn bạn.
    Chỗ này làm ăn kì vậy, chị còn kiên trì lấy hình, còn em thì em bỏ, vài tháng nữa tới lượt em, ko biết có phát sinh gì ko đây
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn cũng đặt ở đây nữa hả? mình thì thấy đừng nên đến THIÊN ĐƯỜNG, vì mình thấy
    + lúc giới thiệu và làm hợp đồng thì ngọt như mía lùi, nhưng trong quá trình làm thì lơ là, k chu đáo nhiệt tình =>chắc do mình là khách hàng 1 lần
    +minh tức ở chổ khi trang điểm thì chỉ trang điểm 1 lần, họ k ở lại giúp mình thay váy+ dặm mặt lại=> vì k có trong hợp đồng( chưa thấy dịch vụ nào như vậy như bao giờ). NẾU MUỐN NV LÀM THÌ TÍNH PHÍ THEO GIỜ=> BÓ TAY
    +cả 1 công ty mà làm việc không nhiệt tình, thiếu chuyên nghiệp lúc giải quyết vấn đề.

bạn Phuongkhanh705, hãy thật cẩn thận trong việc này nhé, chúc bạn có cs hạnh phúc
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước khi đám cưới mình chỉ ghé diễn đàn tham khảo, hnay mình mới đăng ký thành viên để chia sẻ về dịch vụ chụp ảnh cưới của bản thân.
    Trên WTT thì mình thấy mọi người hay khen Louis Wu, Rafik Duy,Ồ, PenPen... Còn trên ngoisao.net thì thấy nhiều hình của Kevin Ngo.Nói chung những địa điểm này mình đều đã đi tham khảo trực tiếp và đều ưng nước hình của những studio này. Điều mình băn khoăn chỉ còn là trang điểm, trang phục, dịch vụ hậu mãi và THÁI ĐỘ & SỰ NHIỆT TÌNH với khách trước và sau khi đặt cọc ký HĐ thôi.
    Mình thích PenPen nhất về mức độ vui vẻ và tâm huyết với khách hàng. Mình đến tham khảo trực tiếp 2 lần mà không ký HĐ ngay nhưng studio vẫn vui vẻ, ko chèo kéo khách. Về đến nhà mình email hoặc nhắn tin đt , facebook cho chị Trang ( 2 lần đều là chị Trang tiếp ) hỏi tiếp những điều thắc mắc đều nhận được phản hồi ngay làm mình rất có cảm tình. Mình book gói chụp Album Hồ Cốc và trọn gói dịch vụ ngày cưới ở đây giá tổng cộng 18.700.000 VND trong dịp khuyến mãi.Mình kết nhất khoản được trang điểm thử miễn phí trước ngày chụp hình và được nhận toàn bộ file gốc chép từ máy chụp hình ngay sau khi chụp, riêng vụ này hầu như các studio mình từng tham khảo đều ko có. Trang phục có đầu tư về thiết kế theo năm. Được book thợ chính chụp ( a Thỏa) mà không phải bù tiền. Album giao đúng hẹn.Nước hình trong sáng nhẹ nhàng nhìn rất Tây. Ekip quay phim chụp hình quay phim ngày cưới rất thuộc lễ, hướng dẫn gia đình mình làm lễ gia tiên rất khéo. Tuy nhiên hoa cầm tay của mình dùng không được lâu, chỉ vài tiếng là héo...người nhà phải chạy gấp đi mua bó khác cho buổi chiều đãi tiệc, cái này mình không biết là do hoa mình chọn là hoa bibi trắng kết hợp vs hoa hồng trắng nên ko bền hay do studio bó hoa cũ nữa.Gấu quần tây của CR lên lai ủi chưa phẳng.Trừ cái bó hoa ngày cưới và cái lai quần CR ra thì mọi thứ đều rất ổn.
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn cũng đặt ở đây nữa hả? mình thì thấy đừng nên đến THIÊN ĐƯỜNG, vì mình thấy
    + lúc giới thiệu và làm hợp đồng thì ngọt như mía lùi, nhưng trong quá trình làm thì lơ là, k chu đáo nhiệt tình =>chắc do mình là khách hàng 1 lần
    +minh tức ở chổ khi trang điểm thì chỉ trang điểm 1 lần, họ k ở lại giúp mình thay váy+ dặm mặt lại=> vì k có trong hợp đồng( chưa thấy dịch vụ nào như vậy như bao giờ). NẾU MUỐN NV LÀM THÌ TÍNH PHÍ THEO GIỜ=> BÓ TAY
    +cả 1 công ty mà làm việc không nhiệt tình, thiếu chuyên nghiệp lúc giải quyết vấn đề.

bạn Phuongkhanh705, hãy thật cẩn thận trong việc này nhé, chúc bạn có cs hạnh phúc
    cám ơn bạn, may mà mình chưa book chỗ này, linh nga đã giới thiệu cho mình chỗ các cô dâu trước review tốt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn vanmaithienthanh đã chân thành chia sẻ kinh nghiệm và cũng xin chúc mừng bạn vì đã có đám cưới thành công tốt đẹp ^^. 2 vợ chồng mình có dự tính sau này khi chụp những album kỷ niệm sẽ tìm hiểu, tham khảo kỹ hơn về các studio giống như bạn đã làm, để không phải chịu ấm ức nữa. Mình sẽ lưu ý về studio PenPen mà bạn ấn tượng nhất này.
    Cảm ơn bạn nhiều và cầu chúc cho vợ chồng bạn trăm năm hạnh phúc nhe.