TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về trag điểm cô Thùy và may vest ở Ngọc Lan đường Nguyễn Lương Bằng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.85K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Các chị ơi cho bọn em xin năm trăm ảnh với :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Ý, mỏi mắt đọc gần 100 trang ở topic "trang điểm cô dâu tại nhà" mình cũng kết cô Thùy quá đi mất. Riêng khoản tâm lý và nhẹ nhàng với CD là mình đã ưng chết đi được rồi, hôm cưới các CD đều căng thẳng hồi hộp mà còn bị nhân viên trang điểm hoạnh họe nữa chắc khóc tại chỗ mất .
    Nhà tớ ở Cầu Giấy nên rất yên tâm về khoản đường xá cô đi lại, trang điểm nghe mọi người khen nhiều cũng yên tâm, còn mỗi vụ tóc tai thì lại hơi lo lắng vì tóc bây giờ chỉ đến ngang vai, mà mặt lại hơi tròn nên cứ thích tóc dài để làm được nhiều kiểu và "khỏa lấp" cái sự tròn trịa của khuôn mặt. Lôi topic này lên để xin ý kiến của mọi người tiếp ạ :X
    • 135 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng là cô dâu trang điểm cô Thùy. Tớ book tất cả luôn. Nhà tớ thì thích trang điểm hôm ăn cưới, còn nhà chồng thì thích hôm ăn hỏi, hôm đưa dâu đường xa lạnh ngắt nên chắc tím tái nên mẹ chồng thích vụ ăn hỏi hơn.
    Ăn hỏi thì áo dài hồng phấn rồi nên trang điểm theo tông hồng, làm tóc đơn giản với hồng song hỷ. Hôm í bạn thân tớ cũng ăn hỏi (make up bên Phương Linh Âu cơ nhưng là thợ làm) thì tớ được đánh giá là xinh hơn, :Battin ey:. Mọi người bảo là do cái áo dài đẹp nữa.
    Còn về làm tóc, cô Thùy không chuyên nghiệp và nhiều máy móc lắm đâu, nên nếu bạn nào có mẫu thì có thể mang đến để bàn bạc. Tớ book cô í vì cô í nhẹ nhàng và tôn trọng tớ, hỏi sở thích, ngắm nghía cái mặt tớ khá kỹ để tư vấn và tìm ra phương án chung chứ không phải lấy kiến thức trang điểm chuyên nghiệp ra mà phủ đầu tớ. Thích cái nữa là cô í cg ngắm cả mặt chú rể xem có gì lệch tông với phong cách trang điểm không. Giờ giấc và trách nhiệm thì ok.
    Về mẹ tớ, giống bạn nào đó í, mẹ tớ được khen và chú ý hơn cả tớ, mẹ tớ xinh hơn tớ nhưng cô Thùy trang điểm nhanh gọn mà rất đẹp, tự nhiên tóc làm đơn giản nhưng rất sang trọng (độn tóc giả), ai cũng hỏi mẹ tớ về người trang điểm hôm í (chả ai hỏi mình) và mẹ tớ thì lúc nào cũng mong mỏi đi tìm được cái tóc giả đó để tự làm khi nào có dịp.
    Nói chung, tớ hài lòng, nhất là về tâm lý không bị quát hay bắt nạt, còn được cô í gia lộc cho nữa.
    Địa chỉ thì bạn nào đó cho rồi. Tớ còn sđt thôi: 0438630189 - 0903439199.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lam_vanthuy Xem bài viết
    Tớ cũng là cô dâu trang điểm cô Thùy. Tớ book tất cả luôn. Nhà tớ thì thích trang điểm hôm ăn cưới, còn nhà chồng thì thích hôm ăn hỏi, hôm đưa dâu đường xa lạnh ngắt nên chắc tím tái nên mẹ chồng thích vụ ăn hỏi hơn.
    Ăn hỏi thì áo dài hồng phấn rồi nên trang điểm theo tông hồng, làm tóc đơn giản với hồng song hỷ. Hôm í bạn thân tớ cũng ăn hỏi (make up bên Phương Linh Âu cơ nhưng là thợ làm) thì tớ được đánh giá là xinh hơn, :Battin ey:. Mọi người bảo là do cái áo dài đẹp nữa.
    Còn về làm tóc, cô Thùy không chuyên nghiệp và nhiều máy móc lắm đâu, nên nếu bạn nào có mẫu thì có thể mang đến để bàn bạc. Tớ book cô í vì cô í nhẹ nhàng và tôn trọng tớ, hỏi sở thích, ngắm nghía cái mặt tớ khá kỹ để tư vấn và tìm ra phương án chung chứ không phải lấy kiến thức trang điểm chuyên nghiệp ra mà phủ đầu tớ. Thích cái nữa là cô í cg ngắm cả mặt chú rể xem có gì lệch tông với phong cách trang điểm không. Giờ giấc và trách nhiệm thì ok.
    Về mẹ tớ, giống bạn nào đó í, mẹ tớ được khen và chú ý hơn cả tớ, mẹ tớ xinh hơn tớ nhưng cô Thùy trang điểm nhanh gọn mà rất đẹp, tự nhiên tóc làm đơn giản nhưng rất sang trọng (độn tóc giả), ai cũng hỏi mẹ tớ về người trang điểm hôm í (chả ai hỏi mình) và mẹ tớ thì lúc nào cũng mong mỏi đi tìm được cái tóc giả đó để tự làm khi nào có dịp.
    Nói chung, tớ hài lòng, nhất là về tâm lý không bị quát hay bắt nạt, còn được cô í gia lộc cho nữa.
    Địa chỉ thì bạn nào đó cho rồi. Tớ còn sđt thôi: 0438630189 - 0903439199.

Bạn lam_vanthuy ơi cho tớ hỏi chút, bây giờ cô Thùy trang điểm cô dâu thì tầm khoảng 700K nhỉ, thế còn mẹ cô dâu thì thế nào?
    Nhà tớ khổ nỗi lại còn 2 dì 2 cô nữa cũng cần phải trang điểm (dù ko cần cầu kỳ hay chú trọng như mẹ tớ) thì cô Thùy có giúp cho ko nhỉ? Tớ ko ngại vấn đề chi phí lắm vì chắc cô cũng lấy phải chăng thôi nhg ngại là trang điểm nhiều người 1 lúc thế thì sẽ mất nhiều thời gian và cô mỏi tay mất.
    Khổ nỗi nhà xã tương lai của tớ còn cách tớ có 1 cái sân bóng và cũng ngỏ ý nếu tiện thì tìm giúp người trang điểm cho mẹ và em gái nữa chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthoi2011 Xem bài viết
    Minh co biet 1 chi trang diem tai nha rat dep va kheo.Minh gioi thieu cho rat nhieu ban be ,ai cung ung.Ra tiem ao cuoi vua dat ma chi co tieng' thoi,chu ho lam ko nhiet tinh ma lai ko tu nhien. Hom an hoi va cuoi minh trang diem ai cug khen tay^. Cac me cu goi thu chi y lam 1lan xem.Gia cung mem..Co dau khoang 600,nguoi nha khoang 300. Chi Trang 0904225242
    Chị này có đi tỉnh không hả nàng? đi theo xe cô dâu, ở qua đêm, sáng hôm sau trang điểm?!
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 135 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tatami255 Xem bài viết
    Bạn lam_vanthuy ơi cho tớ hỏi chút, bây giờ cô Thùy trang điểm cô dâu thì tầm khoảng 700K nhỉ, thế còn mẹ cô dâu thì thế nào?
    Nhà tớ khổ nỗi lại còn 2 dì 2 cô nữa cũng cần phải trang điểm (dù ko cần cầu kỳ hay chú trọng như mẹ tớ) thì cô Thùy có giúp cho ko nhỉ? Tớ ko ngại vấn đề chi phí lắm vì chắc cô cũng lấy phải chăng thôi nhg ngại là trang điểm nhiều người 1 lúc thế thì sẽ mất nhiều thời gian và cô mỏi tay mất.
    Khổ nỗi nhà xã tương lai của tớ còn cách tớ có 1 cái sân bóng và cũng ngỏ ý nếu tiện thì tìm giúp người trang điểm cho mẹ và em gái nữa chứ
    Cô Thùy trang điểm cho mẹ tầm 500-600k nếu tớ không nhầm, trang điểm CD thì tớ đánh giá cao nhất về phong cách phục vụ nhưng trang điểm cho các mẹ thì tớ thấy cực duyệt về mọi mặt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có lẽ cô Thùy đứng tuổi nên hợp trang điểm cho người lớn hơn nhỉ? Bạn ơi bạn có thể gửi cho tớ xin 1 tấm ảnh của bạn để tham khảo đc ko? Nếu bạn ko muốn public lên đây thì send hộ tớ qua mail nhé, nhé? , tớ rất là háo hức í :">, mail của tớ là lyndh87.ftu@gmail.com, tớ cám ơn bạn rất rất nhiều :X
    Àh, về phần tóc tai, nếu cô Thùy ko chuyên lắm, thì tớ có thể chỉ nhờ cô make up còn tóc thì làm chỗ khác đc ko nhỉ (tớ có 1 hiệu tóc gần nhà làm quen 4-5 năm nay rồi), ko biết cô có tự ái ko ta?
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn có thể share cho mình xem hình cưới và hình ăn hỏi cô Thùy trang điểm cho bạn ko? nghe các bạn giới thiệu về cô hay quá.mail của mình phuongle196@gmail.com. cảm ơn bạn trước.hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

• 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thấy mọi ng nhắc đến cô Thùy làm mình cũng thích quá...chị lam_vanthuy cho e xin 1 kiểu ảnh với. mail em là trinhdaomai@gmail.com ạ! Thanks c:">
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangoclan84 Xem bài viết
    mình thì chưa nghe đến chỗ cô ấy bao giờ ,hihi nhưng chia sẻ thế này , trang điểm quan trọng nhất là lớp nền ,nếu được bạn cần hỏi xem người makeup sẽ dùng loại kem nền và phấn phủ hãng nào cho làn da của bạn , bởi vì dùng hàng có danh tiếng một chút mình nghĩ sẽ yên tâm hơn (tuy sẽ mắc tiền hơn ) ,bản thân mình dùng đồ của hãng thấy cả ngày mà k trôi hay bị chảy lớp nền ,nếu da hơi dầu chỉ cần dùng giấy thấm dầu thôi còn mắt và má vẫn còn nguyên .
    nếu thế chị có thể cho e biết chị đang dùng phấn phủ và kem nền nào không ạ . em thuộc dạng da hỗn hợp , vùng thì da dầu vùng thì da bình thường nên dùng loại kem j đây chị nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 463 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Háo hức quá mà đánh dấu top này bao lâu vẫn chưa có cô dâu nào "dũng cảm" lộ điện :Crying:
    Bố mẹ yêu em.
    Om tare tuttare ture soha

Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Hôm qua tớ vừa đến nhà cô Thùy để cô tư vấn, tớ thấy ok lắm các nàng ui. Thấy hình của cô dâu này ở album của cô, nên tìm ảnh cho mọi người xem. Chị này cũng khá nổi tiếng.
    http://photo.tamtay.vn/photo/view/22...house-o-o.html
    http://photo.tamtay.vn/photo/view/22...1-12-2009.html
    theo như cô nói thì cô trang điểm cho cả bạn miss mạng xã hội tầm tay nữa. Bạn nào tò mò thì google nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 463 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_nga Xem bài viết
    Hôm qua tớ vừa đến nhà cô Thùy để cô tư vấn, tớ thấy ok lắm các nàng ui. Thấy hình của cô dâu này ở album của cô, nên tìm ảnh cho mọi người xem. Chị này cũng khá nổi tiếng.
    http://photo.tamtay.vn/photo/view/22...house-o-o.html
    http://photo.tamtay.vn/photo/view/22...1-12-2009.html
    theo như cô nói thì cô trang điểm cho cả bạn miss mạng xã hội tầm tay nữa. Bạn nào tò mò thì google nhé
    Ôi, đám cưới chị này tứ 2009 mà đã hoành thế, gia đình có điều kiện ghê.
    Mỗi tội phỉ phui cái mồm nhưng xem link đầu, tớ tưởng là bố CD và CD :Crying::Crying:
    Trang điểm đẹp mà nhã nhặn thật. Tớ thấy ai có mắt với mũi đẹp thì khỏi nói rồi nhỉ.
    Cô Thùy có nói gì về vụ làm tóc k nàng? K biết cô có nhận đi tỉnh k nhỉ?
    Tớ cũng nghiên cứu cô, muốn make up thử khi nào chụp ảnh (định tự chụp) nhưng giờ lại chùn bước vì chắc thuê nguyên cả gói cho đỡ vất vả :Sad:
    Nga có cần make up thử k?
    Bố mẹ yêu em.
    Om tare tuttare ture soha

Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 515 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Mình đã từng đc xem cô Thùy make up rồi. Hồi đó trong chương trình học kỹ năng của mình có vài buổi là học trang điểm, cô Thùy là giáo viên mấy buổi đó. Khi mình học cô Thùy cũng cho xem một số ảnh của các thí sinh dự thi hoa hậu mà cô đã make up cho họ (mình thấy đó là những cuộc thi đc tổ chức cách đây khá lâu rồi). Theo cảm quan của mình thì cô Thùy trang điểm hơi "dừ", cô cũng lớn tuổi rồi nên phong cách trang điểm mình thấy cứ có hơi hướng cách đây khoảng chục năm. Còn về kỹ thuật thì mình đánh giá là tốt, thái độ thì rất nhẹ nhàng. Mình nghĩ là tùy tính cách mỗi người nên sẽ thích phong cách trang điểm của cô Thùy hay ko thôi.
    Tháng 11 âm mình mới cưới, giờ cũng chỉ tham khảo thôi chứ chưa có chuẩn bị gì cả. Chúc bạn là cô dâu xinh đẹp trong ngày cưới nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigbog Xem bài viết
    nếu thế chị có thể cho e biết chị đang dùng phấn phủ và kem nền nào không ạ . em thuộc dạng da hỗn hợp , vùng thì da dầu vùng thì da bình thường nên dùng loại kem j đây chị nhỉ
    Minh dung esterlauder bạn ạ .phấn má dạng kem của makeupforever
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wife Xem bài viết
    Ôi, đám cưới chị này tứ 2009 mà đã hoành thế, gia đình có điều kiện ghê.
    Mỗi tội phỉ phui cái mồm nhưng xem link đầu, tớ tưởng là bố CD và CD :Crying::Crying:
    Trang điểm đẹp mà nhã nhặn thật. Tớ thấy ai có mắt với mũi đẹp thì khỏi nói rồi nhỉ.
    Cô Thùy có nói gì về vụ làm tóc k nàng? K biết cô có nhận đi tỉnh k nhỉ?
    Tớ cũng nghiên cứu cô, muốn make up thử khi nào chụp ảnh (định tự chụp) nhưng giờ lại chùn bước vì chắc thuê nguyên cả gói cho đỡ vất vả :Sad:
    Nga có cần make up thử k?
    :Laughing::Laughing: Tớ xem ảnh cũng có cảm nhận giống như nàng đó. Tớ cũng hỏi qua về tóc, cô ý bảo cô ý phải xem kiểu váy, rùi xem chiều cao chú rể, làm tn để CD cao đến tai CR là trông sẽ đẹp đôi. Cô ý bảo tớ cứ tìm hiểu tóc xem thik kiểu nào, rùi gửi cho cô ý xem để xem có hợp ko.
    Cô Thùy ko nhận đi tỉnh vì cô bận lắm nhg cô bảo có thể hỏi giúp cho học trò của của cô. Trang điểm thử thì cô lấy bằng trang điểm thật lun, nhg tớ nghĩ cũng ko cần, nên tớ book lun ngày rùi.
    Mình thấy cô Thùy trang điểm cũng nhẹ nhàng, vừa phải. Vẫn biết phong cách trang điểm bây h là nhẹ nhàng kiểu HQ, thế nhưng tớ thấy cô dâu cũng ko nên nhẹ nhàng quá vì như vậy sẽ ko nổi bật, tớ thấy có nhìu người trang điểm bị nhợt nhạt quá, khéo nhìn khách dự tiệc còn nổi hơn cô dâu ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 504 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Các chị ơi... Các chị post ảnh hôm cưới được cô Thùy trang điểm lên đây đi ạ... Em vào diễn đàn đọc cmt của mọi người, em thích cô Thùy quá mà chưa được xem tấm hình nào của các chị cả, em thích xem hình người bình thường cơ, chứ cái cô người mẫu mà chị nào dẫn link trên kia thì khỏi phải nói rùi....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C Trang nay di tinh lan truoc ban e thue la 1tri5/ngay,co dau phai tu lo tien chi phi di lai.Lam thi khoi che luon,ca doi co 1lan phai dep
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 1,067 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_nga Xem bài viết
    :Laughing::Laughing: Tớ xem ảnh cũng có cảm nhận giống như nàng đó. Tớ cũng hỏi qua về tóc, cô ý bảo cô ý phải xem kiểu váy, rùi xem chiều cao chú rể, làm tn để CD cao đến tai CR là trông sẽ đẹp đôi. Cô ý bảo tớ cứ tìm hiểu tóc xem thik kiểu nào, rùi gửi cho cô ý xem để xem có hợp ko.
    Cô Thùy ko nhận đi tỉnh vì cô bận lắm nhg cô bảo có thể hỏi giúp cho học trò của của cô. Trang điểm thử thì cô lấy bằng trang điểm thật lun, nhg tớ nghĩ cũng ko cần, nên tớ book lun ngày rùi.
    Mình thấy cô Thùy trang điểm cũng nhẹ nhàng, vừa phải. Vẫn biết phong cách trang điểm bây h là nhẹ nhàng kiểu HQ, thế nhưng tớ thấy cô dâu cũng ko nên nhẹ nhàng quá vì như vậy sẽ ko nổi bật, tớ thấy có nhìu người trang điểm bị nhợt nhạt quá, khéo nhìn khách dự tiệc còn nổi hơn cô dâu ý.
    Đã gặp mấy vụ khách còn nổi bật hơn CD, ko phải vì khách xinh hơn đâu, mà là họ trang điểm đậm hơn và ăn vận quần áo sáng màu hơn. Các CD cũng chú ý điều này nhé. Áo dài, áo cưới, áo dạ hội... càng lộng lẫy càng đẹp. Còn các bộ đơn giản nhẹ nhàng thì khi chụp hình sẽ hợp hơn.