TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về trag điểm cô Thùy và may vest ở Ngọc Lan đường Nguyễn Lương Bằng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.85K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

:Rose: Sau khi theo dõi các topic về trang điểm cô dâu tại nhà, dựa trên một số nhận xét của mọi người thì em dự định sẽ book cô Thùy trang điểm ngày cưới, vì theo như lời mọi người thì cô cẩn thận và nhiệt tình. Nhưng vẫn mún xin thêm kinh nghiệm của các chị nên lập topic này để hỏi chi tiết một chút
    Em mún hỏi phong cách trang điểm của cô Thùy như thế nào ạ? Em thik phong cách trang điểm nhẹ nhàng và tóc kiủ Hàn Quốc thì không bit có hợp với phong cách của cô không?
    Thêm nữa là, em thấy nhìu người trang điểm cũng nhẹ nhàng và đẹp nhưng không giữ được lâu, hoặc là sau một thời gian thì có vết ở khóe mắt hay miệng (vì cô dâu hay cười nhìu mà). Em nghĩ cái này là do kĩ thuật đánh lớp nền có vấn đề, mà theo em thì lớp nền là quan trọng nhất trong trang điểm cho cô dâu, chính vì điều này mà nhìu người dù biết trang điểm rất đẹp vẫn phải thuê người chuyên nghiệp.
    Các chị đã trang điểm cô Thùy hoặc đã nhìn cô dâu do cô trang điểm rùi thì cho em xin ý kiến với ạ!!!!! :LoveStruc:
    :Rose:Em còn một vấn đề nữa muốn hỏi là đã có chị nào may vest cho anh xã ở Ngọc Lan trên đường Nguyễn Lương Bằng chưa ạ? Chuyện là chồng tương lai của em học bên nhạc viện thì được bạn bè chỉ ra Ngọc Lan, thấy bảo chuyên may vest cho ca sĩ. Nhưng theo dõi trên diễn đàn thì không thấy có ý kiến nào về chỗ này cả. Chị nào đã may vest ở đây cho em xin năm trăm comment với ạ!!!!!!!!!!! :Worried:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Sao không thấy có tin tức j zậy???? Mọi người cho em xin ý kiến zớiiiiiiiiiiiiiiii :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trùi ui sao hok có ai có ý kiến j zậy???? :Worried: Nếu mọi người chưa đặt ở hai chỗ này bao h thì cho em xin một vài địa chỉ tin cậy với :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Hix mình có đến mấy sdt make up liền mà chưa qua kiểm chứng ^^
    Có chị nào có kinh nghiệm rồi không?
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình thì chưa nghe đến chỗ cô ấy bao giờ ,hihi nhưng chia sẻ thế này , trang điểm quan trọng nhất là lớp nền ,nếu được bạn cần hỏi xem người makeup sẽ dùng loại kem nền và phấn phủ hãng nào cho làn da của bạn , bởi vì dùng hàng có danh tiếng một chút mình nghĩ sẽ yên tâm hơn (tuy sẽ mắc tiền hơn ) ,bản thân mình dùng đồ của hãng thấy cả ngày mà k trôi hay bị chảy lớp nền ,nếu da hơi dầu chỉ cần dùng giấy thấm dầu thôi còn mắt và má vẫn còn nguyên .
    • 1,709 Bài viết

• 2,712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_nga Xem bài viết
    :Rose: Sau khi theo dõi các topic về trang điểm cô dâu tại nhà, dựa trên một số nhận xét của mọi người thì em dự định sẽ book cô Thùy trang điểm ngày cưới, vì theo như lời mọi người thì cô cẩn thận và nhiệt tình. Nhưng vẫn mún xin thêm kinh nghiệm của các chị nên lập topic này để hỏi chi tiết một chút
    Em mún hỏi phong cách trang điểm của cô Thùy như thế nào ạ? Em thik phong cách trang điểm nhẹ nhàng và tóc kiủ Hàn Quốc thì không bit có hợp với phong cách của cô không?
    Thêm nữa là, em thấy nhìu người trang điểm cũng nhẹ nhàng và đẹp nhưng không giữ được lâu, hoặc là sau một thời gian thì có vết ở khóe mắt hay miệng (vì cô dâu hay cười nhìu mà). Em nghĩ cái này là do kĩ thuật đánh lớp nền có vấn đề, mà theo em thì lớp nền là quan trọng nhất trong trang điểm cho cô dâu, chính vì điều này mà nhìu người dù biết trang điểm rất đẹp vẫn phải thuê người chuyên nghiệp.
    Các chị đã trang điểm cô Thùy hoặc đã nhìn cô dâu do cô trang điểm rùi thì cho em xin ý kiến với ạ!!!!! :LoveStruc:
    Đ/c nhà cô Thùy: P8c Tòa nhà Sông Đà - ngõ 165 Cầu Giấy.
    Rất tiếc là số ĐT của cô mình bị thất lạc.

Ngày cưới và ăn hỏi của mình tại HN đều do cô Thùy trang điểm và mình hài lòng lắm, mình đánh giá cô làm cho mình đẹp hơn cả Hùng Max, Lê Dũng (những mkup artist nối tiếng tại SG).

Về giờ giấc cô Thùy rất đúng hẹn và nhiệt tình.

Về phong cách trang điểm thiên về tự nhiên, trong sáng. Nếu kỹ tính, bạn nên đưa cô những sp makeup của mình để cô sử dụng. Sau trang điểm, nhìn bên ngoài cô dâu vẫn giữ đc vẻ nhẹ nhàng, trẻ trung và khi chụp hình cũng ăn ảnh. Mình đưa cô sử dụng sp trang điểm của Lancome, MAC và CPB, lớp phấn vẫn giữ đẹp cho đến cuối buổi.
    Nếu cô dâu có những khiếm khuyết như hốc hác hay chưa tự tin về V1, cô Thùy cũng cải thiện đc hết nhé! :Smiling:
    Về tạo kiểu tóc, cô làm cho mẹ mình hôm đó khá đẹp vì tgian ấy mẹ mình để tóc ngắn vậy mà cô độn thêm tóc giả làm như tóc vấn cao cổ điển tự nhiên lắm. Còn mình, nhất định cô ko chịu làm gì cầu kì vì bảo "cô thích cháu để thế này thôi" :Laughing:

Cô Thùy tuy ko nổi tiếng rầm rộ trên tạp chí như những ng khác nhưng khá nhiều cô thi HH, ng đẹp hay các phu nhân tin chọn đấy!

Khi bạn ghé nhà cô, cô sẽ cho bạn xem hình các CD, ng mẫu cô từng trang điểm, bạn có thể cân nhắc thêm!

Chúc bạn sẽ là cô dâu thật xinh đẹp trong ngày cưới nhé!:Rose:
    NHẪN
    Nhắm mắt thấy Paris :Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_thủy_tiên Xem bài viết
    Đ/c nhà cô Thùy: P8c Tòa nhà Sông Đà - ngõ 165 Cầu Giấy.
    Rất tiếc là số ĐT của cô mình bị thất lạc.

Ngày cưới và ăn hỏi của mình tại HN đều do cô Thùy trang điểm và mình hài lòng lắm, mình đánh giá cô làm cho mình đẹp hơn cả Hùng Max, Lê Dũng (những mkup artist nối tiếng tại SG).

Về giờ giấc cô Thùy rất đúng hẹn và nhiệt tình.

Về phong cách trang điểm thiên về tự nhiên, trong sáng. Nếu kỹ tính, bạn nên đưa cô những sp makeup của mình để cô sử dụng. Sau trang điểm, nhìn bên ngoài cô dâu vẫn giữ đc vẻ nhẹ nhàng, trẻ trung và khi chụp hình cũng ăn ảnh. Mình đưa cô sử dụng sp trang điểm của Lancome, MAC và CPB, lớp phấn vẫn giữ đẹp cho đến cuối buổi.
    Nếu cô dâu có những khiếm khuyết như hốc hác hay chưa tự tin về V1, cô Thùy cũng cải thiện đc hết nhé! :Smiling:
    Về tạo kiểu tóc, cô làm cho mẹ mình hôm đó khá đẹp vì tgian ấy mẹ mình để tóc ngắn vậy mà cô độn thêm tóc giả làm như tóc vấn cao cổ điển tự nhiên lắm. Còn mình, nhất định cô ko chịu làm gì cầu kì vì bảo "cô thích cháu để thế này thôi" :Laughing:

Cô Thùy tuy ko nổi tiếng rầm rộ trên tạp chí như những ng khác nhưng khá nhiều cô thi HH, ng đẹp hay các phu nhân tin chọn đấy!

Khi bạn ghé nhà cô, cô sẽ cho bạn xem hình các CD, ng mẫu cô từng trang điểm, bạn có thể cân nhắc thêm!

Chúc bạn sẽ là cô dâu thật xinh đẹp trong ngày cưới nhé!:Rose:
    hi, em cảm ơn chị lắm lắm. Số đt của cô Thùy em cũng lấy trên diễn đàn rùi. Em cũng không xem quá nhiều để tránh bị loạn hết lên, thấy có mấy comment về cô thôi nhưng cái nào cũng tốt nên em quyết định chỉ tìm hiểu thêm về cô Thùy thôi. Chị cho em hỏi thêm là chị đặt lịch trang điểm chỗ cô Thùy trước bao lâu ạ?
    • 1,709 Bài viết

• 2,712 Được cảm ơn

Mình book trước 1 tháng vì nếu đẹp ngày thường sẽ có mấy đám cưới, mình sẽ chọn h phù hợp cho mình. Trước 1 tuần mình gọi lại hỏi xem có gì thay đổi ko, cuối cùng là trước 1 ngày mkup mình gọi thêm 1 lần nữa !
    NHẪN
    Nhắm mắt thấy Paris :Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_thủy_tiên Xem bài viết
    Mình book trước 1 tháng vì nếu đẹp ngày thường sẽ có mấy đám cưới, mình sẽ chọn h phù hợp cho mình. Trước 1 tuần mình gọi lại hỏi xem có gì thay đổi ko, cuối cùng là trước 1 ngày mkup mình gọi thêm 1 lần nữa !
    Chị ơi chị có thể cho em xem ảnh chụp hôm cưới chị được không? Em cũng quyết định chắc đến 70% rùi, nhưng vẫn mùn nhìn người thật việc thật cho yên tâm ạ :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thế còn may Vest ở Ngọc Lan thì sao các chị ơi???????? Mọi người hok may ở đấy bao h ạ?????? :Sad:
    • 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn đã quyết định makeup cô Thùy chưa, share mình chút k.no với. mình đang cân nhắc để chọn người make. bạn có thể cho mình sđt của cô Th. ko? mail của mình: mai.lacquer@gmail.com, thanks nhiều nha
    • 488 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình là cô dâu đã trang điểm cô Thùy đây. Cá nhân mình thấy cô rất nhẹ nhàng, tình cảm, chú ý hỏi ý kiến và lắng nghe cô dâu. Tớ thấy cô ấy đánh nền và dán mí rất cẩn thận, đến lúc nào ưng ý mới thôi. Tớ không chắc mỹ phẩm của cô ấy có phải là hãng xịn 100% hay không nhưng sắp xếp gọn gàng, sạch sẽ nên cảm giác cũng yên tâm.
    Hôm tớ trang điểm xong cảm thấy ổn, bám khá lâu, mọi người khen xinh. Chỉ có 1 điểm trừ là cô ý làm tóc cũng bình thường, không thực sự xuất sắc. Nàng nào mún gắn phụ kiện gì lên tóc thì nhớ mua mang đến nhé, cô ý không có sẵn cho mình thuê đâu.
    Đánh giá chung: với mức giá 600k thì tớ thấy cô ý đáp ứng được yêu cầu rùi, tự nhiên, nhẹ nhàng, và vẫn là chính mình ^^
    :Rose: Một bông hồng có gai :Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smallrose124 Xem bài viết
    Mình là cô dâu đã trang điểm cô Thùy đây. Cá nhân mình thấy cô rất nhẹ nhàng, tình cảm, chú ý hỏi ý kiến và lắng nghe cô dâu. Tớ thấy cô ấy đánh nền và dán mí rất cẩn thận, đến lúc nào ưng ý mới thôi. Tớ không chắc mỹ phẩm của cô ấy có phải là hãng xịn 100% hay không nhưng sắp xếp gọn gàng, sạch sẽ nên cảm giác cũng yên tâm.
    Hôm tớ trang điểm xong cảm thấy ổn, bám khá lâu, mọi người khen xinh. Chỉ có 1 điểm trừ là cô ý làm tóc cũng bình thường, không thực sự xuất sắc. Nàng nào mún gắn phụ kiện gì lên tóc thì nhớ mua mang đến nhé, cô ý không có sẵn cho mình thuê đâu.
    Đánh giá chung: với mức giá 600k thì tớ thấy cô ý đáp ứng được yêu cầu rùi, tự nhiên, nhẹ nhàng, và vẫn là chính mình ^^
    Chị có đưa hình kiểu tóc cho cô ý làm không ạ hay là cô ý tự thiết kế cho hợp với mình thôi ạ? Vì em nghĩ không bit kiểu tóc thế nào thì sao bit mua phụ kiện gắn cho tóc được? Mà giá trang điểm của cô Thùy là 600k ạ? Em tưởng ai đó nói là 700k nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

tks hoai_nga nhé, đã nhận đc mail rùi. dưng mà không biết cô ý có đến nhà CD để make ko nhỉ. mình trên Tây Hồ, đi chắc mất nhiều time quá. thật ra mình đã học 1 khóa make, tay nghề thì ko vấn đề vì là dân fine art, mỗi tội khoản đầu tư cho tất cả thì nhiều quá nên chưa đủ bộ. nên mới đang nghiên cứu xem có nên thuê ng khác tút tát ko :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai_Artist Xem bài viết
    tks hoai_nga nhé, đã nhận đc mail rùi. dưng mà không biết cô ý có đến nhà CD để make ko nhỉ. mình trên Tây Hồ, đi chắc mất nhiều time quá. thật ra mình đã học 1 khóa make, tay nghề thì ko vấn đề vì là dân fine art, mỗi tội khoản đầu tư cho tất cả thì nhiều quá nên chưa đủ bộ. nên mới đang nghiên cứu xem có nên thuê ng khác tút tát ko :Angel:
    Nếu bạn tự làm tóc được thì tự cũng ổn, vì bây h trang điểm cô dâu cũng nhẹ nhàng thôi mà, như tớ thì ko có đủ đồ trang điểm, và cũng chẳng tự được, thuê cho lành. Cô Thùy có trang điểm tại nhà mà, tớ cũng phải trang điểm tại nhà nên mới tìm đến cô đấy chứ. Giá của cô Thùy cũng vừa, ko đắt nhưng cũng không rẻ. Nói chung tớ thấy cả đời có một lần thôi nên cố làm thế nào cho ổn.
    • 885 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Tớ cũng là CD trang điểm cô Thùy nè. Cả ăn hỏi và cưới, khách của tớ đều khen. N cá nhân tớ lại ưng cách trang điểm ăn hỏi hơn, hôm đó, tớ mặc áo dài hồng phấn, cô Thùy trang điểm tông hồng cho tớ, mắt rất đẹp và to. Sau đó cô làm tóc tết kiểu HQ, xịt màu nâu cho trẻ và kết hoa trắng-hồng thành vòng trên tóc. M rất thích. Còn hôm cưới thì cô đánh đậm hơn vì m phải lên Sân khấu, kiểu đầu hợp với mình, n m vẫn k thích bằng hôm ăn hỏi.
    M trang điểm co Thùy là 700k đến tận nhà.
    3pWxp7 adncp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

vậy là cũng có khá thông tin về vụ make rồi, chắc sẽ thêm cô Thùy vào list của mình. cưới có 1 ngày mà chuẩn bị đến hàng tháng. cũng mệt ghớm các nàng nhỉ. nhưng mà vui & hphuc lắm í
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thank mọi người nhìu nhìu, từ h đến lúc cưới chắc em chẳng tham khảo ai khác nữa, sợ càng xem nhìu lại càng rối tung ko bit chọn ai. Em cứ chờ đến lúc đó rùi book cô Thùy thôi vậy. :LoveStruc:
    • 488 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Hôm cưới mình đến nhà cô trang điểm nên giá là 600k, nếu cô í đến nhà mình thì sẽ là 700k. Theo mình nghĩ nếu các cô dâu có thời gian thì nên đến trao đổi với cô trước về phong cách trang điểm, sở thích, nhu cầu. Từ đó cô tư vấn cho nên mua thêm những phụ kiện gì để làm tóc.
    Mình vẫn cứ tiếc mãi vì ko có thời gian trao đổi với cô trước nên hôm cưới tóc mình không ưng í lắm. Còn lớp trang điểm thì rất ok nhé, bạn mình ai cũng khen đấy ^^
    :Rose: Một bông hồng có gai :Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ý, em quen cô này. nhưng chưa nhìn cô trang điểm cô dâu bh. ko có chị nào up ảnh lên ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3