TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về cách thanh toán chụp hình cưới trọn gói

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.46K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Mình sắp làm CR mới và đang bí về việc thanh toán chụp hình cưới nên xin hỏi ý kiến của cả nhà.

Số là mình ở Sài Gòn và định sử dụng dịch vụ cưới trọn gói của 1 studio. Trong gói dịch vụ trọn gói nó có hỗ trợ cho CD CR 1 bộ áo ngày cưới (CD 1 váy cưới CR 1 veston), chụp hình và trang điểm ngày cưới. Thế nhưng vấn đề là nó nói toàn toàn bộ tiền dịch vụ sẽ được thanh toán 100% vào ngày nhận album cưới. Và theo mình biết hình như người ta thường nhận album cưới trước rồi mới đãi tiệc nhà hàng sau.

Như vậy là mình đã giao 100% tiền cho người ta trước, rồi 1 thời gian sau đó thì người ta mới thực hiện nghĩa vụ hỗ trợ mình sau. Duy thấy như vậy (theo cảm nhận cá nhân thôi) nó nguy hiểm sao ấy. Lỡ đến ngày đó studio xù mình thì mình cũng đâu làm được gì, không lẽ đi kiện. Rồi VD đến ngày đó studio hỗ trợ mình nhưng chất lượng tệ (trang điểm xấu, áo xấu ...) thì sao ?

Cả nhà cho Duy hỏi thường thì thủ tục thanh toán sẽ ra sao nhỉ ? Mình giao 100% tiền ngay ngày cưới hay buộc phải tin tưởng vào studio ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tất nhiên là bạn hãy dẹp ngay cái studio như thế này? nếu mình tin tưởng đưa hết 100% tiền cọc mà đâu pải lấy ab là 1 tuần sau bạn cưới đến lúc đó mình là người chụi thiệt thòi đó....thứ nhất tốn thời gian tranh cãi,thứ 2 nó sẽ làm xòe xòa cho có,thứ kiếm chỗ khác e ko kịp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thường thanh toán làm 4 lần bạn ui.... Lần 1 là ngày đi chụp hình album, lần 2 là ngày lấy album, lần 3 là trước ngày cưới và lần 4 là sau ngày cưới lúc mình lấy hình tiệc nhà hàng. Studio này bắt mình thanh toán hết làm mình cũng nghi ngờ quá:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mình thanh toán 3 lần. Lần 1 là tiền cọc 20% ngay khi đặt dịch vụ, lần 2 là sau khi đi chụp về 30%, lần 3 là sau khi lấy album, ảnh treo, đĩa DVD (trước đám cưới). Đám cưới, tiệc tùng, trang điểm, váy cưới đều là sau này.

Ban đầu mình cũng lo lắm vì nhà mình cách studio đến 30 km lận, người ta phải đến tận nhà mình trang điểm tại nhà, nhỡ người ta xù không đến thì hỏng việc của mình. Thế mà cuối cùng cũng suôn sẻ.
    • 266 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thanh toán làm 4 lần, lần đầu là đặt chụp hình thì tiệm mình chụp bảo đặt bao nhiêu cũng đc, mình đặt 500k. Chụp xong thì thanh toán thêm 30% nữa. Lúc lấy album và ảnh phóng thì thanh toán tiếp, phần còn lại khoảng 20% thanh toán vào ngày lấy váy cưới và đặt cho họ chứng minh thư hoặc đăng ký xe. Khi trả áo thì họ trả lại mình.
    • 163 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

khâu đặt cọc và làm hợp đồng khi đặt album cưới hay trọn gói là quan trọng nhất nên mình thành thật khuyên ai chuẩn bị đến khâu này nên tìm hiểu kỹ. Sweetcake ban đầu đặt cọc dịch vụ có 500k trong khi 2 đứa mình dại dột nghe theo lời của studio đặt đến 3tr. Về hối hận muốn hủy chụp chỗ khác cũng k được. Coi như bị trói buộc phải làm (lúc ấy tối mắt lại rùi, hok có sáng suốt). Đến lần đi chụp thì chụp xong gửi tiếp thêm 3tr nữa. bây giờ thì chờ album dài dài vì chỉ còn có gần 2tr nữa nên có vẻ họ k thiết tha lắm! Bởi vậy mình chia sẻ bạn nên tìm hiểu kỹ, đừng đặt cọc quá nhiều ban đầu. Khi còn giữ tiền mình nhiều thì họ mới sốt sắng mà làm cho mình.
    • 218 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

ồ mình cũng đang lăn tăn vụ này, vì mình có người quen trong ekip nên lúc đầu ko hỏi kỹ càng. Giờ quyết định book rồi thì bên đó nói cọc 50% giá trị hợp đồng, 50% còn lại thanh toán khi nhận file hình rồi sau đó họ mới làm layout, in album, mà chỉ cung cấp thông tin nhận ck chứ chưa cho mình xem hợp đồng gì cả. Mình thấy hơi kì kì nên đang suy nghĩ chưa chịu cọc tiền đây. khó nghĩ quá
    • 408 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Studio mình chụp hình cưới cũng vậy. Mới đầu mình book chụp album & chụp phóng sự ngày cưới. lẽ ra 2 cái đó là riêng biệt, nhưng mà mình làm chung 1 hợp đồng. Đến ngày lấy album thì bên studio yêu cầu mình fải thanh toán 100% tiền chụp ps luôn thì ngày cưới họ mới chụp cho mình.
    Cuối cùng mình quyết định hủy ko chụp ps ở đó nữa, cũng may là hok mất tiền cọc ps. haiz...

Nói ji thì nói, theo mình, bạn không nên thanh toán hết, những dịch vụ ngày cưới thì để xong xuôi hết đã rồi hãy thanh toán, đê còn có cái mà ràng buộc người ta.
    o4Nbp7