TIN TÀI TRỢ.

[hỏi] thủ tục rước dâu xa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em và bx cuối năm nay cưới rồi, do nhà trai và nhà gái ở xa nên nhà em định tổ chức như vầy các anh chị xem có được ko nhá
    Nhà trai thì ở Dak nong, nhà gái ở Bình thuận, 2 đứa thì ở Sg nên hôm làm đám hỏi nhà trai từ Dak nong ra Binh thuan lam đám hỏi và xin dâu luôn, xong tới tháng 12 thì tổ chức vu quy ở Sg, sau đó 1 tuần thì CD lên gần nhà trai (ở ks) sáng hôm sau thì nhà trai cho xe ra rước dâu và đợi xe của gia đình bên gái từ sg lên rồi rước dâu về nhà
    Mấy anh chị xem vay có được ko

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhtho Xem bài viết
    Em và bx cuối năm nay cưới rồi, do nhà trai và nhà gái ở xa nên nhà em định tổ chức như vầy các anh chị xem có được ko nhá
    Nhà trai thì ở Dak nong, nhà gái ở Bình thuận, 2 đứa thì ở Sg nên hôm làm đám hỏi nhà trai từ Dak nong ra Binh thuan lam đám hỏi và xin dâu luôn, xong tới tháng 12 thì tổ chức vu quy ở Sg, sau đó 1 tuần thì CD lên gần nhà trai (ở ks) sáng hôm sau thì nhà trai cho xe ra rước dâu và đợi xe của gia đình bên gái từ sg lên rồi rước dâu về nhà
    mình thấy làm vậy cũng đc, miễn là 2 bên họ hàng đồng ý là đc. mình nhớ hồi đám cưới ông anh họ của mình cũng rước dâu rất xa(300km), trước ngày cưới 2 bác của mình cùng với ông anh đi qua nhà gái làm lễ rồi động phòng bên đó lun( quê mình gọi là nhập phòng), hôm sau thì cùng nhà gái về nhà mình làm lễ. nói chung mình thấy bạn cứ bàn bạc sao cho thuận tiện là đc. chúc 2 bạn hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhtho Xem bài viết
    mình quê Nghệ An, ox mình ơ Đak Lak. Vì quá xa nên gđ nhà mình cũng ko đòi hỏi gì ở nhà trai ,chỉ cần ông bà ra đó xin dâu (nhà gái có tổ chức liên hoan?) ko mâm quả,ko lễ ăn hỏi như mọi đám cưới khác, nhà gái tổ chức trước 1thang , sau đó gd mình vào đak lak dự lễ thành hôn của 2đứa. Nhà gái ở KS hôm sau rước gđ mình vào. 1tuần sau vc minh làm liên hoan lại ơi sg (2vc làm ở SG).đến bg đãđc 3nam 1e be vua moi ra doi rat vui ve ha hp ban a. Mình thấy bạn làm vậy cũng đc. Ko qtrong lam cai thu tuc day du can co chi can 2dua song hp la dc thoi ban ah. Chúc bạn hạnh phúc trăm năm.
    -*Mẹ Ku Bum