TIN TÀI TRỢ.

Giúp dùm em về HOA CƯỚI

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.6K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện là ông anh yêu quý của em chuẩn bị làm đám, nên em muốn tặng cho chị dâu một bó hoa cưới. Em nghe chị nói là sẽ mặc áo cưới màu vàng và màu trắng, nên em đăng băn khoăn không biết nên đặt hoa cưới màu gì đây ạ? Em thích một bó hồng đỏ, nhưng sợ lên váy cưới vàng sẽ không hợp. Mọi người cho ý kiến giúp em với ạ.
    À, hay là mình có nên mua hoa về tự làm không ạ? Em không biết shop hoa nào ở TPHCM hết, có ai biết tư vấn cho em với.
    Em rất cảm ơn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 251 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncung2503 Xem bài viết
    Chuyện là ông anh yêu quý của em chuẩn bị làm đám, nên em muốn tặng cho chị dâu một bó hoa cưới. Em nghe chị nói là sẽ mặc áo cưới màu vàng và màu trắng, nên em đăng băn khoăn không biết nên đặt hoa cưới màu gì đây ạ? Em thích một bó hồng đỏ, nhưng sợ lên váy cưới vàng sẽ không hợp. Mọi người cho ý kiến giúp em với ạ.
    À, hay là mình có nên mua hoa về tự làm không ạ? Em không biết shop hoa nào ở TPHCM hết, có ai biết tư vấn cho em với.
    Em rất cảm ơn ạ.
    Váy trắng thì bó hoa màu đỏ là đẹp rồi đó. váy màu vàng đậm hay nhạt bạn nhỉ? Nếu vàng đậm thì cầm hoa trắng thử hen.
    Hoa bạn ra Hồ Thị Kỷ đó bạn, chợ hoa lớn, ở đó họ có nhận bó hoa cô dâu luôn, nhưng mình chưa thử lần nào. Nên k biết giá cả với chất lượng ra sao. Họ cũng có bán hoa, lá cho mình về tự cắm, tay cầm mút cũng có luôn, đầy đủ hết. 1 bó hồng 50 bông, giá dao động từ 50k trở lên tùy hoa đẹp xấu, tùy mùa (mấy dịp lễ, tết... giá sẽ đắt hơn)

Nên mua hoa vào lúc 5 6 giờ sáng, vì khi đó hoa mới về.
    Một số ý kiến cho bạn. Hihi
    I <3 Thanh Bùi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên chọn màu đỏ để cô dâu được nổi bật bạn ah, mấy bạn công ty mình hay đặt bên Hoa Tươi 1080 ( www.hoatuoi1080.com ), họ làm mẫu đẹp mà cũng sang nữa - giá tốt hơn so với mấy chỗ khác
    • 41 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu bạn bó được thì tự bó cho rẻ, lại thêm bớt theo ý mình được. Search chị gúc gồ hoa cưới cho váy trắng-vàng sẽ ra một số ý tưởng cho bó hoa cưới, càng thêm ý nghĩa với người thân nữa. Chúc bạn sớm lựa được mẫu hoa ưng ý
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Áo cưới màu vàng trắng thì chọn hoa màu trắng hoặc đỏ là hợp bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh co chut kinh nghiem ve vu nay vi hoi cuoi minh lo lieu may vu hoa cuoi co dau cam tay, cong hoa...Ban nen chon hoa tay co dau giong mau voi cong hoa va hoa cai ao chu re, neu co the cung mau voi hoa de ban trong tiec cuoi luon. Co the tu lam hoac ra hang dat nhung phai biet cach moi re duoc. Ban ra cho dat ho hoa tuoi roi mang hoa do ra cua hang hoa ma ban quen hoac ko can quen cung duoc, tra phi cho ho bo hoa gium ban chi khoang 100k hoac 150k thoi. Tinh ra bo hoa tay co dau chi tam 300k ban ah.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, mọi người ơi, thành quả của em nè.
    ff05d95cb93651680827_zpseekoxpmv
    • 179 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LeBell Xem bài viết
    Minh co chut kinh nghiem ve vu nay vi hoi cuoi minh lo lieu may vu hoa cuoi co dau cam tay, cong hoa...Ban nen chon hoa tay co dau giong mau voi cong hoa va hoa cai ao chu re, neu co the cung mau voi hoa de ban trong tiec cuoi luon. Co the tu lam hoac ra hang dat nhung phai biet cach moi re duoc. Ban ra cho dat ho hoa tuoi roi mang hoa do ra cua hang hoa ma ban quen hoac ko can quen cung duoc, tra phi cho ho bo hoa gium ban chi khoang 100k hoac 150k thoi. Tinh ra bo hoa tay co dau chi tam 300k ban ah.
    giải pháp tiết kiệm thật tuyệt
    addemoticons172
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

12241299_1091663057511896_2762240064570778660_n
    Mọi việc bắt đầu từ duyên - Tùy duyên vậy
    Zalo: không chín 83 1 Không 9 3 không 9
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu là đồ chú rể tặng cô dâu thì mình nghĩ nên chọn hoa đất sét hoặc hoa đính đá. dù là hơi đắt hơn hoa tươi 1 xíu nhưng lại rất bền và đẹp. sau khi cưới thì 2vc giữ lại làm kỉ niệm luôn. nếu mà chọn hoa đất nhật thì sẽ rất giống hoa thật. hoa đính đá thì rất lung linh. Nói chung thì xu hướng bây giờ rất chuộng 2 loại đó.

Chia sẻ cho những nàng/chàng nào đang phân vân về khoản chọn hoa cho đám cưới sắp tơi. Chúc các bạn luôn hp <3
    • 129 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Aoa dài vàng thì cầm hoa trắng sẽ hợp nhất đấy mn ạ . Nếu mà có thể tự kết hoa thì ý nghĩa lắm đấy ạ
    "Cuộc sống là không chờ đợi" Cố lên nhé.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng thích vụ này, nên có làm thêm cho mấy đứa bạn nữa hí hí. ý nghĩa lắm đó ạ
    DSC_0022

DSC_0097_1
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 191 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoavouu01 Xem bài viết
    Aoa dài vàng thì cầm hoa trắng sẽ hợp nhất đấy mn ạ . Nếu mà có thể tự kết hoa thì ý nghĩa lắm đấy ạ
    bó này 600k rẻ chán hahahaha

14600887_401151670274441_2139644305025181999_n
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 69 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu áo cưới mà màu vàng trắng thì chọn hoa cưới màu xanh như lan xanh thì hợp tone đó.
    • 120 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

E nghĩ là cứ đến quán rồi bảo người ta làm cho bó hoa cưới cho nhanh ạ chứ tự làm mất thời gian mà còn không đẹp
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tớ thì nghĩ quà tặng thì nên giữ lại được lâu để làm kỉ niệm. mà hoa tươi thì nhanh tàn lắm. bạn nên chọn hoa giả í. tớ thấy dùng hoa đất sét hay hoa lụa đính đá lên đẹp lắm. mà hoa đất lại còn giống hoa thật nữa chứ. tớ thấy có shop làm đẹp lắm. mà tiếc lại cưới mất ùi