TIN TÀI TRỢ.

giá chụp freelance thế này là rẻ hay mắc ở sg .... hic

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.01K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

(mình lần đầu post bài nên có gì sai xót, mong BQT bỏ qua)

- mình và ax đi vòng vòng trong sg tham khảo giá chụp ảnh cưới ngoại cảnh thì thấy mỗi nơi 1 giá, có nơi giá cao ngất ngưởng , nghe xong zọt lẹ lun huhu :Crying:
    - có vài người bạn khuyên nên tìm freelance cho rẻ, mà album có khi còn ấn tượng hơn ở tiệm, họ nhiệt tình lắm vì đa phần là sinh viên hoặc dân đam mê chụp chọt

- mình có tham khảo 1 vài flance ở sg, có bạn thì lấy giá cao quá, có thể hơn studio nhưng nhìn hình chụp mình cũng ko thích lắm, pm vài ngày trời cuối cùng thì mình chọn 1 bạn ở q8 và được bạn ấy pm báo giá như sau
    " mình bao trọn gói trong tp sg
    - album 30x30 15 tờ, 2 địa điểm , 2 hoa tươi, 3 sowrrrie, 2 vest, 1 cặp áo dài truyền thống nếu bạn muốn, makeup, làm tóc 1 kiểu/áo , tặng 1 hình ép gỗ 60x90 , 1 vcd hình, 1 album mini - tất cả là 7,7tr ( 20 tờ là 8,8 tr ) , đồ ăn thức uống bên bạn lo, mình bao xe "

cá nhân mình thấy giá này cũng rất là ổn,
    vì mình có đọc 1 topic của bạn nào nói về bạn Tú ở hn, mình có sự so sánh như sau
    - Bên Tú công chụp design và xuất album 30x30 là 4tr, thêm 1 áo cưới may là 1tr nữa, make up là 700k-1tr, mà mình phải lo xe, ăn uống.... tất tần tật tính bù trừ cũng trên dưới 8tr

Vậy các bạn đã đi hỏi và chụp rồi trong tp có thể cho mình ít kinh nghiệm với, giá như vậy mình có thể book bạn freelance này ko

dưới đây là vài link hình bạn ấy gửi mình, hihi mình thấy cũng đẹp và trong lắm, ko biết các bạn thấy thế nào tháng 8 dưới là mình rảnh nên đang cố gắng kiếm bạn nào chụp được mà rẻ, mong các bạn trong đây giúp mình với

1.
    HN0_1297-1

2.
    HN0_1196-1

3.
    HN0_1142-2-1

4.
    HN0_1164-1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có chị em nào đi ngang qua thì giúp mình với huhu
    • 635 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

mình thấy chụp freelancer truoc tiên bạn coi phong cách chụp cùa ng đó có theo ý bạn hay ko đã, sau đó là mới tới vấn đề giá cả. nếu giá đó trong budget cho phép của bạn thì tới luôn, chứ mình thấy hổng bik nói sao là rẻ sao là mắc nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cám ơn Chuot iu, ko biết bạn tên gì hết hì
    mình thấy cậu freel này chụp vài chùm ảnh dễ thương mà nhìn dễ thương lắm, còn khoản giá cả thì mình vẫn chưa nắm được thị trường hic.....
    mong các bạn cho mình xin thêm chút ít lời khuyên
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hình thấy thường mà giá cao bằng ngoài tiệm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mininova Xem bài viết
    hình thấy thường mà giá cao bằng ngoài tiệm rồi
    cũng đẹp mà bạn, mình post thử pic này cho cả nhà xem, ngày mai mình gặp bạn đó rồi sẽ nói chi tiết hơn cho bạn nào có chút quan tâm

HN0_1232-1

HN0_1261

HN0_1245_1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 558 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

thấy góc chụp của bạn này hơi ngộ ngộ... sao ko hỏi thêm 1 2 ng chụp nữa rồi hẵng quyết định bạn?
    • 635 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

uh bạn hỏi thêm vài chỗ đi, cá nhân mình nếu chưa chụp hình cưới mà tham khảo mấy mẫu này thì cũng chưa đủ thuyết phục mình cho lắm
    • 71 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Theo mình, chụp freelance là hên xui, còn tùy thuộc rất nhiều vào cảm hứng của người chụp. Thường thì nên chọn freelance là bạn bè thì mức độ an toàn cao hơn. Giá cả thì giống như đi du lịch vậy thôi, đi tự túc thì ít khi nào mà rẻ hơn đi tour được. Quan trọng là mình có thoải mái, vui vẻ hay không thôi. Chụp freelance mình có thể tự tính toán tăng giảm tài chính trong mức độ mình cho phép. Từ 3tr đến 7tr là có thể chụp freelance rồi, không tính make up, áo cưới (thường freelance chẳng hiểu gì về quần áo, make up).
    Đầu tháng 08 mình chụp với freelance, bạn bè thân thiết nên chỉ lấy 200$ thôi, mình thì yêu cầu cao về ý tưởng lắm (vì mình là graphic designer :Silly: ), ý tưởng phải độc đáo, chưa từng thấy :Clown:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ani-Teddy Xem bài viết
    Theo mình, chụp freelance là hên xui, còn tùy thuộc rất nhiều vào cảm hứng của người chụp. Thường thì nên chọn freelance là bạn bè thì mức độ an toàn cao hơn. Giá cả thì giống như đi du lịch vậy thôi, đi tự túc thì ít khi nào mà rẻ hơn đi tour được. Quan trọng là mình có thoải mái, vui vẻ hay không thôi. Chụp freelance mình có thể tự tính toán tăng giảm tài chính trong mức độ mình cho phép. Từ 3tr đến 7tr là có thể chụp freelance rồi, không tính make up, áo cưới (thường freelance chẳng hiểu gì về quần áo, make up).
    Đầu tháng 08 mình chụp với freelance, bạn bè thân thiết nên chỉ lấy 200$ thôi, mình thì yêu cầu cao về ý tưởng lắm (vì mình là graphic designer :Silly: ), ý tưởng phải độc đáo, chưa từng thấy :Clown:
    cám ơn các bạn, Ani-Teddy may mắn quá vì có bạn làm nghề này, mình thì ko có ai hết huhu

sáng nay mình đã gặp trực tiếp bạn freelance này và có thông tin cụ thể rồi :
    "
    em lấy phí chụp + design + xuất album 30*30 là 4,2tr ( áo cưới, makeup ... bên chị lo )
    nếu bên em lo thì : 3 sorie, 2 vest, 2 áo dài, 2 hoa cầm tay ( hoa tươi ) , makeup, làm tóc mỗi bộ / kiểu : 2tr
    em sẽ tặng chị 1 album mini, hoặc 1 hình treo tường 60x90 ( ko phải ép gỗ )
    em nghĩ giá này cũng ổn, anh và chị có thể tham khảo thêm vài chỗ để có bộ album như ý....."

thấy bạn này tư vấn về đồ đạc và nơi chụp nhiệt tình quá nên mình và ax đã book bạn đó, còn về ngày chụp thì mình đang tính hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

à quên, đây là hình bạn ấy design, mình thích lắm, hi vọng topic này sẽ giúp ích được gì đó cho các bạn sắp theo ax về dinh, ngày 5/8 dưới mày là mình chụp, xong sẽ share cho cả nhà xem :Battin ey:

to11-1

to8
    • 408 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

bạn vào vnphoto tham khảo topic ảnh cưới thử coi. Mình coi trong đó mê mẩn lun. Rồi qua topic kiếm freelance á. Chứ coi mí tấm bạn post ở đây mình thấy anh freelance này chụp hổng đẹp.
    • 135 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình nhớ mấy hôm trước có 1 bạn nick là huynguyen... quảng cáo về dịch vụ này, mình rất ủng hộ bạn ấy. Mình còn ghi lại contact của bạn ấy để chuẩn bị liên lạc. Nhưng sau đó thì topic bị mode khóa do bạn này có những bài post chủ đích để up topic. Thật tình mình rất ủng hộ những freelancer tự giới thiệu để các cô dâu có thêm thông tin, miễn là đừng đánh lạc hướng tung quả mù gây mất khách quan là được. Chứ tụi mình đang rất thiếu thông tin, quang đi quẩn lại chỉ vài freelancer cứ lên giá còn nhanh hơn vàng lên, chóng mặt luôn.
    Nhưng đọc bài này mình cảm giác 90% chủ topic lynadang và bạn huynguyen.. là 1 người. Nếu k là 1 người thì cũng là quen biết tung hứng lẫn nhau thôi. Mong các chị em có ý kiến và mode kiểm tra giùm.. Xin cám ơn cả nhà.
    • 135 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Để chứng minh cho những gì mình nói.. mình vẫn còn giữ trang Flicker của bạn huynguyen.. này ( vì thật lòng lúc đầu mình định đưa cho ax coi rồi 2 đứa mình xúng xính liên lạc bạn này chụp. Người mẫu trong Flicker và cả trong loạt hình cưới pót phía trên kia trùng hợp tên là yến linh ( trùng với chữ kí phía dưới của chủ topic Lynadang là yenlinh1983@yahoo.com.vn) và trong 1 số hình mình ngờ ngợ nhận ra những thông tin liên quan đến Lyna. Các bạn có thể search google thoải mái vì mình ngại post linh ở đây huynguyen8389
    Mình thật rảnh khi làm những việc ảnh hưởng việc kinh doanh của người khác như vậy phải k? Chẳng qua mình thấy lòng tin hơi bị lung lay. Rất hoan nghênh các bạn freenlacer trổ tài, nhưng ngay từ đầu k trung thực rõ ràng thì về sau khó nói quá. Bạn lynadang có thể lên tiếng đi.. nếu mình sai mình k ngại nhận lỗi đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 256 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn này nói trúng những gì mình đang nghĩ. mình cũng thường xuyện lên vnphoto xem hình nên mình thấy những hình post ở trên rất quen. Cộng thêm cái cách bạn lynadang vừa hỏi ý kiến mọi người, chưa ai trả lời thì tự trả lời luôn rồi tự khen, rồi bảo là đã đặt cọc chụp luôn rồi thì mình ...mắc cười quá! Nếu là PR, QC thì quá vụng về. Các chị em trên này tinh ý ghê lắm nên mình chẳng thấy ai vào cho ý kiến gì hết. hihihihi, chắc ai cũng biết là "quẳng cáo" rồi nên im lặng cho topic này "chìm xuồng" đó mà.
    • 135 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

ờ ờ..vậy chúng mình cùng nhau im lặng nha cả nhà..chúc cuối tuần vui vẻ.