TIN TÀI TRỢ.

dịch vụ trọn gói tai HAPPY GOLD - Bình Thạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.92K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có chị nào đã làm đám cưới ở HAPPY GOLD thì tư vấn giúp cho em về dịch vụ cưới trọn gói ở đây với nhé? Em thấy họ đưa ra giá cao quá nhưng lại đang có đợt khuyến mãi, không biết thực hư ra sao!!!!! :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng đã chụp ở Happy Gold, cũng được lắm bạn (nếu nói về dv). Có điều ko hiểu sao mình đi Hồ Cốc mà có 150 tấm hình à. Chắc có lẽ mình và ax đơ quá...
    Được cái đội ngũ rất nhiệt tình, mình nhớ hình như tiền đi HC của mình là 24tr thì phải (trọn gói), được tặng cũng nhiều! Hồi trc mình đi chụp thì ko có đợt khuyến mãi... Đến lúc đi lấy album thì mới có... Điên hok...
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thank bạn! HIc làm đám cưới tháng 9 cực thật, mưa liên tục! Có hôm vừa đi khỏi nhà thì trời đổ mưa, tới HAPPY GOLD thì hết mưa!!!! Bó tay với ông trời!!:Crying: :RollingEy:
    BÂy giờ ở tp mình dịch vụ cưới mọc lên nhiều quá các bạn nhỉ, đang lo lắng bên Happy gold , chạy qua HANOYOME của anh Đức Tiến thì nhìn bảng giá muốn đột quị luônrooling:
    Em đang có 20 triệu thôi nên cũng đang phân vân lựa chỗ.
    Ah mà lúc em tới thấy có vài cặp cũng đang chụp ảnh, không biết họ có tham gia wtt không nhỉ :RaisedEye
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thi_hue Xem bài viết
    Thank bạn! HIc làm đám cưới tháng 9 cực thật, mưa liên tục! Có hôm vừa đi khỏi nhà thì trời đổ mưa, tới HAPPY GOLD thì hết mưa!!!! Bó tay với ông trời!!:Crying: :RollingEy:
    BÂy giờ ở tp mình dịch vụ cưới mọc lên nhiều quá các bạn nhỉ, đang lo lắng bên Happy gold , chạy qua HANOYOME của anh Đức Tiến thì nhìn bảng giá muốn đột quị luônrooling:
    Em đang có 20 triệu thôi nên cũng đang phân vân lựa chỗ.
    Ah mà lúc em tới thấy có vài cặp cũng đang chụp ảnh, không biết họ có tham gia wtt không nhỉ :RaisedEye
    Sao chủ đề của mình vắng vẻ thế nhỉ!!! mọi người không quan tâm đến HAPPY GOLD sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ừa... Mà mình đã cưới và cũng đã chụp hình bên Happy Gold, nói thêm cho bạn biết luôn:
    Ưu điểm:
    - Nhân viên nhiệt tình và dễ thương
    - Trang điểm đẹp
    - Áo cưới mới, nhiều mẫu đẹp
    - Hình đặt tiệc của mình dc ưu ái làm to lớn hoành tráng
    - Quà tặng nhiều, nhìn rất lịch sự (Bao da đựng album, album mini..v..v)
    - Bìa đĩa cưới nhìn rất đẹp

Khuyết điểm:
    - Mình đi chụp HC mà cuối cùng file nhận dc chỉ có chưa đến 150 tấm hình...
    - Happy Gold đó giờ ko xuất file gốc cho khách. Hồi kỳ mình hỏi, nó bảo để hỏi lại, xong nó trả lời rằng sẽ đưa file hình cho mình. Đến giờ mới biết file đó chỉ tầm 200KB đổ xuống, chỉ vừa đủ để bỏ vô điện thoại xem chơi. Còn in hình lớn thêm nữa thì chịu thua...
    - Dv chụp hình-quay phim ngày cưới bên Happy Gold là thuê ở bên ngoài làm... (Nếu vậy bạn ra ngoài thuê luôn chắc còn đỡ mắc hơn). Bìa DVD rất đẹp, hình ảnh không chê dc, nhưng mà nhạc nền và phông màn giới thiệu (vd giới thiệu nhà trai, nhà gái, hình ảnh CD-CR thì sến quá...)
    - Trang điểm thì đẹp, nhưng mà không biết dùng mỹ phẩm ntn mà chụp hình về da mình dị ứng mấy tháng liên tiếp. Cạch... Cuối cùng đám cưới thuê ng khác làm cho.

Bạn đám cưới tháng 9??? Mình cũng đám cưới tháng 9 luôn nè
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

À, nếu bạn chụp hình ở chỗ khác thì cũng nhớ hỏi kỹ về file gốc. Có khi lúc tư vấn nó mập mờ, đến lúc chụp hình xong mới biết đó chỉ là file nén, còn không thì phải bỏ ra 1-2tr để lấy file gốc về.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hanayome nhìn sơ áo cưới sến lắm... Bạn xem hình cưới của Đức Tiến thì rõ. Ai cũng bảo đám cưới ấy có tính đột phá, sáng tạo nhưng mình nhìn thấy nó sao sao. Ý tưởng thì có nhưng mà hình và váy cưới sến lắm.

Áo cưới thì mình thấy Julieet (hok biết viết đúng chính tả hok nữa) ở 3/2 là đẹp nhất. Kế đó là Milan. Hôm bữa đặt trọn gói bên Happy Gold rồi, muốn mướn thêm nhưng thấy phí quá, đành thôi, nhưng giờ vẫn còn thấy tiếc nuối,....
    • 164 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mới đi chụp ở Happy Gold về, chưa lựa hình ra để làm almum nữa, nhưng nói chung cực kỳ hài lòng. Mình xin tường thuật lại như sau:
    - 6h sáng có mặt tại tiệm, nhân viên gọi bún + cà phê cho măm măm (gồm CD + CR + anh 2 CD + chị 4 CR)
    - Ăn xong make up.
    - 7h30 lên xe về phía Nam Sài Gòn.
    - 8h đến nơi, đoàn chụp hình gồm tất cả 6 người: một thợ chụp là A.Huy, 1 người chuyên chỉnh tư thế cho CD + CR là A.Bình, 1 anh chuyên cầm đèn Flash + chỉnh hướng nắng, 1 Chị chuyên dặm phấn + thay đổi kiểu tóc khi thay áo là chị Giang, 1 người chuyên cầm dù che nắng cho CD, CR, đảm bảo khi đang sửa tư thế là CD, CR o bị nắng, chỉ khi nào hô chụp mới chạy ra xa, là chị Tuyền, nhờ có chị ý mà dang nắng cả ngày mà mình chỉ bị đen chun chút, bác tài xế là 6 người nhé
    - Sau đây là sự so sánh:
    *Đang là mùa cưới nên khi mình đến khu Nam Sài Gòn thì có tất cả khoảng 10 đôi đang chụp ở đấy, nhưng mình thấy chỉ có Happy Gold là cử đến 5 nhân viên đi theo(o kể tài xế), các cặp khác chỉ có 1 thợ chụp và 1 thợ làm tóc thui, anh thợ chụp của các đôi kia cứ đứng đằng xa ngắm máy ảnh mà quát CD, CR nghiêng người sang bên này, ngả đầu wa bên kia. Mừ CD, CR chỉ là model cùi mía, o có người trực tiếp đến chỉnh đầu, chỉnh tay thì lùm sao khớp với ống kính được, thành ra cứ luống ca luống cuống phát tội:Crying:
    *Mình thấy tận mắt xe của Mi Mi khuân 1 lúc 2 cặp CD, CR đến chụp 1 lúc lun. Khi thợ chụp vác cặp này đi chụp thì cặp kia ở lại xe thay đồ, làm tóc, xong rùi ngồi chờ mọc râu đợi cặp kia về thay đồ, rõ khổ. Thế nên khi mấy bác deal hợp đồng thì phải ghi điều này vào nhé, chứ ngày vui của mình mà phải chờ đợi người ta vui xong rùi mới đến lượt thì còn gì tâm trạng thoải mà chụp.
    *Các bạn nên chụp vào những ngày mà thợ chụp chỉ có 1 suất chụp thui( mùa cưới thường chỉ có ngày thường), chỗ chụp ảnh mới cho mình thoải mái thời gian chứ o ép mình về sớm để kịp chụp đoàn sau. Điều này thì mình được chị Giang tư vấn rất kỹ khi đặt cọc, thành ra mình chụp 1 ngày mà thay đến 5 cái áo (mang theo 6 cái, mừ đuối wá nên về), anh Huy bảo CD, CR còn sức thì còn chụp, 300 tấm lận, he he
    *Cả ekip của Happy gold rất vui vẻ và nhiệt tình, mua cà phê, nước ngọt cho uống thoải mái. Quan trọng nhất là CD, CR phải thoải mái. Thế nên lời nói của ekip rất wan trọng nhé. A Huy cứ khen suốt thấy mình tự tin hẳn lên (đôi lúc còn tưởng bản thân là model chuyên nghiệp lun).
    - Chiều về nhìn sơ lại tất cả ảnh đã chụp, tuy chưa chọn ra để in album nhưng rất hài lòng. Makup đẹp, như búp bê hàn quốc ý.Góc máy đẹp, tự nhiên, cả buổi đi chụp như là đi picnic ý.
    Nói túm lại là cực kỳ hài lòng,cảm thấy mình được nâng niu, ax vốn khó tính, hôm trước phải thức nguyên đêm trực ở sân bay mà trong lúp chụp cũng hơn hớn lun. Nếu mà in ảnh ra o đẹp thì chỉ còn đổ lỗi cho PTS kém thui. Bao giờ ra album sẽ up lên khoe mí bạn,he he.Giờ show trước 2 tấm do anh 2 đi theo chụp ké bằng máy nhà cùi bắp và chưa PTS
    , chịu o nổi rùi
    100_0768

100_0787

P/s: o phải em quảng cáo cho Happy Gold mod nhé, chỉ là sướng wá nên cầm lòng o đậu thui
    • 164 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thêm 1 tấm do anh 2 chụp nà
    100_0749

Còn đây là cảnh hậu trường cũng của anh 2 chụp, anh 2 thương em gái nên nhiệt tình ghê
    - CR chọc ghẹo CD

P5311115

- Anh gì đó wên tên đứng chỉnh nắng nà
    P5311120

- Chị Tuyền che dù, anh Bình chỉnh tướng nè, ảnh chỉnh chi tiết từ ánh mắt đến từng ngón tay lun
    P5311127
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Hehehehe, cho Happy Gold 1 điểm cộng nè!
    Nhà mình gần HG, sẽ add vô list!
    photo4cd1781a028c5
    • 164 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Ở tiệm nào cũng chỉ cho file nén thui bạn ơi, tại trên file gốc có hiện thông số ảnh cùng các thông số kỹ thuật của thợ chụp được xem là bí quyết nghề nghiệp đó bạn. Hơn nữa từ file full này bạn có thể tự PTS và in thành 1 cuốn album ở tiệm khác, giống như đánh cắp sức lao động của thợ chụp, cho nên vấn đề này mình rất thông củm:Angel:
    Nhưng chip.xinh cũng yên tâm nhe, file họ đưa cũng đủ in ra size nhỏ như 15x17 mà mình vẫn thường in từ mấy máy chụp hình nhà, một ảnh chừng 3-4mb, còn ảnh gốc đến 20, 30 mb lựng
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

meo-meo1985 ơi, bạn hỏi gì về file gốc chưa bạn? mình nghe nói là Happy Gold chỉ cho chép file đã resize thành dưới 200Kb chỉ xem được trong điện thoại thôi, không in lớn ra được, mình cũng định book ở Happy Gold vì nó gần nhà, nhưng nghe xong thì thấy hơi lo lo
    • 46 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đúng là bên Happy Gold không cho hình gốc, nhưng hình resize cũng không nhỏ dưới 200 Kb đâu, hình resize kích cỡ là 1536 x 1024, đủ để bạn coi trên màn hình 40 inches (nhà mình xài LCD 40 inches, coi hình còn nét hơn coi trên album nữa) và in lớn (mình mang ra tiệm ngoài in size 20 x 25 chất lượng vẫn OK)

Nếu bạn muốn in hình lớn để treo hoặc backdrop thì vẫn có thể xin free vài tấm hình gốc cũng được (Bữa đó mình không nói trước, đến lúc lấy album thì mình xin thử, họ cho luôn mấy tấm file gốc size 30 MB)

Mình chụp Happy Gold hùi tháng 6 ở Đà Lạt, nói chung không có gì chê trách cả, họ rất nhiệt tình và vui vẻ (bữa đó mình đi cả đoàn phục vụ 11 người chưa kể CD-CR), chất lượng album có thể cho 10/10, rất đúng hẹn (sau khi chụp mình còn lên chỗ họ 5 lần: 1 lần chọn hình, 1 lần duyệt hình và thiết kế, 1 lần duyệt tổng trước khi in, 1 lần lên lấy album, và 1 lần lấy hình phóng lớn, không lần nào phải chờ cả, lên là có liền). Mình chụp dự kiến 2 ngày 1 đêm, mà lên Đà Lạt bị mưa nên phải kéo ra 3 ngày 2 đêm, mà họ không lấy thêm đồng nào cả.

Album cưới thì mỗi studio có phong cách riêng của họ, tùy vào sở thích của khách hàng sẽ thích studio nào hơn. Nhưng nếu bạn nào đã chọn Happ Gold thì mình nghĩ cũng không cần lăn tăn quá, mình đã từng chụp ở đây nên chia sẻ chút kinh nghiệm với các bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

happy gold chuyên nghiệp thật, đi ngang lần nào cũng phải nhỳn dzo^ thik wa' đi ...
    • 279 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quocdungjs Xem bài viết
    Đúng là bên Happy Gold không cho hình gốc, nhưng hình resize cũng không nhỏ dưới 200 Kb đâu, hình resize kích cỡ là 1536 x 1024, đủ để bạn coi trên màn hình 40 inches (nhà mình xài LCD 40 inches, coi hình còn nét hơn coi trên album nữa) và in lớn (mình mang ra tiệm ngoài in size 20 x 25 chất lượng vẫn OK)

Nếu bạn muốn in hình lớn để treo hoặc backdrop thì vẫn có thể xin free vài tấm hình gốc cũng được (Bữa đó mình không nói trước, đến lúc lấy album thì mình xin thử, họ cho luôn mấy tấm file gốc size 30 MB)

Mình chụp Happy Gold hùi tháng 6 ở Đà Lạt, nói chung không có gì chê trách cả, họ rất nhiệt tình và vui vẻ (bữa đó mình đi cả đoàn phục vụ 11 người chưa kể CD-CR), chất lượng album có thể cho 10/10, rất đúng hẹn (sau khi chụp mình còn lên chỗ họ 5 lần: 1 lần chọn hình, 1 lần duyệt hình và thiết kế, 1 lần duyệt tổng trước khi in, 1 lần lên lấy album, và 1 lần lấy hình phóng lớn, không lần nào phải chờ cả, lên là có liền). Mình chụp dự kiến 2 ngày 1 đêm, mà lên Đà Lạt bị mưa nên phải kéo ra 3 ngày 2 đêm, mà họ không lấy thêm đồng nào cả.

Album cưới thì mỗi studio có phong cách riêng của họ, tùy vào sở thích của khách hàng sẽ thích studio nào hơn. Nhưng nếu bạn nào đã chọn Happ Gold thì mình nghĩ cũng không cần lăn tăn quá, mình đã từng chụp ở đây nên chia sẻ chút kinh nghiệm với các bạn.
    Hình như đây là CR phải ko?
    Chúc 2 bạn trăm năm hạnh phúc nhé!
    photo4cd1781a028c5
    • 35 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình có 1 phiếu ưu đãi giảm 20% khi sử dụng dịch vụ cưới hỏi trọn gói + tặng áo dài cưới của Happy Gold. Hạn sử dụng đến 31/12/2010. Bạn nào có nhu cầu thì PM mình nhé. Mình gửi tặng
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn LinhAnh11 ơi, mình cũng đăng ký chụp hình cưới ở Happy Gold tháng 12 này nè. bạn có phiếu ưu đãi giảm 20% thì cho mình xin với nhé. mình cảm ơn nhiều nhé !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới vừa đặt trọn gói Happy Gold. Giá khuyến mãi còn 13,5tr. tang them phiếu giảm giá mua nhẫn cưới Cửu Long 2tr.
    Vì mình chưa làm gì hết, nên sợ nó làm k chất lượng. Nhưng vào đậy rồi tự nhiên thấy tin tưởng hơn.
    Mình chỉ sợ trang điểm lòe loẹt thôi. thấy tóc bên đó hay là bù xù mình k thích
    • 35 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

@nhinguyennhi: Bạn cho mình địa chỉ mình sẽ gửi phiếu đến cho bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 151 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đúng là áo happy gold không đẹp đâu ạ
    NÓI KHÔNG VỚI MÃ CẨM ĐÀO :Talktothe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1