TIN TÀI TRỢ.

Dịch vụ cưới trọn gói ở Hải Phòng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào mọi người:Battin ey:
    Em đang lên kế hoạch cho đám cưới vào tết năm sau nhưng em đang ở xa nhà nên em mù tịt, ko rõ gì về khoan r này ở nhà
    Mong mọi người tư vấn cho em với ạ.Quê em ở Hải Phòng.
    Cụ thể em cần thông tin về những khoản sau:
    1.Cho đám hỏi:lể tráp,bàn ghế,cổng bóng,trang trí cho nhà gái..... có thể đặt ở đâu?
    2,Cho đám cưới quan trọng nhất là nên đặt tiệc ở đâu với giá tầm khoảng 200k đến 250k 1 suất(nhà hàng lịch sự 1 chút)
    Trước mắt là như vậy thôi ạ,ai biết thì giúp em với ạ.Em cảm ơn nhiều.
    À, tiêu chí của bọn em là gọn nhe, không cầu kì,khách khứa không nhiều, chủ yếu là thân quen nên chỉ cần đơn giản và đẹp long 2 họ là đủ rồi ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

[QUOTE=tomluoc;11438831]Chào mọi người:Battin ey:
    Em đang lên kế hoạch cho đám cưới vào tết năm sau nhưng em đang ở xa nhà nên em mù tịt, ko rõ gì về khoan r này ở nhà
    1.Cho đám hỏi:lể tráp,bàn ghế,cổng bóng,trang trí cho nhà gái..... có thể đặt ở đâu?[QUOTE]
    Mình đặt hết đồ đám hỏi và đám cưới ở hàng Thạo Loan trên đường Cát Dài.Hàng này bạn mình đã làm và giới thiệu,sau mình đến thì nhận ra là nhà người quen nên làm luôn:Laughing:.Giá cả nói chung mình thấy khá là ok
    2,Cho đám cưới quan trọng nhất là nên đặt tiệc ở đâu với giá tầm khoảng 200k đến 250k 1 suất(nhà hàng lịch sự 1 chút)
    À, tiêu chí của bọn em là gọn nhe, không cầu kì,khách khứa không nhiều, chủ yếu là thân quen nên chỉ cần đơn giản và đẹp long 2 họ là đủ rồi ạ
    Giá tiệc như bạn đề ra nhiều nơi có lắm.Quan trọng là bạn tính mời bao nhiêu người thì mới chọn chỗ được bạn ơi:Smiling:
    MTI1NTEwOTMxMA
    MTMyOTQwNjc4OA
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

[QUOTE=meoiuheo;11438914][QUOTE=tomluoc;11438831]Chào mọi người:Battin ey:
    1.Cho đám hỏi:lể tráp,bàn ghế,cổng bóng,trang trí cho nhà gái..... có thể đặt ở đâu?
    Mình đặt hết đồ đám hỏi và đám cưới ở hàng Thạo Loan trên đường Cát Dài.Hàng này bạn mình đã làm và giới thiệu,sau mình đến thì nhận ra là nhà người quen nên làm luôn:Laughing:.Giá cả nói chung mình thấy khá là ok

Giá tiệc như bạn đề ra nhiều nơi có lắm.Quan trọng là bạn tính mời bao nhiêu người thì mới chọn chỗ được bạn ơi:Smiling:
    Vâng, chị biết chỗ nào dịch vụ tốt 1 chút thì chỉ em với.Khách của cả 2 nhà chỉ tầm 150 người đổ về thôi,em thích 1 bàn 6 người,chứ 10 người đông quá.Em cưới vào mùa xuân, chắc có lẽ trời rét nên ăn tiệc trong nhà thôi.Em tìm chỗ nào thích hợp vậy thôi chị.
    Cảm ơn chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomluoc Xem bài viết
    Vâng, chị biết chỗ nào dịch vụ tốt 1 chút thì chỉ em với.Khách của cả 2 nhà chỉ tầm 150 người đổ về thôi,em thích 1 bàn 6 người,chứ 10 người đông quá.Em cưới vào mùa xuân, chắc có lẽ trời rét nên ăn tiệc trong nhà thôi.Em tìm chỗ nào thích hợp vậy thôi chị.
    Cảm ơn chị nhiều
    150 khách cho cả 2 nhà ah bạn.Mình nghĩ với số lượng khách như thế bạn đến mấy khách sạn xem sao.Tray hotel hoặc Sao Biển.Còn lúc trước khi đi tham khảo thì ình vote cho bên Nhà khách tp ở Bến Bính.Nhà hàng Gia Viên ở bên Hạ Lý,Hồng Bàng.Golden Tower ở trung tâm thành phố( nhưng 3 chỗ này đều là bàn 10 hết).Đây là 3 chỗ mình thích nhất và muốn đặt tiệc nhất.hihih.Nhưng mình lại k nhớ chính xác sức chứa của 3 nơi này 1 hội trường thấp nhất là bao nhiêu.
    MTI1NTEwOTMxMA
    MTMyOTQwNjc4OA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoiuheo Xem bài viết
    150 khách cho cả 2 nhà ah bạn.Mình nghĩ với số lượng khách như thế bạn đến mấy khách sạn xem sao.Tray hotel hoặc Sao Biển.Còn lúc trước khi đi tham khảo thì ình vote cho bên Nhà khách tp ở Bến Bính.Nhà hàng Gia Viên ở bên Hạ Lý,Hồng Bàng.Golden Tower ở trung tâm thành phố( nhưng 3 chỗ này đều là bàn 10 hết).Đây là 3 chỗ mình thích nhất và muốn đặt tiệc nhất.hihih.Nhưng mình lại k nhớ chính xác sức chứa của 3 nơi này 1 hội trường thấp nhất là bao nhiêu.
    Vâng,em thấy mẹ em bảo Gia Viên cũng dc lắm nhưng mà sợ ít mà lại bàn 10 thì trống trải quá.Cảm ơn chị đã nhiệt tình giúp đỡ em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Vâng,em thấy mẹ em bảo Gia Viên cũng dc lắm nhưng mà sợ ít mà lại bàn 10 thì trống trải quá.Cảm ơn chị đã nhiệt tình giúp đỡ em
    Quan trọng là không gian của hội trường đó rộng hay chật sẽ quyết định nhìn trống trải hay không.Nhưng theo mình thấy ít khách mà kê kiểu bàn 6 ,dài như ngoài mình có khi còn trống trải hơn ấy.Bạn về trước đám cưới bao lâu??Nếu có điều kiện thì nên thu xếp về trước để đi xem hội trường bạn ah
    MTI1NTEwOTMxMA
    MTMyOTQwNjc4OA
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoiuheo Xem bài viết
    Quan trọng là không gian của hội trường đó rộng hay chật sẽ quyết định nhìn trống trải hay không.Nhưng theo mình thấy ít khách mà kê kiểu bàn 6 ,dài như ngoài mình có khi còn trống trải hơn ấy.Bạn về trước đám cưới bao lâu??Nếu có điều kiện thì nên thu xếp về trước để đi xem hội trường bạn ah
    Thật ra là bọn em chưa định dc ngày cưới nên em cũng chưa bít là em về trươc đám cưới bao lâu nữa.Nhưng chắc chắn là em vê trươc tết khoảng 1 tuần(ko bit lúc ấy còn ai tiếp mình hông nữa),ngày cưới còn phụ thuộc vào lịch của bọn em.Bố mẹ em và bố mẹ chồng đc cái thoáng,ko cần cầu kì,miễn hợp lí là ok liền.Em muốn hỏi trươc các chị vậy để biết mà chuẩn bị thôi.Có lẽ em còn phải hỏi nhờ chị nhều,nếu chị có time thì tư vấn dùm em nhé.Thanks chị nhìu
    Hình như chị cũng sống xa HP đúng ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thật ra là bọn em chưa định dc ngày cưới nên em cũng chưa bít là em về trươc đám cưới bao lâu nữa.Nhưng chắc chắn là em vê trươc tết khoảng 1 tuần(ko bit lúc ấy còn ai tiếp mình hông nữa),ngày cưới còn phụ thuộc vào lịch của bọn em.Bố mẹ em và bố mẹ chồng đc cái thoáng,ko cần cầu kì,miễn hợp lí là ok liền.Em muốn hỏi trươc các chị vậy để biết mà chuẩn bị thôi.Có lẽ em còn phải hỏi nhờ chị nhều,nếu chị có time thì tư vấn dùm em nhé.Thanks chị nhìu
    Hình như chị cũng sống xa HP đúng ko ạ?
    Không biết bạn có tin vào chuyện xem ngày k??Nếu tin thì nên nhờ bố mẹ xem luôn đi,để cho mọi thứ được chủ động hơn.Muốn chuẩn bị gì cũng phải biết ngày trước mới đặt được mà.Mình cũng sống xa HP,nhưng chỉ ở SG thôi chứ k quá xa như bạn.Nên trước khi cưới mình có về được 3 tuần để chuẩn bị mọi thứ,sau đó vào lại SG 2 tuần để chuẩn bị đám cưới ở SG,rồi mới ra HP cách đám cưới 5 ngày :P.3 tuần ở HP hùng hục đi tìm các dịch vụ nhưng may sao mà mọi chuyện cũng ổn thỏa hết.Hiihih.Nếu cần gì thì cứ PM cho mình,sẵn sàng giúp đỡ đồng hương.hihih
    MTI1NTEwOTMxMA
    MTMyOTQwNjc4OA
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hải Phòng thì tớ có một người bạn có thể giúp bạn. Bạn đến khách sạn Kim Thành, số 67 hay 76 Điện Biên Phủ gì đó tham khảo xem sao. Đó là nhà bạn tớ nên tớ biết chất lượng họ phục vụ như thế nào. Nếu cần, tớ có thể cho bạn số điện thoại gặp trực tiếp anh bạn tớ (tớ cũng không rõ anh ấy làm chức vụ gì ở đó, chỉ biết mẹ anh là chủ tịch hội đồng quản trị)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi682 Xem bài viết
    Ở Hải Phòng thì tớ có một người bạn có thể giúp bạn. Bạn đến khách sạn Kim Thành, số 67 hay 76 Điện Biên Phủ gì đó tham khảo xem sao. Đó là nhà bạn tớ nên tớ biết chất lượng họ phục vụ như thế nào. Nếu cần, tớ có thể cho bạn số điện thoại gặp trực tiếp anh bạn tớ (tớ cũng không rõ anh ấy làm chức vụ gì ở đó, chỉ biết mẹ anh là chủ tịch hội đồng quản trị)
    KS KIM THÀNH em biết vì trươc bạn em cũng cưới ở đấy,nói chung cỗ bàn cũng đc nhưng em ko thích ko gian ở đấy lắm,bé nhỏ và hơi hẹp mà ko có sân khấu nhưng em vẫn cảm ơn chị đã nhiệt tính tư vấn cho em,nếu chị biết thêm chỗ nào nữa thì chỉ em với nhé
    :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ngobach này spam nhiều quá! Làm thế này cũng chằng ai ấn tượng với dịch vụ của bạn đâu! Dở hơi!
    • 505 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

E tưởng chị tomluoc bảo cưới mà vẫn chưa hả chị? hì hì, e thấy mấy cái đó chị nhờ gia đình tìm hiểu ở mấy hàng dịch vụ ăn hỏi trọn gói trên đường Cát Dài, Tô Hiệu, ở gần ngã tư An Dương chị ah.
    2.Đám cưới thì có nhiều chỗ đặt với mức giá của chị lắm, nhưng em thấy hầu hết bây giờ toàn bàn 10 người, ít bàn 6 người lắm chị ah. Em thấy quán Thiên Lộc ở đường Lạch Tray hình như làm bàn 6 người đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thường thấy mọi người hay ra Cát Dài, Tô Hiệu thuê bàn ghế. Còn lễ tráp và cổng bóng muốn đẹp và đầy đủ thì chỉ có lên Cầu Đất thui!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

..em chào các chị..em là mem mới....cuối năm này bọn em dự định tổ chức đám cưới..mà em đang ở xa nên ko biết như nào cả ....tại em đang ở nước ngoài...nên nhiều cái ko rõ lắm ah..em về trước lúc cưới hơn 1 tháng thôi..ko biết có kịp ko ah...e muôn hỏi về dịch vụ trọn gói là như nào ạ