TIN TÀI TRỢ.

Địa chỉ may áo dài đẹp ở TPHCM

• 15 Lượt chia sẻ
  • 222K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nãy mình thấy có một topic có tặng Voucher giảm 500k may áo dài cưới, soare tại Nicole ở đường Hồ Văn Huê kìa. Mà mình không nhớ cái link, hình như trong box khuyến mại đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì chưa có may áo dài cưới nhưng mà cũng hay may áo dài thường để đi làm. 2 năm gần đây hay may Áo dài Tiến ở gần chợ Tân Sơn Nhất, may đẹp mà giá cũng vừa túi tiền. Được cái đám bạn tiếp viên hàng không hay may ở đây nên cũng ngại thay đổi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hôm bữa cũng đi tìm chỗ may áo dài cưới, hỏi mấy chỗ mấy bạn cho, chỗ nào cũng 500k- 800k, híc tiếc tiền quá, nên lúc trên đg về nhìn thấy tiệm may áo dài vào hỏi thử, cô nói 400k mình may luôn, ai ngờ rất ưng ý, 5 ngày lấy, đúng hẹn, mặc vừa luôn ko cần thử, mà vải ren, quần 2 lớp 400k bạn mình ai cũng nói may rẻ, mừng hết lớn, chia sẻ cho các bạn này Cô Nguyệt: 0907.515.105
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

í, đầu đường phan văn trị với lê quang định quận bình thạnh nha
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu bạn muốn may đồ mình chỉ 1 tiềm may giá tốt nhất tphcm nè: 50/1 nguyễn khuyến f12 quận bình thạnh , ở đây may đẹp và kỹ lắm. sdt 090.331.5354
    áo sơ mi giá có 150k, đầm các loại 200-250k. Bạn thử may áo sơ mi thì bạn sẽ không hoài nghi giá tiền rẽ mà kém đâu. Mình thường xuyên may ở đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình may ở Phạm Hoàng, chợ An Đông á, tiệm may đẹp, chuyên nghiệp, người nhà mình cũng hay may ở đó. Nhưng lúc may cho mình thì có 1 sự cố: đáy quần quá ngắn, bị hở rún mà quần mình may ống xéo 2 lớp tốn nhiều vải lắm, đường may lại sát mép nên không thể sửa đc nữa. Chắc sợ đền vải nên chị chủ tiệm cứ khăng khăng là đẹp rồi, k bị j cả, mặc dù mình mặc cho xem rún bị hở chị ấy cũng k chịu chấp nhận. Thế là đành ngậm ngùi, hix. Hôm đi chụp hình bé make up cũng nói nhìn kỳ, chụp hình còn pts đc chứ đến ngày rước dâu k bik làm sao nữa. Mình đang định may thêm bộ mới, lần này chắc kêu chị í đo kỹ cái đáy, òa òa. Mình viết để chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn khi đo áo dài nhớ đo luôn đáy quần cho chắc nhé, nhất là những bạn chân dài a'
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới cưới được hơn 2tháng,nhưng cũng ko rành về vụ áo dài lằm.Minh tham khảo nhiều nơi, cuối cùng quyết định may ở tiệm Áo dài Xưa và Nay ở đường Nguyễn đình Chiểu, áo dài của mình vải lụa Thái Tuấn, mình may kiểu truyền thống và đặt làm thêm cái mấn đội đâu,tiền công là 900k, đến khi đến thử đồ thì thất vọng hoàn toàn, đỉnh ngực thì xệ xuống dưới,tay áo thì bị vặn,lưng sau bị đùng 1đống vai,mấn đội đầu thì chầt,chị chủ nói để lại sửa,ma mình sát ngày cưới rôi,lại thấy cái áo dài bị vậy bùn khủng khiếp, bỏ áo luôn, về mượn bộ áo dài cưới của bà chị mặc.kKinh nghiệm của mình là vậy thui,share cho bạn nào gần cưới nhớ chọn nhà may cẩn thận, và đừng hẹn sát ngày cưới quá mà ko kịp sứa.co thể chỗ này may đèp,ma do mình xui nên bị vậy hehe
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kreatcher Xem bài viết
    Mình mới cưới được hơn 2tháng,nhưng cũng ko rành về vụ áo dài lằm.Minh tham khảo nhiều nơi, cuối cùng quyết định may ở tiệm Áo dài Xưa và Nay ở đường Nguyễn đình Chiểu, áo dài của mình vải lụa Thái Tuấn, mình may kiểu truyền thống và đặt làm thêm cái mấn đội đâu,tiền công là 900k, đến khi đến thử đồ thì thất vọng hoàn toàn, đỉnh ngực thì xệ xuống dưới,tay áo thì bị vặn,lưng sau bị đùng 1đống vai,mấn đội đầu thì chầt,chị chủ nói để lại sửa,ma mình sát ngày cưới rôi,lại thấy cái áo dài bị vậy bùn khủng khiếp, bỏ áo luôn, về mượn bộ áo dài cưới của bà chị mặc.kKinh nghiệm của mình là vậy thui,share cho bạn nào gần cưới nhớ chọn nhà may cẩn thận, và đừng hẹn sát ngày cưới quá mà ko kịp sứa.co thể chỗ này may đèp,ma do mình xui nên bị vậy hehe
    Hix hix đang online bằng Phone nên viết sai dấu tùm lum,mọi người ráng đọc jum e ạ
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MG_0218
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ban oi ib cho mình địa chỉ với. thanks bạn
    • 180 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các chị nào đang tìm chỗ may áo dài thì qua chỗ này tham khảo thử nha. Tiệm vải Tuyết Trân trên đường Lạc Long Quân (gần ngã 3 Tân Thọ - LLQ hay Lê Minh Xuân - LLQ gì đó),vừa bán vải vừa may luôn. MÌnh cũng đi tìm hiểu khắp để chọn vải và may, chỗ nào cũng giá cao lắm (đẹp thì đẹp thiệt nhưng nghe giá xong muốn méo mặt luôn, chỗ thì thấy vải cũng vừa vừa may cũng bình thường lại đưa giá cao ko chấp nhận được), đi ngang qua chạy vào luôn. Đang xem tới lui thì chủ tiệm hỏi có may luôn không chị ? mình hỏi công may nhiêu ? bảo 350k, thấy rẻ quá nên may luôn, quần vải chiffon 2 lớp thêm 50k nữa là 400k, lúp 250k, vải mẫu mới 900k. Đặt cọc rồi mà về nhà hơi lo thì giá rẻ vậy ko biết may có đẹp ko. Tới ngày hẹn ra lấy vẫn còn hồi hộp, mặc vào thấy vừa ý lắm, ko sửa gì luôn, cứ vậy gói lại rồi mang về ^_^ có điều ko vừa ý chút là nó may nút bấm chứ ko phải dây kéo như mốt bây giờ, mình nói thì em chủ quán bảo tại chị ko dặn (:-( ôi men). Chia sẻ để các chị đến coi sao chứ đẹp xấu là cảm nhận và hợp với mỗi người nha ^_^
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mong hôm nào vào công tác sẽ đặt may một bộ . Chớ may ngoài này mình chẳng mặc được bộ nào . Họ may làm sao ấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh và ca gia dinh may o tiềm may tuyết ngân số 50 công trường An Đông gần chơ an đông dấy các bác may cung OK lăm mà giá cũng rẻ nua
    • 257 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Hồi trước mình may ở Liên Hương á, tuy hơi mắc nhưng khá đẹp, có thể may gấp nữa
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Áo dài tiên mình thử rồi. may xong về nhà bỏ tủ khóa lại k mặc được luôn vì có sữa tói sữa lui cũng k mặc dược. cất làm kỷ niệm luôn. đi tong 1 triệu của mình, đường chỉ mũi kim thì to mà k đẹp chút nào, làm giản vảu luôn. lên áo thì chật nói ra mặc cũng k được mà hư áo,quần thì chật bụng nới ra thì thòng quần, kèm cái túi nhỏ nũa chứ...mình thích áo dài nhưng may rồi mặc lên thấy dị ứng luôn, chắc k có lần 2 thứ 2 luôn.giá trang wed vậy đó chứ tới đó may là 1 giá khác nha các bạn...chúc may mắn,...hehe mình bị rồi.k dám nữa. giwof muốn chuẩn bị mấy bộ chụp hình cưới là làm lễ nhà thờ mà k biết an tâm đặt hạnh phúc vào đâu đây....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 58 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm kia vừa ra Lien Hương hỏi giá cái áo đỏ mannequin đang mặc, mình thấy cũng cầu kì, đc cái tà xoè tung toé luôn, hỏi may theo thế này thì cô báo giá 4,5tr, thêm mấn thì 5tr. Chạy lên tí thì Kiều Oanh báo giá kiểu tương tự 3,5tr, mẹ mình thì lại góp ý cái áo ở tiệm nào kế bên Như Lan Hàm Nghi đó, giá tầm trên 8tr mà mẹ khen đẹp lắm =.= mình bị loạn giá! K biết nên thế nào

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VedetteV
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình nên thuê áo luôn cho tiết kiệm các mẹ ạ. Hồi cưới mình cũng bon chen may 2 cái nè, kết hoa, kết đá hoành tráng, mặc đúng bữa rước dâu xong giờ treo trong tủ luôn, nhìn cứ tiếc sao ấy. Nhất là lúc đi thuê áo dài sui gia cho mẹ, nhìn các mẫu áo trong tiệm cho thuê mà cứ tiếc hùi hụi, đa dạng kiểu dáng, hơn hẳn áo mình may. Còn mẹ nào muốn may 1 cái làm kỷ niệm thì cũng may vừa phải thôi, đừng may giá cao quá, tầm 1tr-2tr 1 áo cả công và vải là ok rồi. Tiền còn dư bạn nên đầu tư vào make up và thuê zó cưới ấy, vì mọi người chú ý đến mặt CD nhiều hơn, đặc biệt là khi ra nhà hàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 118 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Haizzzz mình nè cưới cũng nghĩ là 1 đời 1 lần . Đi may cái áo dài ở ngô nhật huy đường nguyễn đình chiểu đó. 6tr chứ ít gì. Mặc đúng 1 lần cưới là treo hoài trong tủ. Phí quá ( nhưng áo dài may hơi bị đẹp. Vì anh này là giải nhất thiết kế áo dài mà

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cana01
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các bạn, mình có đặt cọc may áo dài cưới bên Phước Nguyễn make up, bên đây cũng đang được rất nhiều CD ưa chuộng, may áo dài thiết kế và váy cưới thiết kế, giá mềm và đẹp, make up cũng đẹp nữa. Em mình đã từng may áo dài ở đây nên mình nhờ nó dẫn qua để may áo dài nhưng đặt xong rồi thì má chồng báo đã mua vải may cho mình ở đà nẵng chỉ đợi mình về đo thôi, vì người quen (nhà chồng mình ở đà nẵng, mình ờ HCM).
    Nên mình định nhượng lại cọc cho bạn nào cần. Mình may áo dài chifon, gồm mấn là 3,3tr. Cọc 1,5 tr, nếu bạn muốn may theo kiểu bạn cũng được ạh,
    Mình có hình cái áo dài em mình đã may, bạn nào cần thì mình gửi cho xem, vì toàn hình chụp chung người lớn up ở đây ko tiện.
    ngoài ra các bạn có thể tham khảo thêm ở fb của phước nguyễn lun nha

https://www.facebook.com/phuoc.nguyenma

mọi người có nhu cầu gọi dùm mình nha: không chín không ba năm hai ba hai tám một
    hoặc skype diamond_2612
    cảm ơn cả nhà
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình vừa tậu 1 bộ ren chỉ đính kim sa màu trắng kem. Đang chờ bên Cẩm Tú thực hiện, mình mới lấy form có 2 ngày thôi… k biết kết quả thế nào… chưa khảo sát giá thị trường bên ngoài vì mình không có thời gian đi khảo sát giá vì cũng cần rồi…. Tại đây trọn bộ của mình thực hiện 2.500.000. nếu may không cho loạivải này là 1.100.00. vải thì 1.400.000 ( họ lấy tại chỗ). Giá vải bên ngoài thì mình k biết….khi nào xong up lên cho mọi ng tham khảo…. hichic.
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9