Có tin tưởng được nhẫn cưới giảm giá ở các TT thương mại ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vào mùa cưới, em thấy ở các TTTM như: Zela, Pakson (TP HCM) giảm giá rất nhiều, có cặp giảm đến 40%. Trong lúc giá vàng tăng vùn vụt như thế này mà nhẫn cưới giảm giá là sao nhỉ? Ko biết có tin tưởng đượ chất lượng của nhẫn ở đây ko, mong bạn nào biết tư vấn giúp ạ
    Em vẫn từng đợi anh... Như hoa từng đợi nắng...
    Như gió tìm rặng phi lao... Như trời cao mong mây trắng...:Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mình đi dạo suốt ở những TTTM nè, đa số là vàng 10k hay 14k thôi bạn. Vàng ít tuổi nên tỷ lệ lên xuống so với bão vàng SJC hiện này không bao nhiêu. Cân lên ko đáng bao nhiêu vàng. Kim cương thì là kim cương tấm, rẻ,chẳng ai định giá đc, ko bán ra đc. Nói chung là họ bán thì tiền vàng không đáng bao nhiêu đâu Chủ yếu là tiền công thiết kế, gia công, thương hiệu và mặt bằng.
    Người bán ko bao giờ bán lỗ nếu họ ko phải sắp phá sản cả. Chỉ có lời ít hay lời nhiều thôi. Mà nếu họ dám giảm 40%-50% thì suy ra họ phải lời nhiều hơn con số đó. Sợ nhất là chiêu mua món gì đó, sẽ đc tặng xxx tiền để mua 1 món khác.

Mình đi nát hết trơn và cuối cùng mua 1 cặp ở tiệm vàng để được bảo đảm chất lượng vàng. Mình xem kiểu, chụp hình và về nhờ tiệm vàng quen làm giống vậy. Nhẫn của mình 2 chỉ vàng nhưng chất lương lắm. Giá có 7mil. nếu mình bán ra mình chỉ lỗ 200k tiền gia công chứ ko phải 30% như những chỗ có thương hiệu bán tại TTTM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

mình thấy cái thegioikimcuong đang có khuyen mãi nhãn cưoi bình gia thị truòng gì đó, k bic nhãn ỏ thegioikimcuong có chât luong k? bạn nào biêt thì cho minh xin y kien vơi?
    mình co phieu giảm gia của cưu long, mây bạn review vè nhãn cuoi cuu long cho mình lun nha
    thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 142 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

mình đã đi xem nhẫn ở thegioikimcuong. nhận xét: những cặp giảm giá thì vàng chỉ từ 10k - 14k, rất mảnh, có thể hợp với tay bạn nữ nào nhỏ nhắn xíu, nhưng trên tay nam thì có vẻ quá nhỏ và... mong manh sao sao í (hay tai tay bf mình to nhi?) hạt kim cương là hạt tấm như bạn 3k_3k nói, nên nhìn chung thấy vàng ít, nhẫn mảnh và hạt kc nhỏ, cảm thấy hình như ko có vẻ trang trọng lắm.

Nhẫn Cửu Long: thấy khá đẹp nhưng giá ko thấp đâu bạn, nên cân nhắc kỹ khi chọn nơi này nhé.
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình mình dạo 2 lần ở TTTM, thấy bên thegioikimcuong có bình ổn giá gì đó, có vàng 14k, có loại 8k nữa (mấy chiếc này to lắm nhưng nhìn thô, ko đẹp). Nói chung là ko thích lắm. Mình nản về vấn đề mua nhẫn cưới quá, bạn 3k-3k co thể cho mình địa chỉ làm nhẫn được không? Nhẫn bạn có hột ko vậy? Thank bạn nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mấy trung tâm thương mại bán toàn là vàng 14K ko hà bạn, kim cương tấm nữa nên có giá trị gì đâu. Mình cũng thích mê 1 kiểu của Charmes mà giá tới 60 triệu/ cặp lận. Thế là mình lên mạng tìm kiểu nhẫn đó, ông xã mình đem ra bên hông chợ An Đông làm lại thấy cũng giống được khoảng 85% đó bạn, kiểu của mình cũng hơi phức tạp mình nghĩ kiểu đơn giản chắc dễ giống hơn. Mà vàng lại là vàng 18K. Nhẫn mình đính 10 hột kim cương tấm, nhẫn anh xã thì đính 1 hột tấm. Tiền công có 800K thui ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mydo Xem bài viết
    Mấy trung tâm thương mại bán toàn là vàng 14K ko hà bạn, kim cương tấm nữa nên có giá trị gì đâu. Mình cũng thích mê 1 kiểu của Charmes mà giá tới 60 triệu/ cặp lận. Thế là mình lên mạng tìm kiểu nhẫn đó, ông xã mình đem ra bên hông chợ An Đông làm lại thấy cũng giống được khoảng 85% đó bạn, kiểu của mình cũng hơi phức tạp mình nghĩ kiểu đơn giản chắc dễ giống hơn. Mà vàng lại là vàng 18K. Nhẫn mình đính 10 hột kim cương tấm, nhẫn anh xã thì đính 1 hột tấm. Tiền công có 800K thui ah.
    Mydo ơi: bạn cho mình thông tin tiệm ở bên hông chợ An đông tên gì vậy, mình cũng đang tính đặt nhẫn. Cám ơn bạn nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camatngu Xem bài viết
    Mydo ơi: bạn cho mình thông tin tiệm ở bên hông chợ An đông tên gì vậy, mình cũng đang tính đặt nhẫn. Cám ơn bạn nhe.
    Tiệm Điệp Trang. Bạn đến cổng chính chợ An Đông chạy qua con đường nhỏ ở mé bên tay phải của chợ sẽ thấy một dãy tiệm kim hoàn. Đặt khoảng 1 tuần là có nhẫn đó bạn.
    • 82 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn ơi, có hình không cho mình coi với. Mình đang thích mấy kiểu 2 chiếc lồng vào nhau mà chưa chọn được kiểu ưng ý, tks bạn nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuong1003 Xem bài viết
    Bạn ơi, có hình không cho mình coi với. Mình đang thích mấy kiểu 2 chiếc lồng vào nhau mà chưa chọn được kiểu ưng ý, tks bạn nha
    Mộng chè của mình ko có cho khoe nhẫn trước nên ông xã mình cất rùi (vì biết tính mình thích khoe :Battin ey. Nói chứ để bữa nào mình chụp lại nhẫn rùi post lên cho bạn coi. Nhẫn của mình hơi bị rộng ni nên mình đang làm lại. chắc mấy bữa nữa là có nhẫn.
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mộng chè của mình ko có cho khoe nhẫn trước nên ông xã mình cất rùi (vì biết tính mình thích khoe :Battin ey. Nói chứ để bữa nào mình chụp lại nhẫn rùi post lên cho bạn coi. Nhẫn của mình hơi bị rộng ni nên mình đang làm lại. chắc mấy bữa nữa là có nhẫn.
    cặp nhẫn đặt của vc bạn làm xong là giá bao nhiêu vậy? Bạn có thể gửi kiểu mà bạn search ở trên mạng cho mình xem đc ko? Thank bạn nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunkyky Xem bài viết
    cặp nhẫn đặt của vc bạn làm xong là giá bao nhiêu vậy? Bạn có thể gửi kiểu mà bạn search ở trên mạng cho mình xem đc ko? Thank bạn nha!
    Kiểu mình chọn nè bạn, làm xong cả vàng lẫn công là khoảng 10tr đó. Mỗi nhẫn khoảng 2,5 chỉ. Nhưng mình thấy như vậy đeo lên tay mình hơi thô vì tay mình ốm nên mình đặt làm lại nhỏ hơn và mỏng hơn 1 chút.
    Bạn coi đỡ trên photobucket nha. Ko hiểu sao mình post lên đây mà hình nó ra màu xanh xanh ghê quá
    http://s269.photobucket.com/albums/jj41/dtnmy2003/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các bạn ơi mua nhẫn cưới ở ngân hàng nông nghiệp chỗ bờ hồ được ko mình vào đấy xem thấy bày cả nhẫn cưới trong gian đồ trang sức vợ chồng mình thích 1 đôi nhẫn kim cương chắc khoảng 12tr chị bán hàng ở đấy còn thử bằng bút thử kim cương cho mình xem nhưng mình chưa ttin lắm ko bít kim cương nhân tạo hay kim cương tự nhiên nữa.....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,073 Bài viết

• 1,784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuong1003 Xem bài viết
    Mình cũng thích kiểu 2 chiếc lồng vào nhau nữa. Mới rinh 1 cặp của PNJ chỉ có 7tr thôi ^^ iêu iêu.

PNJ-merry-1
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Kiểu mình chọn nè bạn, làm xong cả vàng lẫn công là khoảng 10tr đó. Mỗi nhẫn khoảng 2,5 chỉ. Nhưng mình thấy như vậy đeo lên tay mình hơi thô vì tay mình ốm nên mình đặt làm lại nhỏ hơn và mỏng hơn 1 chút.
    Bạn coi đỡ trên photobucket nha. Ko hiểu sao mình post lên đây mà hình nó ra màu xanh xanh ghê quá
    http://s269.photobucket.com/albums/jj41/dtnmy2003/
    Thank bạn nha, nhìn màu xanh đúng là ghê thật, của bạn làm ờ ngoài chắc đẹp hơn hen. Mình thì thích mấy kiểu dạng 02 trái tim kết hợp lại như thế này nè
    Ðính kèm 171438
    Ðính kèm 171440
    Ðính kèm 171442
    Hoặc mình sẽ chọn kiểu này
    Ðính kèm 171444
    rùi kêu người ta khắc tên mình vào nhẫn ox, tên õ vào nhẫn mình, chả biết có sến hay ko nữa, hì!
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yangmin Xem bài viết
    Mình cũng thích kiểu 2 chiếc lồng vào nhau nữa. Mới rinh 1 cặp của PNJ chỉ có 7tr thôi ^^ iêu iêu.

PNJ-merry-1
    Bạn ơi, cho mình hỏi bạn mua ở PNJ nào thế?