TIN TÀI TRỢ.

Có nên chọn dịch vụ trọn gói cho ngày cưới không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vì kinh phí của mình không khá lắm nên mình định chọn dịch vụ trọn gói cho ngày cưới. Nhưng khó quá vì có studio chụp hình album đẹp nhưng áo cho CD trong ngày cưới thì lại không đẹp, còn áo cho CD đẹp thì album thì không chuyên lắm. Mình thì ốm mà còn mỏng nữa :Battin ey: nên rất thít áo dạng Bup-bê (mình cao 1m55 nặng có 40kg), mà ít studio nào có áo dạng này quá. Theo các mẹ thì chọn dịch vụ trọn gói cho ngày cưới thì nên hay không nên? Hay tìm từng gói dịch vụ riêng lẻ sẻ tốt và ít tốn kém hơn.

Có mẹ nào ở đây đã chọn dịch vụ trọn gói ở studio Milano chưa? cho em đây xin ít ý kiến với ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,508 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Dịch vụ lẻ thì sẽ đắt hơn đấy.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,457 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

milano album ko dep
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

em thấy dịch vụ trọn gói thì tiện và giá hợp lý hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

em thấy làm dịch vụ trọn gói là tiện và giá cả ok nhất ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieumong82 Xem bài viết
    Vì kinh phí của mình không khá lắm nên mình định chọn dịch vụ trọn gói cho ngày cưới. Nhưng khó quá vì có studio chụp hình album đẹp nhưng áo cho CD trong ngày cưới thì lại không đẹp, còn áo cho CD đẹp thì album thì không chuyên lắm. Mình thì ốm mà còn mỏng nữa :Battin ey: nên rất thít áo dạng Bup-bê (mình cao 1m55 nặng có 40kg), mà ít studio nào có áo dạng này quá. Theo các mẹ thì chọn dịch vụ trọn gói cho ngày cưới thì nên hay không nên? Hay tìm từng gói dịch vụ riêng lẻ sẻ tốt và ít tốn kém hơn.

Có mẹ nào ở đây đã chọn dịch vụ trọn gói ở studio Milano chưa? cho em đây xin ít ý kiến với ?
    Chắc em ở SG hen? Chị thấy áo cưới Omni (nằm ngay óc ngã tư Lạc Long Quân và Đông Hồ) có nhiều dạng áo Búp bê đó! Vì mới khai trương nên nó khuyến mãi chụp album tặng áo soire ngày cưới hoặc thuê áo cưới giảm 50%. Hôm chị vào xem hồi tháng 7 thì thấy áo ở đây mới lắm! Đây là tiệm có nhiều áo búp bê nhất mà chị từng đi xem đó! Chị thích 1 cái giá thuê 3tr và được giảm 50% còn 1.5tr nhưng chị thấy chị còn nhiều thời gian để chọn lựa nên chưa quyết định thuê. Em ốm như vậy thì mặc áo búp bê là đẹp nhứt ùi! Còn dịch vụ trọn gói ở đây thì chị ko hỏi vì lúc đó chị đã book Caro chụp hình cưới rồi!
    Sử dụng dvụ trọn gói thì chắc sẽ tiết kiệm chị phí hơn rùi!
    DLeDp7
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoamautim Xem bài viết
    Chắc em ở SG hen? Chị thấy áo cưới Omni (nằm ngay óc ngã tư Lạc Long Quân và Đông Hồ) có nhiều dạng áo Búp bê đó! Vì mới khai trương nên nó khuyến mãi chụp album tặng áo soire ngày cưới hoặc thuê áo cưới giảm 50%. Hôm chị vào xem hồi tháng 7 thì thấy áo ở đây mới lắm! Đây là tiệm có nhiều áo búp bê nhất mà chị từng đi xem đó! Chị thích 1 cái giá thuê 3tr và được giảm 50% còn 1.5tr nhưng chị thấy chị còn nhiều thời gian để chọn lựa nên chưa quyết định thuê. Em ốm như vậy thì mặc áo búp bê là đẹp nhứt ùi! Còn dịch vụ trọn gói ở đây thì chị ko hỏi vì lúc đó chị đã book Caro chụp hình cưới rồi!
    Sử dụng dvụ trọn gói thì chắc sẽ tiết kiệm chị phí hơn rùi!
    Cám ơn chị nhé !
    Thú thiệt là e thít cách chụp ở Caro lắm lắm lun, nhưng tiêu chí thì đang chọn dịch vụ trọn gói mà ở caro thì trọn gói ko cho áo CD và CR nên cũng khó quá hic hic...

Em đi thử mấy tiệm rùi, ở đâu cũng nói CD mỏng quá (buồn). Đang phấn đấu lên cân cho đến ngày chụp hình.. he he..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 877 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Tớ ko quá cầu kỳ nên thấy cứ dùng dvụ trọn gói là dễ chịu nhất. VÌ dù sao đi chăng nữa, mình đi chọn lẻ, cũng vẫn có cái rủi ro mà. Hơn nữa, tớ thik dành thời gian thay vì đi nghiên cứu chỗ nào váy đẹp để mua hoặc may, thì lại băn khoăn make up có đẹp ko? Rồi lại quay ra chọn make up. ( với cả mình càng cầu toàn thì lại càng dễ thất vọng. Thử tưởng tượng makeup xong xuôi, chạy sang 1 chỗ khác để lấy váy, hoặc ko lại phải thuê make up về tận nhà phục vụ, và đi lấy váy từ hôm trước. Mệt lắm. Hôm cứoi đã có nhiều chuyện phải lo, vác thêm mấy cái lo lắng này thì mệt lắm.

Kinh nghiệm, khi đi chọn ảnh viện, bạn nên đánh giá cả kiểu make up, xem qua váy vóc, rồi album, cân bằng các yếu tố chứ đừng có cầu toàn nhất nhất thế này mới tốt. Thế là okie cả thôi.

Với lại, dùng trọn gói cheap hơn dùng lẻ. Dành tiền đó đi HM nước ngoài cho sướng
    Vợ chồng méo :Kiss:

em4BbPLBp7

Các mẹ ủng hộ nhà em nào:
    https://enbac.com/Noi-that-Gia-dung/p...t-cua-ban.html
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoZizou Xem bài viết
    Tớ ko quá cầu kỳ nên thấy cứ dùng dvụ trọn gói là dễ chịu nhất. VÌ dù sao đi chăng nữa, mình đi chọn lẻ, cũng vẫn có cái rủi ro mà. Hơn nữa, tớ thik dành thời gian thay vì đi nghiên cứu chỗ nào váy đẹp để mua hoặc may, thì lại băn khoăn make up có đẹp ko? Rồi lại quay ra chọn make up. ( với cả mình càng cầu toàn thì lại càng dễ thất vọng. Thử tưởng tượng makeup xong xuôi, chạy sang 1 chỗ khác để lấy váy, hoặc ko lại phải thuê make up về tận nhà phục vụ, và đi lấy váy từ hôm trước. Mệt lắm. Hôm cứoi đã có nhiều chuyện phải lo, vác thêm mấy cái lo lắng này thì mệt lắm.

Kinh nghiệm, khi đi chọn ảnh viện, bạn nên đánh giá cả kiểu make up, xem qua váy vóc, rồi album, cân bằng các yếu tố chứ đừng có cầu toàn nhất nhất thế này mới tốt. Thế là okie cả thôi.

Với lại, dùng trọn gói cheap hơn dùng lẻ. Dành tiền đó đi HM nước ngoài cho sướng
    hi hi !! Dành tiền đó đi HM nước ngoài cho sướng cái nì chắc còn trong mơ của em..ha ha
    • 186 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieumong82 Xem bài viết

Bạn ơi, mình cũng thuộc người mỏng nhưng khi thử áo thì thấy dạng áo búp bê mặc vào nhìn cũng tạm được thôi chứ không đẹp và sang như dạng áo phồng đâu. Mình thử ở Vivian, áo lên phọc khá đẹp, nếu ốm thì vẫn có thể bảo họ nâng phần quây ngực lên cao chút là ok. Mình thấy mặc áo dạng phồng kèm voan cài đầu nhìn đỡ ốm hơn dạng áo búp bê nhiều. Nói thật độ siêu mỏng của bạn chưa xi nhê gì với mình đâu mình cao hơn bạn 10cm mà số cân thì same :Battin ey: Vì vậy mình ok với kiểu áo đó thì chắc bạn còn ok hơn nhiều, bạn cứ thử xem hen :Rose:
    eNortjKzUjI0NTcxM1CyBlwwFZQC1A,,52
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có một lời khuyên khi dùng dịch vụ trọn gói là tuyệt đối bạn ko được thanh toán hết toàn bộ tiền trước . Vì nếu làm thế bọn nó cầm toàn bộ tiền của mình trong tay sẽ làm ăn vớ vẩn lắm . Mà cái này phải làm hợp đồng rõ ràng cụ thể ko được qua quýt đâu .
    Nỏi chung trọn gói sẽ rẻ nhưng chất lượng dởm .
    Em tính chi 4-6tr cho album ảnh + 2tr5 may váy cưới + 1tr5 trang điểm trong 2 ngày cưới và ăn hỏi . Chắc cũng ko quá hoang phí
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi azak Xem bài viết
    Có một lời khuyên khi dùng dịch vụ trọn gói là tuyệt đối bạn ko được thanh toán hết toàn bộ tiền trước . Vì nếu làm thế bọn nó cầm toàn bộ tiền của mình trong tay sẽ làm ăn vớ vẩn lắm . Mà cái này phải làm hợp đồng rõ ràng cụ thể ko được qua quýt đâu .
    Nỏi chung trọn gói sẽ rẻ nhưng chất lượng dởm .
    Em tính chi 4-6tr cho album ảnh + 2tr5 may váy cưới + 1tr5 trang điểm trong 2 ngày cưới và ăn hỏi . Chắc cũng ko quá hoang phí
    Hì hì cám ơn bạn. Phần thanh toán là mình yên tâm vì anh xã là dân kinh doanh nên mí chiện đó không cần phải lo..
    Chất lượng là vấn đề lớn nhất mình quan tâm
    Nếu ko chọn dịch vụ trọn gói thì phần trang phục cho CD và CR trong ngày cưới là tốn kém nhất..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 810 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trọn gói hay ko thì tùy mỗi người thích, nhưng mình nghĩ là nên làm lẻ hơn, vì chẳng có studio nào hoàn hảo 100% cả, được cái này mất cái kia, nên tách lẻ ra để customize được những yêu cầu riêng của mình. Chi phí thì tính ra cũng ko chênh lệch nhiều quá. Với lại các CD thích nhất là được đi ngắm ngía chọn cái này cái kia, chứ trọn gói xong phim rùi thì chẳng cần làm gì nữa, lúc đó đâm ra ... buồn.
    Với lại chọn lẻ ko phải rủi ro hơn như bạn gì nói đâu. Phải nói là bớt rủi ro cho mình hơn đó chứ. Bạn bỏ tất cả các trứng của mình vô cùng 1 rổ, khi rủi ro xảy ra, bạn mất hết, chọn nhiều nơi bạn xem như bạn "đầu tư" nhiều chỗ rồi, mất cái này còn được cái kia.
    vXS8p7
    08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 229 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Hix, ngày cưới trăm thứ việc phải lo, lo trọn gói thì có chuyện gì cứ điện thoại sếp của tiệm đó ra mà chịu trách nhiệm, tìm cách giải quyết, với cả, đã làm trọn gói họ lo từ A --> Z sẽ đồng bộ hơn chứ nhỉ ? Gặp người có mắt tinh tường ko nói, nhỡ mắt thẩm mĩ ko cao cho lắm, quay vòng vòng lựa ko đâu vào đâu, râu ông nọ cắm cằm bà kia thì hỡi ôi, tốn kém lại xấu xí nữa đấy.
    Mà thực, trọn gói được phần nào đỡ vất vả phần ấy, để dành thời gian lo cái khác, chứ lúc cưới rối bù còn phải gọi đt cho bà A đến trang điểm, gọi ông B hỏi giao hoa chưa, gọi thầy C sao mãi chưa tới thì có đến chết.
    Ý kiến cá nhân em là em nghĩ thế đấy các mẹ ạ. Làm sao thì giao cho người ta ít công việc, để mình còn thanh thản ngày cưới ngồi ăn uống ngủ nghỉ cho tươi tắn xinh đẹp chứ nhỉ. :Battin ey::Battin ey:
    • 399 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Tâm trạng bạn chủ topic mình rất thông cảm. Bởi vì mình và BX vừa trải qua suy nghĩ giống như bạn. Tụi mình cũng đắn đo và xem rất nhiều tiệm chụp hình cưới. Tiệm chụp hình đẹp thì áo cưới không đa dạng và ngược lại. Đến mức mình còn nghĩ nếu không được cùng lắm may cái soirée cho CD và chụp hình nơi mình muốn. May mắn là cuối cùng mình đã tìm được chỗ trọn gói như ý.

Vấn đề của bạn chủ topic là bạn tính ra xem cần dành chi phí tối đa cho dịch vụ trọn gói là bao nhiêu. Sau đó, nếu bạn thích áo cưới nơi nào quá thì bạn tính lại xem đến ngày cưới bạn cần thuê bao nhiêu áo, cộng các chi phí làm album, trang điểm, quay phim chụp hình lẻ lại. Nếu không quá chênh lệch với dự toán ban đầu mình nghĩ bạn bấm bụng làm đại luôn cho nhẹ đầu. Nhưng theo mình biết thì thường chi phí trọn gói lúc nào cũng rẻ hơn từng phần khỏang 2T trở lên. Mỗi loại dịch vụ sẽ luôn có ưu và nhược của nó. Mà đa phần mọi người đều thích trọn gói hơn do tính tiện lợi của nó. Chắc chắn là ngày cưới bạn sẽ rất bận rộn vào nhiều việc. Nên nếu lựa được dịch vụ trọn gói sẽ đỡ phần lo lắng hơn riêng lẻ. Tiệm Caro chỉ thích hợp chụp album cưới không thích hợp làm dịch vụ trọn gói vì tiệm này không có áo soirée màu và không có áo dành cho cô dâu đứng tiệc. Bạn chủ topic thử chịu khó tìm ghé qua các tiệm trên đường Hồ Văn Huê đi. Nơi đây rất nhiều tiệm làm album khá và áo cưới đẹp. Một ý kiến nho nhỏ là nếu bạn qua ốm thì đừng chọn lọai áo cưới 8 mảnh mà hãy nghe lời 1 mẹ nào ở trên khuyên mặc áo phồng. Bạn nhìn sẽ rất xinh nhu bao cô dâu khác. Chúc bạn sớm có lựa chọn đúng
    • 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mấy chị ơi có chị nào đã từng mua trọn gói ở tiệm ý vy trên 3/2 chưa??góp ý dùm em đi??? Giá 10 triệu co mắc lắm kô mấy chị ???
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong.minhdo Xem bài viết
    Tâm trạng bạn chủ topic mình rất thông cảm. Bởi vì mình và BX vừa trải qua suy nghĩ giống như bạn. Tụi mình cũng đắn đo và xem rất nhiều tiệm chụp hình cưới. Tiệm chụp hình đẹp thì áo cưới không đa dạng và ngược lại. Đến mức mình còn nghĩ nếu không được cùng lắm may cái soirée cho CD và chụp hình nơi mình muốn. May mắn là cuối cùng mình đã tìm được chỗ trọn gói như ý.

Vấn đề của bạn chủ topic là bạn tính ra xem cần dành chi phí tối đa cho dịch vụ trọn gói là bao nhiêu. Sau đó, nếu bạn thích áo cưới nơi nào quá thì bạn tính lại xem đến ngày cưới bạn cần thuê bao nhiêu áo, cộng các chi phí làm album, trang điểm, quay phim chụp hình lẻ lại. Nếu không quá chênh lệch với dự toán ban đầu mình nghĩ bạn bấm bụng làm đại luôn cho nhẹ đầu. Nhưng theo mình biết thì thường chi phí trọn gói lúc nào cũng rẻ hơn từng phần khỏang 2T trở lên. Mỗi loại dịch vụ sẽ luôn có ưu và nhược của nó. Mà đa phần mọi người đều thích trọn gói hơn do tính tiện lợi của nó. Chắc chắn là ngày cưới bạn sẽ rất bận rộn vào nhiều việc. Nên nếu lựa được dịch vụ trọn gói sẽ đỡ phần lo lắng hơn riêng lẻ. Tiệm Caro chỉ thích hợp chụp album cưới không thích hợp làm dịch vụ trọn gói vì tiệm này không có áo soirée màu và không có áo dành cho cô dâu đứng tiệc. Bạn chủ topic thử chịu khó tìm ghé qua các tiệm trên đường Hồ Văn Huê đi. Nơi đây rất nhiều tiệm làm album khá và áo cưới đẹp. Một ý kiến nho nhỏ là nếu bạn qua ốm thì đừng chọn lọai áo cưới 8 mảnh mà hãy nghe lời 1 mẹ nào ở trên khuyên mặc áo phồng. Bạn nhìn sẽ rất xinh nhu bao cô dâu khác. Chúc bạn sớm có lựa chọn đúng
    Xin chân thành cám ơn những lời chia sẽ của mọi người. Ngày hôm qua em đã chon được một chổ ưng ý cho cả hai luôn rồi (phù :Sigh: ...thật là vất vã) hi hi nhưng mà rất vui..Tuy áo ở đó không có kiểu bup-bê như e thít mà được áo mới, design album tốt phục vụ cũng nhiệt tình dễ thương nữa. Nên quyết định cuối cùng là Lê Huy 1 (Đinh Tiên Hoàng q.Bình Thạnh), đây là studio ngoài danh sách. Còn bi giờ, quang trọng nhất là ăn cho nhiều để lên khoảng 3 kg nữa để khỏi bị nói CD mỏng quá (nick là Sieumong82 mừ...)
    Em cám ơn mọi người rất nhiều..
    • 921 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thật ra làm trọn gói thì tiện cho CD, CR. Vì cân nhắc giữa từng phần và trọn gói thì giá cả chênh nhau khá lớn.

HM cũng đang trong tình trạng cân nhắc. Vì nếu làm trọn gói - dĩ nhiên sẽ có những bất lợi.
    VD: áo chụp trong Studio được mặc áo đẹp, nhưng ra ngoại cảnh lại là áo khác.
    Hoặc chụp hình trước 7g phải đóng 100k,... hoặc nếu cô dâu chọn 03 bộ sorei thì chú rể phải tốn tiền thuê,... hoặc quay ngoại cảnh chỉ được 01 nơi nếu đi thêm 1 nơi phải đóng thêm tiền.

Quả thật, các chỗ cho thuê báo cưới thì dịch vụ của họ đã có tính toán trước. Chỉ lo phần thiệt về mình vì "bút sa" xem như "chịu".

Mình cũng chưa biết phải chọn dịch vụ nào nữa. Ngày cưới cũng gần kề rồi.
    24/12/2014: 6w - crl = 4,5mm, tim thai (+)
    07/01/2015: 8-9w, crl = 18mm, tim thai: 170/p
    28/01/2015: 12w2d - CRL = 56mm, tim thai: 158l/p, DMDG: 1,2
    16/02/2015: 16w2d: con chổng mông và xòe rõ bàn tay iu
    Ba mẹ và chị Coca mong chờ con yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dịch vụ trọn gói là một trong những chiêu thức KD của các Studio . Cơ bản về giá cả và tiện lợi thì ok nhưng về chất lượng thì mọi người nên nghiên cứu kỹ trước khi quyết định
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oomaixau Xem bài viết
    Dịch vụ trọn gói là một trong những chiêu thức KD của các Studio . Cơ bản về giá cả và tiện lợi thì ok nhưng về chất lượng thì mọi người nên nghiên cứu kỹ trước khi quyết định
    Đúng rồi đó!!! nghiên cứu dữ lắm đó. Vì còn phải đắn đo cân nhắc. Mình với A xã cũng đã đi nát hết mấy tiệm studio, nhưng có chổ được cái nì thì lại mất cái kia. Tiêu chí đầu tiên dc đặt ra là áo cho ngày cưới phải đẹp và mới, rùi tới cách thiết kế, chụp hình album, và cách phục vụ của nhân viên nữa, nhưng cuối cùng mình cũng đã chọn dc một chổ. đặt cọc ở Lê Huy lun rùi hì hì chắc tại cô nhân viên dễ thương và tên giống mình nên ưng lun...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3