TIN TÀI TRỢ.

Cô dâu có nên mặc váy cưới có đuôi dài trong ngày cưới?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 246 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Em có chuyện này lăn tăn quá. Hôm trước em đi thử áo cưới để chọn cho ngày đón dâu+ăn (ở nhà hàng) nhưng tại dáng thì không được chuẩn lắm nên chọn được có 1 cái duy nhất ở Moza 47 Phố Huế . Cái áo này ưng lắm vì trông phần trên đơn giản mặc lại thấy rất eo ót nhưng khổ nỗi cái đuôi váy nó hơi dài. Em đang lo là sẽ làm việc đi lại trong ngày cưới khó khăn. Các bạn ở cửa hàng thì nói là ko sao vì ăn ở nhà hàng chứ ko ở nhà nên ko lo.
    Có anh/chị/em nào có kinh nghiệm về vụ này ko khuyên em cái?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 100 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ cũng thích mặc váy đuôi dài lắm, trông thướt tha. Lúc đầu đi may tớ cũng yêu cầu may đuôi váy dài 1m nhg chị ở cửa hàng khuyên nếu có trẻ em đỡ váy thì hẵng may dài, nếu ko thì chỉ để 0,5m thui để đi lại cho dễ dàng. Bạn tớ mới cưới cũng may váy có đuôi rất dài, đến lúc ăn tại nhà hàng Queen Bee lại chật nên lúc CD - CR đi mời khách toàn CD đi trc, CR đi sau cầm váy cho CD thui. Nhg bạn mình thì thấy đi lại ko có vấn đề gì hết. Nếu bạn đã ưng cái váy đó thì cứ chọn nó, còn phải xem địa điểm nhà hàng đi lại có rộng hay không nữa, hoặc là bạn kiếm 1 trẻ nhỏ đi đằng sau cầm váy. Như thế rất hay đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 560 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Theo tớ thì không nên mặc trong ngày cưới bạn à. Nếu thích thì có thể dùng để chụp ảnh. Trừ trường hợp bạn định làm đám cưới trong nhà thờ, dùng váy cưới đuôi dài cực kỳ bất tiện, mặc dù trông rất thướt tha. Hôm cưới cô dâu đều rất mệt, mặc váy cưới nhẹ nhàng để dễ đi lại. Đang đi tiếp khách mà chân váy cứ bị vướng vào ghế, thậm chí chú rể dẫm vào dễ cáu lắm, kinh nghiệm xương máu của tớ đấy:Sick::Sick::Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,371 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy mặc áo có đuôi chụp ảnh thì đẹp nhưng đi lại bất tiện lắm, rồi người ta dẫm vào váy cưới, vừa bẩn, vừa bực, chưa kể có thể bị rách nữa chứ :cool:
    • 2,291 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình thấy bạn có thể để đuôi lúc đón khách. Khi đi chào bàn thì lại cài đuôi lên , áo sẽ biến thành gọn nhẹ cho mình dễ duy chuyển.
    • H&A
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,383 Bài viết

• 7,231 Được cảm ơn

bạn nên tìm váy có đuôi nhưng có thể móc đuôi lên thân váy được, như vậy sẽ thuận tiện hơn, vừa đẹp lúc làm lễ mà việc đi chào bàn cũng thuận tiện hơn
    P9fFp1
    • 108 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bạn ơi, mặc váy cưới có đuôi dài đẹp và điệu lắm đấy. Hôm mình cưới cũng mặc váy cưới đuôi dài nhưng là đuôi rời, khi đón khách và làm lễ xong mình tháo đuôi ra đi mời khách, vẫn đẹp và ok lắm.Bạn đến Hạnh Vũ, số 7 Bùi Thị Xuân xem nhé. Ở đấy nhiều váy đẹp và bạn có thể đặt may theo yêu cầu, giá cả hợp lý lắm.Chúc bạn đẹp trong ngày cưới và hạnh phúc suốt đời.
    • 2,992 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Bạn mặc áo đuôi dài lúc đón khách và làm lễ cưới i'. Lúc đi chào bàn thì thay bộ nào gọn gọn thôi vì đi chào bàn cũng chả ai ngắm mình nữa đâu mà bàn ghế san sát đễ vướng lắm :Smiling:
    oApdoApdp7

1YPT1YPTp7
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của em áo đuôi dài chỉ khi làm Lễ cưới ở Nhà Thờ, chụp ảnh thôi. Chứ dọn tiệc mà mặc có đuôi khổ lắm, cực lắm . em là em can . kinh nghiệm xương máu đấy.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 246 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thank cả nhà, chắc kiểu này em cũng phải qua lần nữa xem còn cái nào đuôi ngắn không chứ nghe có mẹ nói cái vụ ai dẫm vào rách duôi váy thì ...đền mệt. Cám ơn các mẹ thông thái ha
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Em thì chưa cưới nhưng thấy váy đuôi dài thì ôi thôi, cô dâu mặc váy thì cứ bị giẫm đạp lên, váy thì dơ, vướng víu lắm chị à.Váy đuôi dài chỉ nên mặc lúc chụp hình thôi.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em cũng sắp cưới, đi thử cũng ưng nhất 1 em đuôi dài, axtl thích lắm, nói là để anh cầm, nhưng chỗ bọn em làm tiệc cưới, lối đi lại hơi nhỏ, sợ là bất tiện, lại quét đất bẩn váy thì xót lắm, nên vẫn may kiểu đó nhưng đuôi ngắn hơn vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Hix, hôm cưới em cũng kết em váy đuôi dài này mà cuối cùng cả cô dâu và chú rể chết mệt với nó vì đi lại khó khăn quá, váy quết dưới sàn vừa bẩn vừa lùng bùng khó chịu. hix
    Nếu có cưới lần 2 :Laughing:chắc em cạch đến già mất
    • 1,699 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoMiTrang Xem bài viết
    Thank cả nhà, chắc kiểu này em cũng phải qua lần nữa xem còn cái nào đuôi ngắn không chứ nghe có mẹ nói cái vụ ai dẫm vào rách duôi váy thì ...đền mệt. Cám ơn các mẹ thông thái ha
    Hihi, không thấy SMT nhắc đến vụ này. Theo kn của mình thì mặc váy cưới có đuôi đẹp lắm ý, xinh như công chúa luôn:LoveStruc: Nhưng đấy là lúc chuẩn bị đứng trước gương thôi, lúc đấy sao thấy mình như công chúa, mà cái váy nó gọn nhẹ ghê, đến lúc tiếp khách rồi mới biết, chỉ mong mình thuê cái váy ngắn trên đầu gối, càng đơn giản càng tốt (cho đỡ nặng:Laughing. Mình can nhiệt tình vụ này:cool:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hix, em vừa đề nghị mặc váy ngắn thì đã bị dập tắt k thương tiếc, ja đình 2 bên cổ hủ, ax "già cả" nên cũng cổ hủ :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 650 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nếu đường đất dơ bẩn có trải thảm đỏ hoặc không quan tâm bảo quản áo thì xin mời, đuôi dài mấy cũng được.
    avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4
    Sổ bìa đen: BLCBPT
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Tớ quan điểm rõ là ngày cưới, váy cho cô dâu đẹp nhưng vẫn phải tiện đi lại, chào hỏi đón khách nên may váy vừa dài chạm đất. Ngày đó đi lại tiếp khách ko lo váy vướng vào bàn ghế, người đi lại dẫm vào vừa bẩn, có khi lại rách.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình xin can cả 2 chân 2 tay luôn. Đi mời khách mà mặc váy đuôi dài khổ quá trời luôn, chỉ đẹp lúc chụp ảnh thôi. Lúc đó chỉ muốn cởi phăng váy ra luôn :cool:, nặng nề, vướng víu đến sợ. Bẩn thì mình ko lo vì mang đi giặt khô lại sạch ngay thôi.
    ZAy2
    • 73 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi thử váy cưới, thik ơi là thik cái váy đuôi dài nhưng đành chịu vì cưới ở nhà mà, ko tiện. Theo mình nếu bạn nào cưới ở ks sang trọng, rộng rãi thì ok thôi.
    Sigh: :Sigh: :Sigh:
    That's MONEY!
    • 454 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Tớ khuyến cáo ấy nhá! Chớ dại mà mặc váy có đuôi dài. Híc như tớ đây nài, hồi đầu năm cưới, có màn CD-CR đi từ tầng trên xuống, qua 1 cái cầu thang và hành lang dài để lên khán đài làm lễ, tớ nằng nặc mặc váy đuôi rõ dài, xí xớn mà.:Laughing:Đẹp thì rõ là đẹp, tha thướt lê thê như trong phim ấy. Híc nhưng xong màn hoành tráng ấy thì quả là ác mộng với tớ. lúc đi tiếp khách trời ơi, lúc thì đuôi váy bị người này dẫm lên, lúc thì mắc vào chỗ nọ chỗ kia, làm tớ đi được 1 lúc lại phải dừng lại. Về sau Béo nhà tớ cực chẳng đã, 1 tay nâng váy cho vợ, 1 tay cầm ly rượu. Híc, khốn khổ. Ah, đã thế tớ còn bon chen chọn 1 cái khăn voan dài tha thướt, dài bằng độ dài của váy lun nữa chứ. ặc:Silly:
    Chán rồi! chả kí gì nữa sất!:Nottalkin:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4