Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chụp hình cưới trong quán cà phê (HCM)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 72.5K Lượt đọc
  • 283 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latteart Xem bài viết
    Hai vo chong minh hay uong cafe o Paris Deli khu Garden View PMH. Nen den luc chup hinh cuoi, vo Paris Deli chup hinh luon. Mot cong doi chuyen, vua co tinh ky niem, vua chup o quan cafe dep mang phong cach co dien. Ban thu den do xem sao.
    Bạn ơi cho mình hỏi chụp hình ở đó người ta charge phí như thế nào vậy? Tks bạn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,305 Bài viết

• 6,225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mọi người không thử chụp ở quán ăn nhỉ? Ví dụ ở mấy chỗ bán sushi thấy cũng đẹp mà?
    aLEhm7
    • 606 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Đa phần quán ăn thì người ta ko cho mình chụp đâu chị ơi.
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ở PMH thì còn những quán cafe nào đẹp vậy các chị?
    • 606 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Nhìu quán đẹp lắm chị, chị cứ đi dọc trong khu trường Quốc tế canada ý, trong ý em thấy cũng ko dưới 5 quán đâu...
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 158 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

quán cooku's nest đẹp thật mọi người ơi, mình có hỏi thử về giá cả, ngta nói không quan trọng chuyện tiền chỉ cần mình vui vì có ảnh cưới đẹp, dễ thương quá cơ! Anh í nói thường thường do CD-CR tự đưa chứ k có mức giá cụ thể nào, vậy nên đưa bao nhiêu thì vừa nhỉ? Ai có kinh nghiệm share vụ này nhe, thank nhìu!Với lại mình đi chụp ngày thứ 7 chứ không chụp đc vào ngày thường có sao không?Chụp khoảng 1 tiếng đã đủ chưa? Mình đặt Caro chụp vào tháng 8 tới.
    You,me and our baby
    • 113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chà chà...ý tưởng hay thật, để tớ tòm tèm ngâm cứu zụ nì xem sao thíe có ai gợi ý cho tớ mí wán ngoài HN ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 473 Bài viết

• 1,146 Được cảm ơn

Tớ ở HN đây, bọn tớ chụp ở Le Petit cafe (25 Hạ Hồi) và Sum Villa (10 Đặng Thai Mai) . 2 quán này lên ảnh đều rấy Tây hehe nhưng khác nhau:
    - Le Petit thì nhỏ xinh, cute cute. Tớ thích nhất background tường xanh lam cửa trắng ở đây.:LoveStruc:
    - Sum Villa thì đẹp theo kiểu sang trọng. Ở đây có cái piano trắng chụp lên đẹp phết ^^

Ngoài ra bạn tìm mấy quán mà các em teen hay pose ý chụp đc phết. Ví dụ như Felice cafe ở Nguyên Hồng :Battin ey:. Quán này trước kia có 1 góc ban công có tường đỏ bàn ghế trắng, lên ảnh rất nổi. Giờ thì tường trắng và có hình vẽ lên trên đó, cũng hay (mặc đồ mầu đến chụp vậy )
    Bạn cứ google mấy quán này là ra cả lô ảnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiiM Xem bài viết
    Tớ ở HN đây, bọn tớ chụp ở Le Petit cafe (25 Hạ Hồi) và Sum Villa (10 Đặng Thai Mai) . 2 quán này lên ảnh đều rấy Tây hehe nhưng khác nhau:
    - Le Petit thì nhỏ xinh, cute cute. Tớ thích nhất background tường xanh lam cửa trắng ở đây.:LoveStruc:
    - Sum Villa thì đẹp theo kiểu sang trọng. Ở đây có cái piano trắng chụp lên đẹp phết ^^

Ngoài ra bạn tìm mấy quán mà các em teen hay pose ý chụp đc phết. Ví dụ như Felice cafe ở Nguyên Hồng :Battin ey:. Quán này trước kia có 1 góc ban công có tường đỏ bàn ghế trắng, lên ảnh rất nổi. Giờ thì tường trắng và có hình vẽ lên trên đó, cũng hay (mặc đồ mầu đến chụp vậy )
    Bạn cứ google mấy quán này là ra cả lô ảnh

mấy wán đó cứ xin vào chụp là được hay có đòi hỏi khó dễ giè hông bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 487 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bánh trứng đường Xem bài viết
    quán cooku's nest đẹp thật mọi người ơi, mình có hỏi thử về giá cả, ngta nói không quan trọng chuyện tiền chỉ cần mình vui vì có ảnh cưới đẹp, dễ thương quá cơ! Anh í nói thường thường do CD-CR tự đưa chứ k có mức giá cụ thể nào, vậy nên đưa bao nhiêu thì vừa nhỉ? Ai có kinh nghiệm share vụ này nhe, thank nhìu!Với lại mình đi chụp ngày thứ 7 chứ không chụp đc vào ngày thường có sao không?Chụp khoảng 1 tiếng đã đủ chưa? Mình đặt Caro chụp vào tháng 8 tới.
    Cho hỏi tý bạn ui, bạn đặt anh H caro chụp ở cà phê thui hả? Rùi giá cả thế nào cho mình bik với. Mình đặt caro chụp nhà thờ với PMH, nhưng giờ seo mún đổi lại cà phê với PMH quá!!!Chắc được thì vô cooku'nest lun quá, chấm chỗ này nãy giờ, lại được cho chụp free nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

hình này mình chụp ở quán luminuex, khá dễ thương
    IMG_4938
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,091 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yumina Xem bài viết
    IMG_4938
    a, bắt quả tang nha, chưa cưới mà đi khoe hình cưới nha, méc má chồng chị nàevil:. Khoe cái này rùi thì khoe hình ở Nhatrang lun đi chị hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 487 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

IMG_4938
    Tiệm này địa chỉ ở đâu chị? Có xin phép gì hok? Nhìn dễ thương lém, chắc chuyển hướng cà phê với PMH quá, khỏi ghé nhà thờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 934 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

IMG_4938
    hô hô thấy òi nha. chẳng bỏ công chờ với đợi nàng nhỉ CDCR tình củm. quán ở đâu vậy yumina, xinh quá đi ah..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keithngan Xem bài viết
    a, bắt quả tang nha, chưa cưới mà đi khoe hình cưới nha, méc má chồng chị nàevil:. Khoe cái này rùi thì khoe hình ở Nhatrang lun đi chị hehe
    hehe bữa giờ kìm nén, kìm nén, mà giờ...chịu hết nỗi:Laughing:
    anyway, hình nì ko có thấy rõ mặt chắc hok sao chị ngại chường cái mẹt lên forum lém
    Mà chị hok có chụp ở Nha Trang em ui, chỉ chụp ở VT và Hồ Cốc thui ah
    @chouzym: quán nì ở 12 Nguyễn Thị Huỳnh, Q. PN. Nghe nói nếu xin fép thì giá cũng khoảng 1tr/1h đó chouzym. Nhưng mà mình giang hồ lém, ko xin fép lun, mặc đồ thường, vô uống nước rùi chụp chọt, nhân viên nhìn thấy vẻ khó chịu nhưng cũng ko làm j mình hết ah (mà cũng do cái phòng mình ngồi chụp khá là kin dáo so với phần còn lại của quán, nên chụp cũng ko lộ liễu lắm)
    • 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tibi_21 Xem bài viết
    Một địa chỉ mình thấy dễ thương, hơi giống Miền đồng thảo nhưng rộng hơn, Country House 18C Phan Văn Trị Gò Vấp, ở đây có mấy ngôi nhà gỗ nhỏ trên đồi nhìn rất lãng mạn. Bữa nào quay lại sẽ hỏi vụ chụp ảnh cưới coi sao
    Thứ 7 vừa rồi đi cafe ở đây, thấy một đôi vào chụp hình, nhìn xinh lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi13 Xem bài viết
    hô hô thấy òi nha. chẳng bỏ công chờ với đợi nàng nhỉ CDCR tình củm. quán ở đâu vậy yumina, xinh quá đi ah..
    hihi quán luminuex đó sushi, cái phòng mình chụp dễ thương lém. Tính hok show hình đâu nhưng mờ nếu các CD bỏ qua cái quán nì thì mình thấy hơi fí ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,091 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi quán luminuex đó sushi, cái phòng mình chụp dễ thương lém. Tính hok show hình đâu nhưng mờ nếu các CD bỏ qua cái quán nì thì mình thấy hơi fí ^^
    Quán này hình như ở Nguyễn Trọng Tuyển pko chị? Nó làm mấy cái postcard đẹp de
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keithngan Xem bài viết
    Quán này hình như ở Nguyễn Trọng Tuyển pko chị? Nó làm mấy cái postcard đẹp de
    ở 12 Nguyễn Thị Huỳnh đó em, mấy miếng giấy trên tường là các tờ note do khách viết rùi dán lên, nhìu cái đọc méc cười lém
    • 112 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

quán luminuex này là của chị dâu 1 bạn chụp hình, nên thành chỗ độc quyền của bạn đó rồi, ai muốn chụp hình cưới ở đây thì phải chụp của bạn í, còn không thì không được đâu mí bạn