Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chụp hình cưới trong quán cà phê (HCM)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 72.5K Lượt đọc
  • 283 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ben journey thi minh k bit nhu the nao,luc dau minh cung du dinh chup hinh o gac hoa o duong truong quyen nhung o do thu fi kha cao 500k/2h do neu ban chup wa 2h thi tinh them 300k/h tiep theo,voi khong gian hoi chat nen ban se k co nhiu goc chup dep,the la minh thay doi chup o country house ,quan do co nhiu goc chup dep va cung tuy vao tho chup anh chon goc nua ban ah, voi chi 300k thoai nhung ban chup thoai mai den khi nao xong thi thoi . minh up vai tam hinh goc chua photoshop va desinger cho ban xem nhe .chuc ban co duoc 1 album cuoi that xinh de lam ki niem nhe .than !
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 153 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Đúng là Country House nhiều góc thật,nhưng hầu hết các góc đều bị khai thác hết rồi,1 góc đã mòn mặt biết bao nhiêu cặp rồi,mình nghĩ nếu có thời gian,thì mọi người có thể lên ghiencaphe.com để tìm hiểu thêm,cứ click random 1 quán nào đó,thích thì đi đến trực tiếp xem thử,ko thì lại tiếp tục đi quán tiếp theo trong lít mình chọn,vừa có dịp biết thêm quán caphe và vừa có thể chọn quán mình ưa thích nữa. Những quán quen mặt ở đây giá hầu hết bây giờ đều tăng khá cao,mình nghĩ ko đáng nữa. Nếu được thì nên chọn những quán mới,để hình mình lạ hơn và quan trọng là họ charge phí cũng khiêm tốn hơn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy bạn ơi có ai bít quán này , với mấy nhà này nằm đường nào bên phú mỹ hưng ko ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 264 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylovetong Xem bài viết
    mấy bạn ơi có ai bít quán này , với mấy nhà này nằm đường nào bên phú mỹ hưng ko ah
    Nhà này là nhà của người ta, studio hay đến chụp đại thôi , hôm nào có chủ ở nhà thì người ta sẽ đuổi đi , nhà có hòm thư thường gọi là nhà trắng .. theo mình biết là thế
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 264 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình báo giá cho các bạn muốn chụp ở Gác Hoa nha :
    1h - 200k
    2h- 500k
    từ 3h trờ lên tính thành 1 buổi 5h là 1.600k
    GH charge phí càng lúc càng cao
    Nostalgie Club thì : 4h- 500k , so với hồi đầu năm là 300k chụp thoải mái , giờ có nhiều ca sĩ diễn viên nổi tiếng chụp hình quay clip là lên giá vù vù .. Trong khi CD - CR đâu có nổi tiếng mà cũng trả giá đó :Laughing: .. dc giảm 10% chi phí ăn uống nữa
    29/9 mình chụp 2 cà phê này
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 490 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Mình thấy Gác Hoa nhìn xinh xinh, trang trí cũng hay nhưng mà quán nhỏ quá, chỉ sợ lúc đó quán đông khách thì khó lấy được góc đẹp (mà mình thấy quán lúc nào cũng đông hết á :Worried.
    Lúc trước mình coi hình thấy mê Gác Hoa quá nên cũng đã ghé đây chụp hình, mà quán quá đông + chật chội nên mình sang Cây Táo Gai, thấy thiết kế cũng đẹp, quan trọng là không thu phí + không đông lắm nên tha hồ mà chụp ảnh :LoveStruc:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,438 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng muốn chụp nhưng hình như phải hẹn lịch trước gì đó, cũng hơi phức tạp nên chụp ở đô thị PMH cũng nhiều cảnh đẹp lắm, bao nhiêu đó cả ngày cũng đuối rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

quán Công chúa và hạt đậu nhìn cũng hay lắm đó, phí hình như là 400k-500k buổi, địa chỉ là 85 Pasteur (vô hẻm)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 490 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angeliav Xem bài viết
    quán Công chúa và hạt đậu nhìn cũng hay lắm đó, phí hình như là 400k-500k buổi, địa chỉ là 85 Pasteur (vô hẻm)
    Quán này trang trí nhìn hay (thích nhất cái giường với cái tách uống lúc nào cũng bị đổ nước vì nhỏ bạn mình nói mình hổng có cốt cách của 1 công chúa nhưng hơi nhỏ và nếu để chụp hình cưới thì hơi ít góc á
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Verseau Xem bài viết
    Quán này trang trí nhìn hay (thích nhất cái giường với cái tách uống lúc nào cũng bị đổ nước vì nhỏ bạn mình nói mình hổng có cốt cách của 1 công chúa nhưng hơi nhỏ và nếu để chụp hình cưới thì hơi ít góc á
    ha ha, mình bị đổ 2 lần, lần đầu không hiểu vì sao. Quán này so với quán Gác Hoa thì lớn và nhiều góc hơn (cầu thang, cửa ở cầu thang....)
    • 92 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình xem trên mạng có bộ hình cưới này chụp đẹp

Bạn nào biết thông tin địa điểm chụp bức tường màu cam và quán cà phê có bộ gế salon hoành tráng phía sau có tấm rèm phía trên có đèn chùm , thì chỉ mình nha. Cho mình rõ địa chỉ luôn nha vì đường sá mình hơi gà mờ.

IMG_0005

IMG_0151

Thanks các nàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,073 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

Bộ salon là của Maison de dorly đó bạn (007 LÔ M1 CHUNG CƯ TÔN THẤT THUYẾT Q4), chỗ này chụp hình cưới 500k/h. Mình thấy nhiều cặp chụp ở đây lắm rồi đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

@yangmin: Cám ơn bạn đã chỉ nha , Maison de dorly lấy giá mắc quá, chắc mình tìm quán khác. híc.

Có bạn nào biết địa điểm chụp của quán cối xay gió này không ? chỉ mình với.
    IMG_0025

IMG_0034

Thanks cả nhà.
    • 711 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Cái cối xay này là cà phê Country house Gò vấp á.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi donalbanglang Xem bài viết
    @yangmin: Cám ơn bạn đã chỉ nha , Maison de dorly lấy giá mắc quá, chắc mình tìm quán khác. híc.

Có bạn nào biết địa điểm chụp của quán cối xay gió này không ? chỉ mình với.
    IMG_0025

IMG_0034

Thanks cả nhà.
    • F2_
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabum Xem bài viết
    ****Bạn nào thích phong cách thuộc địa thì có thể tới quán 54 Nguyễn Thái Bình, Q1 nha. Đây là nhà chú Hỏa cũ, sát bên Bảo tàng Mỹ Thuật. Với ai thích đồ cổ lỗ sĩ như mình thì thấy rất đẹp hihi. Mình chụp hình ở đây phí 300k không giới hạn thời gian, đồ ăn đồ uống thì rất rẻ. Quán có nhiều đồ cổ, vắng khách nên tha hồ chụp, có 1 trệt 1 lầu & sân cỏ rất rộng. Bạn nào thích thì vô coi hình của mình nha, làm biếng post hihi
    http://www.facebook.com/album.php?id...id=270574*****

Nàng ơi, hình cưới đẹp quá. Cho mình hỏi với:
    - Nàng nhờ đội nào chụp hình vậy? Giá cả thế nào hả nàng?
    - Áo dài chụp hình nàng may hay thuê? Mua vải gì vậy? May ở đâu? Giá bao nhiêu?
    - Cái soiree dài í, y chang câu hỏi với áo dài. hjhj

Nàng trả lời với nhé cô dâu đẹp xinh...
    Chị ơi cho em xin tên FB của chị được ko, sao em click vào link mà FB chỉ chuyển tới trang home thôi nhỉ? Thanks!
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mính thấy moi nguoi hay chụp o quan Country House trện duong Phan Van Tri , GV đó mấy bạn. cũng đẹp lắm mà ko bit co fee ko nữa.
    • 63 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienngaxauxi0000 Xem bài viết
    mính thấy moi nguoi hay chụp o quan Country House trện duong Phan Van Tri , GV đó mấy bạn. cũng đẹp lắm mà ko bit co fee ko nữa.
    Quán Country House thu fi' 300k/buổi đó bạn...Mình cũng đang tìm quán cafe để chụp hình, nhưng trên đường đến Phú mỹ hưng cho tiện...vì mình còn ra PMH chụp hình nữa mà...Bạn nào bít chỗ nào chụp hay hay mà chi phí vừa faỉ thì advise giúp mình nha...Trong danh sách bây h có quá nhiều tên quán: Cây táo gai, Công chúa và hạt đậu, S'cottage, Gác Hoa, Nostalgie,...haiza...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 153 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Lưu ý S'cottage ko cho chụp cuối tuần thì phải. Nhỏ em mình mới hỏi đó. Có 1 quán ở khu PMH gần khu kênh đào luôn thì phải là quán cafe thuộc đồ nội thất Nhà Xinh,tên DCorner gì đó,mình có đi ngang qua,gần quán highlands thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 344 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    scottage sáng chủ nhật vừa rồi em mới đi zí bà chị chụp ở đoá. báo trước ngày là sure ko làm fiền khách đi sớm càng tốt
    • 423 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Dorly, cfe chú Hoa voi country house ,nên chọn cái nào đay các nàng..lúc đầu minh thích Dorly lắm nhưng thấy sao ở đó hơi tối tối , ax mình thì chỉ "ăn ảnh khi có ánh sáng" nguyên văn lời của him vậy đo hihii.....
    Mà Dorly 500k/h ,con country thì 300/buổi lận ....ko biết sao nữa.. Mà mình cũng sẽ chụp ở PMH nữa ko biết đi sao cho tiện đường nữa . Các nàng cho mình ý kiến 3 chỗ này chỗ nào ok nhất nha. TX nhiều nhiều nha
    W3nKm6