TIN TÀI TRỢ.

Chụp ảnh cưới ở Nupakachi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với bạn quan điểm này.mọi sự hợp tác đều trong thoả thuận,free lancer là thế. nên tìm hiểu kỹ trc khi hợp đồng để sau đó ko hài lòng nói này nói nọ, nếu muốn có album phong cách tự do ko ràng buộc thì phải như thế còn ko ra ảnh viện để họ chăm chút cho nhé, vì thế bộ mài cũng giống bộ nào.các bạn nên hiểu free lancer là như thế nào rồi hẵn nói nhé. mình thấy chuyện chả có gì mà lo ó suốt .mình thấy các studio khác còn vẽ vời để lấy thêm tiền nịnh nọt đủ kiểu sao ko thấy nói nhỉ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 172 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nu mìnhn cũng nghe nhiềun gười phản ánh ko tốt
    Con là niềm tự hào của mẹ
    • 86 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình ko phải chứng minh với ai mình là cô dâu cả, mình cũng ko up ảnh đâu vì có up lên rồi cũng có bạn sẽ hỏi chắc j đấy là ảnh của bên Nu. Mình chỉ muốn share 1 tẹo thôi, mình cực kỳ ko muốn ai phải buồn như mình vì bộ ảnh cưới vì lúc í mình còn lo nhiều việc cưới xin nên mệt mỏi và xì trét lắm lắm. Sau đó mình đã đi chụp gấp bộ ảnh cưới khác ở 1 free lancer nổi tiếng khác và hoàn toàn hài lòng với mức giá tương đương. Mình thấy điều ấy đối với mình là cực kỳ may mắn rùi. Tin hay ko thì tùy các bạn vì quyền lựa chọn là ở các bạn. Mình ko comment thêm nữa đâu. Mình còn có kinh nghiệm tìm ngay lập tức được người chụp bộ ảnh khác cơ nhưng mà mình ko share nữa đâu...
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn lên đây để chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người mà bạn lại chia sẻ kiểu nửa vời như vậy , bạn có ý tốt thật... Ngay khi bạn không thích thì bạn đổ lỗi và so sánh nào thì nơi khác được 2 váy cưới , tại sao Nu lại dùng hoa giả...vv? Mình nghĩ những thứ đó đều do thoả thuận của đôi bên , bạn phải đồng ý thì mới chụp chứ Nu có ép bạn chụp đâu hay Nu có lừa lọc treo đầu dê bán thịt chó đâu. Mình cảm thấy như kiêu gato ý , ^^.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nupakachi chụp rât đáng yêu í. Em thích phong cách ở đây.
    Em chỉ xem ảnh thôi, chứ chưa chụp bao giờ cả.
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nupakachi nổi tiếng *đanh đá* còn gì, k phải tự dưng mà người ta kêu ca. Lần trước em đến tham khảo vào cửa hàng anh ấy còn k thèm quay mặt lại để trả lời, hỏi anh ấy để xem váy với đạo cụ thì anh ấy bảo 1 câu đại loại là nếu chỉ vì mấy cái ấy thì về ra ảnh viện mà chụp. Chồng em tức quá đi về luôn. Có phải ai cũng là chuyên gia đâu, đến mới hỏi có tí đã được *tư vấn* như thế ai mà còn dám bỏ ra từng í tiền để được anh í *phục vụ* nữa. Đến đứa bạn em hôm nọ chuẩn bị cưới, cũng bảo đến Lek Chi được tư vấn anh Nu chụp, xem ảnh 2vc nó cũng thích, thấy trên Fb a í nói thay đổi báo giá nên nó gọi điện thì a í bảo là k gửi đc, hỏi nó chụp gói bao nhiêu tiền thì tư vấn, nó ms bảo chụp nội thành thì thế nào là a í bảo thế thôi e k phải qua a nữa đâu x. Đến khi nó hỏi mấy gói đi xa thì a ấy thay đổi thái độ nhiệt tình hẳn x, tư vấn lia lịa x:X.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thật lạ là nick của bạn tham gia vào ngày 27/03/2012 tức là gần 1 năm đến giờ bạn chỉ ( rình hoặc chờ ) vào cmt đúng 1 tin như thế này thôi sao? Mình không biết bây giờ như này chứ trước kia gói đi xa của Nu không cao hơn Hà Nội là bao nhiêu so với các bên chụp ảnh khác nên không thể gói đi xa mới tư vấn. Bạn nói Nu đanh đá thì ai cũng biết , trước kia khi Nu chưa mở studio khi mình book lịch mà muốn gặp Nu là phải đặt cọc chụp còn muốn tư vấn thì có thể tư vấn qua mạng. Cũng có cô dâu trên này nói mới đầu không hiểu có thấy hơi chima kiêu nhưn chụp xong hoàn toàn ưng ý. Mình thấy facebook nhiều cô dâu cũng khen Nu nên việc gì bạn phải nói thêm những điều quá như vậy? ^^, vấn đề chụp ảnh nếu cảm thấy không hợp tác được thì đôi bên đều có quyên từ chối chứ việc gì phải tức trong lòng mà đem ra để trách móc hay nói những điều quá. Mình không bênh gì nhưng thấy có những điều nói quá không nên nói. Diễn đàn dạo này loạn nếu có phản ánh tốt xấu thì hãy nên nhìn nhận thực tế và nói những điều đúng .
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy người nhạy cảm là bạn mới đúng. Bạn có vẻ nhìn đâu cũng thấy sạn nhỉ. K phải Ai cũng như Ai. Còn m nói có thật hay k thì Nupakachi là người hiểu rõ nhất. Có xì căng đan chưa hẳn đã là xấu, còn có người nói cho m cái chỗ m khiếm khuyết mà khắc phục và hoàn thiêẹ là cái tốt đấy
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

rình hoặc chờ =))), đúng là trí tưởng tượng phong phú, nhỏ nhen và vụn vặt
    • 18 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

e chẳng nhớ mình tham gia diễn đàn lâu chưa nữa, với lại cũng toàn bên may vá, chỉ là dạo này sắp cưới cũng tham khảo này nọ khắp nơi. vô đây thấy mọi người tranh cãi nhau dữ quá nên chen vô nói một câu thôi. e cũng có nhỏ bạn đã chụp Nu rùi, thấy e hỏi tham khảo thì nó can ngay. có thể chụp thì đẹp đấy nhưng mà thái độ với khách ko tốt làm mình ko thoải mái. e thấy gần cưới, căng thẳng nhiều thứ, cái gì tránh được thì cứ tránh.
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyentrang.1988 Xem bài viết
    Nupakachi nổi tiếng *đanh đá* còn gì, k phải tự dưng mà người ta kêu ca. Lần trước em đến tham khảo vào cửa hàng anh ấy còn k thèm quay mặt lại để trả lời, hỏi anh ấy để xem váy với đạo cụ thì anh ấy bảo 1 câu đại loại là nếu chỉ vì mấy cái ấy thì về ra ảnh viện mà chụp. Chồng em tức quá đi về luôn. Có phải ai cũng là chuyên gia đâu, đến mới hỏi có tí đã được *tư vấn* như thế ai mà còn dám bỏ ra từng í tiền để được anh í *phục vụ* nữa. Đến đứa bạn em hôm nọ chuẩn bị cưới, cũng bảo đến Lek Chi được tư vấn anh Nu chụp, xem ảnh 2vc nó cũng thích, thấy trên Fb a í nói thay đổi báo giá nên nó gọi điện thì a í bảo là k gửi đc, hỏi nó chụp gói bao nhiêu tiền thì tư vấn, nó ms bảo chụp nội thành thì thế nào là a í bảo thế thôi e k phải qua a nữa đâu x. Đến khi nó hỏi mấy gói đi xa thì a ấy thay đổi thái độ nhiệt tình hẳn x, tư vấn lia lịa x:X.
    chuẩn chuẩn )))
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

like like lịke like mạnh nhe! mình thấy hầu hết studio bây giờ mang tiếng là làm vc vì nghệ thuật j đó như hum bữa mình có ra 3/2 tiệm DEMIDUY,lúc thấy mình chị tiếp khách còn chẳng mún nói chuyện,lát sau nghe chồng mình ở nước ngoài về thì thay đổi 180 độ,pó tay! sao cứ nhìn mặt mà bắt hình vong vậy bit...ngta có tiền mới wan tâm tới hình ảnh mà.Nu mà còn thế này nữa thì bùn wa! khách hàng là thượng đế mà
    • 117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

ẹc, mình cũng chụp ở Cường Nu rồi đây. nói chung là tiền thì cũng tốn khá mà ko ưng ý. cả bộ ảnh toàn thấy chụp xa xa cả người, chả có cái nào cận mặt CD-CR cả. thái độ thì cũng ko nhiệt tình mà vui vẻ lắm. đến bây giờ bộ ảnh vẫn nằm trong góc nhà, chán chả mún mở ra xem lại. hum cưới còn phải giấu tiệt đi ko cho ai ngắm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_milan Xem bài viết
    ẹc, mình cũng chụp ở Cường Nu rồi đây. nói chung là tiền thì cũng tốn khá mà ko ưng ý. cả bộ ảnh toàn thấy chụp xa xa cả người, chả có cái nào cận mặt CD-CR cả. thái độ thì cũng ko nhiệt tình mà vui vẻ lắm. đến bây giờ bộ ảnh vẫn nằm trong góc nhà, chán chả mún mở ra xem lại. hum cưới còn phải giấu tiệt đi ko cho ai ngắm
    Bộ album của bạn cũng giống mình, giờ hai vợ chồng cũng ko muốn xem lại album lắm ...
    Lọc cả album mà không biết phóng to ảnh nào, vì ít ảnh rõ mặt cô dâu chú rể, to to để phóng ý
    Mà trang điểm hôm đó, trông mình như dở ý lúc về bị mọi người phản ánh, chứ mình chưa trang điểm ngoài nhiều nên ko biết ntn, hic hic
    Lắm lúc vẫn thấy ấm ức nên mình ngó lại topic xem có ai như mình ko
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không tự nhiên mà facebook của Nu các cô dâu chụp xong lại về viết lên tường để cảm ơn buổi chụp.Ảnh cưới có nhiều phong cách và chuyện làm dâu trăm họ cũng dễ phải thông cảm thôi.Mình thấy khách hàng bên Nu vẫn đều và tháng 6 em ý còn đi châu âu & us để chụp thì chứng tỏ cũng phải có uy tín thì mới vậy.Tính của Nu thật tính nên khen chê đều có , cũng có 1 số nhiều cô dâu trên này & fb cũng đều đồng quan điểm khi mới tiếp xúc thấy Nu có vẻ khó tính nhưng quen rồi thì thấy Nu rất dễ gần và nhiệt tình.Các bạn cứ thử tìm hiểu cả trên này và facebook thì sẽ biết ngay thôi.Mình nghĩ các bạn phản ánh về Nu thì lên post ảnh album lên để dẫn chứng vì sao không thích? biết đâu những ảnh đó người khác lại có cách suy nghĩ khác thì sao? Ngay bản thân mình thích ảnh phóng phải cận cảnh thấy rõ mặt mũi nhưng ox mình lại thích ảnh phải có cảnh nhiều. Còn phụ huynh thì lại thích ảnh phóng 2 đứa phải quay mặt ra ngoài phải có cả người chứ không cắt nửa người. Cuối cùng 2 đứa mình hồi đó phóng 2 cái, 1 cái để hội trường thì theo ý của phụ huynh , cái để ở phòng ngủ thì ox chiều theo ý của mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình co 1 lần đến cửa hàng Nu xin tư vấn,mình chụp ở Vân Đồn nhưng chắc hỏi han nhiều quá với hỏi kỹ giá cả,ưu đãi cũng k được nhiệt tình lắm
    "you are the APPLE of my eyes".
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=vivi.nguyen;29261217]Mình co 1 lần đến cửa hàng Nu xin tư vấn,mình chụp ở Vân Đồn nhưng chắc hỏi han nhiều quá với hỏi kỹ giá cả,ưu đãi cũng k được nhiệt tình lắm :-
    Chàng là gió, thiếp là cát....
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy bạn anbui89 và vivi.nguyen 2 bạn trả lời cùng 1 thời gian , cùng 1 nội dung giống nhau vậy?
    Ai đã từng chụp của a Nu thì nói nha, tớ vừa chụp xong và thấy hoàn toàn ưng ý cách chụp và màu sắc. Về nhà cho gia đình xem ai cũng khen nên rất thích.
    9236116345_8e989f69c9_b
    9238895620_d8d133ba71_b
    9238895242_fa5901c4c4_b
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E đang tính tham khảo chụp hình ở Nupa , mà xem mí chị comment làm e cũng lăn tăn . E hơi khó tính nên nghiên cứu khá nhìu studio rồi , chỉ thấy thjx ảnh bên Nupa thôi. Nếu thật thái độ phục vụ dvoi khách hàng ko tốt như vậy . Vậy bjk làm sao bây giờ ta
    Tìm dc chỗ phục vụ thân thiện mà ra hình ko vừa ý thì cũng ....
    Hajzzz.
    Nhưng mà e ở TPHCM , ko biết chi nhánh của Nupa ở HCM tay nghề có bằng HN ko nữa . Anh chị nào ở HCM từng chụp có thể tư vấn giúp em ko ạ
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng đang tham một số nơi chụp ảnh cưới, mà đọc thông tin nhiều thấy loạn quá.
    Cả nhà đã ai chụp ở Đà Lạt chưa cho em xin ít thông tin với ạ.
    Em thì thích đi Đà Nẵng chụp biển mà chồng em thì thích mấy kiểu mây trời thế này nên đành chịu thôi ạ.

oam6apbB8LWCfufy6ZixwLQCD6dWGuaxjHq7IIQvqCrnP7spHbkFcj43Ni6LuGnlp8vVTysoLCdhHJ99EbEBzBwVL70HaVs
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2