TIN TÀI TRỢ.

Chụp ảnh cưới ở Nupakachi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 197 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

có nàng nào đã từng chụp ở đây chưa ạ? cho e xin rá rổ và đánh giá với. thanks all

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 250 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang37 Xem bài viết
    có nàng nào đã từng chụp ở đây chưa ạ? cho e xin rá rổ và đánh giá với. thanks all
    Cô dâu này chuẩn bị chụp ảnh cưới hay sao mà Topic chụp ảnh nào cũng thấy bạn hehe
    Mình chưa chụp ảnh cưới nhưng đợt trước vì định chụp ở Nupa nên cũng nghiên cứu khá nhiều :Smiling:. Nói chung ảnh cưới của em này đẹp, ảnh sáng và trẻ trung, giá cả cũng tương đối hợp lý (khoảng 8T cho gói chụp nội thành HN chưa bao gồm phương tiện đi lại). Nhưng Nupa chỉ nhận lịch chụp trước 2-3 tháng thôi, mà hình như cô dâu này cưới đầu tháng 10 nên mình nghĩ là hơi khó đặt được lịch chụp
    Còn chỗ Hường C thì bạn Khanh chụp ảnh ở đấy (cái bạn thợ ảnh được khen nhiều ý) thì chuyển ra ngoài chụp freelancer rùi, chính là Khanh Nguyễn mà mấy bạn trên này khen ý. Giá cả bạn này cũng tương đương với Nupa nhưng cá nhân mình thấy ảnh bạn này chụp có tình hơn nên đã đặt lịch chụp chỗ này rùi hehe
    Ah, bạn thử nghiên cứu Phiêu media xem, chỗ này chất lượng giá cả và độ nhiệt tình tương đương 2 bạn trên nhưng đợt này đang có khuyến mại đấy
    Đang giảm béo nhá, kiêng rau ăn thịt nhá
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị đã chọn Nu và hối hận, haizzzz
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ten_tenten Xem bài viết
    Chị đã chọn Nu và hối hận, haizzzz
    Sao thế hả chị? Em thì thích Hailecao hơn nhưng cưới vội quá không kịp book lịch. Phân vân Nu mãi,vì Nu chụp cũng đẹp. Nhưng em thấy phong độ của NU hơi thất thường,với lại bị nhiều cmt chê vì thái độ phụ vụ quá,k biết thế nào ạ :'(
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nu chỉ khách nào nhiều tiền mới sởi lởi thôi các chị ạ. 2 con bé bạn e đều chụp ở đấy. 1 con bé chụp ở hn nó kiểu tiết kiệm chứ k mời ăn ngon uống sang rồi trả thêm tiền nên ông í như kiểu làm cho xog. còn 1 đứa thì chụp bên sung bao ăn bao ở cả đoàn lại đưa đi chơi tặng quà đủ kiều thì nhiệt tình dã man!!
    • 103 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

ở Hn thì mình hay chụp Quân Ngố,ko phải nổi tiếng lắm nhưng chụp cưới rất cute và tình cảm . Lần nào ra HN cũng tìm anh này chụp . Bạn bè mình ở Hcm cưới, mình cũng giới thiệu mời a này vào. Nói chung thấy chụp rất có hồn. Bạn nào muốn xem thử hình thì vào fb search quan.ngo.503 , mình ko dám ghi số dt mất công Mod bảo quảng cáo nữa
    • 86 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Công băng thì bên Nu cũng có nhiều bộ chụp đẹp. Mới đầu mình xem thik mê mệt. Dưng mà thái độ chợ búa lắm mà làm ăn kém chuyên nghiệp. Mình chụp cả bộ cuối cùng phải vứt hết đó. Hic.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

anh Nu ở HN hả các chị có vào Sg chụp ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,382 Bài viết

• 3,936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn mình cũng chụp của Nu, ảnh nuột lắm, đẹp đến mức nhìn kĩ mới nhận ra cô dâu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nu mới đổi báo giá từ tháng 2 năm 2013 rùi, nên bạn vào trang Web của Nu để tham khảo đó. Mình cũng mới chụp Nu, mới xem ảnh gốc nói chung nc anh và góc chụp cũng đẹp. Nhưng đúng là thái độ không được nhiệt tình cho lắm nếu KH ko tỏ ra nhiều tiền và chịu chơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautay987 Xem bài viết
    Nu mới đổi báo giá từ tháng 2 năm 2013 rùi, nên bạn vào trang Web của Nu để tham khảo đó. Mình cũng mới chụp Nu, mới xem ảnh gốc nói chung nc anh và góc chụp cũng đẹp. Nhưng đúng là thái độ không được nhiệt tình cho lắm nếu KH ko tỏ ra nhiều tiền và chịu chơi.
    hic hic . thế thì phải làm tnao nhỉ.bạn chụp NU lâu chưa có ảnh chưa
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng nghe tiếng anh NU này nhiều lắm,thich cũng có,ghen chê nhiều.Nhưng đó là phong cách của a Nu,ai hiểu thì dễ thông cảm thôi,người có cá tính như vậy thì không khỏi có những ý kiến trái chiều.Mình cũng thik hình bên a Nu và xem khá nhiều bộ ảnh,vẫn thik dù không có gì đặt biệt nhưng luôn có đỏi mới trong góc chụp.mỗi người một vẽ.Hy vọng một ngày gần nhất mình dc tiếp xúc với Nu để xem như thế nào mình cũng tò mò lắm.
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hic hic, bao nhiêu studio chụp ảnh cũng đẹp và uy tín, lịch sự với khách thì hoh chụp, mình và bạn lại chọn nhầm bên Nu, nghĩ mà vẫn thấy ám ảnh vì thái độ đối xử kiểu gì gì như thế T_T

Thỉnh thoảng giờ mình vẫn liếc sang nhìn ảnh bên Hailecao .. vv.., ảnh cũng long lanh mà chắc được thoải mái, chiều lòng mình, mà thèm lắm ý!!!
    Mình sẽ chụp ảnh cưới lại lần nữa, mang váy cưới cùng khi du lịch sang bên nước ngoài, để có bộ ảnh cưới vui vẻ, thật vui vẻ, đẹp đúng nghĩa, đúng ý nguyện mà mình mơ ước, cô dâu nào cũng chỉ mong như vậy mà!
    • 86 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình chỉ muốn thanks 1000 lần comment của ten_tenten thôi vì chính mình cũng bị y hệt như thế, tức tưởi gần chết vì Nu.
    Bao giờ bạn cưới thế, hic, giờ chụp có kịp không
    • 82 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Minhf xem ảnh cũng thích nhưng lăn tăn vì giá khá chát , đọc được topic này thấy may không chọn ,phục vụ mà kiêu không nghe ý kiến khách hàng vậy mình cũng ức chết đi được ,bao nhiêu công sức bỏ ra mà thu về như vậy thì tiếc lắm . Đúng là phải tìm hiểu về thái độ người chụp cho mình thật kĩ càng ,mình được cái đứa bạn nào đi chụp về cũng hỏi xem ở đó có phục vụ ok không mới tham khảo ,cho chuẩn .
    • 48 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cá nhân tớ và nhiều cô dâu khác cũng chụp của a Nu cũng không thây vấn đề gì mà bạn căng thẳng vậy? Tớ thấy mấy bài toàn nick mới vào cmt về a Nu thì có thể chia sẻ hình ảnh của bạn đã chụp lên đây cho mọi người xem để rút kinh nghiệm đi bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ten_tenten Xem bài viết
    hic hic, bao nhiêu studio chụp ảnh cũng đẹp và uy tín, lịch sự với khách thì hoh chụp, mình và bạn lại chọn nhầm bên Nu, nghĩ mà vẫn thấy ám ảnh vì thái độ đối xử kiểu gì gì như thế T_T

Thỉnh thoảng giờ mình vẫn liếc sang nhìn ảnh bên Hailecao .. vv.., ảnh cũng long lanh mà chắc được thoải mái, chiều lòng mình, mà thèm lắm ý!!!
    Mình sẽ chụp ảnh cưới lại lần nữa, mang váy cưới cùng khi du lịch sang bên nước ngoài, để có bộ ảnh cưới vui vẻ, thật vui vẻ, đẹp đúng nghĩa, đúng ý nguyện mà mình mơ ước, cô dâu nào cũng chỉ mong như vậy mà!
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng đồng tình với bạn voiconxinhxinh1988 mình sắp cưới mà thấy quảng cáo về a này nặng nề thế ko biết.mà thấy ko up ảnh gì hết. cũng khó tin, mình thấy studio nào cũng vậy đều muốn đẹp cho khách hàng,nhưng họ không bit cách thuyết phục khi mãi trả lời một câu hỏi mà chính câu hỏi đó là mất phong cách của riêng họ, khó có thể chìu lòng hết dc khi mọi thứ đổ cho studio.Ui kết lại có dc cuốn album theo phong cách của Nupakachi cũng là thương hiệu rồi hihi. mình cứ tiếc ko có tiền nhiều để đi chụp. mỗi người nghệ sĩ ảnh có cái chất riêng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 86 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình nghĩ là mình và 1 vài bạn khác từng có kinh nghiệm chụp ở đó rồi nên post comment thôi. Các bạn nghe ý kiến trái chiều để cẩn thận hơn, đỡ bỡ ngỡ nếu quyết định chọn Nu thôi. Mình hy vọng các bạn có bộ ảnh ưng ý và không ai phải chịu những trải nghiệm như mình. Đám bạn của mình hôm đó đi chụp cùng mình, xem ảnh gốc của mình và đều vô cùng bức xúc, bảo nhau cạch đến già.

Theo mình nhé, bạn hãy đến hỏi Nu những thứ sau:

1. Váy chụp (bên Nu sẽ cho bạn free 1 chiếc thôi, muốn thêm phải trả thêm tiền, váy thường là 500k, váy Leckchi là 1 triệu, trong khi chỗ mình chụp lại người ta cho mình free 2 váy dài, 1 váy ngắn, ca vát, nơ cho chú rể, 2 vest cho chú rể, nếu muốn chụp áo dài cũng có sẵn free luôn). Mình đã chụp rồi nên thấy là váy chị Lekchi thì đẹp, mặc cưới thì tuyệt vời, nhưng chụp ảnh lên thì cũng như nhau thôi nên các bạn cứ chọn dáng váy khác rẻ hơn là ok. Quả đấy mình mất thêm 1 triệu mặc thêm 1 váy Lekchi đó +_+

2. Đạo cụ (bên Nu chỉ có hoa giả thôi, chỗ mình chụp lại thì sáng ra người ta đi mua hoa lan tường về bó, mang lọ đi cắm trên ô tô, cả ngày vẫn tươi và chụp lên đẹp tự nhiên, có cả xích đu, xe đạp, tivi cổ, đồ pic nic)

3. Mình chụp bên Nu thì lần í là chị Huyền Mạc trang điểm, mình công nhận là đẹp nhưng chị í chỉ ngồi trong xe, thỉnh thoảng mình vào cho chị í dặm lại thôi, trong khi chỗ mình chụp lại có em trang điểm đi theo cả ngày, chỉnh tóc chỉnh váy liên tục, em í sẽ cầm tất cả đạo cụ, có thêm 1 em xách thang chụp ảnh, hắt sáng, 2 đứa cứ léo nhéo nhắc mình liên tục là chị ơi bị liếc rồi, chị ơi so vai. Bên Nu bảo mình là có bạn đi cùng rồi thì cần gì ai xách đạo cụ ??????? Bên Nu cũng ko có hắt sáng đi theo nhé, mình tự bê váy xách đạo cụ

4. Thuê xe, lần í mình đi bên Nu, họ gọi xe cho mình, đi bờ hồ, cafe home mất 1 triệu, khi chụp lại mình thuê taxi 7 chỗ đi hoàng thành, vườn nhãn mất 670k.Và lần mình đi chụp buổi tối thì bên Nu bắt mình chờ, họ bảo quên máy ảnh chụp buổi tối ở nhà @_@

Mình chia sẻ thế thôi, hy vọng bên Nu bây giờ tôn trọng khách hàng hơn. Và tip của mình khi đi chụp ảnh là phải ăn thật nhiều cho khỏe vào buổi sáng, mang theo 2 lon red bull và nhờ người ta cho mình xem lại loạt ảnh sau mỗi địa điểm để tự rút kinh nghiệm chụp những ảnh tiếp theo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bên Nu thế ư.
    Em cũng đang đau đầu khoản tìm studio chụp. e thic phong cách của Nu lắm nhưng lăn tăn khoản rổ giá. e đang cố tìm xem có studio nào style như a í mà rẻ hơn ko mf nghe vẻ bất lực qá.
    Chị chia sẻ chút với ạ .huhuuhu.thks ạ
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy trước khi đăng ký chụp ảnh ở đâu thì vấn đề váy cưới, hoa , đạo cụ và xe đi lại đều thỏa thuận trước mà bạn meohythoi . Khi bạn thấy không hài lòng thì bạn có thể thắc mắc và từ chối mà? còn mình thấy facebook của Nu cũng công khai nên ai cũng biết bên Nu là Dũng Nguyễn , Mạc Huyền trang điểm và mỗi nơi làm việc 1 cách khác nhau.Mình cũng công nhận tính Nu đồng bóng và thẳng tính ,phổi bò nên nếu ai không hiểu cũng sẽ rất dễ mất cảm tình. Quan trọng sản phẩm cuối cùng đưa ra thì các bạn cứ up ảnh lên cho mọi người rút kinh nghiệm . Thấy lạ là 1 nick mới tinh lập ra để cmt đúng 1 tin rồi sau đó hàng loạt các nick mới vào hùa theo ??? ( thật sự mình thấy không hợp lý ). Mình nghĩ nếu là cô dâu thật nên up ảnh thật để chứng minh , chứ diễn đàn dạo này loạn , gạch đá nhiều quá không biết thế nào mà lần.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2