TIN TÀI TRỢ.

chụp ảnh cưới ở Hà Nội , cưới ở quê. vậy nên thuê trang điểm như thế nào hả các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.22K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tình hình là cuối năm nay em cứoi. Mà em đang băn khoăn không biết là nên thuê trọn gói cả trang điểm ảnh cứoi và trang Bọn em dự định là chụp ảnh cứoi ở Hà Nội và sẽ tổ chức ở quê. Em thấy mấy anh chị của em thuê trang điểm ở Hà Nội về nhưng khổ nỗi k phải là trang điểm chính như hôm chụp ảnh cứoi về mà là nhân viên ( học việc ) hoặc thợ phụ được cử về nên trang điểm cũng không đẹp lắm.nhưng thuê trang điểm ở quê thì em cũng khôgn yên tâm? Mẹ nào có kinh nh\ghiệm vụ này chia sẻ giúp em với? em cảm ơn trước ah .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 234 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc vụ này đây. Các mẹ tư vấn vụ này đi ạ.
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

các mẹ vào giúp chị em nhà em với........... băn khoăn nát cả óc đây ah
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmuaqua Xem bài viết
    tình hình là cuối năm nay em cứoi. Mà em đang băn khoăn không biết là nên thuê trọn gói cả trang điểm ảnh cứoi và trang Bọn em dự định là chụp ảnh cứoi ở Hà Nội và sẽ tổ chức ở quê. Em thấy mấy anh chị của em thuê trang điểm ở Hà Nội về nhưng khổ nỗi k phải là trang điểm chính như hôm chụp ảnh cứoi về mà là nhân viên ( học việc ) hoặc thợ phụ được cử về nên trang điểm cũng không đẹp lắm.nhưng thuê trang điểm ở quê thì em cũng khôgn yên tâm? Mẹ nào có kinh nh\ghiệm vụ này chia sẻ giúp em với? em cảm ơn trước ah .
    Mình cũng đau đầu vụ này. Mình 29/4 này cưới rồi mà chưa biết trang điểm ntn. Ảnh thì mình chụp rồi. Hno quay lại book trang điểm thì bà trang điểm hôm chụp cho mình k đi người khác nhận đi, mà tính giá từ HN về quê mình tầm 90km là 1,3tr/ lần. Mình lại muốn trang điểm 3 lần: 1 lần ăn hỏi, đãi tiệc 2 lần. Mất 4tr lận.@@. Băn khoăn quá mà k biết thuê trang điểm ntn đây. Ở quê trang điểm thì kinh khủng lắm. Quê nàng ở đâu đấy?
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Quê mình ở Hà Nam. về tới nhà mình cũng 90 Km tròn đấy, thế thì người ta cũng tính như vậy rồi. thế này thì quá tốn kém, nguyên mấy lần đi đi lại lại cũng đi tong cả cái tuần trăng mật ấy chứ. nhưng mà trang điểm ở quê thì ôi thôi..........k dám nghĩ.k biết nên làm thế nào nữa cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trang điểm ở quê xấu lắm, chịu chi tí cho yên tâm bạn ah, thuê ở HN đi.
    • 234 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Quê mình ở Hà Nam. về tới nhà mình cũng 90 Km tròn đấy, thế thì người ta cũng tính như vậy rồi. thế này thì quá tốn kém, nguyên mấy lần đi đi lại lại cũng đi tong cả cái tuần trăng mật ấy chứ. nhưng mà trang điểm ở quê thì ôi thôi..........k dám nghĩ.k biết nên làm thế nào nữa cơ
    Nếu ấy quê ở Hà Nam thì có gần Phủ lý k? Nếu gần thì có thể xuống đó trang điểm được mà. Ấy có thể tự bắt taxi đến trang điểm trực tiếp tại studio, như vậy tớ nghĩ cũng ok đấy.
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngatran141 Xem bài viết
    Nếu ấy quê ở Hà Nam thì có gần Phủ lý k? Nếu gần thì có thể xuống đó trang điểm được mà. Ấy có thể tự bắt taxi đến trang điểm trực tiếp tại studio, như vậy tớ nghĩ cũng ok đấy.
    ấy đã thuê ở đấy chưa? tớ cũng thấy có mấy studio có vẻ to và sang trọng, nhưng khôg biết tay nghề thì thế nào? vì chỉ sợ là mình chụp ảnh ở trên này, hôm gần cứoi mới thuê họ về trang điểm, chưa biết có đẹp hay không, lúc đấy thì không kịp mà thay đổi nữa.hik
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AolenT Xem bài viết
    Trang điểm ở quê xấu lắm, chịu chi tí cho yên tâm bạn ah, thuê ở HN đi.
    bạn tớ thuê ở hà nội về trang điểm. nhưng cuối cùng khi thợ về mới phát hiện là thợ phụ chứ không phải thợ chính trang điểm cho mình hôm chụp ảnh. lúc đó bất đắc dĩ phải chấp nhận, nhưng mà k đẹp lắm, cả trang điểm, cả mặc váy mà có 1 tiếng đã xong. sau đó họ lại vội vã đi đám khác
    • 234 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

ấy đã thuê ở đấy chưa? tớ cũng thấy có mấy studio có vẻ to và sang trọng, nhưng khôg biết tay nghề thì thế nào? vì chỉ sợ là mình chụp ảnh ở trên này, hôm gần cứoi mới thuê họ về trang điểm, chưa biết có đẹp hay không, lúc đấy thì không kịp mà thay đổi nữa.hik
    Tớ đang định đầu năm sau mới cưới. Cũng đang lo vụ trang điểm cô dâu đây vì cũng có ý định chụp ảnh cưới trên HN và về quê trang điểm. Nhà tớ ở Nam định nhưng lại gần Hà Nam (vì đầu NĐ mà) nên cũng có ý định là thuê trang điểm trên Phủ lý đấy. Ấy cứ tham khảo các bạn bè xem vì theo mình thì ở Phủ lý trang điểm cũng đc mà chứ nếu thuê từ HN về thì nhân viên thường là học việc đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng giống mấy bạn,chụp ảnh Hà Nội,cưới đón dâu ở Nam Định lên Hà Nội. Trang điểm tớ gà mờ giao phó cho anh thợ ảnh (anh nói có chị Hà Mèo 0983037458 trang điểm đẹp), may sao niềm tin tớ đặt đúng chỗ. Sau hôm chụp tớ nhờ luôn chị ý hôm cưới, còn hôm ăn hỏi tớ ra hàng gội đầu gần nhà thế là xong.

6856186430_77f782c7df_z

6856192812_32e28a593d_z
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conmalangtu Xem bài viết
    Mình cũng đau đầu vụ này. Mình 29/4 này cưới rồi mà chưa biết trang điểm ntn. Ảnh thì mình chụp rồi. Hno quay lại book trang điểm thì bà trang điểm hôm chụp cho mình k đi người khác nhận đi, mà tính giá từ HN về quê mình tầm 90km là 1,3tr/ lần. Mình lại muốn trang điểm 3 lần: 1 lần ăn hỏi, đãi tiệc 2 lần. Mất 4tr lận.@@. Băn khoăn quá mà k biết thuê trang điểm ntn đây. Ở quê trang điểm thì kinh khủng lắm. Quê nàng ở đâu đấy?
    Hôm tớ cưới chị Hà Mèo lấy chi phí trang điểm 1tr2 thôi, chị còn chỉnh trang chấm phấn tớ ra đến tận bàn tiêc, rất chu đâo và nhiệt tình
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abc18 Xem bài viết
    Hôm tớ cưới chị Hà Mèo lấy chi phí trang điểm 1tr2 thôi, chị còn chỉnh trang chấm phấn tớ ra đến tận bàn tiêc, rất chu đâo và nhiệt tình
    chị Hà mèo có phải gọi điện để đặt trước không bạn ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 181 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình cũng đang băn khoan vụ này... haiz tháng 8 này mình cũng cưới ròi mà chưa biết chụp ảnh ở đâu và trang điểm như thế nào nữa
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 628 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abc18 Xem bài viết
    Mình thấy phí 1,2tr cho 1 lần trang điểm thì cao quá, hix, với người ở quê 1,2tr là 1 con số khá lớn, hix nhưng mà ngẫm lại còn chi phí đi lại cũng tốn kém nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

may quá, hôm trước mình chụp ảnh cưới, thuê được 1 chị về cả ăn hỏi lẫn cưới , trang điểm cho cả mẹ tớ và tớ, 1tr. hí. chị đấy trang điểm chụp ảnh cưới cho mình luôn . thấy cũng ứng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 140 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình cũng đang nghiên cứu vụ nài, chụp ở quê thì bọn bạn bảo đắt mà k đẹp. Còn chụp ở HN và thuê áo dài, váy cưới với trang điểm thì chi phí cũng kha khá, mà mình chỉ dự kiến tầm 5-6tr vụ ảnh cưới, váy cưới với trang điểm thui. Nên đang đắn đo quá, chọn chỗ nào chụp k quá tệ mà giá rổ cũng vừa tầm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi
    với tổng chi phí tầm 5 đến 6 triệu thì ở Hà Nội có rất nhiều đấy. nhưng tầm tiền đó bạn có thể làm được trọn gói dịch vụ 1 album 25x25 30 trang, 2 ảnh 50x75 và cả thợ trang điểm về quê bạn để trang điểm cho bạn ở áo cưới thanh nga. bạn thử vào aocuoithanhnga.com nhá. trên diến đàn có toppic về áo cưới thanh nga đấy. bạn tham khảo xem
    thân ái
    chúc bạn tìm được nơi chụp ưng ý
    • 138 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngatran141 Xem bài viết
    Tớ đang định đầu năm sau mới cưới. Cũng đang lo vụ trang điểm cô dâu đây vì cũng có ý định chụp ảnh cưới trên HN và về quê trang điểm. Nhà tớ ở Nam định nhưng lại gần Hà Nam (vì đầu NĐ mà) nên cũng có ý định là thuê trang điểm trên Phủ lý đấy. Ấy cứ tham khảo các bạn bè xem vì theo mình thì ở Phủ lý trang điểm cũng đc mà chứ nếu thuê từ HN về thì nhân viên thường là học việc đấy.
    Có co dau nào trang điemr ở phủ lý chưa<? em tính thuê ở đây nè, chị nào làm rồi cho em chút kinh nghiêm đị, e ở vũng tầu về lận,đi xa 12 năm rồi, cũng tính thuê ở phủ lý cho bớt chi phí , nhà em ở nam định nhưng gần phủ lý hà nam cơ!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 96 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là thà tốn 1 chút tiền mà đỡ lo, tốt nhất bạn nên book luôn thợ trang điểm về quê đi bạn, nếu mình có điều kiện, như mình thì ngày đó thợ trang điểm theo xe chở họ hàng mình về trước 1 ngày, lúc lên thì theo xe nàh trai lên nên cũng đỡ tốn 1 phần chi phí đi lại này
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2